trung thu cho các cháu thiều nhi !

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Me_PhuongAnh, 29/9/2012.

1. Me_PhuongAnh

Me_PhuongAnh Thành viên nổi tiếng

Buồn quá các mẹ ạ ! :( gọi điện cho chồng khóc tu tu ,chồng e tưởng có truyện gì quan trọng lắm .hóa ra chỉ vì gói bim bim 1 nghìn đồng !
    truyện là thế này em xin kể các mẹ nghe .
    hôm nay phường em tổ chức trung thu cho các cháu ( em thuê trọ ,nhưng đăng kí tạm trú ,tạm vắng 2 năm nay rồi ) thế mà trung thu chẳng thông báo gì với con em cả ( chị tổ phó tổ dan phố với nhà em chung nhau 1 bức tường ạ ) ,bé mới được 2 tuổi ,nếu phải đóng góp gì thì em rất sẵn lòng ạ ,vì hàng ngày em chẳng tiếc con cái gì ,gtri ko lớn nhưng cổ vũ tinh thần cho các cháu .thấy các bạn đi , bé con nhà em cũng đòi đi ,ra đến nơi nịnh thế nào cũng chẳng về nữa .đến khi chia quà ,em thấy ai cũng có ,( mỗi đứ a chỉ được 3 gói bim /1 k thôi ạ ) em tháy còn thừa rất nhiều mà con mình ko có nên vào xin cho con 1 gói ,họ bảo con em ko có tiêu chuẩn .ức quá các mẹ ạ ! em cứ khóc suốt thôi .sao lại quá đáng thế chứ .bực mình ra mua cho con 3 bịch !
    em ko bết kể thế nào ? các mẹ chia sẻ với em đi !

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me_PhuongAnh
    Đang tải...

2. thiet_ke_HID

thiet_ke_HID Thành viên tích cực

Ðề: trung thu cho các cháu thiều nhi !

Hic, gặp tình huống này ức tới cổ mà ko nói được gì. trẻ con mà các bé thì ngây thơ, quả thật mẹ nó không biết với lại người kia đúng là ko còn gì để nói với hành động đó, với các bé như thế đâu phải có tiêu chuẩn mới được đâu, lẽ ra phải dể cho các bé vui vẻ chứ, bọn chúng ngây thơ có hiểu gì đâu. Thôi mẹ nó đừng buồn, chỉ buồn cho cái bà kia cũng đã từng làm mẹ mà lại hành xử như thế thật ko đáng. Buồn cho người đó mới đúng, lớn mà ko biết cư xử.

3. Me_PhuongAnh

cám ơn mẹ nó chia sẻ ,đến bgio em vẫn ko hết nuốt hết cục tức ,lúc đó tủi thân vô cùng ,con thì ngơ ngác mà mẹ thì chảy nước mắt rồi ,có phải mình đến đó vì gói bim đâu ,chỉ nghĩ ra đó cho con vui vì bố phải đi ăn cưới xa ko về kip để cho con về quê thôi .chứ mình đâu có để con thiếu thốn thứ gì đau
    em thấy buồn về cách sống của những người thành phố quá ,

4. linhlimo

linhlimo Thành viên nổi tiếng

May mà trẻ con nhanh khóc mà cũng nhanh quên, nên sẽ không làm tổn thương đến con. Nhưng mẹ bé thì chắc sẽ còn suy nghĩ nhiều về chuyện này. Kể ra mấy người tổ chức trung thu ở chỗ bạn cũng quá đáng thật, chẳng ai lại cư xử như thế bao giờ.

5. Me_PhuongAnh

suốt tối qua em ko ngủ được ,cứ nghĩ mãi về truyện đó ,mình cũng sống đễn nỗi nào đâu ,mọi đóng góp đều đầy đủ ,vây mà con mình thiệt thòi quá ,gói bim cầm về nói thật với các mẹ chắc gì con em đã ăn .
    em có mua cho nó nhiều tới đâu cũng ko bằng các bạn được cho ,mình cũng được cho các mẹ ạ !

6. thiet_ke_HID

thiet_ke_HID Thành viên tích cực

Thôi mẹ nó đừng ấm ức quá như thế nữa nghĩ lắm chỉ khổ mình, gặp người nhu thế mình biết mà sống thôi, đâu phải người thành phố, người hà nội là biết cư xử như người có học hết đâu mẹ nó, mình còn gắp những trường hợp còn tủn mủn hơn thế kia, chỉ nghĩ là buồn cho họ vì họ không biết những hành động tuy nhỏ nhưng có thể đánh giá được cả bản chất 1 con người, vui lên đi, nay là ngày tết của con mà, cho nó 1 ngày thật ý nghia nhé, ;)

7. Me_Huy_Hoang

Me_Huy_Hoang HỘI RẮN NHÀ QUÊ

TỨc thế k biết mấy ng đấy thật là qua đáng, thừa thì mang về tự ăn àh mà cho con 1 gói lại bảo k có tiêu chuẩn
    thôi mẹ nó đừng buồn nữa nhé tớ biết là mẹ nó ức mấy cái con ng kia thôi chứ con mình có thiếu j đâu cơ chứ
    Vui nên nhé để con có 1 TT vui vẻ

8. tieutu_giabao

tieutu_giabao Thành viên chính thức

nhiều người giờ ko biết suy ngĩ quá . có 1 2 gói bim bim chẳng đág bnhieu tiền mà cứ làm mấtđi giá trại của con người . thôi mẹ nó đừng buồn nữa . đừng vì chuyện của những ng ko ra j mà làm mất vui tết của bé nha

9. dung ngong

dung ngong Banned

Gặp phải tình huống như thế ai mà chẳng bực cơ chứ,nghĩ thấy tủi cho bé quá vì trẻ con chung nó thấy những bạn khác có mà nó o có chắc nó cũng đòi khi đó người lớn thấy tủi lăm,không biết khi đáy bạn giải thích cho bé thế nào nữaddaaay là tình huống mà cha mẹ cần khéo và tinh tế,cam ơn bạn về những tâm sự này

10. minhlan90

minhlan90 Thành viên mới

Cũng chỉ có bố mẹ đau lòng thôi. Đành vậy vì mình bị coi như người ngoài trong cái tập thể rất lớn ấy. Mình có thể lần sau chia sẻ là có cần đóng góp gì không chẳng hạn, như nhà mình hôm trước được tặng mấy gói bánh cũng giật mình, sau mới nhớ là mình cũng có đóng góp 1 hay 2 quỹ gì đấy. Quà cũng ko đáng là bao nhưng mà cũng gọi là khuyến khích và thấy mình được quan tâm hơn.

Me_PhuongAnh thích bài này.