Cai Sờ Ti Mẹ

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi anhtuangiang, 15/9/2009.

Tags:
  1. anhtuangiang

anhtuangiang Thành viên chính thức

Các bạn ạ
    Con mình 5 tuổi rồi, nhưng vẫn sờ ti mẹ, dạo này đi học mẫu giáo, ra lớp còn tranh thủ sờ ti cô giáo, khi đến đón, cô mách - xấu hổ quá trời. Mình cũng đã cai cho bé như cho ngủ với bố, không cho sờ lúc đi ngủ, nhưng đêm tỉnh dậy bé lại sờ. Thương con lại cho. Mình cảm giác bé nghiện sờ rồi.
    Các mẹ có cách gì cai cho con không :rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi anhtuangiang
    Đang tải...

2. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

Hix em cũng đang mún cai cho cond dây chị ơi, các mẹ nào có kinh nghiệm mách giúp 2ce với ạ. Cháu nhà em mới 13m thôi nhưng thích sờ ty mẹ lắm.

3. Cho Bong xu

Cho Bong xu Thành viên mới

Chào các mẹ. Hi hi, lại chuyện sờ ti mẹ. Em đang áp dụng chiêu này với bé nhà em đây, cũng nghiện sờ ti lắm. Ban đầu cũng vất vả nhưgn dần thành quen, em bảo với bé là ti mẹ bị bác sỹ tiêm đau lắm không sờ được. Vì bé sợ tiêm nên cố nhịn không sờ ti mẹ, nhưng lại sờ ti bố hoặc ông. Nhưng tần suất có giảm dần. Lúc nào mà cơn nghiện lên thì đòi bố và ông, thế là mẹ thoát nạn ;). Hy vọng là một thời gian nữa bé nhà em không nhớ đến việc sờ ti nữa, các mẹ thử áp dụng xem nhé. :rolleyes:

anhtuangiang thích bài này.
  4. mebecoi@yahoo.com

mebecoi@yahoo.com Bắt đầu nổi tiếng

không ngờ cái món này cũng là cả vấn đề nhỉ, con e cai sữa sớm nên cũng ít có phản xạ sờ ti lắm, chỉ thích túm áo thôi (nhưng toàn túm 1 phát trúng luôn,hehe), e nghĩ nên nghiêm khắc với bé 1 vài lần bé sẽ biết là cần phải thôi, chứ có bé cứ quen, đang ở chỗ đông người lại cho tay vào sờ ti mẹ, hịhị e chịu, khoản ấy e ngại lắm, trốn luôn

5. Tu Anh

Tu Anh Bắt đầu tích cực

Hic, con nhà em nghiện ti mẹ, đợt này còn sinh ra thói vừa ti vừa sờ nữa. Em không có sữa, nhg cô nàng vẫn ti, bjờ làm sao bỏ được thói quen này các c nhỉ. Em đi 3, 4 ngày, về vẫn bấu lấy ti như thường.

6. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

thế này thì mẹ nó phải gửi thêm tiền cho cô giáo vì cái vụ sờ ti kia thôi :cool:. Hồi còn bé tớ chả có thói nghiện sờ ti mẹ nên hy vọng mấy nữa con gái cũng ko nghiện món này

7. lion queen

lion queen I'm fine without you

Kinh nghiệm cho đứa sau là khi cho con bú ko để con sờ ti mẹ. Chị bạn mình 2 đứa, lần nào cho con bú cũng ko cho tay nó chạm vào ti mình nên khi cai, chả đứa nào "táy máy" cả! :p

8. bikun

bikun Thành viên rất tích cực

Tớ có kinh nghiệm thế này!
    con trai tớ 2 tuổi, phát hiện 1 lần mẹ bị đứt tay ông con cứ lấy băng Urgo ra dán dán, xoa xoa thế là tối đi ngủ tớ dán 2 cái Urgo vào đúng 2 chỗ nó hay sờ...thế là tối tự nhiên sợ luôn ko dám sờ nữa..h toàn chỉ vào ti và bảo "mẹ đau"......heeeeeeeeeeeeee

cu nhèbe_salinh thích.
  9. Me Kem

Me Kem Con là tất cả của mẹ!

Cho tớ ké với, ku nhà tớ 3chục rùi cũng chả cai được, các mẹ có cách nào chỉ cho tớ với

10. chicbong

chicbong Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình cũng không sờ ti mẹ từ nhỏ nên khi cai sữa cũng không đòi sờ, có một lần mình kéo tay lên cho bé sờ vào ty mình nhưng bé rút tay ra ngay và có vẻ không thích. Vậy nên các mẹ phải kiên quyết ngay từ khi bé còn nhỏ không nên tạo cho bé thói quen vừa bú vừa sờ sau này nghiện rồi sẽ rất khó cai.

11. be mit

be mit Thành viên chính thức

ôi đúng vấn đề nhức nhối của em rồi, bé nhà em được 25 tháng dù đã cai sữa đến 2 lần rồi mà vẫn sờ ty mẹ và ti ngon lành, em chẳng có cách nào để cho bé không sờ ti nữa, em đã làm đủ mọi cách , bôi dầu, dán ugon vào ty vẫn không được, mẹ nào có chiêu nào hay không mách dùm mấy bà mẹ có con nghiện ti với

12. Mỹ phẩm Nga

Mỹ phẩm Nga Bắt đầu tích cực

Hic, cún nhà mình cũng thế mà không biết làm thế nào cả. Mà tét vào tay rồi mà vẫn không chừa, dọa sẽ nói với các bạn cho xấu hổ ---> cũng không chừa. Hic, đêm cứ lần lần mò mò chẳng ngủ được.

