Trị huyết áp thấp như thế nào để có hiệu quả?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi sunngo, 13/11/2009.

1. sunngo

sunngo Thành viên tập sự

Các mẹ thân mến!
    Em năm nay 30 tuổi. Trước kia sức khỏe của em rất tốt nhưng từ ngày sinh cháu thứ hai, em thường xuyên bị hoa mắt, chóng mặt, mệt mỏi. Đi khám bác sĩ nói bị huyết áp thấp tư thế. Em đã dùng sản phẩm Hồng mạch khang và thấy có kết quả khả quan, nhưng em băn khoăn không biết dùng lâu dài có an toàn không? dùng trong bao lâu thì bệnh có thể khỏi hẳn?. Mẹ nào biết thông tin gì về bệnh này giúp em với ạ! Cảm ơn các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sunngo
    Đang tải...

2. rua_con

rua_con Banned

Giúp cho cả em nữa với, em cũng huyết áp thất!

3. www.Changagoi.com

www.Changagoi.com Đủ quyền lập Họ

HA thấp có nhiều nguyên nhân nên em khuyên các mẹ đi khám chuyên khoa như tim mạch thì hơn ... Chứ cứ dùng thuốc bừa bãi thế này mang vạ vào thân đó

Nên điều trị cả nguyên nhân và triệu chứng các mẹ ạ

4. TOMSUFASHION.COM

TOMSUFASHION.COM Thiên Thượng Hỏa

Cái bệnh này không chữa được đâu các mẹ ơi, tớ cũng bị này. BS khuyên là lúc nào cũng nên có kẹo trong người, không nên để bị đói.

5. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Tớ HA thấp, đói 1 tý là quay cuồng ngay, lúc nào cũng phải no, người càng ngày càng phúc hậu :p

6. phuongthao_company

phuongthao_company Thành viên tập sự

Nước giải khát điều hòa huyết áp

Công ty mình có sản phẩm nước uống vừa giải khát vừa có tác dụng điều hòa huyết áp rất hiệu quả. Sản phẩm này hoàn toàn từ thảo dược tự nhiên từ xưa tới nay được dận gian dùng để chữa bệnh huyết áp, nay được nghiên cứu chế biến cho phù hợp uống mọi lúc, mọi nơi và an toàn cho sức khoẻ, không cần kê toa của BÁC SĨ. Sản phẩm này đã được trao cúp vàng "VÌ SỨC KHỎE NGƯỜI VIỆT".
    Mời các bạn ghé thăm sản phẩm của mình nhé:
    http://http://phuongthaoherbal.com/vn/?ahuyweb=pro&cat=125

7. thienfu

thienfu Thành viên rất tích cực

Em bị huyết áp thấp từ lâu rùi, phải ăn uống đủ chất và đứng lên ngồi xuống từ từ, đừng đột ngột nhé.

8. TCT family

TCT family Thành viên hội Cún

E cả tuần nay cứ bị chóng mặt buồn nôn. Lúc nào cũng như bị say xe í. Đến là mệt. Ko biết là bị huyết áp thấp hay thiếu máu nữa vì tiền sử cũng từng bị nghi dính 2 bệnh này rùi. Chán ghê :confused:

9. babyvina

babyvina Thành viên nổi tiếng

Huyết áp thấp có nguy hiểm không?

Đây là một trạng thái bệnh lý thường gặp, đặc biệt là ở lứa tuổi dậy thì, phụ nữ sau khi sinh, mãn kinh với các biểu hiện: mệt mỏi, hoa mắt, chóng mặt, buồn nôn, giảm tập trung trí lực, khi thay đổi tư thế có thể choáng váng, xây xẩm mặt mày... do khi đó áp lực máu không đủ để đưa máu đến nuôi dưỡng các cơ quan, đặc biệt là não. Qua thống kê cho thấy, nhiều trường hợp huyết áp thấp có thể dẫn tới tai biến mạch máu não, trong đó phần lớn là nhồi máu não, tỷ lệ này chiếm khoảng 30%. Ngoài ra, người bị tụt huyết áp cấp có thể gây sốc, đặc biệt nguy hiểm đến tính mạng trong những trường hợp như đang lái xe, làm việc trên tầng cao… Nếu huyết áp thấp kéo dài, còn làm cho các cơ quan thận, gan, tim, phổi suy yếu nhanh chóng. Chính vì vậy người bị huyết áp thấp không nên chủ quan, coi thường bệnh.

Bị huyết áp thấp ta phải làm gì?

Người bệnh hoàn toàn có thể bớt lo lắng nếu chú ý theo dõi và biết cách kiểm soát huyết áp. Đầu tiên, cần dành nhiều thời gian để nghỉ ngơi và ăn uống điều độ, không nên bỏ bữa, vì nhịn đói sẽ gây tụt huyết áp do hạ đường huyết. Ăn mặn hơn người bình thường (10-15g muối/ngày). Tập thể dục nhẹ nhàng và đều đặn như đi bộ, thể dục dưỡng sinh, Yoga… Ngủ đủ giấc, tránh làm việc căng thẳng và lưu ý nên dùng ngay một tách cà phê, trà đường nóng, nhân sâm, hay các thuốc bổ tổng hợp Vitamin khi bị tụt huyết áp,… Đặc biệt hiện nay có các dạng trà túi lọc, trà hòa tan có nguồn gốc thảo dược chứa các vị thuốc có tác dụng tăng huyết áp, phục hồi sinh khí và điều hoà nhịp tim, sẽ giúp huyết áp tăng trở lại nhanh chóng và ổn định lâu dài.
    (Lược trích từ báo gia đinh.net)
    Chúc bạn có thêm kiến thức để sống khỏe!:-D

10. Littlerose

Littlerose Banned

Ðề: Trị huyết áp thấp như thế nào để có hiệu quả?

Chào bạn!
    Mình hiện đang là nhân viên tại một cửa hàng bán Thực phẩm chức năng, nơi cũng đang bán sản phẩm Hồng mạch khang mà bạn nói. Sản phẩm này đúng là hỗ trợ điều trị huyết áp thấp rất tốt, bên mình cũng nhận được nhiều phản hồi tốt của khách hàng về tác dụng này. Hồng mạch khang bạn có thể dùng trog thời gian dài mà không sợ tác dụng phụ, vì về bản chất của nó là Thực phẩm chức năng, có các thành phần là các dược liệu tự nhiên. Nhưng bạn không nên dùng liên tục, mà chỉ nên dùng khoảng 3 đến 6 tháng rồi bạn dừng một thời gian, để cơ thể bạn có thời gian hấp thu, rồi sau đó bạn có thể dùng tiếp với liều lượng ở dạng duy trì.
    Chúc bạn sức khỏe và hạnh phúc !

11. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Em cũng bị huyết áp thấp đây ah. Đợt vừa rồi em áp dụng sáng ăn mặn hơn một chút (vì bình thường em ăn nhạt), hàng ngày uống và ăn khoảng 2 cốc đỗ đen, tập suối nguồn tươi trẻ được khoảng 1 tháng, em thấy đỡ đau đầu, hoa mắt chóng mặt hơn đấy ah.

12. nanoname

nanoname Thành viên tập sự

tập suối nguồn tươi trẻ là tập gì thế chị ơi?

13. lazymeo

lazymeo 019 99 00 99 00

Bạn vào topic yoga - sức khỏe sắc đẹp và hạnh phúc này nhé. Link

trong đấy co video về suối nguồn tươi trẻ hay còn gọi là Năm thức Tây tạng ấy