Stress vì ở nhà ăn bám chồng .

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi ngocsan89, 3/10/2012.

1. ngocsan89

ngocsan89 Bắt đầu tích cực

Chào các mẹ.
    Hôm nay vào diễn đàn thấy các mẹ thất nghiệp nhiều quá mà các mẹ toàn bằng cấp kinh nghiệm này nọ làm em đã buồn càng buồn hơn.Em học cao đẳng ngành tài chính ngân hàng xong định liên thông thì vướng vào chồng con ,bây giờ bé nhà em được 1 tuổi rồi em muốn đi làm 1 công việc nào đó để kiếm thêm chút thu nhập và đỡ phải va chạm với bố mẹ chồng, gia đình chồng em chẳng coi em ra gì (chắc do em ở nhà ôm con ăn bám chồng),hichic.Hàng ngày ở nhà cứ trúi đầu vào công việc cơm nước như 1 con ô xin mà chẳng ai coi ra gì ,thật sự em strees quá,nhìn các bạn cùng lứa đi làm công sở quần áo điệu đà, phấn son mà mình nghĩ tới bản thân mình thấy buồn nhiều lắm.Nghĩ lại sao ngày đó mình lại lấy chồng sớm thế cơ chứ.
    Giờ em chẳng biết bắt đầu từ đâu,các mẹ nào mở công ty hay có nhu cầu tuyển dụng gì thì giúp em với,em mong tìm được 1 công việc hành chính văn phòng nào đó miễn sao giờ hành chính được nghỉ t7 ,cn vì em có con nhỏ để ông bà nội trông mà đi làm biền biệt thì không được.Em sẵn sàng làm các công việc chạy loăng quăng pha nước hoặc trực điện thoại,thu ngân hay là kiểm kê hàng hóa... cũng được ạ ,các mẹ nào có nhu cầu hoặc biết thông tin tuyển dụng ở đâu báo giúp em với nhé. Em cám ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngocsan89
    Đang tải...

2. Om nom

Om nom Thành viên tích cực

Ðề: Stress vì ở nhà ăn bám chồng .

Mình cũng thất nghiệp như bạn và mấy tháng nay ở nhà chăm em bé cho anh chị mình. Mình đồng cảm với bạn, thật sự là nhiều khi ức chế thần kinh kinh khủng, không khóc ra được thì đành chịu thôi bạn ạ. Bây giờ mình tha thiết tìm đc 1 công việc, làm gì cũng đc miễn là chân chính, mà sao khó quá.
    Mình khác bạn là mình chưa lập gia đình, nhưng thất nghiệp thế này thì làm sao dám lấy chồng? Người yêu thấy mình thất nghiệp mãi rồi nghĩ thế nào chứ? Thực sự là mệt mỏi và căng thẳng quá bạn ạ...

3. ngocsan89

bạn chưa lấy chồng thì ko bị tâm lý gia đình chồng như mình đâu và bạn còn nhiều cơ hội hơn mình, tóm lại chúng ta là những kẻ thất nghiệp.hic

4. ng0c_xyh

ng0c_xyh Thành viên tích cực

đúng là ở nhà " ăn bám" chồng thì nhiều lúc thấy bực bội và khó chịu thật. em cũng mới lấy chồng vì lỡ có bầu, cũng đành phải ở nhà chứ làm gì có chỗ nào nhận bà bầu 5-6 tháng đi làm đâu. bố mẹ chồng e thì cũng ko phải này nọ lắm, nhưng cũng nhiều lúc nói ý ý như là sau phải đi làm chứ ko lẽ cứ ở nhà, rồi phải có đồng ra đồng vào chứ ko lẽ muốn ăn gì làm gì lại ngửa tay xin tiền chồng ah? haihz, đc cái vợ chồng em chồng em cũng rất giỏi nữa, nên đâm ra nhiều lúc mình cứ bị coi là dốt nhất nhà, cảm giác bị coi thường thật là khó chịu. haihz

5. ngocsan89

Ôi y hệt bố mẹ chồng chị,nhưng chồng em còn giỏi giang chứ chồng chị thì ko được như thế.Mà khi nào em sinh con xong mới biết mùi mẹ chồng nàng dâu nhé,cứ từ từ mà cảm nhận thôi.Lúc mình bụng to thì ko vấn đề gì đâu đẻ xong mới biết.Nếu em ở riêng thì còn đỡ ở chung thì chán lắm ý.

