Rút tiền mất góc,rách từ máy ATM

Thảo luận trong 'Tin tức' bởi MOONKIDS, 7/11/2009.

1. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Sáng nay bố tớ đi rút 1 tr từ cây ATM kết quả là 2 tờ 500k,1 tờ cũ 1 tờ bị cắt xéo mất 1 góc lại còn dán cả băng dính chả tiêu được...tình hình thế này thì sợ quá..làm tớ k dám gửi tiền vào tk nữa..lúc gửi tiền đẹp rút ra tiền xấu thì thế nào..có bố mẹ nào gặp phải cảnh này chưa? ngân hàng nào chịu trách nhiệm đây..thế là toi 500k nhìn e nó lù lù càng tức bị móc túi có lẽ đỡ cáu hơn ạ ..hic..hic:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MOONKIDS
    Đang tải...

2. dautramhue

dautramhue Thành viên rất tích cực

Nông nghiệp rồi nhỉ, vì e thấy thằng No nó có tờ 500k.
    Em trước cũng bị tờ 200k nhưng mà rách ở giữa thôi bỏ qua vẫn đi tiêu bình thương.

Vấn đề này theo em vào bank hỏi ngay.

3. hongyen

hongyen 0988773381

Chia buồn với mẹ Moonkids. Nếu rút tiền thấy bị rách hay mất góc thì phải vào ngân hàng đó đổi ngay. Hình như là đúng là tiền thật mà bị rách thì ngân hàng sẽ đổi cho đấy, bạn thử mang tới ngân hàng đó hỏi xem sao. Anyway thanks mẹ nó đã chỉ cho mình địa chỉ trường học.

4. thaidv49

thaidv49 Thành viên chính thức

Đó là sự ưu việt của tiền polyme đó các chị ... Nếu là tiền giấy ngày trước néu có rách góc 1 tẹo họ vẫn nhận ... h thấy tiền polyme rách họ bảo đổi lại hoặc ra hàng khác mà mua ... "Nói ko với polyme bị rách" Đó là khẩu hiệu của các cửa hàng ... Rõ là cải lùi ... Chất lượng thua xa tiền giấy ... ~_~

5. lion queen

lion queen I'm fine without you

Mình đã có nửa năm kinh qua với giao dịch ngân hàng. Thực ra ngay cả giao dịch viên (GDV) NH cũng ko thể lường hết được các sự cố về tiền như vậy vì nhiều khi tiền mất góc đó lại nằm trong 1 thếp 100 tờ chẳng hạn. Các GDV luôn luôn bận và đông khách nên chỉ kiểm tiền thật giả chứ ko thể kiểm từng tờ xem có rách hay ko. Nên các bố, mẹ đi rút ATM đôi khi sẽ ko tránh khỏi bị như vậy. Trong trường hợp đó mọi người hãy vào NH và xin đổi tờ khác. Tất nhiên sẽ có những GDV khó tính sẽ yêu cầu mình mất phí, nhưng đa phần sẽ đổi cho bạn tờ khác mà ko mất phí. Mình hay đến NH quen nhờ đồi, lúc nào cũng okie hihi!

6. Mẹ Nghé còi

Mẹ Nghé còi Nghé còi

::):):)( Nếu mà bị tiền giả rách thì sao nhỉ? Không lẽ lại có tiền giả trong bank thì chết nhỉ?
    Mình rút tiền chưa lần nào bị rách, thiếu,... cả
    Mình xài thẻ Đông Á. Hôm rồi đi rút 5tr mà cả 5tr đều là tiền 100k :rolleyes::rolleyes::rolleyes:. Hic hic.:shock::shock::shock:

7. haniapp76

haniapp76 Thành viên Hội Rắn

ôi gãi đúng chỗ ngứa, cái vụ rút tiền xấu từ ATM em đây gặp vài lần và ngưoiừ quen gặp cũng tương đối rồi. Khó chịu kinh khủng, thậm chí tờ xấu là tờ 500K là chuyện thường.
    Mà polyme sắc diện không đẹp thì khó tiêu lắm

8. Mẹ Nghé còi

Mẹ Nghé còi Nghé còi

Công nhận với bạn. Mình gửi tiền vào thì ngon lành mà khi rút ra xài thì gặp tiền rách, tiền giả thì ức thật. Mà đổi tiền họ có tính phí không nhở?

