Cần giúp: Bé 6 tuổi táo quá

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Thai Anh, 11/11/2009.

1. Thai Anh

Thai Anh

Cháu tớ 6 tuổi đi học lớp 1 nhưng còi lắm , đuước có 18kg.
    Nó ngày nào cũng uống 2 cốc nước cam, đang uống Wakodo giống em nhưng tình hình output cực kỳ khó khăn.
    Mẹ nào có con giống thế chỉ tớ với. Hoặc có sữa nào chống táo bón cho bọn 6 tuổi này ko thì mách tớ với. Thuốc hay loai thực phẩm chức năng nào làm giảm được cái này thì cũng mách tớ luôn nhé.
    Cảm ơn các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thai Anh
    Đang tải...

2. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Mình thấy ngoài hiệu thuốc có bán chất xơ thiên nhiên, hộp màu xanh nhưng mình quên mất tên rồi (hình như là Inovatis hay sao ấy). Loại này các bác sỹ kê cho cả bà bầu, mẹ cho con bú, cả trẻ nhỏ mấy tháng cũng uống được cơ mà. Bạn thử ra hiệu thuốc hỏi xem sao.

3. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Bạn ơi, càng uống nhiều sữa bột càng bị táo, vì nóng. Cam cũng nóng đấy bạn ạ, mình thấy bác sĩ bên này bảo thế. Bạn nên cho con ăn nhiều rau xanh vào, khoai lang, chuối chín, chuối xanh thì càng bị táo nhé. uống thật nhiều nước lọc thay vì nước cam. Sữa chua rất tốt cho tiêu hoá. Ăn nhiều chất xơ vào. Quan trọng nhất là uống thật nhiều nước và ăn rau, hoa quả mát mỗi ngày. Chúc bé mau hết bón nhé, chứ mỗi lần rặn chắc bé đau đấy... :)

4. Thai Anh

Thai Anh

ui, thế uống nước cam cũng nóng cơ à
    vậy thì uống gì? bé táo, lại còi nữa, ko uống têm sữa bộ thì chẳng chịu ăn gì

5. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Thì bạn cứ cho bé uống sữa, nhưng bên cạnh đó thì khuyến khích bé uống thật nhiều nước vào, ăn sữa chua nữa, hết táo ngay ấy mà. Con nhà mình đi đại tiện rất đều, mỗi ngày 1 lần, không có ngày nào là không. Cái bụng bé thoáng, có dư chỗ cho đồ ăn, giúp bé ăn được nhiều hơn đấy... :)

6. Thai Anh

Thai Anh

cháu tớ ăn đủ kiểu rồi, rau mùng tơi, sũa chau , cae men tiêu hóa nữa
    nhưng kq vẫn ko khả thi ạ.

7. Thai Anh

Thai Anh

ảm ơn mẹ muoi nhé, cháu tớ ăn ssur kểu rồi đấy, ko chuyển biến nhiều

8. MeBillBon

MeBillBon Bắt đầu tích cực

Mình hay cho con uống thuốc của ông già ở số 17-Trần Xuân Soạn, bé tiêu hóa tốt và trộm vía cũng ít bị ốm hơn. Thuốc đó như gói thuốc cam ấy, hơi khó uống nhưng bé nhà bạn 6 tuổi rồi thì chắc là uống được thôi. Bạn tham khảo xem sao nhé.

9. La_nguyen_bach_linh

La_nguyen_bach_linh Bông " đẹp zai "

Em có biết một ông lang chữa táo bón cự kì tốt, đặc biệt là cho trẻ em. Em đã dủngooif, và kết quả tốt lắm. Chỉ cần sắc uống một thang thôi, đã có kết quả rồi.Nếu chị muốn lấy thì em sẽ cho địa chỉ.
    Pm : Em thấy tốt nên bảo với chị thôi, ở cơ quan em dùng của ông Lang này nhiều lắm, vì nó thực sự tốt đối với táo bón của trẻ em.

10. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Chia sẻ nhé, con tớ cũng 6 tuổi, bị táo từ bé. Giờ đang uống sữa dê Cabrima, uống thêm nước mận của Brand, nếu mẹ nó muốn sử dụng thêm thực phẩm chức năng thì ới tớ, cũng có vài loại có tác dụng chống táo bón đấy.

