Có mẹ nào thích lắc vòng không? chúng ta cùng lập hội lắc vòng nào

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi yeu bi nhat tren doi, 7/10/2012.

1. yeu bi nhat tren doi

yeu bi nhat tren doi Thành viên tích cực

Chào các mẹ,

Em sinh bé được gần 2 năm rồi. Người giờ đã lấy lại form nhưng mà do hổi bầu bí tăng cân nhanh quá nên da em bị dạn nhiều. Bi giờ nhìn bụng mình thấy ghê lắm, bụng bều nhều nhìn rõ mấy múi thịt thừa.
    Sau khi tìm hiểu kỹ các liệu pháp trị liệu tốn kém (=> ko xài vì kinh tế đang eo hẹp) và các trung tâm thể dục thẩm mỹ (mất thời gian) em quyết định lựa chọn cho mình môn thể thao lắc vòng ^^. Em đã nghiến răng mua 1 cái vòng lắc của Hàn Quốc 400k về tập cho nó chủ động về thời gian và đúng mục đích của em là muốn eo thon săn chắc.
    Ngày đầu tiên tập em hăng lắm, mới tập mà đã ngoáy hơn 60 vòng/lần. Máu chiến ngoáy liên tục nên đêm ngủ đau ê ẩm cả người. Nhưng sau khi tập em thấy da bụng em nó cắn cắn cảm giác rất thích, cứ tưởng tượng như là mình chuẩn bị thành công với vòng eo thon rồi ấy:p
    Đến ngày thứ 2 thì em không ngoáy nổi 2 vòng vì bụng đau ê ẩm, vòng đập vào chỗ nào chết chỗ ấy :rolleyes:
    Ngày thứ 3 em quyết tâm phục thù, vừa nghe nhạc vừa tập, cảm giác thật thích vì đến hôm nay là em không còn thấy đau là 1 vấn đề nữa (hình như là bị chai rồi), em tập liền lúc hơn 250 vòng/lần, tập 1 lúc lại đổi sang tập thể dục toàn thân rồi lại tập lắc,mồ hôi nhễ nhại, mệt lắm nhưng mà vui. Chắc tại em vô thể dục bất thể thao nên lần đầu mới biết được cảm giác hạnh phúc khi tập luyện thể thao :D

Hiện tại em đang tràn đầy lòng tin sẽ có lại vóc dáng như xưa các mẹ ạ (80% cũng được :cool:).
    Em làm topic này để chia sẻ với các mẹ, những mẹ có mong ước giống em và có sở thích lắc vòng như em thì cùng nhau chia sẻ và động viên nhau cùng cố gắng vì sức khỏe và sắc đẹp của chị em phụ nữ chúng ta. ;)
    Có mẹ nào có kinh nghiệm gì hay cho việc tập luyện (ngoài môn lắc vòng này) cùng vào chia sẻ nhé.

P/S: Mà em thấy có nhiều mẹ cứ lo sợ bộ môn này ảnh hưởng đến dạ con nhưng thực chất không phải đâu ạ. Em đã tìm hiểu rất kỹ rồi, nó rất tốt và hiện tại vẫn là 1 bộ môn thể thao yêu thích ở Mỹ đấy ạ.

http://kenh14.vn/gioi-tinh/giai-dap-hieu-lam-ngo-ngan-khi-tap-lac-vong-20120815020651917.chn

http://diendan.**************/lac-vong-de-co-bung-gon-eo-thon-694899.html

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yeu bi nhat tren doi
    Đang tải...

2. yeu bi nhat tren doi

Ðề: Có mẹ nào thích lắc vòng không? chúng ta cùng lập hội lắc vòng nào

Dáng đẹp nhờ lắc vòng

Nhảy dây hay lắc vòng đều là những bài tập vui, đơn giản, dễ dàng và mang đến lợi ích vô cùng hiệu quả giúp bạn tiêu hao năng lượng.

Không chỉ giúp tăng cường cơ bắp, lắc vòng tạo sự thon gọn vùng eo, đùi, và giúp cải thiện tâm trạng rõ rệt. Để tăng hiệu quả khi tập luyện lắc vòng, bạn nên chú ý chọn kích cỡ vòng phù hợp và biết rõ về công dụng của lắc vòng:

Giúp cánh tay thon gọn

Cánh tay và ngực của bạn được duy trì trong trạng thái tốt nhất khi lắc vòng bụng. Để giữ được vòng, cánh tay sẽ căng lên trong mô hình giữ thăng bằng và bạn thường xuyên phải thực hiện động tác này khi tập với cường độ cao.

