Cần giúp: Các mẹ giúp em với ạ, em nên áp dụng cách nào giữa MONA Diet vs DAS Diet để giảm cân ạ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi carmjlla, 10/10/2012.

?

MONA Diet hay DAS Diet ???

1. DAS Diet

0 phiếu
    0.0%
  2. MONA Diet

0 phiếu
    0.0%
  1. carmjlla

carmjlla Đủ quyền lập Họ

Em thấy trên 4rum có 2 cách giảm cân tự nhiên được các mẹ áp dụng nhiều nhất là MONA Diet và DAS Diet ạ. Em đã nghiên cứu và đều thấy 2 cách này đều có hiệu quả ạ :D. Em đọc mà ham quá trời luôn ạ :ice

Em thuộc loại béo lâu năm ạ ::)axe:. Mỡ tích tụ cũng hàng mấy năm trời rồi. Em chưa lập gia đình, chưa có con nhưng v2 thì như bà bầu 7 tháng ý ạ T_T. Mất tự tin lắm các mẹ ạ :(. Em mới 19 tuổi thôi ạ ](*,)](*,)

Em quyết tâm giảm thêm 10kg nữa cho "nhỏ nhắn, xinh xắn" hơn ạ. Chứ con gái mà béo quá cũng khổ lắm ạ T_T. Em bây h cao 1m6 nặng 58kg cơ ạ :-ss. 3 vòng to ngang nhau :-ss. Mỡ ở bụng mang ra chắc cũng chiên được mấy tấn cá đó ạ T_T 0oo

Mẹ nào giúp em với, em nên thực hiện theo diet nào ạ??? Diet nào có kết quả hiệu quả hơn ạ ??? :confused:

Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ :) ilovelcmilovelcm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi carmjlla
    Đang tải...

2. carmjlla

carmjlla Đủ quyền lập Họ

Ðề: Các mẹ giúp em với ạ, em nên áp dụng cách nào giữa MONA Diet vs DAS Diet để giảm cân ạ

Em có chị ạ :(. Huyết áp đặc biệt thấp luôn ạ TT_TT.

3. ruby_

ruby_ Thành viên mới

Ðề: Các mẹ giúp em với ạ, em nên áp dụng cách nào giữa MONA Diet vs DAS Diet để giảm cân ạ

low carb là pp khoa học hơn, nhưng cách thực hiện khó hơn. Và mona thì ngược lại em ạ. Tuy nhiên em bị huyết áp thấp thì chị nghĩ nên theo low carb em ạ, và đêgismr số cân nhiều như em muốn thế kia, phải qua thời gian dài đấy, hehe, chúc thành công

carmjlla thích bài này.
  4. carmjlla

carmjlla Đủ quyền lập Họ

Hì, em cũng xác định là phải từ bây h đến tết ạ :D. Em thấy DAS nghe có vẻ ngon, nhưng mà hơi lằng nhằng T_T. Mona thì ngại cái vụ mật ong nguyên chất ạ T_T

5. ruby_

ruby_ Thành viên mới

chị cũng đang theo mona nè em :D mật ong nguyên chất chị thấy có nhiều mẹ trên diễn đàn mình bán mà, chất lượng cũng đảm bảo. mình không cần dùng đến kiểu mật ong rừng đâu e nếu không có điều kiện, chỉ cần là mật ong nguyên chất, nuôi cũng được, nhưng không bị pha thêm đường/mạch nha/... là được thôi mà.
    Low carb ngày trước chị cũng thử 1 lần rồi, nhưng bị gia đình phản đối dữ quá :) tại nó đi ngược lại với nguyên tắc ăn uống của dân ta hàng ty tỷ thế hệ nay mà. Với cả ch cũng thấy pp này khó thực hiện, vì cần nhiều thời gian chuẩn bị, nấu nướng các món, rồi thì đa số các món đạt tiêu chuẩn low carb ăn đều nhanh ngấy dã man :( nên mang tiếng là pp này vẫn cho ăn thoải mái nhưng chị thì đến ngày thứ 5 là đã ngán ngẩm lắm rồi, chẳng muốn ăn gì cả. toàn mấy món béo béo, mỡ mỡ :(

carmjlla thích bài này.
  6. carmjlla

carmjlla Đủ quyền lập Họ

Hì, nghe cũng hãi quá chị nhỉ :|. Em ko có nấu ăn :D, ở nhà toàn mẹ nấu thôi ạ :D. Em thấy Das nghe có vẻ khoa học và đc nhiều mẹ trên này ủng hộ. Cũng ham hố muốn thử nhưng mà cám dỗ nhiều quá lần nào cũng phải làm lại từ đầu T_T

7. lamngoc89

lamngoc89 Thành viên sắp chính thức

Em này giống mình, chưa gia đình nhưng bụng như kiểu mấy tháng ý. :(
    Mình thấy das rất khoa học. Mới das, nay sang ngày thứ 2. Nếu das thì das cùng mình cho có đồng bọn topic mình nè DAS

8. carmjlla

carmjlla Đủ quyền lập Họ

Hehe, em cũng có theo dõi bên topic đó của chị :">. Mỡ của em được tích tụ từ hồi em học cấp 1 cơ :-ss. Chả hiểu lấy đâu ra nhiều thế nữa T_T