6. Om nom

Om nom Thành viên tích cực

Thì em đang mang bầu mà, sinh xong rồi nhanh cũng phải 1 năm nữa mới đi làm đc, cứ lạc quan cho con mình vui vẻ em ạ. Ai coi thường mình thì bảo họ mang bầu hộ cái, tôi đi làm cho :D

trang0946695299 thích bài này.
  7. xutubi

xutubi Thành viên đạt chuẩn

em cũng ở nhà, đang mang bầu, thời gian đầu cũng nằm ko ăn bám chồng, chồng làm kinh doanh nên lúc được lúc ko, xì trét quá nên em bắt đầu cũng lao vào kiếm tiền, kiếm được đồng nào hay đồng ấy, phụ chồng :)

8. minhlong83

minhlong83 mình là mẹ minh long :)

Chào chủ top và các mem trong top này, mình có thể giúp các bạn có thể có thêm thu nhập mà vẫn có thời gian trông con vì con còn nhỏ hoặc có nàng đang bầu bí. Mình chuyên cung cấp mp, các bạn có thể tham khảo theo link dưới chữ ký, các bạn có thể cùng với mình kd mặt hàng này, theo kiểu cộng tác viên. Nếu các bạn thích thì nhắn tin cho mình đc mail, mình sẽ gửi báo giá có ck cho các bạn. Thanks!

9. KuHim

KuHim Sp tăng khả năng thụ thai , Vitamin cac loai

Chúc mẹ nó luôn đắt hàng nha. Nhà tớ cũng thích mỹ phẩm và thích KD Mỹ phẩm mỗi tội chẳng có hiểu biết gì cho nên ko dám đi buôn hic.

10. dautramcungdinhhue

dautramcungdinhhue Giải tử vi - 0973186719

gì gì chứ, cũng phải tự thân kiếm tiền, ít cũng được, còn hơn, thèm que kem, cũng, chồng ơi, em thèm mút kem, thế là hổng có được, nhỉ!

11. Tràng An

Tràng An Thành viên chính thức

Mẹ chả ví gì, lại đi ví thèm kem =))

12. lmanhhai

lmanhhai Thành viên tích cực

Mình cũng có bé được 7 tháng đây, đang ở nhà thất nghiệp cũng đang tìm việc đây chán quá thôi. Làm kế toán cho công ty nhỏ ở chỗ chồng, nhưng ở chỗ ấy không có lương vì chồng cầm trịch hết. Muốn mua cái gì cũng ngửa tay xin chồng. Gia đình bố mẹ đẻ nhà mình cũng khó khăn có lúc cũng muốn cho bố mẹ mấy trăm nghìn mà không có tiền thấy cũng hoàn cảnh lắm.
    Các mẹ nào có nhu cầu thuê kế toán ngoài giờ thì PM cho em, hôm qua e mới mua được cái phần mềm kế toán dùng được cho nhiều công ty. vậy bây giờ tích cực đi tìm việc ngoài giờ kế toán, nhận làm báo cáo thuế, sổ sách, báo cáo tài chính rùi cân đối hóa đơn... các mẹ nào có nhu cầu thì ủng hộ em nhé. sdt em 0906144095 . em học đại học kinh tế công nghiệp khoa kế toán, làm kế toán từ năm 2009 đến giờ. em có thể cân đối lãi nỗ và hóa đơn chi phí cho các chị cần,

13. MẹBảoBình

MẹBảoBình 0913900828

Mình đi làm đây mà còn ngại xin tiền chồng, nhưng 2 con rồi đủ các thứ chi nên cũng có lúc phải nói nhiều để chồng đưa.

14. MecuBee

MecuBee Thành viên chính thức

Chia sẻ. E cũng ở nhà con nhỏ mấy thàng. Nay đang set up đi làm. Mà tự nhiên có con rồi, ở nhà 1 thời gian đi làm lại thấy mất tự tin kinh khủng các chị ạ. Thế mới chán chứ. Nhìn vào list công việc mà đang loay hoay ko biết ứng tuyển vào đâu. Vì thấy chúng đều ko phù hợp. Hic. CHết mất.

15. shooting

shooting Ngọc Mắm: 0976 241 108

MÌnh cũng thế các mẹ nè, nhiều lúc xi trét không chịu được, bố mẹ chồng mình thì không nói gì nhưng ko có tiền chán lắm, cái gì cũng phụ thuộc, mình lại còn đang học nữa nên tiền học hành gì phải xin chồng hết, lúc cãi nhau thì nếu ông ấy ko đưa tiền mình cũng ngại ko mở mồm ra xin tiền, chỉ mong nhanh nhanh sinh con xong còn đi làm, nhiều lúc điên cả đầu, lúc ko có tiền muốn mua sắm thêm cái áo cái quần mặc cũng khó, chồng đưa tiền thì bảo mình tiêu nhanh, ông ý có đi chợ đi búa đâu mà biết giá cả thế nào, ra chợ tính toán chi li từng đồng, haizzzzzzzzzzz

16. trangtrieu

trangtrieu Để gió cuốn đi!!!

