Thông tin: Cách tăng lượng like trên Fanpage của Facebook nhanh chóng hiệu quả nè các mẹ ơi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi pinkgecko, 11/10/2012.

Tags:
  1. pinkgecko

pinkgecko Skincare US&Trái cây tươi

Em vừa đọc xong bài này và thấy khá hay. Riêng em thì nghĩ là: Em mở shop 80% là đam mê thời trang nên cập nhật Fanpage thường xuyên lắm. Nhưng như vậy thì chưa đủ, em sẽ học hỏi theo bài viết này và một bài nữa của chị Ngockoala, bài viết chứa nhiều thông tin, số liệu người like và comment, cách để status...v.v... Dành cho các mẹ kinh doanh online qua Facebook (click vào link)

Mong các mẹ kinh doanh trên Facebook có thể áp dụng kết hợp cả 2 bài nhé. Chúc các mẹ thành công
    Mẹ nào có yahoo thì add em: pezit160 để 888 cho vui nhà vui cửa :D:D:D

7 cách tăng lượng Fan trong FanPage Facebook

Mặc dù gặp khó khăn trong việc truy cập nhưng Facebook vẫn là mạng xã hội được đông đảo người dùng tại Việt Nam lựa chọn. Một trong những kênh mà doanh nghiệp lựa chọn để quảng bá trên Facebook đó là FanPage. Với những ưu điểm như: việc truy cập nhanh chóng, có thể tùy chỉnh được dựa theo ngôn ngữ Facebook Markup Language (FBML), theo dõi được thông số về độ tuổi, giới tính… thì FanPage tỏ ra là một trong những phương thức hiệu quả nhất để tiếp cận với khách hàng. Như ông bà ta vẫn thường nói: càng đông càng vui, càng có nhiều Fan thì khả năng bạn tiếp cận được khách hàng tiềm năng càng tăng lên vì vậy các chủ FanPage luôn ra sức để tăng lượng Fan của mình.

Sau đây sẽ là vài giải pháp giúp bạn có thêm lượng Fan

1. Tổ chức một cuộc thi

Tổ chức một cuộc thi là cách dễ dàng nhất và được nhiều FanPage ứng dụng nhất để tăng số lượng Fan. Thông thường các cuộc thi sẽ tính người thắng cuộc dựa trên số lượng “Like”, có thể là ảnh hoặc bài viết. Các thí sinh khi tham dự vô tình trở thành những người quảng bá cho FanPage thông qua việc vận động bạn bè bình chọn cho mình. Điều dễ thấy là muốn bình chọn thì phải là Fan của FanPage (tức là “Like” FanPage đó), sau đó mới có thể ủng hộ được bạn bè mình. Đặc biệt dạo gần đây, phương thức này được sử dụng một cách phổ biến ở một số FanPage lớn như tạp chí Cosmopolitan Việt Nam, Cưới hỏi Việt Nam hay Fbstudio… Chi phí bỏ ra cho các cuộc thi thấp hơn nhiều so với khoản tiền bạn phải bỏ ra cho quảng cáo nhưng bù lại bạn sẽ có một lượng FanPage đông đảo một cách nhanh chóng.

2. Cập nhật đều đặn

Hãy tập cho bạn một thói quen đăng những bài viết/trích dẫn/câu nói trên fanpage của mình. Việc đăng đều đặn sẽ tập cho các Fan của bạn thói quen ghé thăm mỗi ngày, nếu họ thích những gì bạn chia sẻ, họ sẽ tiếp tục chia sẻ cho bạn bè và như thế FanPage của bạn sẽ ngày một rộng lớn. Câu hỏi đặt ra là: cập nhật bao nhiêu lần một ngày thì đủ cho một FanPage? Thường sẽ là 3 lần. 1 lần vào buổi sáng, 1 vào buổi chiều và 1 vào buổi tối. Bạn có thể cập nhật nhiều hơn nhưng nên tránh quá nhiều khiến các Fan của bạn cảm thấy khó chịu.

3. Tích hợp Fanbox vào website

Nếu bạn có website riêng, hãy tích hợp fanbox của bạn vào website để các độc giả của bạn có thể dễ dàng tìm thấy bạn trên Facebook. Để cài đặt các bạn có thể vào trang cài đặt Fanbox của Facebook. Các bạn có thể xem mẫu một Fanbox tích hợp vào website tại Góc Suy Ngẫm.