Đồng thời, bạn có thể làm săn chắc cánh tay và ngực khi đeo vòng vào tay và bắt đầu lắc đồng thời điều chỉnh tốc độ nhanh chậm tùy theo bạn muốn. Bài tập lắc vòng đa dạng, không chỉ phối hợp để có cánh tay thon gọn mà còn giúp săn chắc cơ bụng. Bạn nên duy trì ít nhất từ 4 – 5 phút cho mỗi phần tập luyện.

Vòng hông quyến rũ

Những ai khao khát sở hữu một vòng hông quyến rũ thì nên chú ý các bài tập lắc vòng. Đeo vòng quanh eo, bắt đầu chuyển động theo hình tròn và tăng dần tốc độ nếu bạn muốn tiêu hao nhiều năng lượng.

Bạn nên lặp lại các thao tác trên trong thời gian ít nhất là 3 – 4 phút. Trước khi tập, bạn cần xác định rõ vị trí nào trên cơ thể muốn điều chỉnh lại để dành nhiều thời gian tập cho vùng cơ thể đó hơn.

Đem lại đôi chân săn chắc

Không cần vất vả và nhiều nỗ lực như một vũ công chuyên nghiệp mới đem lại sự săn chắc cho cơ bắp ở chân. Thay vì nằm trên sàn với các động tác đưa chân lên cao tẻ nhạt, bạn tập luyện với chiếc vòng ở chân trong khoảng giữa đầu gối và mắt cá chân rồi lắc với tốc độ tăng dần. Tuy nhiên, bạn cần chắc chắn rằng mình có thể giữ thăng bằng và kiểm soát được những vòng lắc nếu không bạn sẽ gặp khó khăn ngay từ lần tập luyện đầu tiên.

Bạn có thể nâng cao kỹ thuật và bổ sung nó vào các bài tập tim mạch thường ngày. Khi tập, chú ý đổi chân 2 – 3 phút/ lần và lặp lại thao tác tùy theo ý bạn.

Eo thon, dáng chuẩn

Vòng eo thon gọn chính là bộ phận cơ thể thu hút nhất với một vóc dáng chuẩn.

Lắc vòng ở eo là kỹ thuật phổ biến nhất. Một mẹo nhỏ để tăng hiệu quả cho bài tập này là đứng một chân trước, chân sau và thời gian lắc vòng là 6 – 7 phút tùy theo sức khỏe từng người. 30 phút luyện tập, bạn sẽ tiêu thụ được khoảng 200 calo và sẽ tỷ lệ thuận nếu bạn đang trong kế hoạch nỗ lực giảm cân.
    Theo Đep Online

3. linhlimo

linhlimo Thành viên nổi tiếng

Em cũng mua vòng rồi, mà chưa lắc được cái nào.Hic.

yeu bi nhat tren doi thích bài này.
  4. bupbego_1689

bupbego_1689 [ℓ.ѕ] gιяℓ.ηєт

mình cũng đã có time lắc vòng khá dài.từ lúc 7 tuổi đến hơn 10 tuổi.mình chỉ lắc lúc bé thôi.
    công nhận vòng 2 mình eo cực.nhưng đẻ xong thì cũng sổ hơn tí vẫn đẹp.
    đợt này có con rùi nản quá cũng ít lắc xòng hơn.mọi ng nói lắc vòng có thể bị vô sinh nhưng mình hoàn toàn bình thường.
    mình thick lắc vòng.:D

5. yeu bi nhat tren doi

Chắc dáng mẹ nó vẫn đẹp nên không cần tập thêm. Em cũng có con bạn tập lắc vòng từ nhỏ, nó lắc siêu lắm, vừa đi vừa lắc, lên cầu thang cũng vẫn lắc được (cái này là cầu thang rất rộng, loại cầu thang ở hội trường cưới ấy ạ :), ngày xưa bọn em hay ra đấy chơi). Eo nó lúc nào cũng nhỏ và tròn tròn, xinh lắm chứ không dẹp dẹp nhưng bều nhều kiểu mình ^^. Giờ nó 2 con rồi mà vẫn ngon lành đấy

6. muong82

muong82 Bắt đầu nổi tiếng

Có khi mình cũng nên lắc vòng để giảm vòng 2 nhỉ

7. thanhbinhhn

thanhbinhhn Thành viên kỳ cựu

Mình vẫn thường xuyên lắc vòng, đó coi như là môn tập thể dục đối với người lười tập thê dục như mìh:)

8. yeu bi nhat tren doi

Lên tinh thần giúp mẹ nó nào.... em đọc báo thấy có nhiều bà nhiều mẹ ở Hà Nội lập hội nhóm lắc vòng, thường hay tập tại công viên Thống Nhất. Họ mua những hạt gỗ to về kết thành 1 tràng hạt rồi lắc, có tác dụng mát xa rất tốt. Nhà em xa công viên đó chứ nếu không em cũng ra đó tập cùng các mẹ cho xôm :)