Chia sẻ với các mẹ. Hix. Mình cũng thấy giờ tìm việc khó quá! Mình ở nhà làm "con buôn" thôi. Bon chen ra ngoài đi làm mình thấy mệt mỏi quá!

17. giangly

giangly Thành viên tích cực

Giờ mới đọc được cái pic này, em thấy mình may mắn hơn các chị 1 chút, em cũng còn trẻ lắm 23 tuổi thôi, lúc đang yêu em nhảy công ty nào cũng nhận, về sau e đầu quần vào 1 cty điện lực lớn, đi làm tầm 3 tháng nói chung đc các sếp và mọi ng quý, kiểu sẽ giữ lại lâu năm, thì đùng 1 cái đến e cũng bất ngờ chứ chưa nói gì sếp, e cưới, các sếp vẫn vui vẻ vẫn đi ăn cưới cho xe cơ quan nhiệt tình, nhưng khi cưới xong thì cho em nghỉ vì em cũng mới làm đc 3 tháng thôi. Lúc đấy e nghĩ chả lẽ mình lại thất nghiệp ở nhà chồng may mắn sau có anh rể cũng là đối tác với cty đó lôi em về làm kế toán nên cả quá trình mang thai của em may mắn an toàn, thu nhập tốt lại còn khoản nọ khoản kia, chồng cũng chia sẽ nhiều đi làm về đưa tiền cho vợ giữ, rồi em vung tay tiêu pha, biếu xén bên ngoại, đc 1 thời gian em chả tiết kiệm đc đồng nào nên ko cầm tiền của chồng nữa bảo chồng tự cầm rồi khi cần e xin, nhưng e cũng chẳng phải xin của chồng, chỉ phải cái tội trong time mang thai anh chị chồng mua nhà bọn em còn đập chỗ nọ chỗ kia cho vay 100 tr rồi vc lại làm trả nợ, bjo sắp đẻ rồi cũng đang dành dụm đc 1 ít, e nghĩ nếu em k có a rể kéo về thì cũng khó khăn lắm, chắc em ko vượt qua đc vì phải ở nhà chơi cả ngày chồng đi làm, còn bố mẹ chồng, anh chị chồng và e chồng nữa sẽ nghĩ gì về em. Cả quá trình mang thai của em sáng 9h30 e mới đến cty chiều 4 em đã về nhà rồi, e tự thấy mình may mắn hơn nhiều ng vậy mà có đôi khi em lại nghĩ tự ti và buồn lắm cơ, vào đây mới biết có nhiều chị còn khso khăn hơn mình.

18. lmanhhai

lmanhhai Thành viên tích cực

Bạn này may mắn, mình thì ngược với bạn

19. phannguyenthanhmai242

phannguyenthanhmai242 Bắt đầu tích cực

Ừ, cưới rồi ở với bố mẹ chồng, xong lại để chồng nuôi thì kiểu gì cũng ko vừa mắt bố mẹ chồng đâu kể cả chồng mình có làm ra nhiều tiền thừa nuôi mình đi chăng nữa. Như nhà bác ruột mình đây chẳng hạn, anh họ mình làm một tháng cả 5 chục triệu, vợ anh ấy đầu tiên cũng đi làm nhưng lương thấp quá tính ra ko đủ trả thuê osin, vậy nên chồng bảo vợ ở nhà trông con. Tính chịi ấy thì cũng dễ chịu, không đến nỗi nào, vậy mà lần nào sang chơi bác mình cũng ca cẩm chị ấy là cái đứa vô tích sự chẳng kiếm ra đồng nào để chồng phải nuôi cả vợ lẫn con...Đến khổ, dù ít dù nhiều mình cứ đi làm, dù sao đi làm cũng tránh đỡ phải tiếp xúc với bố mẹ chồng.

20. phannguyenthanhmai242

phannguyenthanhmai242 Bắt đầu tích cực

Sao phải ngại xin tiền chồng hả chị? hì hì, chồng em tháng nào em cũng xin hết lương, sau đến cuối tháng lại quay ra xin em. Cơ mà cái da mặt em nó dày hay sao ấy, cứ đến ngày chồng lĩnh lương là em hỏi ngay " tiền đâu đưa đây xin ít nào", hí hí, ngại xin chồng thì chỉ có thiệt thân thôi.

tranhuong239 thích bài này.