Buồn quá các mẹ ơi, con gái em 16 tháng được có 9,5 cân

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi mebinbeo, 29/10/2012.

1. mebinbeo

mebinbeo Thành viên nổi tiếng

Các mẹ ơi, con gái em 16 tháng rồi mà nặng có 9,5 cân, cháu ăn cũng được chứ không ít, cháu không uống sữa ngoài, sáng 8h ngủ dậy, 8h30 ăn một bát cháo, hơn 1 bát ăn cơm, tầm 10h cháu ăn hoa quả, 11h15 cháu uống 100ml sữa tươi, đến trưa tầm 12h cháu tý mẹ rồi ngủ đến 2h, chiều 2h30 cháu ăn 1 bữa cháo nữa, tầm 4h30 cháu ăn 1 hộp vắng sữa hoặc sữa chua, chiều tầm 5h cháu uống 100mi sữa tuơi nữa, mẹ đi làm về tầm hơn 6h cháu tu ti một tý, đến 7h30 cháu ăn 1 bữa cháo nũa, tối đi ngủ bú mẹ, cháu ngủ 1 mặch từ 9h30 đến khoảng 5-6 h sáng cháu mới rúc tí mẹ, ngủ đến 7h30-8h dậy.Thế mà gần 3 tháng nay con em không tăng cân, hic hic....................cháu hơi chậm mọc răng, 11thangs mới mọc răng, đến nay mới có 6 chiếc, hic hic............................em có nên cho con đi khám dinh dưỡng không các mẹ? bé nhà em cao 77cm các chị ah, biết đi lúc tròn năm.Các mẹ có kinh nghiệm tư vấn cho em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebinbeo
    Đang tải...

2. LamAnhBe.

LamAnhBe. Thành viên rất tích cực

Ðề: Buồn quá các mẹ ơi, con gái em 16 tháng được có 9,5 cân

Hic ko gì phải buồn con gái mình khi 25 tháng có 9 KG giừ 5 tuổi cũng chỉ đc 18Kg

3. Design_Pro2

Design_Pro2 Bắt đầu nổi tiếng

bé nhà chị dâu tớ 3 tuổi 11 cân, lo cái gì..........................

4. Design_Pro2

Design_Pro2 Bắt đầu nổi tiếng

nuôi nó khắc lớn, nó ngoan, không quấy, chịu chơi chịu ngủ là được rồi, đòi to béo như thằng cu hàng xóm nhà tớ.. tháng đi viện 1 ,2 lần, báu bổ gì

5. linhlimo

linhlimo Thành viên nổi tiếng

Cho em buồn cùng với, con trai em 16 tháng có 10,2kg. Bé như cái kẹo mút dở. Cũng cắm ống đu đủ vào đít thổi mấy lần rồi mà bé vẫn hoàn bé. HIc hic. Sắp chạm vào ngưỡng suy dinh dưỡng rồi. Sữa không ăn tí nào. Cháo cứ nhìn thấy là khóc. Chỉ thích ăn bim bim. Giờ chịu, em chẳng biết làm thế nào.

6. Me Pig

Me Pig Thành viên tích cực

Con tớ 14m - 8 kg đây thì tớ die à? nói vậy buồn chả giải quyết đc gì đâu.

7. LinhxinhShop

LinhxinhShop CHUYÊN GIA BẢO HIỂM :)

hihi, bé nhà em nè, gần 17th cũng đc có gần 10kg, nhưng mà mọc gần hết răng rùi. cơ mà nó lùn tịt, bé tí, chả sao. miễn là bé khỏe, chơi ngoan, ăn ngủ đều đặn, phất triển bình thường. mẹ nó đừng lo.