11. Doctorfun

Doctorfun Bắt đầu tích cực

Chia se voi ban nay, kinh nghiem thuc te day nhe: Cho chau uong nuoc ep khoai lang, chuoi tay chu k phai chuoi tieu dau..dung quen an nhieu chat xo va uong nhieu nuoc. Toi da chua khoi cho con gai khi chau cung roi vao tinh trang nhu chau cua ban, cach nay do chi ban than la Bs tieu hoa cua BV Nhi TW mach cho. Uong nuoc khoai lang ep co ve hoi kho nen phai that kien tri nhung rat hieu qua.

12. sieunhancoi

sieunhancoi Bắt đầu nổi tiếng

Bạn có thể pm cho tớ địa chỉ được k? con gái tớ 9 tháng cũng hay táo lắm, nhưng k biết thuốc có khó uống k bạn nhỉ?

13. NhiYe^u

NhiYe^u Bắt đầu tích cực

làm ơn cho em địa chỉ em cũng đang rất cần con em táo bón lắm mà toàn táo lúc đầu phân sau lại bt thương nhưng khó đi hay ra máu giúpe m nha cảm ơn mẹ

14. La_nguyen_bach_linh

La_nguyen_bach_linh Bông " đẹp zai "

Em uống rồi, em thấy nó giống như uống thuốc bắc thôi ạ. Thằng nhóc con anh trưởng khoa em táo cứ gọi là, nó cũng khó uống lắm, thế mà cứ dằn ra đổ từng thìa một, giờ thì ngon rồi. Mai em ra cơ quan xin lại địa chỉ chính xác của xếp rồi sẽ pm cho các chị. Nhưng ông lang đấy ở HD cơ ạ. Cuối tuần này có khả năng em lên HN. Nếu các chị muốn lấy thì nhắn cho em, em nhờ người lấy rồi tiện đường cầm lên luôn cho mọi người ạ.
    pm : Em chỉ giúp mọi người thôi chứ không có gì đâu chị nhá. Em sẽ cung cấp cho các chị số đt để gọi đến hỏi và kể bệnh, ông ấy sẽ cắt cho ạ.

15. Gia_Su_VN

Gia_Su_VN Gia Sư Việt Nam

Nước trái cây bán ngoài siêu thị có 3 loại:

- chỉ hương trái cây (Rush, Fanta,...) thì toàn là đường và hóa học => bón

- 10-30% trái cây (khá phổ biến) thì thêm nước và đường vào => bón

- 100% trái cây nhưng lọc còn nước ngon => mất xơ => bón

Thỉnh thoảng người ta có bán loại nước trái cây ép không lọc nhưng rất hiếm và ít ai mua vì thấy dưới đáy một đống "cặn" mất thẫm mỹ.

Tóm lại là phải ĂN TRÁI CÂY + UỐNG NƯỚC LỌC ĐUN SÔI mới tốt cho đường ruột :Cuoi

Uống nước 100% trái cây (100% fruit juice) chỉ khi nào mua trái cây tươi loại đó không có để đa dạng ăn uống, chứ ăn được cứ ăn.

Ngoài ra nên ĂN ĐU ĐỦ tươi thường xuyên thì bón mau ra. Không thuốc tây thuốc bắc nào bằng Đu Đủ, vừa ngon, vừa hiệu quả và thêm chất.

16. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Bổ sung nhiều thức ăn nhuận trường cho bé, khoai lang, chuối, đu đủ, rau các loại (trừ cà rốt và trái cây có vị chát: hồng xiêm, sapoche), sữa chua.... Nếu bé uống sữa bột thì có thể là do sữa đó, mẹ nó thay sữa khác xem. có thể cho bé uống sữa tươi, chúc bé mau hết bón nhé

17. tinhyeucuatoi

tinhyeucuatoi Thành viên rất tích cực

Ở các hàng sữa cho bé có loại sữa Babysan của Đức từ 0-12 tháng, bé uống đảm bảo là đi tiêu tốt. Bé nhà mình chưa phải dùng đến loại này nhưng mình có bà bác già 80 tuổi, nhu động ruột kém nên ăn nhiểu rau, khoai lang vẫn bị táo. Mình mua thử hộp nhỏ cho bác uống, bác thấy rất tốt nên đã mua hộp to. Khoảng hơn 200k/ hộp to. Bạn nên ra hàng bán sữa và đồ sơ sinh hỏi. Đây là sữa nhập khẩu của Đức cho trẻ bị táo bón, đảm bảo đủ dinh dưỡng cho trẻ.

Kinh nghiệm của nhà mình, từ lúc bé ăn bột, bữa nào cũng có xay rau rồi nấu với bột nên bé không bị táo (trộm vía).

18. huyennguyenhn

huyennguyenhn Top Khỏe Đẹp

19. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

quan tâm các biện pháp hữu hiệu từ các mẹ