Cần giúp: Muốn tăng đề kháng có nên ch bé dùng childlife hay junior neo ko ạ

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi inconxauxi, 28/10/2012.

1. inconxauxi

inconxauxi Mẹ Zin Zô

Con em ko có sữa mẹ nên đề kháng kém hay ốm vặt , tóc rụng vành khăn, ăn thì trộm vía ko biếng nhưng tang cân chậm , còi xương,đầu nhiều gân xanh ngta bảo thế là yếu nên em đang muốn dùng thử thực phẩm chức năng này cho con xem sao, nhưng ko biết cái này thực sự tốt ko , có sợ tác dụng phụ hay phụ thuộc vào nó ko. Và em đang phân vân 2 loại này
    Childlife thì nhiều mẹ biết rồi còn cái kia em mới thấy 1 mẹ bán ghi là thế giới khuyên dùng nên đang lăn tăn, có mẹ kêu hàng VNcungx tốt

Mẹ nào biết tư vấn em với

Em cảm ơn ah

Xem thêm các chủ đề tạo bởi inconxauxi
    Đang tải...

2. mahong

mahong tinh dầu thiên nhiên 100%

Ðề: Muốn tăng đề kháng có nên ch bé dùng childlife hay junior neo ko ạ

tốt nhất là mẹ nó ko nên dùng thuốc linh tinh
    mà bổ sung sữa non cho bé, sữa non là sữa đc vắt trong 2 ngày đầu sau khi bò mẹ sinh, nên trong sữa non chứa rất nhiều kháng thể tự nhiên như IgG, IgA, IgM... giúp tăng cường hệ miễn dịch và bé ko còn ốm vặt nữa
    Mẹ nó bổ sung mỗi ngày 1-2 thìa (=2-3g) thôi, nhưng kết quả thì rất tuyệt, bé nhà m ko còn ốm vặt gì nữa, thích lắm
    mẹ nó nen chọn sữa non 100% nguyê n chất ý, vì bé hay ốm nên dùngg loại đó là hiệu quả nhất
    vừa an toàn nữa, nên mua của các nước có uy tín nhất về sữa non như Anh, newdealand mẹ nó nha

inconxauxi thích bài này.
  3. trangla84

trangla84 Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà mình sữa ngoài nên từ bé hay bị viêm họng, nhưng hồi đươc 5 tháng mình bổ sung sữa non 100% cho bé thì trộm vía bé cũng đỡ hơn. Bạn đừng dùng thực phẩm chức năng. Bạn bổ sung canxi và D3 cho bé đỡ còi xương và rụng tóc

4. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

e thấy có mấy topic hỏi vấn đề này mà em thì chưa biết đến hóng tý ah

5. inconxauxi

inconxauxi Mẹ Zin Zô

Vâng nhà e có dùng sữa non dùng từ lúc đẻ luôn ý , em dùng goodhelth và ausome . Nhưng e thấy k ăn thua mẹ nó ạ, thấy nhiều mẹ khen mấy cái kia nên ham, cha bit ntn

6. cachua_nam

cachua_nam FB: Nguyễn Thanh Vân

Bé nhà mình bị rụng tóc vành khăn, Mình cho con uống hết 1 lọ childlife canxi mà chả thấy xi nhê gì cả, chắc ko hợp

7. saunon

saunon Thành viên nổi tiếng

Ðề: Re: Muốn tăng đề kháng có nên ch bé dùng childlife hay junior neo ko ạ

mẹ ấy nên cho bé uống kết hợp vitamin D cùng với canxi sẽ tốt hơn đấy, mới cả chắc phải uống tầm 2 -3 lọ/ đợt thì mới có thể thấy kết quả....hơn nữa có bé hợp thuốc này nhưng ko hợp thuốc kia nên có khi cũng ko thấy hiệu quả thật...chúc bé mạnh khỏe, mau lớn nhé

8. inconxauxi

inconxauxi Mẹ Zin Zô

Ui phân vân quá e thấy các bé hầu như đèu rụng tóc vành khăn, ko đáng lo lắm nhưng e lo nhất là khoản dở dời là ốm ý ạ

9. mebetunglam

mebetunglam 0985.933.119

m cũng bổ xung cho con 3 cặp childlife chả thấy tác dụng gì, vẫn biếng ăn, vẫn ốm, chỉ đc cái mọc thêm tí tóc chỗ vành khăn. từ đợt cho con uống cái lọ men tiêu hóa gì ấy, của Pháp, có 6k 1 lọ, không màu, không mùi rất dễ uống thì thấy con trộm vía ăn tốt hơn, ng có da có thịt hơn. nhưng mình cũng mới dùng đc nửa tháng, chưa biết có tác dụng khi dừng uống ko.

