Lừa đảo ở cây xăng Đại An - Các mẹ chia sẻ điểm bán uy tín đi ạ^^

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi iammai90, 27/10/2012.

1. iammai90

iammai90 Bắt đầu tích cực

Em mới đọc đc bài này trên fb, chia sẻ vs các bố, các mẹ^^

"Tôi xin thề câu chuyện này là có thật:
    15h30 chiều 26/10/2012. Dù trước đây đã biết về cách làm ăn thiếu đạo đức của nhân viên cây xăng Đại An (cạnh đại học kiến trúc HN), nhưng do xe đã gần hết xăng và tiện đường nên tôi ghé qua đổ xăng.
    Tôi chỉ đổ 30k vì sợ bị móc túi, và lần này tôi chủ động trong mọi tình huống.
    Cây xăng lúc này vắng teo, ko một bóng khách, có một ng đàn ông và 1 phụ nữ đang
    ngồi chém gió rất rôm rả.
    Thấy tôi vào, người phụ nữ nhanh chóng cầm vòi bơm xăng lên và tôi để ý thấy ng đàn ông đã vào vị trí tay để sẵn vào cần gạt reset của cây xăng, nhưng tôi vờ như không nhìn thấy.
    Ng phụ nữ hỏi tôi đổ bao nhiêu?
    Tôi nói 30.000, để chắc chắn, tôi nói lại tiếp 2 lần nữa: "Em đổ 30.000", "30.000 chị nhé"
    Ng phụ nữ bắt đầu bơm xăng trong khi tôi giả vờ cắm cúi mở ví lấy tiền.
    vòi xăng bơm chưa đầy 5s thì ng phụ nữ dừng lại, ngay lập tức tôi quay về phía cây xăng làm ng đàn ông giật mình và dập trượt cần reset, và tất nhiên, đồng hồ mới chỉ 10.052 đồng.
    ng phụ nữ luống cuống bảo đổ 10.000 à em!
    Tôi cười khẩy và bảo đổ thêm 20.000 nữa đi!
    THẾ ĐẤY, NẾU BẠN ĐỂ Ý THÌ LÚC NÀO Ở ĐÂY CŨNG CÓ NG TÚC TRỰC Ở CẦN GẠT RESET CỦA CÂY XĂNG!
    CÓ LẼ ĐÃ ĐẾN LÚC TẨY CHAY CÂY XĂNG VỚI NHƯNG HÀNH ĐỘNG THIẾU ĐẠO ĐỨC NGHỀ NGHIỆP NÀY!
    HÃY SHARE NHỮNG DÒNG NÀY VÌ SINH VIÊN VÀ NHỮNG NGƯỜI LAO ĐỘNG CỰC NHỌC MONG MUỐN CÔNG BẰNG TRONG XÃ HỘI KHÓ KHĂN NÀY!"

P/S: Quả thật biết "tiếng" cây xăng này đã lâu nên chả bao h em vô đây mua, hôm trc đi đg tự nhiên con bạn em tạt vào, nhìn xe hết xăng thì cũng chả còn cách nào chỉ bảo nó đổ ít thôi~ :-<
    Thỉnh thoảng đi đâu qua thấy cây xăng này cũng vắng khách hơn xưa nhiều~ Có lẽ giờ cũng chỉ còn những ng nơi khác đến k biết nên vào hoặc bần cùng bất đắc dĩ hết xăng mới phải mua, k thì cũng tránh xa >"<

Tiện đây em nghĩ mọi người cùng chia sẻ cho nhau những điểm bán uy tín, những chỗ hay lừa đảo để đi đâu nhỡ đường còn biết mà tránh ạ~
    Bản thân em thì hay mua ở cây xăng trên đg Lê Văn Lương, gần với ngã tư Lê Văn Lương - Khuất Duy Tiến ( cạnh 1 showroom bán otô ý ạ) vì cũng hay tiện đường :D Em thấy chỗ đó khá ổn. Nhân viên mặc đồng phục, đeo thẻ tên đàng hoàng. Lần nào cũng đổ ngần ấy và đều đc đong đủ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi iammai90
    Đang tải...

