Cần giúp: Hà nội bệnh viện phụ sản nào tốt

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi nhon nhem nhuoc, 26/10/2009.

1. nhon nhem nhuoc

nhon nhem nhuoc Thành viên chính thức

Mình mới ra HN nên cũng không biết ngoài này BVPS nào dịch vụ tốt và sạch sẽ, mình có nghe nói đến Việt - Pháp nhưng có dạo nghe thấy bệnh viện này làm tử vong nhiều quá phải lên báo nên cũng hơi ớn. Mình mới có bầu 3 tháng thôi nên muốn tìm BV nào tốt để theo luôn đến lúc sinh, vì có bảo hiểm lo hết nên mình muốn tìm bệnh viện và bác sĩ tốt 1 chút, các mẹ giúp mình với nhé.Thanks các mẹ nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nhon nhem nhuoc
    Đang tải...

2. nhon nhem nhuoc

Hix đọc topic các mẹ sinh ở VP thấy giá cả kinh quá, bảo hiểm cho mình 15t nếu sinh thường, 20t nếu sinh mổ, hồi mình sinh trong SG dịch vụ và BV tốt nhất cũng chỉ 12t thôi, cộng thêm chi phí thăm khám, thuốc men suốt quá trình bầu thì cũng chỉ hết 20t. Mà VP trọn gói chưa thuốc men của nó đã 1800usd rồi hix, cố thì cũng được nhưng đứt ruột quá mà chả biết dịch vụ thế nào, các mẹ tư vấn giúp mình với, nếu ít hơn bảo hiểm cho thì phí mà nhiều hơn lại không đáng các mẹ nhỉ

3. me cun con

me cun con Thành viên rất tích cực

Ở HN mình thấy chỉ có PSTW và PSHN là có chuyên môn cao nhất về sản phụ khoa thôi bạn ạ. Bạn có thể chọn sinh ở 1 trong 2 bệnh viện này tuy nhiên ở sản Trung ương thì khá đông. Mình mới sinh xong, ở PSHN có dịch vụ trọn gói khi sinh được cho chồng vào cùng. Mình thấy phòng ốc khu dịch vụ trọn gói rất sạch sẽ, lịch sự.

4. nhon nhem nhuoc

Cám ơn chị, em sẽ đi xem thử thế nào, giá cả thế nào hả chị

5. me cun con

me cun con Thành viên rất tích cực

Khi chuyển dạ vào làm thủ tục tạm ứng 5 triệu. Họ sẽ hỏi mình sinh dịch vụ hay sinh thường và đăng ký giường sau sinh thế nào. Tớ đăng ký khu D3, phòng 2 người, tiện nghi khép kín (có nhà vệ sinh), trong phòng mỗi giường sẽ có 1 tủ đứng đựng đồ đã có chăn màn, ga trải giường, tã lót, làn đựng đồ sơ sinh, phích nước, chậu và mắc áo của bệnh viện cho mượn. Ngoài ra trong phòng có 1 ti vi và 1 tủ lạnh nữa. Tớ không có bảo hiểm, sinh thường, ra Viện tổng thanh toán mất khoảng 4 triệu.

6. hoanghonlanh

hoanghonlanh Hộp Muối Dưa Thông Minh

em sinh ơ Bưu Điện chỗ đường lê trọng tấn. Tất tần tật ko chê vào đâu được. Không mất tiền lót tay, bác sĩ ko nhận bồi dưỡng, nhưng lúc nào cũng nhẹ nhàng và quan tâm hết mình .Lúc nằm trên bàn đẻ các hộ lý hỏi chuyện thư giảnats nhiều, nhà ở đâu, thích ghe nhạc gì chị mở cho em nghe, đẻ đứa nữa lại vào đây với các chị nhé ..... Hôm em đẻ có 16 ca nữa chờ , từ hộ lý đến bác sĩ chính đều rất mệt mà họ vẫn tận tình đưa những sản phụ xuống tận phòng sau sinh . cơ sở vật chất tốt, phòng điều hòa, sạch sẽ, thoáng mát. Ấy vậy mà khi ra về đẻ thường mất 2 triệu thôi ạ. Khi về nhà rồi mà bác sĩ phụ trách phòng bọn em vẫn alo hỏi tình hình bé.

