3 tháng cuối: 37 Tuần Mà Thai Chưa Xuống

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi mylove8086, 11/11/2009.

1. mylove8086

mylove8086 Thành viên tích cực

Chị em có thai được 37 tuần mà bây giờ thai vẫn cao lắm chưa xuống.thai cao như vậy có sợ khó đẻ hay phải mổ khong ạ?Làm thế nào để thai có thể xuống thấp hơn được không?mà chị em cũng đang bị tình trạng đông thai và đang uống thuốc của bác sĩ.Cám ơn các chị nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mylove8086
    Đang tải...

2. sanphukhoa.tk

sanphukhoa.tk Thành viên tập sự

^^ cái topic này hình như phải post ở box Mang thai thì phải
    - bị động thai, bác sĩ cho thuốc => no idea ^^
    - thai được 37 tuần mà vẫn cao => nếu không bị ngôi ngang thì không vấn đề gì. Đến gần ngày đẻ bác sĩ sẽ tùy theo tình hình lúc đó mà làm, nếu thai vẫn cao thì sẽ chọc tháo nước ối

3. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

chịu khó đi bộ nhiều nhé, cho dễ sinh ý mà.

4. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Phải rồi chịu khó đi bộ nhiều đi bạn,trước khi mình sanh mấy ngày bụng vẫn cao ý.

5. Mengong

Mengong Thành viên nổi tiếng

Ngày xưa mình cũng thế, nhưng chăm chỉ đi bộ và lĩnh nhiệm vụ đi chợ luôn. Thế là sáng nào cũng xách làn đi chợ, lễ mễ, lạch bạch loanh quanh ngoài chợ khoảng 2 tiếng, một công đôi việc luôn :p
    Đến khi chị đẻ thường và cũng không đau lâu lắm. Cứ yên tâm em nhé !

6. dqtbaoboi

dqtbaoboi Bắt đầu nổi tiếng

Đừng lo bạn ui. Nhóc lớn nhà mình đến 40 ruần còn chẳng chịu tụt mặc dù mình đi bộ kha khá. Thế rùi đúng 43 tuần hắn mới chịu ra bằng cách bác sĩ phải mổ lôi hắn ra mực dù test kiểm tra mọi thứ đều bình thường.

7. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

ĐI bộ áp dụng cho những chị em thai khỏe, chị bạn động khai thì nên giữ gìn hơn. Tốt nhất là nên hỏi ý kiến của 1 vài bác sỹ rồi tổng hợp lại để xem chọn phương án nào là tốt nhất nhé.

8. bobo132

bobo132 Banned

Hix.hix...em cũng bị giống chị vậy.Bác sỹ bảo phải đi bộ nhiều.

9. rose_and_win

rose_and_win Thành viên mới

nếu bạn bị động thai thì lại ko nên đi bộ nhiều,mà cần uống thuốc và tĩnh dưỡng nghỉ ngơi nhiều thì hơn.bình thường thai 40 tuần mới xuống bụng cơ,nhưng cũng có những trường hợp thai cao đến khi sinh.nếu khó sinh thường thì bác sĩ sẽ phải chỉ định mổ.vả lại mổ đẻ bây giờ chẳng có gì ghê gớm cả,mổ thẩm mĩ(mổ ngang) ko để lại sẹo đâu(nếu ko phải cơ địa sẹo lồi thì vết mổ nhìn giống như 1 sợi chỉ mảnh).Bạn đừng quá lo lắng,nên tin tưởng vào bác sĩ và làm theo chỉ định của bác sĩ nhé.Chúc bạn đủ ngày đủ tháng chào đón em bé khỏe mạnh nhé!

10. nam anh

nam anh Thành viên mới

Mình chỉ biết chúc chị bạn mẹ tròn con vuông thôi, còn vấn đề kia bác sĩ là người sẽ tư vấn và giúp chị bạn được thôi . Đừng lo với khoa học hiện nay không gì là khó cả…

11. pinkypiggy

pinkypiggy Thành viên chính thức

đi bộ nhiều quá cũng ko tốt đâu . Hồi trước em nghĩ đi bộ nhiều cho dễ đẻ, ai dè hôm 32 tuần đi khám, bs không cho đi nữa , tại đi bộ và vận động quá nhiều sẽ tạo ra nhiều cơn gò tử cung gì đó (bs nói thế) , làm cho bụng bị cứng --> thai nhi sẽ bị nhỏ , bụng hơi lỏng 1 chút sẽ tốt hơn
    BỤng cao chả sao đâu chị ạ , em cũng thuộc dạng bụng cao ,1 tháng nữa sinh mà bụng vẫn cao chót vót , bác sỹ bảo chả sao hết -->cứ vô tư thôi :D