13. Mimosa2009

Mimosa2009 www.shopmisa.com

Tâm sự tí, bé nhà mình sinh sớm nên không biết bú mẹ, ép lắm mà không biết bú, rồi chả biết ti mẹ là gì, buồn lắm . Hôm kia thấy ti mẹ thì lấy tay sờ ra vẻ lạ lắm rồi thôi, con không hề biết cái đó là gì...làm mẹ cảm thấy buồn lắm.

14. bongmy

bongmy Thành viên chính thức

Mình chung nỗi niềm nạy cai sữa cho con từ khi 18 tháng, bây giờ con 25 tháng rồi mà cứ đi ngủ là sờ ti mẹ, thỉnh thoảng ông hay bố bế cũng thò tay vào sời ti ông, ti bộ Không biết làm thế nào để con hết nghiện ti đây

15. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Dạ con em chán hơn!Hết sữa rồi mà còn đòi bú ty,còn bây giờ thì sờ ty chuyên nghiệp ,bảo con là lớn rồi không sờ ty thì lăn ra rồi nịnh bợ:Xin ạ!
    Chán lắm nhưng mà ty ba có chìa ra cũng không thèm sờ!Ty bà cũng thế!
    Nàng chỉ phán một câu xanh rờn:Ty đắng lắm,xấu hổ lêu lêu!
    Rồi chuồn luôn!
    Nhưng ty mẹ thì đâu có thế,bảo đau,bảo đắng thì lấy khăn ướt ra lau rồi lại chiến như thường !
    Đi ở nhà bà nội 1 tuần liền chẳng hỏi han mẹ chi!Nhưng khi về tới nhà nhìn mẹ bằng ánh mắt long lanh rồi lại lăn xả vào!
    Chán quá cơ!Cuối năm nay được 3 tuổi rồi mà thế này thì đúng là mặt dầy!

16. tuongotcayxe

tuongotcayxe Thành viên tích cực

Vụ này phải cương quyết với con thôi. Con dưới 2 tuổi thì chiều 1 tí chứ sau 2 tuổi là mẹ cứ cương quyết, chỉ vài lần thôi cho dù con có khóc ầm ĩ, chẳng may trớ 1 tí cũng không sao.

Như con trai mình này, cháu 25 tháng là cấm tiệt, không cho sờ. Việc ngủ cũng phải cương quyết như việc sờ. Tới giờ ngủ, dù vẫn ngủ cùng phòng với bố mẹ nhưng bố mẹ trải gối đầu ra, kéo gối ôm để bên cạnh là biết phải đi ngủ. Miệng khóc nhưng chân vẫn phải bò lên giường và nằm ôm gối khóc thút thít gọi mẹ. Mẹ đi ra ngoài, cố gắng kệ con khóc. 2-3 phút khóc không thấy người lớn động tĩnh gì thì nín khóc, nằm lăn lộn 1 tẹo là ngủ, không cần người lớn nằm cạnh. 3-4 lần khóc như thế là ok. Giờ nghe yêu cầu là phải làm theo dù chưa muốn. Thế là mẹ vẫn làm việc của mẹ, con cứ việc ngủ.

be_salinh thích bài này.
  17. chipheo

chipheo Sức Mạnh Tinh Thần

híc thằng cháu mình cũng thế . nó ko ti mẹ nó . ko sờ ti mẹ nó . nhưng cứ nằm với cậu .hoặc cậu bế là nó lại sờ . thậm chí còn cho cả mồm vào . đập vào tay nó là nó mếu rồi khóc . vùa thương vừa giân nhưng chẳng biết làm gì . người già nói: trẻ con mới sinh ai bề nó nhiều nhất là nó theo và quen mùi người đó. híc trong 5 ngày đầu nó sinh ra mình ỏ viện bế nó 15/24. may mà bây giờ ở xa nó . ko biết nó đã quên cái ti của cậu nó chưa

18. metramcoi

metramcoi Đủ quyền lập Họ

ặc...ặc... nhà tớ giống hệt nhà này........:rolleyes::rolleyes::rolleyes:

19. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Làm thế nào bây giờ ạ?
    Nhóc nhà em dạo này AX nhà em nghĩ ra 1 chiêu là Ty của ba!
    Thế là mới đầu còn khóc lóc!
    Sau 1 hồi xông vào hét ầm ĩ đánh ba,giật tóc khực khực !
    Loạn hết cả nhà!
    Pó tay với em này rồi!
    Cho sang bà nội tận nửa tháng thế mà vẫn không quên!
    Mà cho ở nhà bà cả ngày lẫn đêm không thấy ba mẹ,thế mà về nhà là nhớ ra ngay!
    Ốm mất!Mùa đông cũng xin tý,mùa hè mẹ mặc váy đẹp phán 1 câu xanh rờn:Đẹp quá!Cho con ty!
    Cười ngoác miệng!
    Làm gì bây giờ nhỉ,mà con nhóc nhà em dọa ho rồi nôn ọe giỏi lắm!Sợ phát khiếp!
    Mà chỉ sờ ty khi đi ngủ thôi! như vậy có chấp nhận được không nhỉ!

20. longhanguyen

longhanguyen Hotline: 0904331259

ôi trời thằng cu nhà mình 3 tuổi rồi mà vẫn nghiện sờ ti nè, mình vẫn chưa cai được cu con . ko cho sờ là khóc, nữa đêm tỉnh dậy cũng sờ, mà nó cứ vê vê mình nhiều lúc tức phát điên. nhưng hình như đi ngủ mạc áo ti thì thấy nó ko sờ nữa thì phải , mình áp dụng được 2 hôm nay thấy thế. các mẹ thử nhé.