10. inconxauxi

inconxauxi Mẹ Zin Zô

Loại gì vậy mẹ nó tren là gì ạ, em chỉ muốn loại nào tăng đề kháng thui ạ

11. macrender

macrender Thành viên chính thức

muốn tăng sức đề kháng cho bé nhà bạn thì mẹ nó có thể dùng first defense của childlife mình thấy rất ok, nếu mẹ bé quan tâm có thể gọi cho mình tư vấn thêm cho bạn http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/667467-Chuyên-bán-Childlife

12. macrender

Theo mình đó là hiện tượng thiếu canxi, bạn có thể dùng canxi của childlife,mình dùng cho bé nhà mình thấy rất ok, thấy bé nhà mình uống rất hợp không có tác dụng phụ hay phụ thuộc vào sản phẩm j cả, mỗi năm uống 2 lần, mỗi lần uống từ 2 đến 3 tháng.Bạn cứ tham khảo đi nhé nếu có nhu cầu mình có thể tư vấn thêm cho bạn http://www.lamchame.com/forum/showthread.php/667467-Chuyên-bán-Childlife

13. inconxauxi

inconxauxi Mẹ Zin Zô

Phân vân quá, e sẽ tham khảo ạ

14. bilionaire

bilionaire Thành viên mới

Nhóc nhà mình dùng Junior từ nhỏ đến giờ chưa một lần xổ mũi.

15. inconxauxi

inconxauxi Mẹ Zin Zô

Kì diêu vậy sao ? Bé nhà chị đc ? Month ạ

16. macrender

làm sao nhanh thế được hả mẹ,cái j cũng phải điều chỉnh từ từ chứ

17. bilionaire

bilionaire Thành viên mới

Mình không biết kỳ diệu hay không nhưng quả thực là như thế ^^! Chỉ có mỗi lúc tiêm phòng là bị sốt một xíu thôi, không sốt là không có tác dụng mà :D Bé nhà mình sinh 10/10/2011 sắp đc 1 tuổi 1 tháng (13 month) rồi. Mình có tham gia một hội các bố mẹ chuyên thảo luận về vấn đề nuôi dạy con cái. Bạn cần thêm kinh nghiệm thì có thể qua đó giao lưu, mình giới thiệu cho.

18. nucuoi

nucuoi Banned

Nghe các mẹ nói mà em ko hiểu gì cả. Đánh dấu học hỏi

19. ocbuu

ocbuu Thành viên nổi tiếng

con e nếu hợp vs thuốc j thì e chỉ cho dùng laọi đó thôi, ko thay đổi thuốc, nếu nó quá nhơn thuốc rồi mới nên thay đổi

20. 247muasam.vn

247muasam.vn Bắt đầu tích cực

Mẹ kg cho biết bé bao nhiêu tháng? cân nặng và chiều cao nữa thì các mẹ khác mới góp ý đc. Không biết bé nhà các mẹ thì sao chứ bé nhà mình và em gái mình (2 đứa cách nhau 2th tuổi nên hay so sánh) thì xem quảng cáo và bạn bè giới thiếu sữa non, lúc đó sữa non chưa quảng cáo nhiều như bây giờ, thì mình có mua cho bé nhà dùng thử, vì con mình 1 tuần sau sinh là nằm viện hết 3 tuần, xuất viện về là đầy tháng luôn, nên mình biết, so với các bé khác bé nhà mình sức đề kháng yếu hơn. Nhưng sau sử dụng 2 hộp chẳng thấy hiệu quả mình ngưng kg cho uống nữa. Con của em gái mình lúc đó cũng dùng nhưng thấy kg hiệu quả nên cũng thôi. Xem hướng dẫn sử dụng mình thấy bảo cho hẳn vào bình sữa, nhg sau mấy lần thấy còn lợn cợn dưới đáy bình nên mình pha trước với nước rồi mới cho vào mình sữa thì mới phát hiện ra là khi chiết sữa non vào bình sữa, dưới đáy tách pha sữa non thấy còn cái gì đen đen nhìn như sạn hay chất dơ, hix hãi quá thế là còn dư mấy gói bỏ luôn kg dám dùng nữa. Giá thì cao nhg thấy chất lượng và hiệu quả kg như mong muốn nên mình cạch luôn.