Em tìm thấy trang này nè: http://www.nguoiduatin.vn/ky-la-giam-can-bang-lac-vong-trang-hat-a56347.html

Sửa lần cuối: 7/10/2012
  9. muadong_muadongyeuthuong

muadong_muadongyeuthuong Thành viên chính thức

tớ lấy 3 cái vòng mây cột lại thành 1 vòng bự lắc hàng ngày....mình thấy eo nhỏ nhưng bụng dưới vẫn to..hu...hu...mỗi lần mình lắc 30p trở lên

10. gaby8698

gaby8698 Thành viên tích cực

chị mua vòng ở đâu đấy ah? bao nhiêu tiền hả c? E cũng đang định tập lắc vòng. Thấy có loại dây lắc tràng hạt = gỗ không biết có hiệu quả = vòng mây ko?

11. me tuyetnhung

me tuyetnhung Trang phục lót Sense

Mình cũng thích lắc vòng nhưng không lắc được thường xuyên lắm. Mỗi lần mình lắc khoảng 5' nghỉ mệt chút lại tiếp 5' kh6ng đếm hết.

12. khicondangyeu

khicondangyeu Thành viên kỳ cựu

Hic, mình lắc cũng chịu khó lắm, 30' mỗi ngày cơ, nhưng lắc này chỉ giảm được mỡ bụng thôi chứ cơ bụng vẫn nhão lắm, tốt nhất là nên kêt hợp với các bài tập làm săn chắc cơ bụng mới được:)

13. yeu bi nhat tren doi

Chị mua cái vòng Cushion magnet hula hoop của Hàn Quốc (công ty DOCA bán - chị thấy nó có trang web hình như là dụng cụ y tế gì đó) em search xem, chị mới mua được có 1 tuần thôi, nó giảm giá từ 465k còn 400k, loại mà có 48 viên nam châm bọc nhựa gì đấy, nhìn trên mạng thì thấy nhỏ gọn mà lúc lắc nặng và to uỳnh. Chắc chị lại phải mua thêm 1 cái vòng mây nhỏ để tập trong những ngày đầu vẫn còn đau. he he. em mua vòng mây lắc cũng được, chị thấy trên Quang Trung bán nhiều lắm, ở Kim Mã cũng có 1 hàng. Nghe đồn giá chỉ khoảng 160k thôi.

gaby8698 thích bài này.
  14. yeu bi nhat tren doi

Em cũng tập kết hợp với các động tác về cơ bụng nhưng mà em search trên youtube thấy có nhiều động tác tập cơ bụng mà cũng dùng cái lắc vòng này nè, nên em bắt trước tập luôn, đỡ phải mua thêm dụng cụ thể thao tốn kém :)
    Hôm qua bận quá, tối muộn có tí thời gian muốn tập mà ông con cứ nhèo nhẽo mẹ nên lại dừng 1 hôm. hix

15. babaiucun

babaiucun Banned

nhưng mà lắc lâu và nhiều thì có ảnh hưởng gì tới nội tạng bên trong vùng bụng ko các mẹ? sợ sợ lắm

16. nglinhdan2010

nglinhdan2010 Mẹ SuRi

Mình có đọc bài viết khi seach google có bị vô sinh khi lắc vòng không? Và kết quả là lắc vòng chỉ tác động ở phần da và mỡ bên ngoài bụng chứ không thể vào sâu nội tạng bên trong được đâu mẹ nó ạ :) Không hề có chuyện vô sinh khi lắc vòng đâu, em cũng 1 tháng qua đi tập thể dục và sáng nào cũng lắc vòng ở trung tâm thể thao, thấy về form nhanh và có lộ eo rồi, hihi Nhưng mấy hôm nay chưa mua thêm thẻ tập vì vẫn chưa có tg đi tập! HIc

17. yeu bi nhat tren doi

Ui, mấy hôm nay đau người, chỉ lắc được vài chục vòng là đau điếng nên chỉ tập khoảng 10 phút là tót lên giường chơi với con trai. hix, nản quá, hành trình tìm lại đường eo

18. echxanh82

echxanh82 Thành viên rất tích cực

Mình mới mua một cái vòng mây 70k, về lắc được 2 ngày đau ê ẩm!
    Hic, không bít còn kiên nhẫn để tiếp tục nữa không, vào đọc kinh nghiệm các mẹ để lấy thêm tinh thần nào!

19. herbalapeel

herbalapeel Thành viên chính thức

Lắc vòng cũng tốt nhưng mới đầu mình bị đau ê ẩm hết cả hông lại còn bị thâm tím nữa.

20. yeu bi nhat tren doi

dạo này em lười quá, tập được 5 -10 phút đã mỏi rã cả chân, tập xong nằm lăn quay trên giường ngủ luôn. Như bị uống thuốc ngủ liều cao ấy.hix