Kỷ niệm ngày cưới

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi mekhanhchip, 16/11/2009.

1. mekhanhchip

mekhanhchip Ruốc ngon cho mọi nhà

Mai là kỷ niệm tròn 5 năm Tôi bước chân về nhà chồng. Sáng chồng đã nhắc "Em ơi, mai có đi ăn gì ko?":p. Tôi nhớ lại những gì mình đã và chưa làm đc trong thời gian qua.

05 năm, quãng thời gian ko dài cũng ko ngắn đối với 1 gia đình nhỏ bé và hạnh phúc. Chồng Tôi ko giỏi kiếm tiền như bao người đàn ông giàu có khác nhưng anh là người hết sức yêu thương vợ con. Anh chưa bao giờ nói nặng với Tôi 1 lời nào.

Tôi nhớ ngày mới bước chân về nhà chồng, tuy là con dâu thứ nhưng Tôi lại cưới trước nên Bố mẹ cũng rất quý. Ông bà chăm sóc Tôi như con gái vậy, vì vốn dĩ ông bà là người tốt mà.

Hàng sáng Tôi đi làm nhờ xe của Bố chồng Tôi 1 đoạn đường, còn lại Tôi đi xe bus. Bố chồng Tôi đã dậy Tôi cách ăn ở ở chốn thành thị này. Tôi còn nhớ 1 câu nói của ông "Ở ngoài này người ta ko thật thà như ở quê của Con đâu...". Tôi cố gắng hòa nhập với tất cả mọi người - Tôi đc mẹ sinh ra là một người dễ gần và tình cảm. Tôi luôn biết quan tâm đến mọi người đúng lúc và ở mọi nơi, tuy nhiên cuộc sống mà - có 1 số điều Tôi vẫn chưa làm đc.

Cuộc sống cứ dần trôi, rồi mẹ có con dâu thứ 2 nhưng là con dâu trưởng. Tình cảm của Tôi với ÔNg bà ko có gì thay đổi vì dù trưởng hay thứ thì Bố mẹ tôi vẫn quý như một. Hàng tháng Bố mẹ chồng Tôi vẫn cho Vợ chồng Tôi tiền để chi tiêu thêm, nhiều lúc bố chồng Tôi hỏi "D còn tiền ko, để bố đưa cho", Tôi bảo "còn Bố ạ" nhưng Ông vẫn đưa cho. Vợ chồng Tôi đc ông bà chăm lo cho nhiều lắm.

Ngày hạnh phúc nhất đã đến - cái ngày mà gia đình Tôi trào đón thêm 1 thành viên mới là bé Quốc Khánh - một cháu trai. Trộm vía con sinh ra rất ngoan ăn ngoan chơi và lớn lên thật nhanh. Vợ chồng Tôi luôn dạy con cách xử sự từ lúc bé tý xíu: Ko được hư với người lớn, phải yêu thương tất cả mọi người, biết sẻ chia và đừng quá ích kỷ...Con rất biết vâng lời, là 1 cậu bé đẹp trai và rất thông minh nữa (con đc kết hợp từ những thứ tốt đẹp nhất của bố mẹ mà).

5 năm chúng Tôi cưới nhau - Quốc Khánh cũng tròn 4 tuổi. Một gia đình nhỏ bé nhưng hạnh phúc tràn đầy. Chồng và con Tôi luôn muốn về quê mỗi khi đc nghỉ phép. Tôi tự hào là một người vợ đảm đang luôn yêu thương chăm sóc chồng con và luôn cố gắng làm việc có ích.

Tôi tự hào được sống trong gia đình nhà chồng với những người rất yêu thương và quý trọng:
    Bố mẹ chồng Tôi là người tốt và yêu thương Tôi,
    em chồng Tôi là 1 cô gái biết điều và cũng rất tình cảm,
    anh chồng là 1 người ít nói nhưng bác học thức nhiều, xử sự thì miễn chê rồi.

Chồng Tôi thường bảo "Có sao thể hiện vậy, dẫu mình ko có ý xấu với người khác là đc".

Mục tiêu của vợ chồng Tôi trong 5 năm tới là sinh 1 bé nữa, con trai hay gái cũng được. Vợ xin được 1 công việc tốt và con giai đi học thật ngoan và giỏi.

Mọi người hãy chúc mừng cho gia đình nhà Khánh Chíp nhé và hãy chia sẻ những gì mà gia đình các chị đã đạt được trong thời gian qua để mẹ Khánh chíp cùng sẻ chia.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mekhanhchip
    Đang tải...

2. Nhabibo

Nhabibo Thành viên kỳ cựu

Hihi, chúc mừng bà nè (u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)!

