3 tháng cuối: Em Bầu 37 Tuần, Con Bị Còi, Các Mẹ Tư Vấn Giúp Em Với!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi me_kul, 1/10/2012.

1. me_kul

me_kul Thành viên chính thức

E đag mang thai ở tuàn thứ 37, trc đấy cân nặng của e tăng khá chậm, nhưng từ 35 tuàn trở đi thì theo bsy e tăng cân nhanh, từ 58 kg giờ đã lên 61kg. Lúc 36 tuần e lại còn phát hiện ra nấm âm đạo, chữa đến h xét nghiệm vẫn còn. Con thì bé, bé nhà e h mới đc 2,7kg, chiều dài xương đùi với đường kính lưỡng đỉnh chỉ bằng bé 35 tuần, e chán lắm, e ăn khá ít nên dạo này e đang cố phải ăn cho con to ra 1 tí, ai dè vào hết mẹ, lại còn viêm nhiễm( mặc dù e rất cẩn thận trong việc vệ sinh vùng kín, vậy mà k hiểu sao) . Giờ e bị stress mất, đi khám về mà cứ buồn thiu, h chẳng lẽ e lại hạn chế ăn, chỉ sợ bé nhà e lại bị còi thôi, chứ e k ăn cũng đc. Các chị bảo e phải làm thế nao bây h? Sinh con mà mẹ to đùng, con như cái kẹo thì chán lắm ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_kul
    Đang tải...

2. mechimsau2011

mechimsau2011 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Các chị tư vấn dùm e với :((

Bạn nên ăn uống bt,đừng ăn kiểu cho 2 ng mẹ nó ạ,mẹ nó lo làm j cho mệt,bé nhà tớ sinh lúc 36 tuần và dc 2,8kg đây!bầu bí bt vùng kín cũng ít nh thay đổi,ẩm ướt hơn!

me_kul thích bài này.
  3. Mẹ bé Dế

Mẹ bé Dế Chị Ong Nâu

bạn chịu khó bổ sung tăng cường ăn uống. Mấy tuần cuối bé tăng kg nhanh lắm. mình 36w bé có 2,6kg mà 37w4d đã 3,3kg rồi. đang kiềm ăn đây vì sợ con to quá :D

me_kul thích bài này.
  4. viet_ngan

viet_ngan Rèm rẻ đẹp

Mẹ nó ơi, các loại thực phẩm giúp bé nhanh tăng kg này : xôi, nước mía. hồi xưa mang bầu mình sáng nào cg 1 gói xôi đều, đc cái là ăn đc của nếp.
    Còn viêm nhiễm thì hầu như mẹ nào cg bị thôi. Vì lúc mang bầu sức đề kháng của cơ thể thường giảm, dễ mắc các bệnh. Nên mẹ nó đừng có lo. Em lần trc có bầu cg bị, bsi đặt thuốc 2 lần là hết sạch.
    Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nhé.

me_kul thích bài này.
  5. Fecafovit

Fecafovit Thành viên đạt chuẩn

bạn cứ ăn uống bình thường thôi, chú ý nếu ăn thì ăn thêm các thức ăn bổ dưỡng cho con hơn là ăn bừa phứa để tăng cân. Lên thực đơn rõ ràng để tránh tăng cân nhiều mà con vẫn bé.
    Viêm âm đạo thì bạn cứ theo bác sĩ chữa, gần như ai có bầu cũng bị ấy mà

me_kul thích bài này.
  6. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Uh, ăn uống bình thường thui, cố gắng uống sữa, hii, trước mình chẳng uống đc tí sữa bầu nào, vì nghén đến tận lúc đẻ

me_kul thích bài này.
  7. craftmom

craftmom Thành viên rất tích cực

SIêu âm cũng ko chính xác lắm đâu bạn ạ, bé đầu nhà mình thứ 6 đi SA báo 3,3kg, đêm T7 đẻ ra cân 3,75kg đấy, cứ bình tĩnh thôi, đừng buồn mà ảnh hưởng đến bé

me_kul thích bài này.
  8. thuhanoi2304

thuhanoi2304 Thành viên rất tích cực

bạn ăn những loại thức ăn dễ hấp thu ý, mình thấy mấy chị bạn mình là bác sỹ có cách ăn uông để vào con mà vào mẹ ít đấy

me_kul thích bài này.
  9. me_xu2010

me_xu2010 Thành viên chính thức

nhà mình sinh đôi 29 tuần sa 1 nhóc có 850g và nhoc còn lại hơn 1kg tý ty. bs bảo về chỉ dc ăn đồ luôc, và canh hầm co đủ các loai củ quả ( nhất là canh khoai sọ , với khoai tây). thê mà hum qua di khám lai mới 32t-2ngay 2 nhóc ngang nhau mỗi đứa 1,9kg rồi . Minh lên cân thử vẫn chả bi lên cân nào .Hai vc mừng ơi là mừng chắc đến lúc sinh ko sợ con bé quá, mà mẹ thì béo quá hjhj

me_kul thích bài này.