nước mía ăn kiêng

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Hồng Cook, 2/8/2009.

1. kouchan

kouchan Thành viên tập sự

2. metunglinh

metunglinh Bắt đầu tích cực

Cái này hấp dẫn quá, chị Hồng ơi, nếu em chỉ muốn thanh lọc cơ thể mà ko giảm cân thì ko cho ớt ạ? (Em 1,63m, nặng 53kg, 2 con nên bụng hơi to)

3. Bôngmèo

Bôngmèo Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ.
    Cho em tham gia vụ đuổi giặc béo với ạ.
    Cho em hỏi tí tị tì ti là mình có phải ăn ớt đã băm không hay chỉ uống cái vị cay của nó hoà vào nước mía thôi ạ?

4. Hồng Cook

Hồng Cook Thành viên chính thức

Bình thường bạn uống đến ngày thứ 5 cơ thể mới bắt dầu giảm bạn ạ. Đã giảm là giảm nhanh kinh khủng, có khi 1 ngày ngót 1,5kg là bt! Bạn cứ kiên nhẫn nhé!
    Như mình đã nói từ đầu, nước mía ăn kiêng chỉ thanh lọc cơ thể là chính còn giảm cân là tác dụng phụ thôi. Cơ thể sẽ tự cân bằng các chất dư thừa trong cơ thể như: mỡ (trong cả máu, gan....các chất độc tích tụ ở các khớp xương như tôxin hị hị chả biết có viết đúng k nữa :p ) nói chung là rất nhiều tác dụng các mẹ nhé!
    Vì thế tớ nói lại k bớt xén bất cứ thành phần nào của nước mía nhé!
    Như tớ đã nói phần trước, tớ thả cả nửa quả ớt vào chai nước mía rồi uống dần. Tớ rất ghét uống nước mía lại dính mấy mẩu ớt con con :rolleyes: Nếu k thích vị cay bạn cứ ra hàng bán ớt tươi hỏi, họ sẽ chọn cho bạn loại ớt sừng k cay dành cho nhà hàng tỉa hoa đấy!

architect thích bài này.
  5. nhoc_heo_con

nhoc_heo_con Thành viên tích cực

nước mía để lâu có bị đen đi k chị ? mà buổi sáng e phải đi học làm sao uống đc nước muối đây c :((

6. kouchan

kouchan Thành viên tập sự

Mình cám ơn bạn.MÌnh chỉ đến hết ngày thứ 5 là mình ngưng vì sợ bị đau bao tử,nhưng cũng xuống được 1.5kg.Sau đó lượng ăn của mình cũng giảm hơn so với lúc trước và sau những ngày nhịn ăn như vậy mình cũng có thể kìm hãm được sự thèm ăn của mình hơn trước.
    :razz:

7. Bôngmèo

Bôngmèo Thành viên đạt chuẩn

Em ­­đúng là đen như cuốc. Đúng ngày bắt đầu uống nước mía thì trời lại lạnh thế này thaàn ra chả có tí mồ hôi nào.Em cứ suốt ngày chạy ra chạy vào cái toa lét:mrgreen:. E, mua nước mía tối qua,chai đã có sẵn nước chanh và uống thấy dễ lắm, nước không bị đen, vẫn thơm ngọt,bụng cũng lửng lơ k thấy đói.
    Nhưng mà em phí mất 1 ngày vì từ giờ đến hết tuần sau em phải đi 3 đám cưới mà toàn là đám thân tình không đi không được, mà đi thì lại phải ăn. Em đành hoãn vụ nưwcs mía đến thứ 2 tuần sau nữa vậy.

