Cần giúp: Môi khô nẻ mùa đông - dùng son dưỡng nào?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi sun1812, 4/11/2009.

1. sun1812

sun1812 Bắt đầu tích cực

các chị ơi. vào mùa hanh khô rồi. Môi em cứ khô nứt, bóc da. hix. nhìn xấu gái quá :rolleyes: Em từ trước đến giờ chưa dùng mỹ phẩm gì cả. thế nên cái son dưỡng môi cũng ko biết dùng loại nào cho tốt. các chị thông thái ơi, bi giờ dùng loại nào để môi mềm đây? (lúc trước bạn em chỉ dùng lip ice nhưng em thấy ko tốt lắm)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sun1812
    Đang tải...

2. MeThienY

MeThienY Thành viên tích cực

Mình cũng bị khô môi như bạn. Tốt nhất là bạn lau môi thờng xuyên bằng nước ấm, lau nhẹ để tẩy lớp da khô đi. Sau đó bạn bôi mật ong lên là môi mềm liền ah. Khỏi dùng son dưỡng mà môi vẫn mềm mượt như thường.

3. meoxinh22

meoxinh22 Thành viên sắp chính thức

vote cho mật ong luôn,nhưng chị ơi cho e hỏi chị biết chỗ nào mua mật ong xịn k?e biết có chỗ nhưng hơi đắt tính ra 400k/lít lận,hic,chỗ nào rẻ hơn mà nhất là p tốt,mật xịn để làm mặt nạ cho body luôn í ạh,chứ dùng loạikia tốn lắm

sun1812 thích bài này.
  4. Mẹ rùa con

Mẹ rùa con Bắt đầu nổi tiếng

+ + + Hì, ko bít bạn có ở Hà Nội ko? Mình thường dùng Sản phẩm hộp dưỡng môi của hãng Body shop (Anh), được bán nhiều ở Siêu thị Thái Hà (174 Thái Hà - Đống Đa - Hà Nội) - hộp nhỏ xinh ko màu khi bôi lên môi & có đủ các vị hoa quả nhá, rất thik: vị cam, dâu, xoài, chanh leo ... (theo cảm nhận của mình thì dùng mềm mại hơn cả son dưỡng shisedo bán tại VN)

gialinh1983sun1812 thích.
  5. besusu263

besusu263 Bắt đầu nổi tiếng

Em nghe mọi người nói dùng son camex gì đó rất tốt, giá cũng ko mắc, em thì đang dùng của VS, thấy cũng ok

6. Vit Bup

Vit Bup Thành viên sắp chính thức

Vote cho labello của Đức , lần trc chị cơ quan e đi ctác ở Đức mua về 1 tuýp labello tặng cho e, dùng tốt lắm. Môi e đang nứt nẻ chảy cả máu tối trc khi đi ngủ về bôi sáng hôm sau môi mềm mượt luôn. Nhưng h chẳng biết mua ở đâu vì ở hàng xách tay ở đây bán ko có loại tuýp chỉ có dạng thỏi son.

7. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Labello của Đức dùng cũng tác dụng, hoặc các mẹ thử dùng sang son dưỡng môi có vị trái cây + chiết xuất từ nhân hạt mơ, quả bơ của Yves Rocher Pháp xem sao, cái này mình thích vì nó nhẹ mùi, mềm môi.

8. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

E đã thử qua các loại Lipice, Labello (Đức), Vaseline (Mỹ), Thebodyshop (UK), da e rất khô, môi cũng hay bị nẻ đến khi đi mua máy hút sữa Medela đc chị Lý khuyên dùng kem trị nứt đầu ti của Medela - Thụy Sỹ hoàn toàn từ tự nhiên, ko hóa chất (loại này dùng để bôi đầu ti, khi cho bé ti ko cần lau - nghĩa là bé sơ sinh cũng ăn đc ạ) thì thấy ko có loại nào hiệu quả bằng loại này. Môi đang nứt, bong da, chảy máu bôi vào sáng hôm sau hết luôn, lại mềm mại như thường. Bé nhà e trời hanh bị sổ mũi, mũi khô rát e cũng bôi, thấy chàng có vẻ dễ chịu lắm.
    Nhưng e cũng chỉ dùng khi môi bị nẻ nứt, bong da, chảy máu thôi (vì bôi vào nó hơi bóng) còn bình thường cứ táng Vaseline của Mỹ ạ. Các mẹ thử xem nhé!

9. TuanKhanh

TuanKhanh 1 ngụm Tequila thôi !