2. muare.nhat

muare.nhat Bắt đầu tích cực

Ðề: Lừa đảo ở cây xăng Đại An

ui cây nào mà chẳng gian lận, các mẹ cứ đổ theo lít hoặc 25k 45k là ko bị móc túi đâu,

3. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Cây xăng này đã nằm trong list đen rồi nàng ơi!!! NHớ chú ý để tránh làm mồi cho bọn xấu nhé

4. gmt210

gmt210 Thành viên kỳ cựu

Trước em đọc trên báo Hà Nội Mới, họ gọi cây xăng này là cây xăng ĐẠI GIAN, nên chuyện này em tin là có thật.

5. iammai90

Giờ em chỉ toàn đổ ở mấy cây quen quen mà vẫn chưa có dấu hiệu bị gian lận thôi ;)))

6. me_socnhi

me_socnhi Bắt đầu nổi tiếng

gần nhà mình này.thấy toàn bọn xe rác, xe dạy lái của học viện an ninh và 1 số xe khách đg dài bơm xăng ở đây

7. Mẹ_Tuấn Phong

Mẹ_Tuấn Phong Thành viên chính thức

Nhà em ở đường Trường Chinh, cây xăng ở đoạn Ngã tư sở cũng hay gian lận lắm các chị ạ, em có lần đổ, đứa bơm xăng vừa bơm vừa hỏi có bán xe k? Em biết bọn này đang vớ vẩn, em bảo bán làm j, sao người ta đang đi lại hỏi thế, nó bảo em hỏi xem chị có bán k. Rồi xe của em kịch tường là 95k, nó cứ bơm, đến 100k vẫn chưa thấy dừng, em cứ để cho bơm, đến 106k thì dừng rồi bảo 106k chị ạ. Em bảo thế có cần hút lại để kiểm tra k, nó bảo thế em nhầm chị ạ, của chị chỉ 95k thôi, em điên quá, nói cho 1 trận rồi đi, trước khi đi có thằng làm cùng cây xăng ra hỏi nó. Yêu quái vừa nói j dấy.... Bọn này láo thật.

8. iammai90

ui, chỗ đấy thế là còn hiền chị ạ~ Nhiều nơi bọn đấy mặt dày, chả sợ gì đâu, chúng nó có khi còn nạt lại khách ấy :-S

9. loveless6290

loveless6290 Thành viên rất tích cực

chị ơi bạn em đổ cây xăng ở chỗ Nguyễn Quý Đức đây ạ, xăng rõ ràng là pha nước đổ xong đi toàn chết máy thôi >.<. Xong vừa nãy bọn em đổ ở chỗ cây xăng Giảng Võ đoạn giao với Nguyễn Thái Học thấy có mấy ông đi trước kêu đổ 100k nhưng mà không ngẩng lên nhìn thế là toàn thấy bọn nó đổ cho có 90k thôi để bọn nó lấy tiền chênh, lúc đấy rõ ràng bảng tính tiền chỉ hiện có 90k, bọn nó toàn lợi dụng lúc mọi người không để ý để đổ ăn bớt đi.

10. memun111

memun111 Thành viên chính thức

Em bị cây xăng này lừa 2 lần rồi, khổ nỗi gần cơ quan nên tiện rẽ vào. Chúng nó cứ giục cuống quýt là lấy tiền đi, mình cúi xuống 1 cái là nó gian lận ngay, có lần em trợn mắt nhìn đồng hồ thì mới thấy đỡ hơn.

