bé nhà em mọc răng chậm, có vấn đề gì không các mẹ ơi?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Mẹ Hồng An, 18/12/2007.

1. Mẹ Hồng An

Mẹ Hồng An Thành viên Hội Quảng Ninh

Các mẹ ơi, bé nhà em được 9 tháng rồi nhưng mà mới mọc được 2 răng ( mọc lúc 8 tháng ) đến nay chưa hoàn chỉnh ( tức là chưa mọc hết cái răng đó). Như vậy cháu có bị thiếu canxi ko? lúc 8 tháng em cũng cho cháu uống xiro canxi D cho đến nay vẫn dùng . Em vẫn cho cháu ăn tôm he, cá đều đặn ( nấu với bột ) . Như vậy có sao không các mẹ ơi, cháu cũng không còi lắm đã đứng được rồi . Em fải làm sao để khắc fục tình trạng của cháu mà cháu cũng lười ăn lắm cơ. Rất mong các mẹ cho ý kiến .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Hồng An
    Đang tải...

2. MeMay

MeMay MM&KK TV Hội Rắn

Con gái mình cũng vậy, cháu hơn 9 tháng rồi, mà mới chỉ là xã viên HTX Toàn Lợi thôi . Mình nghe mọi người nói không sao cả bạn à, cứ đến hơn một tuổi mọc cũng không sao. Con mình đã ngồi giỏi, vịn cũi đứng lên được và thỉnh thoảng chững được một lát . Mình nghĩ k sao đâu :)

3. mebon

mebon Thành viên mới

không sao đâu bạn bé nhà mình hồi đó tới 10 tháng mới nhú lên có một cái hà, bs cũng nói là sự phát triển của mỗi bé khác nhau, bạn đừng lo

4. TIT'sMOM

TIT'sMOM Thành viên tích cực

Cu nhà em cũng mọc muộn, 11 tháng mới mọc, đến bây giờ 19 tháng vẫn chỉ có 6 cái nhưng BS bảo ko sao...ko đáng lo lăm...

5. Mẹ Hồng An

Em cảm ơn mebon va memay , cũng chỉ tại em lo quá vì cháu hơi lười ăn với lại em muốn cho cháu ăn thêm chuối hay xoài thì cháu cứ hay oẹ ra ko ăn ( mặc dù ai cho gì cũng muốn ăn ) nhưng cứ có gì gợn gợn là cháu oẹ ngay, kể cả ăn bột mà đặc quá cũng vậy . Với lại cháu nhà em hay bị ra mồ hôi lắm nhưng chỉ ở đầu thôi , mặc dù trời lạnh nhưng cháu chỉ cần nhảy vài cái là mồ hôi đầm đìa , đêm ngủ cũng ra mồ hôi , ăn cháo trai mà chẳng thấy hiệu nghiệm . các mẹ có kinh nghiệm gì hay chia sẻ cùng em với nha .

6. phambi

phambi Thành viên mới

con nhà em cũng vậy đấy ,nó chẳng chịu ăn hoa quả đâu ,em toàn phải mua hoa quả nghiền hipp thì nó mới ăn ,tốn lắm :(

7. Mẹ Hồng An

Con nhà bạn còn chịu ăn hhipp chứ con nhà mình thì chịu thôi, nó chẳng chịu ăn gì cả, mình cũng mua hipp các loại rồi sữa chua dành cho bé nhưng cứ cho nó ăn là nó lại oẹ thế mới lạ, tất nhiên là nó chỉ doạ thôi nhưng mà ép thì cũng vẫn ăn, mà lại còn phải ăn đồ ấm cơ chứ lạnh 1 tý cũng .. oẹ . Mình đến mệt với bé .

8. MeMay

MeMay MM&KK TV Hội Rắn

Báo cáo với các mẹ có con chậm mọc răng là hiện giờ May nhà mình vẫn chưa thấy có dấu hiệu mọc răng gì cả ?:) Lỳ thế không biết nữa . Nhưng tớ vẫn bt thôi, kệ, mọi người cứ nói thế, thế nào đến 2 tuổi con cũng mọc đủ răng . Biết làm sao bây giờ nhi? thôi thì cứ chí phèo vậy .
    Chúc các con sớm mọc răng cho các mẹ yên lòng nhé .

9. Mẹ Hồng An

Tiện mình cũng thông báo luôn Hồng An nhà mình đã có 4 răng nhưng cái nào cũng lơ lửng không chịu mọc tiếp đã thế 2 răng trên lại cách nhau hàng cây số lại còn mọc lệch cho vui nữa chứ . Lắm tật quá cơ, mỗi lần bú mẹ là cắn . Mẹ kêu thì bố la rằng "mong cho con mọc răng mãi bây giờ nó mọc rồi thì phải mừng chứ, có đau cũng cố mà chịu " . Đúng là chịu thât. Chúc bé may sớm mọc răng cho mẹ yên tâm được .... cắn nhá .

10. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Các mẹ yên tâm đi, Bông nhà mình 1 tuổi chụp hình vẫn chỉ thấy nhú 2 cái răng dưới, nhưng đến tận tháng thứ 18 thì mọc đồng loạt luôn. Chẳng ốm chẳng tướt gì, khéo mọc răng muộn lúc đó bé cứng cáp hơn lại ít ốm đấy nhé.

harilama thích bài này.
  11. MeMay

MeMay MM&KK TV Hội Rắn

Trộm vía nếu được nhưchị Bông nhà Golden thì thích nhỉ, không ốm không tướt gì . Vì mình nghe nói trẻ càng lớn mới mọc răng khi đó lợi cứng mọc răng sẽ đau và sốt lắm , k biết có đúng không ?

Chúc mừng mẹ Hồng An nhé, đã toại nguyện rùi nhỉ :D, tuy nhiên chịu khó cho con cắn đi . MÌnh đây May chưa có em răng nào mà mỗi lần nàng nghiến cho một phát thì cũng đau đau lắm, chỉ muốn phát cho nàng một phát vào mông thui :p

12. thuysong

thuysong Thành viên mới

Trẻ con mọc răng chậm thì cha mẹ phát tài đó, yên tâm đi, trước sau gì miễn răng mọc là ok. Mình nói thật đấy.

13. aboxinh

aboxinh Thành viên tập sự

Con mình 16 tháng mà có mỗi 4 cái răng . Đi khám thì bác sỹ bảo chẳng sao, từ từ rồi sẽ mọc hệt Chẳng biết thế nào nữa, lo lắm nhưng đọc của mẹ Golden lại thấy yên tâm

14. haiheocon

haiheocon Thành viên tập sự

Đọc được những thông tin này của các mẹ, minh cũng yên tâm được phần nào, vì hai heo con nhà minh được 7 tháng hơn rồi mà cũng chưa có dấu hiệu của cái răng nào cả!

15. Bo Me ZinZin

Bo Me ZinZin Thành viên tập sự

Zin Zin nhà tớ 8 tháng mấy ngày rồi mà 2 cái răng cửa dưới vẫn chưa mọc hoàn chỉnh đậy Nghịch lắm nhưng 1 tháng vừa rồi lười ăn làm mình đau đầu qua. bây giờ đỡ rồi mình thở phạo Mọi người bảo có bé 1 năm mới mọc răng nên cứ yên tâm. Zin Zin mới có 2 cái răng chưa nhú hẳn lên mà hắn đã cắn đau lắm cơ nhưng đau cũng vẫn mựng

16. 43/59/28 sn24 Chùa bộc

43/59/28 sn24 Chùa bộc Gia đình vịt

Để đánh giá trẻ bị còi xương có nhiều dấu hiệu nhận biết chứ không phải dựa vào việc trẻ mọc răng chậm là có thể coi là còi xương và uống xiro canxi và Vitamin D.
    Dầu hiệu của còi xương có thể là: Trẻ hay quấy khóc, biếng ăn, thóp ngực nhô, tóc bị rụng hình vành khăn, hay ra mồ hôi ... đến lúc đó các mẹ có thể cho bé đến Viện dinh dưỡng để khám, bác sỹ sẽ có những lời khuyên chính xác cho từng trường hợp .
    Đừng cho bé uống những loại thuốc (kể cả mình coi là thuốc bổ) trong một thời gian dài các me nhé!
    To Mẹ Hồng An: Bé nhà chị bao nhiêu cân và có những hiện tượng kể trên không chị ? Có gì chị gọi điện hoăc nhắn tin cho em nhé! Chúc bé mau ăn chóng lớn!

Mỹ phẩm và đồ trẻ em xách tay
    ĐT: 574.4189 / 0915617245 YM: hangxachtay24
    Link hàng mới cập nhật tại đây: http://www.flickr.com/photos/21216872@N05/

17. Mẹ Hồng An

bé nhà em hiện nay được hơn 10kg 1 tý thôi,cũng có biểu hiện ra mồ hôi trộm ( từ bé đến nay) và rụng tóc ( chỉ lúc nhỏ) còn những biểu hiện khác thì không chị ạ . Cảm ơn chị nhiều, tư vấn giúp em nhá .

18. harilama

harilama Thành viên rất tích cực

Ðề: bé nhà em mọc răng chậm, có vấn đề gì không các mẹ ơi?

ôi, bé nhà e 8 tháng rưỡi r chưa mọc cái nào đây c ơi

19. harilama

harilama Thành viên rất tích cực

e cũng mong bé nhà e dc như thế

20. w.tieudungthongminh.vn[1]

w.tieudungthongminh.vn[1] Bắt đầu nổi tiếng

có thể do bé thiếu can xi .