Khác: mang thai đứng nhiều có được ko?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Aten_LinhDV, 13/11/2009.

1. Aten_LinhDV

Aten_LinhDV Thành viên đạt chuẩn

em có vấn đề muốn hỏi các mẹ giúp em nhé.em du định có em bé nhưng công việc của em là bán quần áo nên thường xuyên phải đứng làm 8 tiếng thì đứng cả 8 tiếng và phải đi lại nhiều như vậy nếu mang thai thì có ảnh hưởng gì ko?cảm ơn các mẹ đã quan tâm

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Aten_LinhDV
    Đang tải...

2. qcqn

qcqn Thành viên đạt chuẩn

Không nên chút nào đâu chị ơi, hãy tranh thủ ngồi càng nhiều càng tốt, vì bầu càng to sức nặng dồn lên khung chậu và đầu gối, bản thân mang bầu là ko tránh khỏi đau lưng và đau khung chậu, chị lại đứng nhiều lại càng đau nhiều, mệt mỏi và dễ cáu kỉnh, ko tốt cho bé đâu. Khi ko có khách chị hãy tranh thủ ngồi và chọn tư thế ngồi thoải mái nhất, kê 1 cái ghế nhỏ thấp hơn để có thể gác chân nữa.

3. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Mình cũng luôn phải đứng vì làm phục vụ trong khách sạn mà.Công việc biết làm sao được nhưng lúc nào rảnh như:giờ ăn trưa hay lúc nghỉ giải lao hãy cố gắng ngồi nghỉ để đỡ mỏi và không ảnh hưởng đến bé mẹ nó nhé!

4. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Nếu bình thường sức khỏe tốt thì không sao đâu tốt thôi , các bà bầu còn phải cố gắng đi bộ nhiều mà, ngồi nhiều hay nằm nhiều mới mệt , khó đẻ .
    Còn nếu có vấn đề thì đương nhiên là không tốt rồi !!!!

5. copcon

copcon Thành viên chính thức

Em thấy bs bảo mấy tháng đầu có thai thì không nên đứng và đi lại nhiều, không tốt đâu ạ, mà đứng nhiều hay bị đau lưng lắm, công việc phải như thế nhưng mình tranh thủ ngồi được lúc nào thì ngồi, có nghỉ ngơi mới thoải mái và có sức để tiếp tục công việc

6. metramcoi

metramcoi Đủ quyền lập Họ

nên tranh thủ ngồi đc lúc nào thì ngồi bạn ah, đứng nhiều k tốt tẹo nào, m hồi trước chửa có dạo phải đứng nhiều thế là chân bị phù, sưng mọng lên, khiếp gần chít, mấy hôm sau phải ngồi im, gác chân lên cao, máu mới bớt dồn xuống đấy, bạn nên cẩn thận tư thế nhé.

7. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

Đúng là ko tốt chút nào. Vì chị sẽ dễ bị đau lưng và bị nước xuống chân làm phù chân nữa đó.
    Mang thai nên nghỉ ngơi nhìu chị nha!