Thông tin: Các mẹ có vấn đề về bọng mắt và quầng thâm vô đây ạ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Tam.hin, 12/10/2012.

1. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

Tổng hợp các liệu pháp ngăn ngừa, chữa trị bọng mắt
    *Chữa trị
    Các chuyên viên thẩm mỹ khuyến cáo, phụ nữ nên để tâm đến vùng da mỏng manh quanh mắt từ khi bạn ở độ tuổi 20-25, đặc biệt là khi người thân của bạn từng bị bọng quanh mắt. Bạn cần nghiêm khắc với những yếu tố như stress, thức ăn không tốt cho sức khỏe, bia, rượu. Đó là những yếu tố dẫn đến sự lưu dịch quanh mắt. Bạn cũng nên tìm một loại mỹ phẩm phù hợp có chứa cồn kim sa (arnica), vitamin K, collagen, elastin hoặc axit hialuronic

Để giảm phù và tăng cường sự lưu thông dịch vùng da quanh mắt, bạn có thể trộn 2 muỗng cà phê kem chua với một muỗng cà phê rau ngò tây xắt nhuyễn, trộn thật đều cho vào một túi vải mỏng rồi áp lên vùng mắt từ 10-15 phút. Một cách khác đơn giản hơn là bạn dùng khoai tây bào cho vào túi vải và áp lên vùng mắt. Những mặt nạ này sẽ giúp cải thiện tình hình nếu được thực hiện 1-2 lần/tuần.

-Nước ép thảo mộc cũng là một cách chữa trị tự nhiên mà bạn có thể thực hiện tại nhà. Chỉ cần trộn 1 muỗng lá cây xô thơm (sage) với ½ chén nước sôi và ngâm 10 phút. Sau đó, bạn chắt lấy nước và chia làm 2 phần, một phần giữ ấm và một phần giữ lạnh. Nhúng 2 miếng gạc vào trong nước ép và đắp lên mắt: 10 phút cho nước ấm và 10 phút cho nước lạnh. Thực hiện quy trình này mỗi đêm trong vòng một tháng. Lá cây xô thơm có thể được thay bằng cúc la mã (chamomile) hoặc lá thì là. Sau khi trị liệu bằng phương pháp tự nhiên, bạn có thể bôi một lớp kem chống bọng mắt trước khi đi ngủ.
    - Nhúng thìa trong nước lạnh và đặt chúng trong tủ lạnh và đặt chúng lênmắt. Khi chúng trở nên ấm,thay bằng thìa khác. Sau một vài lần lặp lại,bọng mắt của bạn chắc chắn sẽ biến mất.

- Trà có tác dụng chống oxy hóa gấp 20 lần vitamin E. Bạn có thể lấy túi trà ấm đặt lên mắt hoặc nhúng miếng bông tẩy trang vào nước trà sau đó đặt lên mắt. Bạn nên đắp vào lúc trước khi ngủ sẽ có tác dụng nhiều hơn.
    - Khoai tây cũng là một loại “thần dược” chữa bọng mắt. Bạn hãy chọn một của căng tròn, lấy một nửa củ sau đó giã nhuyễn, cho vào miếng vải, đắp lên mắt 15-20’, sau đó rửa sạch mắt bằng nước lạnh, thoa kem dưỡng mắt trước khi ngủ.
    - Dưa leo cũng là một liệu pháp đơn giản mà hiệu quả. Thái 2 miếng dưa leo đắp lên mắt 15’ mỗi sáng và tối. Bạn cũng có thể nhúng bông tẩy trang vào nước ép dưa leo, cho vào tủ lạnh qua đêm, sau đó đắp lên mắt trước khi đi làm buối sáng hôm sau. Việc làm này giúp mắt không còn vẻ mẹt mỏi, sẵn sàng cho ngày mới.
    - Ít ai biết rằng táo là một loại trái cây giúp đáng bay vệt thâm và bọng mắt hiệu quả. Bạn hãy thái 2 miếng táo đắp lên mắt để giảm tình trạng quầng thâm và bọng mắt của mình
    - Ngâm một miếng vải mềm hoặc miếng gạc y tếtrong sữa lạnh. Đắp lên mắt trong 10 phút.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tam.hin
    Đang tải...