11. iammai90

Ôi cái chỗ cây xăng giảng võ - ng thái học có phải chỗ ng ta kéo cả cái gần gạt ra ngoài để dễ bề nhất reset k? Lần đầu tiên mình đổ ở đó thấy kì kì~ cũng nghi nghi nhưng đi đổ xăng mình toàn lấy tiền trc rồi mắt cứ nhìn chằm chằm vào bảng ấy nên k sao. Nhưng công nhận chỗ này nhấn reset nhanh thiệt :))) Mình còn đang có thiện cảm vs chỗ này~ :-< lại phải cảnh giác thôi~

12. loveless6290

Vâng chính nó đấy chị, tại gần quanh quanh khu đấy ít cây xăng nên cây xăng đấy đông lắm mà nhiều người đi vội họ cũng không để ý hoặc là lúc đấy còn đnag mải rút tiền trong ví ra trả

13. di_cua_rock

di_cua_rock NGUYỄN TUỆ SAN

Em xin thề, em nói thật, nhà em cũng vào đó đổ xăng, những 100k, mà em thề k điêu 1 tí nào chỉ đc khoảng 25-30k, em với anh nhà em còn nói fai đi sửa xe vì kim xăng bị hỏng, ai ngờ mở nắp bình xăng ra gần như cạn đáy....nói thật chẳng qua đi xa rồi k anh nhà em kiểu gì cũng làm lanh tanh bành cái cây xăng đại an này lên...chẳng qua vội thì mới đổ còn k thì cạch đến già luôn ý ạ...làm ăn thất đức

14. loveless6290

Ôi đổ 100k mà chỉ được có 25-30k thì đúng là không đỡ nổi rồi ạ>.<

15. iammai90

hix~ đổ xăng ở đâu em cũng phải nhìn chằm chằm vào ấy~ k biết nó có lừa mình chiêu khác k nhưng ít nhất là k bị lừa kiểu kêu đổ 50k thì 30-40k đã dừng >"<

16. iammai90

đúng là quá thất đức, k thể đỡ đc~ >"< bảo đổ đến 90 thì còn đỡ ức >"<
    cây xăng này quá nổi tiếng luôn :-<

17. Phồng Phềnh

Phồng Phềnh Thành viên nổi tiếng

Ðề: Lừa đảo ở cây xăng Đại An - Các mẹ chia sẻ điểm bán uy tín đi ạ^^

:( E chưa đổ ở cây xăng này bao giờ, em cứ đi học đi làm rồi tiện đường đâu thì đổ đấy các mẹ ạ. E thấy cây xăng ở gần bến xe Lương Yên, đoạn rẽ xuống phố Dốc Bác Cổ ấy có vấn đề. Anh nhà em cũng hay đổ ở đấy, và em thấy ở đấy cũng nhiều khách nhưng có 1 hôm đi 1 mình vác xe đến đổ. Bình nhà em là 70k. Gần đến kim đỏ e đổ 50k mà được chưa đến nửa bình. Biết ngay có vấn đề, nên e dặn xã em đừng đổ ở cây đó nữa. :( Nhân viên ở cây xăng í e thấy cũng chẳng thiện cảm rì nữa í

18. Lê.Hoàng.Giang

Lê.Hoàng.Giang Thành viên chính thức

Nhà mình dưới Hà Đông, đổ ở đó đúng 2 lần. 1 lần là lần đầu đổ, lần thứ 2 là vì quá vội nên tạt vào đổ cho xong. Vi từ lần đầu đã biết bị lũ sâu bọ đó lừa rồi.

19. lindasme_8500

lindasme_8500 Bắt đầu tích cực

Cây xăng Đại An này nổi tiếng vì việc này lắm rồi. Cả cây xăng ngã 3 Võ Thị Sáu-Thanh Nhàn, cây xăng Trần Khát Chân nữa. Thế mà sao mình vẫn thấy nó đông thế ko biết. Mình hay đổ ở Trần Quang Khải, Hàng Bún, Láng... Yên tâm lắm

20. me be sin

me be sin Guest

keke. các bác chú ý dạo này cây xăng hay làm ăn thế lắm ạ. e khuyên các bác nên đổ tiền theo số lẻ chứ đừng chẵn. phải chú ý xem khi đổ xăng thì ở cột có đúng với số tiền mình đổ không. và đặc biệt hơn nhiều cây xăng lợi dụng đông khách vừa đổ cho ng này 30k mà k reset người sau đổ 100k mà k để ý => chỉ đc có 70k tiền xăng thực.