Bạn tui vợ ngoan hiền thảo quá! Tui còn học tập bà dài dài! :D

mekhanhchip thích bài này.
  3. đạt đẹp trai

đạt đẹp trai Bắt đầu nổi tiếng

Thật cảm động và thấy bà may mắn, hạnh phúc bíêt bao

4. BEHUY

BEHUY 0908.990.868-0938.152548

Bibo chỉ nói đúng thôi .... chúc mừng gia đình Diên ... chúc gđ cậu luôn luôn tràn ngập tiếng cười và niềm vui hạnh phúc luôn đến nhé !
    tớ tặng bông nè (u)(u)(u)(u)(u) nâng ly chúc mừng nào các bạn :partyman::partyman::partyman::partyman: hạnh phúc nhé ! :heart::heart::heart: :rock::rock::rock: :Cuoi:Cuoi:Cuoi

5. Me_Bao

Me_Bao Thành viên tích cực

Chúc mừng hạnh phúc gia đình bạn nhé.

6. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

5 năm đầu tiên trong cuộc sống vợ chồng thường là những năm dễ xảy ra những sóng gió và cũng là những năm khó khăn để có thể đạt được những nền tảng quan trọng trong vai trò và trách nhiệm làm cha mẹ.
    Xin Chúc mừng niềm hạnh phúc và sự tự hào của một người vợ và một người mẹ !=D>

7. mekhanhchip

Em cảm ơn Bác Le Khanh đã dành thời gian đọc những tâm sự của em. Dù kinh tế ko khá giả nhưng em đã có 1 người chồng biết quan tâm chăm sóc vợ, 1 cậu con trai biết yêu mẹ và vâng lời Bác Khanh ạ.
    @all: Cảm ơn tất cả mọi người, chúc cho tất cả những chị em chúng ta - nhà nhà hạnh phúc, người người hạnh phúc.

8. Mẹ QA

Mẹ QA Thành viên tích cực

Chúc mừng hạnh phúc nhà Diên nhé, chúc em luôn mạnh khỏe để chăm sóc bố, mẹ, chồng con nhé. Nhưng mà ăn nhiều vào chứ em hơi gầy đấy kẻo ko có sức mà chăm đâu.
    21/11 này nhà chị cũng kỷ niệm 5 năm ngày cưới đấy, nhà chị cưới sau nhà em mấy ngày nhỉ, con chị cũng được 4 tuổi rồi, bé gái cũng xinh xắn và đáng yêu lắm.
    Em thật may mắn được làm dâu nhà chồng em đấy, bố mẹ chồng em tuyệt vời quá.
    Mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh em ạ, bố mẹ chồng chị cũng tốt lắm, ông bà là công chức về hưu nhưng anh em nhà chồng chị lại ko được như anh em của chồng em.
    Chồng chị là con út nhưng phải lo toan mọi thứ cho cả nhà em ạ từ công to việc lớn đến việc bé. 5 năm lấy nhau bọn chị cũng có nhiều vấn đề trong cuộc sống từ khách quan đến chủ quan nhưng điều quan trọng là đã tìm được cách để giải quyết các vấn đề đó và bây giờ thì có nhiều thứ mình cũng phải chấp nhận ko phải mâu thuẫn em ạ.
    Chồng chị là út nhưng rất chịu khó và là người có đầu óc kinh doanh, từ hai bàn tay trắng lúc lấy nhau đến bây giờ nói chung là gia đình chị cũng khá đầy đủ nhưng mỗi tội tính tình hay cà nể mà đã cà nể lại hay bị người khác lợi dụng.

9. dautramhue

dautramhue Thành viên rất tích cực

Chúc mừng chị nhé
    Hi chị, lâu rồi không thấy chị online.
    Em có quà tặng chị :D

10. mẹgiáptít

mẹgiáptít Đủ quyền lập Họ

Mình cũng được làm dâu trong 1 giá đình tốt mẹ chồng mình tâm lý hiểu biết và hết sức yêu chiều các con ngày đầu bọn mình khá nhiều sóng gió nhưng giờ đã tốt rồi mọi chuyện đã thật ổn mình bây giờ cũng đang sống rất HP. Mình thật sự rất vui khi bạn cũngg HP và có 1 GĐ tuyệt vời như thế càu chúc cho tình yêu, tình nghĩa vợ chồng của 2 bạn bền chặt như biển và thuyền. Giá bạn ở gần mình hơn chút nữa giá như mình có thể gặp bạn vào ngày tròn 5 năm này mình sẽ hát cho bạn nghe bài hát " tình cây và đất". 1 lần nữa cầu chúc bạn luôn được hạnh phúc!

11. huongmt

huongmt Thành viên tích cực

Câu chuyện về gia đình bạn thật cảm động. 5 năm một khoảng thời gian ko dài mà cũng ko ngắn nhưng bạn đã làm dc những gì mà nhiều người còn đang mong đợi. Một gia đình chồng thật tốt đó cũng là ao ước của bấy nhiêu ngơời. Hãy cố gắng sống thật hạnh phúc và đối xử thật tốt với gia đình chồng nhé. Chúc bạn mãi mãi hạnh phúc. Và mong ước cho tất cả mọi người đều được hạnh phúc như gia đình Mekhanhchip nha.