9. thienbaonhi

thienbaonhi Bắt đầu nổi tiếng

tớ thì chưa gặp tiền rách bao giờ, nhưng xấu bẩn thì nhìu lém.
    tớ cũng nghĩ như chị đã comment, ra NH thì đổi được lìn thui, có thể mất hoặc ko mất phí (ít thui), còn hơn là để ko tiêu được, còn tiền giả rút máy thì tớ nghĩ là ko có đâu ^^

10. lion queen

Ko thể có chuyện tiền giả trong ngân hàng đâu! Có lần mình gặp 1 trường hợp khách vào kêu bị tiền giả rút từ ATM ra. Sẽ ko có GDV nào đồng ý với trường hợp đó đâu.
    Máy ATM có 2 chế độ, 1 là rút bình thường, 2 là rút nhanh. Nếu chọn rút nhanh thì sẽ toàn tiền 500k ấy mừ. Mẹ nó rút đc xiền 100k còn may đấy, có khách hàng rút toàn 50k cơ. Nếu ngại cầm tiền lẻ thì chạy vào NH nhờ người ta đổi sang tiền chẵn cho. Free mừ!

11. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Đổi đc NH hả các mẹ,nhỡ đâu họ bảo k biết có phải rút từ máy ATM hay k mà do tiền của mình bị thế thì sao nhỉ?Ngày xưa cứ thấy tiền bẩn rách là đi đóng tiền điện,tiền đt...bg nv thu tiền soi từng tờ,rách là k nhận đâu..hic..bảo Papa đi thử vào NH vậy..

12. lion queen

Nếu vào NH lạ là mất phí đấy! Nhà pác có quen giao dịch ở NH nào thì vào đó nhờ họ đổi cho. Thời buổi nhất thân nhì quen mừ! Mà cũng tùy nữa, gặp được em GDV nào mát tính thì okie hết, còn gặp nường nào khó tính mình dễ mang bực lém hihi

13. phuong_mai

phuong_mai http://myngheviet.com.vn

Bạn rút ở NH nào thế, tiền rách bạn có thể mang đến đổi nhé (mất phí). Còn nếu NH lịch sự biết đâu lại đổi ko thu phí cho bạn. Ko mất 500K đâu nhé, chỉ mất mấy chục K tiền phí thôi, ko nhớ chính xác tiền phí.

14. lion queen

Làm gì mà mấy chục tiền phí hả mẹ nó! Phí thu là tùy từng NH quy định. Cùng lắm là 20k thui. Như bên NH Công thương có mười mấy ngàn hà

15. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

oài, cách đây có vài hôm chồng em cũng rút tờ 500k rách 2 góc mới sợ chứ, xong đã thế dán băng dính trông còn nham nhở, điên thế, lẽ ra đi đổi tiền rách thế này ngân hàng ko nên thu phí mới phải, các chị có thấy đúng ko

16. MOONKIDS

MOONKIDS Rain Check

Kinh thế cơ à,tờ của papa tớ cũng đính băng keo nham nhở xộc xệch đã thế còn bị thiến mất 1 góc cơ..bực thật,vừa bảo papa mai ra NH đổi rùi,tks các mẹ nhé:(

17. lion queen

Lần sau mà bị dính phát như thế em khuyên mẹ nó mang thẳng ra NH mắng cho mấy em nhân viên 1 trận. Gọi là mắng chứ to tiếng lên 1 tí là các em ấy nhũn ngay, đổi free cho mình ngay. Khách hàng là thượng đế, khách có sai các em ấy cũng phải chiều đấy! Em kinh nghiệm đau thương rùi!

18. Cun & Lu

Cun & Lu Thành viên kỳ cựu

Bây giờ càng thấy sáng suốt khi mình ko xài ATM:D

19. Tu Anh

Tu Anh Bắt đầu tích cực

Để tránh rút phải tiền như vậy chỉ có cách rút trực tiếp từ ngân hàng thôi. Chị bạn cùng công ty em cũng có lần bị như vậy, nhưng mất tận gần 1/2 tờ tiền cơ, may mà có 50k.

20. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Không thu thì cũng không đúng lắm. Có người thì là rút tiền rách thật nhưng cũng có người không rút tiền rách mà họ lấy ở ngoài vào đó đổi cũng bảo là do rút ATM thì sao? cũng khó mẹ nó ạ. Thời buổi bây giờ khó lắm.