Chị Hồng ơi: vẫn biết là chỉ 10 ngày sống bằng nước mía+ chanh+ớt nhưng nếu đói quá thì ăn thêm rau luộc hay củ đậu được không?

architect thích bài này.
  8. Hồng Cook

Phải đổ thêm mấy kg xi măng vào ý chí của cô này mấy được :-k Tuyệt đối k đc ăn bất kỳ loại gì khác vì bộ tiêu hóa lại hoạt động là công mình ra công cốc đấy nhá! Thèm lắm chỉ uống nước rau luộc thôi nàng ạ!
    Nước mía khi mua về vắt chanh pha vào ngay sẽ k bị đen cả nhà nhé! Khi ăn kiêng nên có 1 kế hoạch thật chu đáo để k va chạm mấy vụ hội họp hay cưới hỏi. Kinh nghiệm thương đau là chị đây, mất 5 ngày ăn kiêng rồi mà bọn bạn mắng quá phải ăn tạm mấy miếng thế là... ](*,)

architect thích bài này.
  9. Hồng Cook

Chịu khó dậy sớm đi em, khoảng 5h dậy làm 1l nước mía rồi đi lại hoạt động kiểu lau, quét nhà ý - 1 công đôi ba việc nhá :D

10. Tiramisù

Tiramisù Thành viên đạt chuẩn

c ơi, thế vừa uống vừa nhai lạo xạo cả ớt hả c :((

11. buiqthg

buiqthg Tự hào là Nữ Kiến trúc sư

mình vừa bắt đầu thử uống ngày đầu tiên, nước mía cả ngày ko sao, nhưng mà uống nước muối buổi sáng mình bị nôn kinh khủng, cả ngày người lâng lâng buồn nôn, khốn khổ thật
    còn uống nc mía thì ko đói thật, cơ mà thèm ăn quá chừng
    cố gắng trụ đc ít nhất là 5 ngày đã
    bạn ơi cho mình hỏi mình chỉ uống khoảng hơn 0,5l nước muối buổi sáng có đc ko ? mình đã từng bị tình trạng vừa uống từ từ vào rồi ục 1 phát nôn ra sạch, bị chồng mắng quá chừng. nghĩ tới nước muối là bủn rủn người

architect thích bài này.
  12. buiqthg

hic, hỏng mất 2 ngày uống nc mía ăn kiêng rồi, vì cái tội nhà chỉ có 2 vc, vợ ko ăn chồng cũng chả chịu ăn mấy, mà ngày nào cũng phải vào bếp nấu cơm cho chồng, nhịn cơm tối khó kinh khủng
    phải cố gắng quyết tâm, sáng mai bắt đầu lại mới đc
    à bạn Hồng cho mình hỏi lại chút, mình 2 hôm vừa rồi bị đi ngoài lỏng, chắc vì uống nước muối, đi rất ít , rất lỏng và cứ bị đau bụng nhưng đi rất ít, khó chịu lắm cơ, nếu 2-3 ngày tới nữa thôi thì mình chịu đc, chứ còn kéo dài đủ 10 ngày chắc ko chịu nổi quá.

13. thaihabook

thaihabook Banned

...cách này có vẻ không ổn. Nếu là mình mình sẽ chọn cách tập thể dục thường xuyên và ăn hoa quả nhiều hơn, chứ không chọn cách này ...
    Không được ăn uống gì....nhớ cơm lắm.

14. buiqthg

đây, mình ăn uống bình thường, ko ăn tinh bột nhiều , cả ngày ko ăn cơm trong vòng 5 tháng rồi, chỉ thi thoảng chút xíu bún thôi, mỗi ngày 1h thể dục ở phòng tập, vậy mà eo đang 90cm đây. Nên mmới phải chọn cách này để thử nghiệm.