2. Me Phuong An

Me Phuong An Hotline An: 0988.559.189

Ðề: Các mẹ có vấn đề về bọng mắt và quầng thâm vô đây ạ

mình hay dùng dưa chuột đắp mặt nhưng k để ý đến chỗ bọng mắt lắm, lần sau thử để ý xem sao :D

nhimcon345 thích bài này.
  3. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

em thấy nước ép dưa chuột cũng tốt đó ạ

4. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

Ngăn ngừa
    - bạn nên sử dụng gối mềm thấp, không kê đầu quá cao
    - Tránh các đồ uống có chứa cafein và đồ uống có ga,bọt như soda. Chúng góp phần tạo bọng mắt. Ngoài ra,tránh những chất làm ngọt nhân tạo vì chúng làmcơ thể giữ lại các chất lỏng nhiều hơn nữa.

- Nên sử dụng đồ trang điểm dạng nước và các chất keo hơn vì chúng dịu nhẹ cho da,đặc biệt vùng quanh mắt.
    - Cách đơn giản để giảm bọng mắt là uống thật nhiều nước. Điều này sẽ giúp cơ thể bạn tuôn ra các chất lỏng dư thừa.

- Vỗ nước lạnh lên mặt của bạn để có được lưu thông máu

5. nghe_2009

nghe_2009 Thành viên chính thức

Cách làm bằng dưa leo có vẻ đơn giản và dễ làm nhất, mình phải mua dưa leo về thực hành ngay mới được.

6. ngockoala

ngockoala Trang trí gia đình

t bị thâm quầng từ bé, áp dụng cái gì cũng k ăn thua:((

ha.vi2011 thích bài này.
  7. phamdangngoc

phamdangngoc Thành viên mới

e cũng khổ sở đây, e thấy có nhiều cách đơn giản như: đắp khoai tây hoặc bã chè, nhưng mà bệnh lười nó chi phối quá ạ :D

8. lolita-lola

lolita-lola Bắt đầu nổi tiếng

E nghĩ đắp khoai tây, dưa chuột hoặc xoa dầu dừa có giảm đấy ạ

9. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

chúng ta cùng cảnh ngộ rùi hix ,chỉ che khuyết điểm làm mờ thui chứ thẩm mỹ mà k hết đc hix hix

10. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

Nguyên nhân gây quần thâm và bọng mắt
    Có nhiều nguyên nhân khiến đôi mắt của bạn xuất hiện những vệt thâm xấu xí, mà một số nguyên nhân chủ yếu sau:

Di truyền: Nếu những thành viên khác trong gia đình đã có đôi mắt “gấu trúc” thì khả năng bạn thừa hưởng yếu tố này là khá lớn. Độ mỏng của vùng da dưới mắt là một đặc điểm có tính chất di truyền. Vùng da mỏng manh này sẽ để lộ những tĩnh mạch đậm màu nằm bên dưới, khiến xuất hiện những vòng tròn sẫm màu quanh đôi mắt, có cấu trúc vách ngăn không vững chắc nên thoái hóa sớm, làm xuất hiện bọng mỡ dưới mí mắt.

Thiếu ngủ và mệt mỏi: Những buổi tiệc khuya, thiếu ngủ, mệt mỏi, bệnh viêm xoang, mang thai… đều có thể là nguyên nhân làm cho da bị tái đi. Sự nhợt nhạt này làm cho các mạch máu dưới da dễ bị nhìn thấy hơn.

Cấu trúc của xương: Ở những gương mặt có phần xương gò má nhô cao, đôi mắt nằm sâu vào trong hốc mắt thường tạo ra cảm giác vùng da dưới mắt đậm màu hơn những chỗ còn lại trên gương mặt.

Ảnh hưởng của ánh nắng: Phơi nắng quá nhiều sẽ làm da bị sậm màu, thậm chí có thể gây cháy nắng. Vùng da dưới mắt cũng sẽ bị ảnh hưởng khi chúng tiếp xúc quá mức với ánh nắng. Khu vực này sẽ bị cháy nắng và xuất hiện quầng thâm.

Thuốc: Một số loại thuốc có tác dụng làm giãn nở các mạch máu cũng có thể là nguyên nhân khiến mắt bị nổi những quầng thâm đen. Những mạch máu bị giãn nở tạo điều kiện cho máu lưu thông nhiều hơn và chúng càng trở nên nổi bật dưới lớp da mỏng manh quanh mắt.

