Khác: Nghén thay vợ: Vừa thương vừa buồn cười

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi bupfshion2, 5/10/2012.

1. bupfshion2

bupfshion2 Bắt đầu tích cực

Mình mới mang thai con đầu lòng được hơn 5 tháng nay thôi. Nhưng mình thấy rất lạ một điều rằng, từ khi mình mang bầu, mình chẳng hề mệt mỏi gì hết. Đi làm về, mình cười nói như đúng rồi. Lại còn thả ga ăn uống và chẳng hề thấy buồn ngủ.

Trong khi chẳng hiểu sao anh xã mình đang từ một thanh niên khỏe mạnh, từ ngày vợ mang bầu lại thay đổi cơ thể hay sao ấy. Nói ra nếu chồng biết có thể thấy bối rối và ngượng ngùng nhưng mình xin đảm bảo những lời mình sắp nói ra dưới đây là hoàn toàn thật ở nhà mình 100%.

Đầu tiên, mình để ý thấy, chồng mình bỗng dưng đi tiểu rất nhiều lần trong ngày. Thường thì mình đi một lần thì anh xã phải đi 3 lần. Mình hỏi anh tại sao đi nhiều vậy thì anh bảo chính anh cũng không biết. Anh còn nói từ thuở cha sinh mẹ đẻ ra tới giờ, số lần đi tiểu của anh mới ở cấp độ đáng báo động này.

http://www.*********/upload/4-2012/images/2012-10-04/1349320066-nghenthayvo3.jpg
    Nói ra nếu chồng biết có thể thấy bối rối và ngượng ngùng nhưng mình xin đảm bảo những lời mình sắp nói ra dưới đây là hoàn toàn thật ở nhà mình 100%. (ảnh minh họa)
    Ngoài đi tiểu liên tục thì anh xã nhà mình còn ngủ li bì như kiểu nghén ngủ ấy. Lúc nào anh cũng kêu: “Sao anh buồn ngủ vậy nhỉ? Cho anh ngủ thêm 1 tí nhé!”. Mà phải nói anh ngủ li bì đến sợ luôn. Sáng anh dậy trễ uể oải. Chiều tối anh đi làm về là lại lăn quay ra ghế salon ngủ tiếp. Tối dậy ăn tối xong lại chả buồn động chân động tay vào việc gì. Anh chỉ loanh quanh là lăn ra ngủ.

Việc ăn uống hàng ngày với anh cũng kinh khủng luôn. Trước đây khi mình mới có bầu, lúc nào anh cũng bắt mình ăn và ăn làm cho mình nhiều phen khiếp đảm. Giờ thì mình đã được giải phóng thực sự. Sáng nào, anh cũng nôn khan ậm ọe.

Chưa hết, trong khi vợ cái gì cũng ăn thì anh lại kén ăn lắm. Thức ăn nào mang lên anh cũng bảo không ngửi nổi mùi rồi ói hoặc bảo vợ: "Em bỏ cái này xa ra đi. Mùi không chịu nổi nữa”.

Đặc biệt, anh còn bỗng dưng thèm ăn vặt những thứ linh tinh mà trước đây anh chưa bao giờ thích ăn. Thậm chí những thức ăn vặt này trước đó mình ăn anh còn nói ăn vớ ăn vẩn. Giờ thì mận chua anh chén tì tì. Đồ ngọt anh yêu thích giờ lại không chuộng nữa. Tối nào anh cũng đòi ăn ngô luộc, ốc luộc…

Ban đầu, mình thấy lạ lắm. Còn sợ anh bị ma làm hay gì đó nữa. Sau dần để ý mãi mình mới phát hiện ta chuyện động trời này đấy. Thì ra anh xã đang nghén thay cho mình. Mình nghĩ mà ngộ quá.

http://www.*********/upload/4-2012/images/2012-10-04/1349320109-nghenthayvo2.jpg
    Nhiều lúc mình thấy anh lăn quay ra ngủ, vẻ mặt bơ phờ
    mà thương anh quá! (ảnh minh họa)​

Nhiều lúc mình thấy anh lăn quay ra ngủ, vẻ mặt bơ phờ mà thương anh quá. Mình toàn trêu anh: "Anh ơi, anh nghén hộ vợ rồi. Cố lên anh nhé!".