Hoa quả bổ sung chất xơ chứ ko phải là phương thuốc giảm béo. thậm chí mẹ mình chỉ ăn hoa quả cả ngày mà vẫn béo

15. thanhthu822000

thanhthu822000 Thành viên chính thức

đọc thông tin của các chị mà em hừng hực khí thế, tối nay về đi mua nước mía và pha nước muối để sáng mai dậy uống.Em đã từng thử đủ phương pháp giảm cân, tập thể dục như điên mà chẳng giảm được cân nào. kết quả sau 3 năm sinh con mà cao 1m50 nhưng nặng 57kg, xấu hổ và mặc cảm kinh khủng.
    Các chị ơi cổ vũ tinh thần cho em với, em thuộc dòng họ chư, nhìn cái gì cũng thèm.Lần này em sẽ quyết tâm.Nhưng em có một băn khoăn là em hay bị tụt huyết áp, nếu mà đói là em hay bị hoa mắt, chóng mặt; liệu em có áp dụng được phương pháp này không?
    ( bí mật: Chồng em hơi bị đẹp trai nên cũng lo lắm!)

architect thích bài này.
  16. buiqthg

tớ cũng HA thấp đấy, nhưng tớ thấy ko bị đói đâu
    có điều thèm ăn kinh người ](*,)](*,)](*,)

17. thanhthu822000

thanhthu822000 Thành viên chính thức

Báo cáo cả nhà, sáng nay em đã bắt đầu thực hành rồi. Nghĩ đến chặng đường phải nhịn ăn 10 ngày em thấy chùn bước. Nhưng thôi, em sẽ quyết tâm. Em thấy rất khó uống nước muối vào buổi sáng. Sáng nay, em uống gần hết 1l nước pha muối, lúc đầu thấy cổ họng ghê ghê. Em nằm im nghe ngóng, sau 40 phút không thể chịu được nữa thế là cho ra sạch. 30 phút sau thì ngồi im trong WC để đào thải. Còn bây giờ em đang tu nước mía+ chanh+ ớt theo đúng công thức của các chị đấy ạ!
    Các chị ơi ủng hộ em nhé!

Mẹ bé Shuarchitect thích.
  18. thaihabook

thaihabook Banned

Sao kỳ vậy ta.... Mình nghĩ hoa quả thì không có chất béo. (như mỡ hay dầu ăn, sữa... ).

19. keothom

keothom Gió về đâu? Về đâu?

Em ko biết có bao nhiêu chị giảm thành công rồi nhưng việc uống nước muối là rất có hại. BS đã nói là nếu ăn mặn sẽ bị bệnh về huyết áp đấy ạ.
    Ăn trái cây ko bổ sung chất xơ mà là bổ sung vitamin thôi. Ngoài việc bổ sung vitamin thì việc BS khuyên mọi người uống nhiều nước, ăn nhiều trái câu chẳng qua là để no bụng ---> ăn ít cơm. :p

20. Hồng Cook

Hi hi...em PM cho chị nên chị mới nhớ vào topic nè...chị PM lại rồi nhé!
    Đã uống nước mía thì k bị tụt huyết áp đâu, mình chỉ lo các bạn có chống chọi đc với cơn thèm ăn hay k thôi! Ngồi tính kỹ lại mới thấy 1 ngày ta ăn biết bao nhiêu thứ, mất khá nhiều TG đấy chứ :rolleyes:
    Cố lên em ơi, dán ảnh cô người mẫu nào đẹp đẹp ở chỗ dễ thấy để thêm động lực nhé - bí quyết thành công của chị đấy!
    To các bạn khác: đây là công thức mình đã tự làm chuột bạch khá lâu rồi, kết quả thực sự tốt. Nhưng cái gì cũng có giá của nó, tất cả những điều gì cần chia sẻ mình đã nói hết. Mình đảm bảo công thức này đc áp dụng rất nhiều nơi trên TG chứ nó k phải của riêng mình. Mình chỉ tìm công thức nào phù hợp với người VN nhất thôi. Hôm khác mình sẽ gửi link cho các bạn tham khảo nhé!
    Nói về nước muối, nhiều bạn lo ảnh hưởng tới SK nhưng đây là nước muối rất loãng: 2thìa cà fê cho 1l nước. Bạn thử độ mặn đó với độ mặn của bát phở hay bát canh nhà mình ăn xem loại nào nhạt hơn? Vậy ta có phải lo lắng về chế độ ăn hàng ngày của chính chúng ta k???

architect thích bài này.