Nghe như PR cho Bưu điện ý nhỉ. nhưng mà em thấy ok thật đấy ạ.

Bố Gia Hân thích bài này.
  7. luna25

luna25 Thành viên tích cực

me Hoanghonlanh nói đúng đấy. E sinh bé nhà E tại BV Bưu ĐIện cách đây hơn 3 năm, ko chê vào đâu được. BS còn nhảy lên bàn đẻ gần đấy dạy E cách lấy hơi và đẻ như thế nào. Y tá nhẹ nhàng thay rửa, bệnh viện sạch sẽ. E thấy như Tây ý.
    Cả E chồng, chị chồng E cũng sinh ở đó. Sinh thường như E thì gần 2tr, sinh mổ thì 3tr.

8. Mẹ Gấu còi

Mẹ Gấu còi Thành viên tích cực

em đưa đầu sinh việt nhật, ko có bảo hiểm nên cũng rất đắt, mà em thấy bác sĩ chả nhiệt tình tẹo nào, lần sau rút kinh nghiệm ra phụ sản hà nội sinh ạ, em thấy bác sĩ ở đây còn nhẹ nhàng tình cảm hơn, mà em hãi nhất ở việt nhật là bị tiêm kháng sinh ở bắp đùi ạ, hu hu, đau khủng khiếp luôn, em đẻ mổ mà, mà các bệnh viện khác hình như chỉ uống thui chứ ko phải tiêm, nghĩ lại em vẫn còn sợ, em cảm thấy vết mổ cũng ko đau bằng vết tiêm đùi của em, hix

9. nhon nhem nhuoc

Bv bưu điện tốt mà rẻ thế các mẹ, mình sẽ note lại đi 1 vòng xem cơ sở vật chất thế nào, chị mình thì khuyên viện C nhưng mình sợ lắm, đẻ xong mà phải chịu dịch vụ kém nữa thì chắc mất sữa cho con mất.Cám ơn các mẹ nhiều nhé

10. hoanghonlanh

hoanghonlanh Hộp Muối Dưa Thông Minh

em mới sinh được 4 tháng , h BV nó còn tây hơn nhìu. Nhìn cái đồng phục y tá cũng thấy khoái. :D

11. dqtbaoboi

dqtbaoboi Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó ơi, phụ sản HN ở Đê la Thành được lắm đấy. Mình sinh 2 nhóc nhà mình đều ở đấy cả. Các bác sĩ cũng nhẹ nhàng, phòng nằm thì tùy mình chọn loại nào. Nhưng nói chung là họ chuyên môn cao và y đức của họ cũng không đến nỗi. Tháng mấy mẹ nó sinh? Bé là trai hay gái?

12. nhon nhem nhuoc

Tháng 5 mình sinh, cũng chưa biết là trai hay gái nhưng mong 1 cô công chúa lắm, 2 bố con nhà nó suốt ngày về 1 phe bỏ rơi mình:)chắc mình sẽ đến phụ sản HN xem thử. Nghe các mẹ feedback tốt quá nên cũng yên tâm

13. me_chim_ri

me_chim_ri Chăn, ga, gối, khăn bông Khách sạn: 094. 676. 1599

Em thì thấy thế này, trong thời gian mang thai Chim ri, em cũng đi khá một số nơi để quan sát và dự định chỗ sinh, và cuối cùng em chọn viện E. Ở viện E vừa sạch, thoáng, bệnh nhân không quá đông nên các y bác sĩ rất tận tâm. Có thể nằm phòng thường hoặc phòng dịch vụ. mặc dù hôm em sinh cũng có khá nhiều người vào đó sinh, nhưng giường nằm cũng thoải mái, em nằm một giường, mẹ em nằm một giường, chẳng phải chen chúc nhau. phòng dịch vụ có điều hòa, chăn ga sạch sẽ, nói chung là phục vụ rất chu đáo.
    Hơn thế nữa em thấy viện E cũng chưa có vụ tai tiếng nào về sinh đẻ cả. Giá dịch vụ khá rẻ, không chát như mấy viện kia ạ. Mẹ nó quan tâm thì rẽ qua xem thử nhé.