Đến tháng thứ 5 này, tình trạng nghén của anh xã mình mới thuyên giảm đi khoảng một nửa. Anh nói dễ chịu hẳn. Mấy tháng đầu nghén thay vợ, anh ăn ngủ thất thường và suốt ngày nôn khan vậy mà cơ thể anh vẫn tăng lên 3kg. Trong khi mình chỉ tăng được 1 kg.

May quá các chị em à, mang bầu có chồng nghén thật đỡ mệt mỏi trăm bề. Dẫu đôi lúc không tránh khỏi tình trạng nhìn chồng thèm ngủ cứ vừa thương vừa buồn cười. Không biết có nhiều ông chồng nghén ngẩm như thế thay vợ không nhỉ?

Mà đàn ông nghén thay có khi lại hay vì biết vợ mang bầu khó nhọc và mệt mỏi thế nào. Cũng phải để cho các ông xã nghén cho biết mùi sợ cơm và thức ăn. Không thì các ông ấy lúc nào cũng chỉ biết bắt vợ ăn và ăn mà thôi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bupfshion2
    Đang tải...

2. TuTuTiShop

TuTuTiShop Facebook : Mẹ Bom

Ðề: Nghén thay vợ: Vừa thương vừa buồn cười

đúng đấy chị ạh...cứ phải để chồng nghén thay mới biết mình bụng mang dạ chửa thì khổ đến thế nào...chồng em chưa đc trải qua nên luc nào cũng chê em nặng nề, ăn nhiều rồi các kiểu thôi...

3. menhimchuot

menhimchuot Bắt đầu nổi tiếng

chồng mình cũng nghén thay vợ nhưng chỉ nghén kiểu ăn đêm n lên thôi,ăn cơm tối rồi mà vẫn chưa thấm tháp j còn phải ăn thêm lúc đi ngủ nữa.mà may m cũng chả bị nghén j cả.vẫn ăn như bt ,o nôn ,o buồn ngủ.

4. chuotvameo

chuotvameo Thành viên chính thức

mình có thai bé đầu ko bị nghén nhưng chồng lại nghén thay, nghén của chồng là sợ mùi kem đánh răng, sáng tối đánh răng chỉ qua loa vì ko chịu nổi mùi, còn chồng cô bạn mình thì lại thèm ăn mít mặc dù trước đó chẳng bảo giờ ngó ngàng đến hihi, phải đồng vợ đồng chồng thế mới biết dc nỗi khổ của người phụ nữ mang thai

shu jin thích bài này.
  5. lam1984

lam1984 Đường thốt nốt AN GIANG

Em chả tin là nghén thay vợ được hic

6. tinydolphin01

tinydolphin01 tinydolphin01

các anh chồng mà sẵn sàng nghén thay vợ thì đỡ cho các mẹ biết mấy

7. vanhang

vanhang Thành viên nổi tiếng

Sao lại có chuyện này nhỉ, có ai lý giải được không??? mẹ nào được chồng nghén thay thì may mắn quá, được chia sẻ trách nhiệm nặng nề, các ông ý sẽ hiểu các mẹ bầu bí mệt mỏi khổ sở thế nào

8. TuTuTiShop

em thì chả thấy nghén gì..ăn được ngủ được..mà chồng em cũng thế..cũng ko thấy có biểu hiện gì khác, chắc vc em ko ai nghén rồi :)

9. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Bạn mình vợ nó bầu, nó "bị" nghén thay vợ. Suốt ngày thèm ngủ thôi. Rồi hay nôn ọe nữa....Buồn cười lắm!
    Mẹ nào đc chồng nghén thay thì đỡ mệt người, coi như là...xã cũng chung sức gánh vác việc bầu bí cùng hihi

10. mưa bóng mây

mưa bóng mây nhà có 3 con gấu

Hì, ngạc nhiên thế ạ, giờ e mới biết là các ông chồng cũng có người "nghén" ^^, sau này mình mà đc ng chồng như thế thì khỏe thật.