4. Hướng dẫn cho người dùng giới thiệu thêm bạn bè

Đa phần người dùng không chuyên sẽ không biết cách giới thiệu cho bạn bè. Bạn có thể viết một bài viết chỉ cho họ cách giới thiệu FanPage đến bạn bè của mình. Nếu FanPage của bạn thật sự hấp dẫn thì độc giả sẽ tự tìm cách giới thiệu cho những người họ quen biết.

5. Sử dụng một tab mặc định khác

Thay vì để người dùng đến “Wall” của Fanpage, hãy chọn một tab mặc định khác. Ở đó bạn có thể giới thiệu sơ lược về fanpage của mình và có hình ảnh hướng dẫn họ “Like” FanPage của bạn. Nếu bạn không rành về ngôn ngữ FBML nhưng vẫn muốn tạo một tab thật hấp dẫn cho riêng mình thì có thể tham khảo bài viết của ViperChill. Đây là một bài viết khá hoàn chỉnh, đồng thời cung cấp một template cực đẹp cho FanPage của bạn.

6. Nắm bắt thông tin kịp thời

Đa phần người dùng Facebook là những người trẻ, họ năng động, họ sáng tạo và họ khao khát bắt kịp những xu thế mới. Vì vậy hãy đừng bỏ qua những cơ hội đăng những tin nóng hổi và nhiều người cần biết để có thể thu hút thêm Fan cho mình.

7. Tạo phong cách cho FanPage của bạn

Phong cách không chỉ thể hiện ở cách chọn avatar, cách viết, câu chữ mà còn ở sự tương tác của bạn với các Fan của mình. Hãy đặt mình vào vị trí của một người dùng, bạn có chọn một FanPage cập nhật lung tung, không có chủ đề rõ ràng hay không? Hay bạn sẽ chọn một FanPage phù hợp với bạn và có sự thống nhất trong các bài viết hay cách tương tác với người dùng? Hãy tạo cho FanPage của bạn một phong cách, FanPage cũng giống như trong việc viết blog, tạo dấu ấn cá nhân của riêng bạn, phong cách của riêng bạn và bạn sẽ được mọi người biết đến.
    Trên đây là một vài kinh nghiệm được rút ra qua quá trình quản lý một vài FanPage của mình. Còn bạn, bạn có bao giờ tạo một FanPage trên Facebook hay chưa? Bạn có kinh nghiệm nào muốn chia sẻ để bài viết đầy đủ hơn?

Hãy cùng chia sẻ nhé!

Theo http://giau.org/wp/4056.html

Link web của Viperchill được nhắc đến trong bài (ngôn ngữ: tiếng anh, nhưng em vẫn dẫn nguồn cho mẹ nào có nhu cầu tham khảo):
    http://www.viperchill.com/facebook-fan-page/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi pinkgecko
    Đang tải...

2. ngockoala

ngockoala Trang trí gia đình

Ðề: Cách tăng lượng like trên Fanpage của Facebook nhanh chóng hiệu quả nè các mẹ ơi

Cám ơn em;) Chị dẫn bài viết của em vào phần đầu bài của chị rùi nha;)

pinkgecko thích bài này.
  3. pinkgecko

Ðề: Cách tăng lượng like trên Fanpage của Facebook nhanh chóng hiệu quả nè các mẹ ơi

Cảm ơn chị, để em sẽ cố gắng kết hợp cả 2 cách thử xem. hi vọng là có tiến triển tốt :D
    Page của em đây: https://www.facebook.com/Khoaitay.shoppie

4. Tungchjx8x

Tungchjx8x

tksssssssssssssss chủ top nhiều nhiều . em đang cần

pinkgecko thích bài này.
  5. pinkgecko

Chúc bạn ngày càng phát triển :D

6. mebixinh

mebixinh Thành viên Hội Cún 82

Chưa kinh doanh gì trên FB nhưng vào hóng để bít thêm điều hay.

