3 tháng cuối: Em 32 tuần, đau lưng quá

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi tangtrungha, 16/11/2009.

1. tangtrungha

tangtrungha Thành viên chính thức

Các mẹ cho em hỏi, hai hôm nay em đau lưng quá, hiện tượng này có bình thường không ạ Có mẹ nào đã bị như em không? cho em xin chút kinh nghiệm, em mang thai lần đầu lo lắng quá .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tangtrungha
    Đang tải...

2. Gaulun

Gaulun Thành viên chính thức

Mình mới có 22 tuần mà còn đau hết cả tay đấy mẹ nó ạ.Hiện tượng bình thường thôi,mẹ nó đừng quá lo nhé.Mẹ nó nên đi khám xem có thiếu canxi không? Tháng gần cuối cũng cần bổ xung can xi nhiều mà.
    Chúc 2 mẹ con khỏe,mẹ tròn con vuông nhé.

3. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

hiện tượng này là bình thường thui, bạn tránh không mang vác gì nặng nhé, sẽ nguy hiểm đấy.
    Tối về nhớ bảo ông xã xoa bóp cho dễ chịu và dễ ngủ nữa nhé!

4. duonglanchi

duonglanchi Thành viên tích cực

Đau lưng trong giai đoạn này là bình thường mà, không có gì phải lo lắng đâu.
    Bạn cố gắng nghỉ ngơi nhiều, không nên xách những đồ vật nặng. Hằng ngày có thể đi dạo bộ nhẹ nhàng để buổi tối dễ ngủ.

5. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

tớ cũng 32 tuần đây. Đau lưng ko ngủ nổi. trở mình bên nào cũng đau. Nhưng ko lo đâu bạn ơi vì bs bảo càng những tuần cuối thì càng bị đau vì thai nhi đè mà.

6. Mẹ QA

Mẹ QA Thành viên tích cực

Đau lưng, đau hông, đau háng khi mang thai nhất là những tháng cuối là hiện tượng bình thường các bạn ạ. Do thai ngày càng lớn, khung xương chậu phải giãn nở ra để thích nghi dần nên gây nên hiện tượng đau.
    Các mẹ cứ yên tâm ai mà đau là dễ đẻ đấy.

7. Me Huyen Anh

Me Huyen Anh 0974.84.99.86

Đừng lo quá,vì tầm tuần này hay bị đau lưng,đau háng,đau xương chậu,vọp bẻ...tùm lum cả!Đợt tớ bầu còn đau ko đi dc ý!

8. In_con

In_con Bắt đầu nổi tiếng

tớ cũng 32tuần đây, được như các mẹ chỉ đau lưng thôi thì sướng bít mấy,
    tớ bị thai nhi đè lên thận làm giãn bể thận, giãn đường tiết niệu...nhiều lắm.
    đau vật vã kô chịu được, kô ăn uống được gì,ăn vào nôn ra..kô chịu được vào bệnh viện thì chỉ được tiêm 1 mũi giảm đau, xong ra về, vì đang bầu nên họ kô thể can thiệp được(cứ chịu đựng như vậy cho đến lúc đẻ thôi)phải 3 tuần nay tớ bị như thế rôi, khổ lắm...
    chỉ mong sinh mau mau...thôi. hu hu hu

9. Me Nhimcon

Me Nhimcon Thành viên chính thức

Đau lưng là chuyện bình thường khi mang thai thôi, do thai lớn dần lên, chèn vào một số dây thần kinh. Đến những tuần cuối trước lúc sinh còn có nhiều điều em bé làm để quậy mẹ lắm!!! :D

10. kutin3009

kutin3009 Bắt đầu tích cực

uh, ai cũng thế mà mẹ nó. Mình cách đây 7 tháng cũng thía đấy. Ngồi xuống là khỏi đứng dậy lun. bạn cố gắng bổ sung canxi nhé. Vì thời gian này bé phát triển nhanh mà. Nên rất cần canxi đó. Ko nên mang vác nặng. ko ngồi xổm.
    Tối trước khi đi ngủ bảo chồng massage cho một tý cho dễ chịu nhé. Nhưng đừng xoa dầu nhé.
    Chúc 2 mẹ con khỏe!

11. tangtrungha

tangtrungha Thành viên chính thức

Em cảm ơn các mẹ nhiều, em yên tâm hơn về khoản đau lưng rồi, lâu nay em ko vào được để tâm sự với các mẹ vì em đang gặp sự cố em đang rất lo lắng, mới đây em đi siêu âm bác sỹ Cường ở viện C kết luận em bé của em bị tim bẩm sinh thông liên thất, em khóc quá, sau đó mọi người chỉ sang bác sỹ Thực ở viện Lão khoa siêu âm lại thì bác sỹ Thực kết luần bé nhà em bình thường, cả hai bác sỹ đều giỏi em ko biết tin ai, và đi chẩn đoán ở đâu cho kết quả chính xác, có mẹ nào biết mách em với, và có mẹ nào có con bị tim thông liên thất đã mổ rồi cho em xin chút kinh nghiệm với, còn một tháng nữa em sinh mà lo lắng mất ăn mất ngủ, huhu...

12. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

Lão Cường bờm có tiếng về chuẩn đoán dị tật thai nhi nhunưg đâu phải là chính xác 100% hả mẹ nó? Đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng đến cả mẹ và con, tội thân con lắm.
    Mẹ nó cứ đi SA một vài chỗ khác xem sao, đến chỗ anh Vĩ ở Phụ Sản rồi đến một vài chỗ khác xem sao nhé.
    Những tuần cuối này nếu mẹ cứ quá lo lắng dễ gây đẻ non, ảnh hưonửg sk của con lắm.

13. Thu Huệ88

Thu Huệ88 Em nhận săn sale hàng Úc ạ

có thể mn thiếu canxi đấy, mình uống canxi từ tháng thứ 4, giờ đc 33 tuần, trộm vía chưa thấy đau lưng

14. Thu Huệ88

Thu Huệ88 Em nhận săn sale hàng Úc ạ

bé đầu nhà mình khám bs Thực, mình thấy bsy khám cẩn thận, có tâm là nổi tiếng, bạn nên thử đến bác sỹ Vỹ khám thêm 1 lần nữa xem thế nào bạn ạ