11. YURIMOON

YURIMOON Thành viên kỳ cựu

Hay thế ỉ cái này mình điều khiển được cho xã nghén thay hay tự nhiên nó thế. Mình 2 bé chả thấy xã nghén bg cả. Hic

12. newstar_85

newstar_85 Thành viên rất tích cực

Hức, đọc bài của Mẹ nó mà em lại ước ck em nghén thay cho em, cho biết thế nào là vất vả và mệt thế nào!

13. TuTuTiShop

em cũng đồng ý với chị đấy ạh....chồng em cứ nói em mãi...

14. IUNNA

IUNNA Bắt đầu nổi tiếng

hồi có bầu . e cũng nghén ngủ . và bị nôn ọe mấy món . sau thấy mấy chị văn phòng rỉ tai kinh nghiệm bò qua bụng chồng ( ko để chồng biết ) là chồng nghén hộ . em thấy buồn cười nhưng cũng ngô nghê thử ^^ . kết quả chồng nghén thay thật . hihi. suốt ngày kêu thèm ăn nhưng mấy món thích ăn thì cái gì cũng lắc đầu ^^. kêu mệt , người uể oải , rồi cũng tranh thủ ngủ suốt ^^ . hở cái là lăn ra ngủ . hết 4 tháng , sang tháng t4 . xã nhà e lại bắt đầu bt ^^. ngẫm ra thì các cụ truyền cại kinh nghiệm cũng chuẩn . chả sai tí nào :D

15. TuTuTiShop

mẹ nó làm thế là đúng đấy...em mà nghén là em cũng bò qua ngay :eek:

16. phannuhue

phannuhue Phấn nụ Kiềm dầu- Trị mụn

Mình cũng nghe nói vậy nhưng chưa nhìn thấy bao giờ

17. menhimchuot

menhimchuot Bắt đầu nổi tiếng

thế thì để mình sẽ truyền kinh nghiệm cho ai sắp có bầu.cho mấy ông đấy chịu đựng để chị e đỡ mệt

18. Bí 2012

Bí 2012 Thành viên mới

Có chuyện này nữa hả các mẹ? Hay nhỉ

19. Thanmen

Thanmen 4* rồi đó nhé

Ko có gì lạ đâu các mẹ ạ, em nghe các cụ kể là khi mới mang bầu vợ mà nằm phía trong, đêm dậy đi tiểu mà bò qua mặt, ngực chồng là chồng dễ "nghén thay" lắm. Và bằng chứng là nhà em có bố em nghén thay mẹ em 3 lần khi mẹ em có bầu 3 anh em em, anh rể , anh trai và hiện nay chân thực nhất là chồng em đang phải đảm nhận trọng trách ấy. Em mới có được gần 2 tháng mà chồng em "ngất ngưởng" hơn 1 tháng nay. Thèm ăn trứng vịt lộn xào me và sấu dầm ớt (em làm ở Láng Hạ, ngày nào cũng mua 20k về cho chồng)...hehe. Vui lắm vì em thì khỏe re còn chồng thì ậm ọe như gái đẻ í, lão lơ mơ đoán ra thì phải

Sửa lần cuối: 17/10/2012
  20. dautramcungdinhhue

dautramcungdinhhue Giải tử vi - 0973186719

trời ơi, thiẹt hả, bây giờ biết muộn quá rùi, tui sinh xong 2 đứa rồi còn đâu, hic.
    biết sớm thì hay biết bao nhiêu.