pinkgecko thích bài này.
  7. pinkgecko

Kinh doanh trên fb cũng thú vị lắm đó bạn. Khi nào bạn thử xem. Hi, đầu tiên là mình sẽ ngập lụt trong cái .... "chợ Facebook". thật chứ giờ lên fb 80% toàn là shop shop shop. Nên mình muốn làm "Hạt vàng giữa biển cát" là rất khó. Giờ em chẳng thèm quan tâm, mình cứ ráng chăm chút shop mình, vì đam mê nên cũng dễ dàng lắm. Tích cực chia sẻ này nọ. Hi vọng là kết quả sẽ tốt lên ^^

8. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Nhiều like cũng hay nhưng không cẩn thận lại sao nhãng việc phục vụ khách hàng chỉ để có nhiều like thì cũng chưa chắc đã có lợi.

9. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Mình cũng mới lặp FP, nhưng đa số bạn bè like thôi hic hic....Về phải chăm sóc tích cực vậy!
    Cảm ơn chủ top nhé@

pinkgecko thích bài này.
  10. Tungchjx8x

Tungchjx8x

Em mới lập page đc 3 tháng.Toàn do nhờ bạn bè like hộ.Hix.3 tháng đc 700like.Rõ mệt mỏi.Nhìn các page khác hơn chục nghìn like mà thèm

pinkgecko thích bài này.
  11. pinkgecko

Em ơi chị lập page mấy tháng nay mà chưa được 200like nữa nè ^^ Page của em là gì vậy? page của chị đây https://www.facebook.com/Khoaitay.shoppie?ref=hl

12. ViNaInMa

ViNaInMa Thành viên đạt chuẩn

Nhờ bạn bè like chỉ là 1 phần thui... quan trọng là phải nhắm đến đối tượng khách hàng mới. Tạo Apps đi chị ơi ^_^

13. pinkgecko

Re: Ðề: Cách tăng lượng like trên Fanpage của Facebook nhanh chóng hiệu quả nè các mẹ ơi

Em ơi em có thể bày cách tạp Apps được ko? à mà chữ kí của em đẹp quá, sao chị thấy giới hạn hình trên chữ kí là 600x100pxs nhỉ :)

14. ViNaInMa

ViNaInMa Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Re: Ðề: Cách tăng lượng like trên Fanpage của Facebook nhanh chóng hiệu quả nè các mẹ

Chị search trên mạng "cách tạo Apps" ra hàng loạt bài hướng dẫn... mà chị bán hàng thời trang thì chị tạo 1 gian hàng online trên facebook cũng oki đấy

pinkgecko thích bài này.
  15. ngoc_nu_nguyen

ngoc_nu_nguyen Thành viên đạt chuẩn

tks chủ top. em sẽ áp dụng xem lượng like có tăng lên không........:) chúc các chị buôn may bán đắt nhé!!!

pinkgecko thích bài này.
  16. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com

Mình cũng mới làm fb thôi, chưa biết gì trên đó. Học hỏi mí đc:).

Riêng mảng thời trang thì mình công nhận kd qua fb rất tốt, toàn teen thôi.

pinkgecko thích bài này.
  17. pinkgecko

Mọi người áp dụng và cho mình biết kết quả là mình vui rồi ^^ Chúc các bạn mua may bán đắt. Mình thì bán đồ mà giá ko teen lắm nên thấy cũng hơi khó. hì hì

18. hnhung259

hnhung259 Thành viên rất tích cực

e mới tập tành bán trên fb thôi nhưng e k biết lập page :( e lập 1 như fb bt nhưng hình như bh fb nó chặn kết bạn r hay sao ấy :( e chả kết bạn đc
    theo các mẹ thì lập page vs fb bt cái nào lợi hơn ạ :-?

pinkgecko thích bài này.
  19. pinkgecko

Re: Ðề: Cách tăng lượng like trên Fanpage của Facebook nhanh chóng hiệu quả nè các mẹ ơi

Theo mình thì lập page lợi hơn ^^ vì fb mà kết bạn lung tung sẽ bị báo spam và block fb ngay. Mình bị mất 2 cái fb vì vụ này nên đổi sang page luôn cho tiện :D

20. memeoluoi

memeoluoi Hội KD HÀ NỘI

Mình thì cũng mới chập chững Kd trên FB nên vẫn gà lém.... Cảm ơn chủ top đã chia sẻ.

pinkgecko thích bài này.