Rồi đến phần đổi sữa, cũng đủ thứ, nhg kg cái nào bé chịu uống cả, nhg cũng may mình nhiều sữa nên bé cũng cứng cáp nhg vẫn hay ốm vặt, tháng nào cũng ho, sổ mũi, nóng sốt, nửa đêm ôm đi bệnh viện suốt. Cho đến khi bé 2 tuổi, bạn bè mách bảo và nhỏ bạn học chung bán sp nó giới thiệu thì mình và em gái mua hồng sâm trẻ em cho bé uống thử. Bé nhà mình nay đã uống được 2 đợt (từ đầu năm, uống 3 tháng, nghỉ 2 tháng uống 2 tháng nghỉ lại 2 tháng), đang ngưng chờ uống đợt 3, thời gian đầu chưa hiệu quả lắm nhg sau này thấy bé (trộm vía con tỉ lần :)) ít ốm vặt và thời gian ốm cũng rút ngắn lại. Hai tuần trước bé ho mình cho uống Pectol + Acehasan 200mg= ngày 2 lần thì 3-4ng thì khỏi, tuần này sổ mũi mình cho xịt mũi, rửa mũi và tiếp tục uống Pectol thì thấy hôm qua giờ mũi đặc chuyển thành mũi lỏng.

Còn việc bé thiếu Canxi, lúc nhỏ bé nhà mình cứ hay vặn mình và ra mồ hôi trộm, bs bảo thiếu canxi, mình bổ sung canxi cho bé (canxi corbiere, dạng ống, cái này hơi gắt cổ) + tắm nắng, nhg qua 1 tuổi, lúc khám bs Nhi Đồng thì bác cho Zecal thế là từ đó mình cho bé uống Zecal luôn vì có kẽm, magie. Cứ 2 tháng mình cho bé uống 1 chai 100ml rồi nghỉ 2 tháng, cho hồng sâm và canxi uống xen kẽ nhau.

Hiện bé nhà mình đc 34 tháng, 15ky, cao chắc 94cm (hơi thấp), người roi roi chứ kg bụ bẫm, mình thì thích bé roi roi nhg hơi có da có thịt chút nhg bé nhà mình vốn cực kỳ khó ăn, dùng đủ mọi cách mới ăn hêt suất. Ngày xưa mình rất vất vả khi cho con ăn + ốm đau hoài nên ra đường ai cũng bảo mới sinh mà trông gầy thế, con khó lắm à?". Giờ thì bé đi học nên ăn uống cũng đc, về nhà cũng biết ăn nhg đỡ hơn xưa nhiều, mẹ dạo này cũng tăng cân vùn vụt :D

Mỗi bé mỗi thể trạng, cơ địa khác nhau nên có thể bé nhà này hợp nhg nhà khác thì lại kg. Cho nên trước mắt mẹ nên cho bé khám dinh dưỡng để xem có thiếu canxi kg rồi mới cho bổ sung. Hằng ngày cho bé uống nước cam, ăn sữa chua để tăng thêm đề kháng.

Mình cũng ráng cày để cho con cái tất cả những gì mình có thể, chứ mỗi lần bé ốm xót lắm vì bé tăng cân thì chậm mà mỗi lần ốm thì lại kg ăn uống đc, ăn vào nôn ra... nên nhanh sút. Người xưa có câu "Phòng bệnh hơn chữa bệnh" mà, cho nên sức đề kháng là quan trọng.

Trên đây là kinh nghiệm xương máu của mình, chứ kg hề quảng cáo gì vì mình vất vả quá nên nhớ dai lắm :)