14. mebecoi@yahoo.com

mebecoi@yahoo.com Bắt đầu nổi tiếng

mình vote cho bệnh viện phụ sản HN nhé, sinh ở đó cũng tiện lợi mà lại không phải chịu cảnh chen chúc, vất vả

15. Me Linh xinh

Me Linh xinh Thành viên rất tích cực

Em vote cho BV Bưu điện nhé. Em đẻ ở đây ngay gần nhà, BV sạch sẽ vô cùng, bênh nhân ít có 2 mẹ 1 phòng thôi, ai thích phòng VIP còn 1 mẹ 1 phòng. Y tá thì nhẹ nhàng, tận tình lắm. Nếu mẹ nào khỏe mạnh bình thường thì cứ mạnh dạn đăng ký sinh ở đây.
    Em đi sinh còn ko phải mang tã lót cho bé, BV họ phục vụ hết, nhàn lắm

16. Me Thocun

Me Thocun Thành viên tích cực

Minh vua sinh o VP hoi thang 7 day nay. Theo minh thi neu co dieu kien, vi du nhu ban co ban hiem, thi sinh o day la tot nhat. Gia ca cao hon o nhung cho khac, nhung k cao den muc nhu ban noi dau, hay la gia moi tang thi minh k biet. Minh de thuong (dang ki sinh tron goi: 1 lan kham bs san, 1 lan bs gay me, 1 lan sieu am va vai cai xet nghiem mau nua) thi tam 700 do. Nhung lan kham phát sinh them thi tra them. Chac gia me no thay la thai san tron goi roi. Minh nghi la cu di kham o ngoai, gan den luc sinh, tam tuan thu 32 thi den dang ki de o do. Minh duoc bao hie tra toan bo tien day, tam hon 13 trieu. Cha ton dong nao ma phong sach se,2 me 1phong, y ta cham soc tu A den Z, nguoi nha k can o lai, an uong cung benh vien lo. Bac si thi lich su nhe nhang vo cung, va nhat la di kham k phai xep hang chen chuc. Minh thi thay tay nghe cac bac si o day deu tot. Ma bay gio cung nhieu me sinh tai do lam, ban minh dot vua roi dang ki con k duoc vi dong qua nguoi ta k nhan nua day.

17. MeChuotPo

MeChuotPo Thành viên chính thức

Các mẹ ơi,em ở HP,đang mang bầu đứa thứ hai.Em tính len HN sinh nhưng ko biết sinh ở bv nào thì tốt.Em muốn khi sinh có chồng bên cạnh.Các mẹ ở HN chỉ cho em bv nào có dịch vụ đấy và địa chỉ bv với nhé.

18. Me Nhimcon

Me Nhimcon Thành viên chính thức

Thế thì mẹ nó vào Việt Pháp nhé!..........

MeChuotPo thích bài này.
  19. trang_0908130366

trang_0908130366 Thành viên chính thức

vote cho bệnh viện phụ sản HN,

nhà mình n ng đẻ ở C, việt nhật, việt pháp... nhưng ko đâu bằng PSHN, khu nhà tự nguyện D

20. nhon nhem nhuoc

Cám ơn các mẹ rất nhiều, bữa giờ mình cũng đang rất băn khoăn, định chọn BV bưu điện vì thấy các mẹ comment tốt quá, nhưng nhà mình neo người có mỗi 2 vợ chồng và 1 bé nhỏ nên nếu BV k có dịch vụ chăm sóc bé dùm mình những đêm đầu thì vợ chồng mình kham không nổi, chắc cố thêm 1 tí để vào VP các mẹ ạ vì thấy nó có dịch vụ trọn gói chăm bé luôn cho mình, đắn đo quá