Môi mình cũng khô, mọi người bảo dùng cao bí đao lên được nhưng tớ mà bôi cao bí đao thì càng khô. Dùng Nivea hoặc labello cũng được nhưng chỉ dùng buổi tối trước khi đi ngủ chứ dùng ban ngày ko được vì bóng quá. Giờ chuyển sang dùng Coreana, 2 hôm nay thấy ko bị nẻ nữa, hi vọng tốt chứ thời tiết như thế này môi tớ hay bị chảy máu quá.

10. ThitGaRan

ThitGaRan Thành viên chính thức

Các chị ơi có loại nào vừa dùng được cả môi lẫn tay không? Tay em mùa này cũng dăn deo kinh. :(

11. lion queen

lion queen I'm fine without you

Có Vaseline đó mẹ nó! Loại sáp hộp nhựa của Đức hay Mỹ gì đó. Nhà mình mua ở 3 Hàng Cân, cửa hàng Kim Ngân. Tay mình cũng khô quá trời do đứng bếp rửa nấu nhiều.

ThitGaRan thích bài này.
  12. cunbeo

cunbeo Gấu mẹ vĩ đại

môi nứt chảy máu các mẹ thử ăn 1 vài lát bánh mỳ đen xem sao, đảm bảo hết nứt (tip này là do mấy cô bạn Nga chỉ cho). Đầu tiên ko tin, mấy lần bị nứt do trời hanh khô, ăn vào hôm sau là hết ngay, nên chia sẻ với các mẹ...

TuanKhanh thích bài này.
  13. SUZI

SUZI Thành viên mới

Mình đang bôi kem dưỡng môi Aloe lips làm từ lô hội của Mỹ, tốt lắm, bạn thử xem sao. Thỏi này giống thỏi son tiện lợi gọn nhẹ, giá mua là 70k.

sun1812 thích bài này.
  14. hamyyeuquycuame

hamyyeuquycuame Thành viên mới

Mình dùng sản phẩm dưỡng môi của hãng Oriflame thấy cũng được bạn ạ. Môi cũng ko bị bong ra nữa.

15. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Trời, da môi thì mỏng dính, da tay thì dầy uỵch, chịu khó dùng loại chuyên dụng cho từng vùng đi mẹ nó ơi, ai lại dùng chung thế? :rolleyes:

16. Jstyle_255LVsy

Jstyle_255LVsy Thành viên đạt chuẩn

Son dưỡng môi SSD Therapino tác dụng lắm, mềm môi ngay sáng hôm sau. Nó có chứa tinh dầu mè và Lavender. Hàng SSD sản xuất theo công thức đặc biệt của Ấn Độ.

17. cun"xjk

cun"xjk Bắt đầu tích cực

Chị ơi cái này mà tay nứt chảy máu thì có bôi đc ko ạ? Và bao nhiu xiền 1 hộp vậy chị? Ths chị nhìu :)

18. tittom

tittom Đủ quyền lập Họ

Mình chưa thử cho tay nẻ nứt, chảy máu mẹ nó ạ. Nhưng theo mình suy đoán thì có lẽ ko hiệu quả vì da ở đầu ti & da môi mỏng hơn da tay rất nhiều. Mẹ mình cũng hay bị nẻ nứt, chảy máu ở tay mình mua cho bà loại Vaseline của Nga - mình mua của em Lan trên diễn đàn này, thấy bà khen lắm. Mẹ nó thử xem sao nhé.

19. lion queen

lion queen I'm fine without you

Em vừa đọc bên nào có mẹ chỉ cho cách khi da tay, chân bị nứt nẻ chảy máu mùa đông là lấy lá lô hội tước gai đi dùng tay vò nát rồi xoa vào tay chân, 3 ngày sau là khỏi. Nếu áp dụng ngay từ đầu mùa thì sẽ ko bị khi vào giữa mùa đâu?

20. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

em góp ý này với mẹ nó nhé, mẹ nó thử xem có hiệu quả không:
    Mật ong có tác dụng làm liền các vết thương, bổ sung độ ẩm cho da ( vẫn hay có trong thành phàn của kem dưỡng ẩm đấy ạ ) vì vậy cách trị môi khô nứt nẻ mùa đông đơn giản nhất là lấy mật ong thoa lên môi nhiều lần trong ngày, nhất là trước khi đi ngủ.
    ưEm vẫn làm thế và thấy hiệu quả lắm ạ.

mb_bi_3b thích bài này.