12. mekhanhchip

Rất cảm ơn mọi người đã chia sẻ với em. Cảm ơn, cảm ơn!

13. mekhanhchip

Chị ơi, em cũng giống chị.

Em ra ở riêng thì tất cả đều "một mình" hết (vì chỉ có 2 vợ chồng em thôi ạ). Cả lúc mang thai lẫn sinh con em ở nhà hơn 2 năm chăm sóc con, rồi cũng tự cai sữa cho con để đi làm, tự xin việc đi làm. Và bây giờ em đang nghỉ làm để đi học với sự động viên rất lớn của chồng. Chồng em thì tính nóng nảy nhưng là người rất biết quan tâm, trong gia đình anh hay phản đối ý kiến của ông bà nhưng là một người làm đc việc và ko nhu nhược.
    Khi trước còn ở nhà trông con đi đâu cũng có ai đó điều ra tiếng vào lắm nhưng em nghĩ "Cuộc đời này dài lắm, ko biết trước 1 điều gì" và rồi em cũng bỏ qua những lời đó để chăm con cho cháu lớn rồi mới đi làm.
    Mình cứ cố gắng thì mọi việc sẽ suôn xẻ thôi chị ạ, em thường nghĩ và tự động viên mình thế. Em sinh ra trong 1 gia đình khá giả nhất nhì làng xã, sống sung sướng......rồi đi lấy chồng cũng thấy vất vả thật...Em đã cố gắng để làm việc, để chăm gia đình....dù lúc buồn hay vui thì em vẫn luôn cố gắng.

Chị ơi, chị em mình cùng cố gắng nhé. Anh nhà chị là 1 người biết tu chí thì sẽ thành công thôi, chị động viên cho anh làm tốt và chăm sóc cho anh nhiều hơn nhé. Chẳng ai bằng chồng mình mà chị, hì.

Sửa lần cuối: 18/11/2011
    Mẹ QA thích bài này.
  14. mekhanhchip

Cảm ơn Bạn Vàng của Tớ, chúc cho bọn mình luôn luôn hạnh phúc, chuẩn bị tinh thần làm "tăng 2" nhé;)

15. gia_dinh_nam

gia_dinh_nam Bắt đầu tích cực

Hi. Chẳng bít nói gì ngoài 1 câu chúc chị hạnh phúc đến tận đầu bạc răng long nhé!!! ^^

16. honey_hl1105

honey_hl1105 0912346619 ha_songlam6181

Ðề: Kỷ niệm ngày cưới

Thật tình cờ là vừa bước sang ngày 17.11 mình lại dọc được chia sẻ hạnh phúc của bạn. Rất vui được chia sẻ niềm hạnh phúc này với người cùng ngày cưới với mình nhá ! Chúc mẹ nó mãi vui tươi và hạnh phúc. hihi 17.11.11 vợ chồng mình cũng kỷ niệm tròn 6 năm ngày cưới. Chồng cũng bảo, cho vợ chọn địa điểm đi ăn mà mình còn chưa chọn được chỗ nào nè. Phần thì muốn có giây phút riêng cho vợ chồng và con, phần thì ngại đi ra ngoài tốn kém..hihi

17. mẹ yêu nana

mẹ yêu nana Thành viên chính thức

Chúc mừng hạnh phúc gia đình chị

18. mekhanhchip

Tks bạn.
    Hôm qua vợ chồng mình kỷ niệm 7 năm ngày cưới. Vậy là đã 7 năm. Năm nay nhà mình chào đón 1 niềm vui mới đó là có thêm bé thứ 2 - 1 nàng công chúa xinh xắn chào đời. Nhìn lại những ngày đã qua có nhiều điều chưa thực hiện được nhưng mình khá hài lòng với chính bản thân và về gia đình nhỏ bé của mình.

haitintin74 thích bài này.
  19. mekhanhchip

Tháng 11/2012 kỷ niêm sinh nhật bước sang tuổi 30 và cũng là tháng kỷ niệm 8 năm ngày cưới. Quá nhiều kỷ niệm để nhớ. Con gái yêu cũng lớn rùi "mẹ ơi, mẹ yêu con đi" - tiếng nói trong veo gạt đi bao mệt mỏi của cuộc sống. Con trai yêu bước vào lớp 2 - đẹp trai và rất yêu quý Bố mẹ và em gái...........

nglinh2326 thích bài này.
  20. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Tháng 9 năm nay vợ chồng em mới tròn 5 năm .
    5 năm qua rất nhiều sóng gió đối với tình cảm của 2 người , tưởng chừng đã có lúc đứt gánh .
    Đã có lúc em muốn buông tay....