12. GirlThich

GirlThich lilosa.com

mình đến lúc sinh mà bụng còn cao chót vót, sờ ko thấy đầu đâu, chọc ối rồi vẫn ko sinh được . Khiếp, đau vật vã hai ngày ở bệnh viện, đến lúc sinh thì ngôi cao, rồi thai to, rồi trang hoa quấn cổ một vòng. Nhưng mình vẫn ko phải mổ, này nhé, hai cô y tá đứng hai bên, lấy hai cái tã để vào bụng rồi ấn dần xuống, cuối cùng thì thằng nhóc cũng chịu chui ra. Kết quả bé 4kg và mẹ thì bị rạch khâu cả trong lẫn ngoài ngót hai chục mũi (bố nó vẫn đùa là bé làm hỏng hết hàng của bố :oops::oops::oops::oops::oops: ) . Hì, đầu xuôi thì đuôi lọt , chả lo đâu.

13. Kittylandvn

Kittylandvn Thành viên rất tích cực

Mình nghĩ cũng ko sao đâu, nhưng ko hiểu tại sao mà mình đi khám bác sĩ Hưng ở 35 Vạn Bảo cả 2 nhóc, 3 tháng cuối bác sĩ luôn dặn( ko xoa bụng, ko "gần chồng", không đi bộ nhiều).

14. thaihabook

thaihabook Banned

Cách tốt nhất vẫn là vận động thường xuyên bạn ạ. Nhiều người thai to thường lười vận động. Nhưng thực ra vận động chỉ cần tránh với cao, tránh hoạt động mạnh .... theo lời khuyên của các bác sĩ, thì việc vận động thường xuyên là rất tốt. Sinh em bé sẽ dễ dàng hơn

15. mebezozo

mebezozo Thành viên tích cực

Mình cũng khám bs Hưng và lần nào khám bs cũng dặn k xoa bụng, k quan hệ, k đi bộ nên mình chả dám đi bộ - trong khi các bs khác thường khuyên đi bộ. Cái này thật khó hỉu!!!

16. pinkypiggy

pinkypiggy Thành viên chính thức

không đi bộ nhiều quá thui mẹ nó ạ , chứ ko phải là không đi :p , như tớ thì lại hoạt động tay chân quá nhiều , sang tháng sinh rùi , đi khám bs ko cho đi bộ nữa , tại đi quá nhiều , ngày nào tớ cũng đi 40' là ít , chưa kể ở cơ quan tớ đi lên đi xuống gác ầm ầm ý :( , mọi người đi thang máy , tớ thì cứ thang bộ mà leo 4 tầng , cứ nghĩ hoạt động cho khỏe , ai dè ,hxhx , nên đang bị dọa là đẻ sớm

17. Bống miu

Bống miu Thành viên tập sự

Thai như vậy cũng bình thường thôi mà bạn, thời kỳ cuối này bé sẽ thay đổi từng ngày, khi nào muốn ra bé sẽ chui xuống dưới thôi. Tốt nhất hãy giữ tinh thần thoải mái, tập thể dục nhẹ nhàng và thăm khám bsĩ thường xuyên nhé bạn. CHúc mẹ tròn con vuông.

18. ngonnenchay

ngonnenchay Thành viên sắp chính thức

Bạn có thể áp dụng cách bò dưới sàn bằng hai bàn tay và hai đầu gối ấy, cứ nhẹ nhàng từ từ thôi, có thể làm bé xoay cho thuận ngôi đấy. Ngày trước đi khám thai, thấy bác sỹ tư vấn như thế cho 1 bạn cũng ngôi ngược khi sắp đến ngày sinh mà. Tư thế này hơi buồn cười nhỉ? Nhưng bạn có dấu hiệu động thai thì nên hỏi bác sỹ trước khi làm gì nhé!
    Chúc mẹ tròn con vuông!

19. avon_TLshop

avon_TLshop Thành viên tích cực

hihix,em di kham, bs bảo bụng cũng cao, nhưng hok sao cả, chỉ khuyên em không được xoa bụng, vì dễ kích thích tử cung khiến cứng bụng, gì gì đó.

20. phuong_mai

phuong_mai http://myngheviet.com.vn

Không sao đâu em, chị ở cơ quan chị cũng bầu bụng cao, mà đến ngày vẫn sanh bình thường đấy mà