Chế độ dinh dưỡng: Một chế độ ăn uống nghèo dưỡng chất hoặc thiếu hụt các chất dinh dưỡng thiết yếu có thể làm da, trong đó có vùng da ở mắt nhợt nhạt hẳn đi. Ngoài ra ăn quá nhiều muối cũng gây ra tình trạng bọng ở mắt.

Thiếu cân bằng hóc-môn: Sự mất cân bằng về hóc-môn trong thời kỳ mang thai, có kinh nguyệt hoặc mãn kinh… là những lý do làm cho da tái xanh, vùng da quanh mắt bị thâm lại.

Tuổi tác: Càng lớn tuổi, vùng da mắt càng khô và có nhiều nếp nhăn. Vùng da nhăn bên dưới mắt này cũng là nguyên nhân gây ra những vết thâm.

Tích nước, mỡ và độc tố: Ở một số người mặc dù không quá béo nhưng lại bị hiện tượng tích mỡ, tích nước ở vùng mắt, gây ra bọng mắt. Hiện tượng này kéo dài sẽ dẫn đến tích tụ độc tố khiến cho vùng mắt lúc nào cũng có cảm giác đang bị sưng phồng và xuất hiện quầng thâm.

11. shop_hagiang

shop_hagiang Mẹ của Bim

mình càng ngày càng bị thâm quần chán thế cơ chứ

12. shop_hagiang

shop_hagiang Mẹ của Bim

hôm nào mà thức đêm thì trông thật ác mộng :)))

13. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

tích cực chữa trị đi mẹ nó, thử áp dụng mấy phương pháp đắp mặt nạ xem, k thì mua mĩ phẩm dưỡng mắt

14. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

thức đêm đến sáng hôm sau mình úp ngay cái thìa inox lạnh lên mắt, hiệu nghiệm phết

15. linatran

linatran Thành viên mới

Mắt em có cái bọng to, thâm.... chán lắm. Hàng ngày dùng kem mắt suốt mấy năm rồi, chẳng ăn thua.
    Đôi khi nó làm mình già đi ấy, chồng nó mà chán thì chít.
    Khổ ơi là khổ, đánh phấn lúc nào cũng phải chú trọng cái quầng mắt.... ôi zowif, có cái kem nào tốt không hả các mẹ?

16. ly123

ly123 Thành viên chính thức

Chị nhắn số điện thoại cho em, em tặng chị 1 lọ ANTIACNE AA+ , nó thanh lọc cơ thể chủ yếu trị mụn và đẹp da,
    Do cơ chế làm sạch và lưu thông máu. mấy người chỗ em trước bọng mắt cung thâm xì,uống bọng mắt hết thâm, thậm chí đầu ti , và môi, cũng hồng hết cả lên
    Em tặng giao lưu và quảng bá cho AA vì thực phẩm chức năng giờ dỏm quá nên chính sách công ty AA là quảng bá bằng thực tế,
    có người tặng 1 lọ sau họ mua 10-20 lọ, nhiều lắm:D:D:D:D

Sửa lần cuối: 14/10/2012
  17. ly123

Chị nhắn tin cho em đi, em tặng giao lưu . Nhưng em cũng nói luôn là cái này không thuộc sở trường chính của AA nên em không rõ tỷ lệ khỏi bao nhiêu %.
    Chỉ thấy kinh nghiệm ông cùng công ty 2 bọng mắt chảy xệ, thâm xì bây giờ hết sạch rồi, da căng lắm. Một ông nữa thì tiểu đường, da cũng thâm, uống AA 3 tháng ti và môi hồng hết , da thì khỏi nói, đẹp cực luôn. Em có cảm nhận là cái vụ quầng mắt thâm , bọng mắt do da bị chùng này phải uống lâu hơn cả trị mụn

18. loyalgirl01

loyalgirl01 Thành viên tập sự

Em bi tham quang mat lai con bi bong mat nua chu. Hic. Ap dung nhieu bien phap ma ko dc

19. ly123

Do da nó nhão,lão hóa nên nó chùng thì bọng mắt xệ xuống to, còn thâm là hắc tố của da nhiều cái này là máu xấu, nếu chị chỉ chữa bằng thuốc bôi em nghĩ không thể xong

20. loyalgirl01

loyalgirl01 Thành viên tập sự

chắc thế mẹ bé ạ, hôm em đi khám bác sỹ bảo em thiếu máu, cũng lo thật ý, hjc