8. menhim2512

menhim2512 Thành viên rất tích cực

Con tớ 16 tháng 10 kg nè hiihhi. Miễn con khỏe mạnh và thông minh bạn ạ, đừng quan trọng cân nặng quá.
    Bạn thử để ý xem nhé, xung quanh bạn có người rất gầy, có người lại béo phì, và chính bạn nữa là gầy qua hay béo quá. Có bao nhiêu người người đẹp được như người mẫu, hoa hậu. Thế thì đừng bắt con mình béo lên hay gầy đi để cho vừa mắt mình nhé.
    Bé ăn tốt nhưng hấp thụ kém, vì thế nên khó tăng cân lắm. Tớ đang cho con uống sữa non goodhealth 100% sữa non nhưng ko biết thế nào. Kệ thui, giờ 22 tháng mà có 11 cân thôi và mọc đủ răng rùi hihihihi. Hát rất hay nhé, thuộc gần chục bài hát rùi hiihhihi. Tớ thấy thế là vui rồi, không cần con phải béo phì tớ sợ lắm. Con béo phì lúc con thèm ăn gì mình cũng phải cấm mà con nó khổ sở lắm í

9. baobao2008

baobao2008 Bắt đầu nổi tiếng

mẹ nó ko phải lo lắng quá đâu, đủ đầu đủ đuôi nuôi lâu cũng lớn mà . cứ AQ thế cho nhẹ đầu.

10. CHÍP BÔNG

CHÍP BÔNG Guest

Mẹ nó qua mục sự phát triển của bé nhé!
    Bé nhà mẹ nó hơn 1 tuổi, cao 77cm & nặng 9.5kg là đạt chuẩn rồi, có phải là thiếu cân hay thấp còi j đâu mà mẹ nó lo thế ạ?
    Con ăn uống ngoan, khoẻ mạnh, ko đau ốm là mừng rồi, mẹ nó đừng lo quá nhé!
    Nếu thấy bé ko tăng cân mà mẹ nó băn khoăn thì đưa bé đi khám ở VDD cũng đc ạ, quan trọng là để mẹ yên tâm thôi ạ :)

11. thuongtt128

thuongtt128 Thành viên sắp chính thức

me no oi. trom via con nha to cung vay. bac si bao chi nhanh nhen la tot roi. dung mong con beo roi lai phai ham thi toi be lam

12. hanamsan

hanamsan Thành viên tích cực

Trời, cái mẹ này. Con tớ 20 tháng có 10kg kìa. Bạn biết ko 10kg từ lúc 1 tuổi mà đến bây giờ vẫn thế. Đến giai đoạn này bé chậm về cân nặng lắm ko giống mấy tháng đầu tăng cân vù vù đâu mà chỉ tăng chiều cao thôi.

13. chipoc

chipoc Thành viên rất tích cực

Trọng lượng cũng quan trọng nhưng cái quan trọng nhất vẫn là sức khỏe bạn ah. Con bạn nhu vậy nhưng chịu ăn chịu chơi như thế là tốt lắm rồi. Chắc tại bé hấp thụ ít nên tăng cân ít thôi. Tớ nuôi 2 đứa con đứa nào đẻ ra cũng 2.6kg. 1 năm 10kg, 2 năm 12 kg. Sốt ruột lắm chả biêt làm thế nào. Đến lúc 5 tuổi cứ lớn vù vù, cao to. Đến khi đi học lớp 1 thì gần như nhất lớp 26kg đấy, cao 1,3m rùi. Nên các bạn cứ yên tâm con nó khỏe mạnh ít ốm vặt là được.

Design_Pro2 thích bài này.
  14. thị nở

thị nở Guest

Mẹ nó cho con đi khám dinh dưỡng ở 70 Nguyễn chí Thanh đi, cạnh chỗ tiêm chủng ý. 2 tháng trước mình cũng cho con đi khám, họ tư vấn kỹ lắm. Kết quả, 2 tháng con mình tăng 1kg. Mừng quá trời. Trước đó con mình mỗi tháng chỉ lên có 1,2 lạng thôi. Hồi tớ đi khám là miễn phí, ko biết giờ còn miễn phí ko? Nên đến buổi chiều cho đỡ đôgn nhé.

15. ocbuu

ocbuu Thành viên nổi tiếng

chắc mẹ nó nên cho con đi VDD khám và tư vấn thôi

16. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

họ có xét nghiệm gì ko? nàng tớ đi khám dinh dữong ở tăng bạt hổ khám qua loa lắm chủ yếu ghi thuốc ăn tiền 1 lúc 5-6 loại thuốc ? con uống lúc nào hic khám 2 lần mỗi lần >1 tr mà chẳng ăn thua

17. Menghebe

Menghebe Thành viên rất tích cực

con e 9,5 tháng có 7,3kg thôi đây này,đủ mọi thứ trên đời,khám khủng chỗ nào,thuốc nào tốt,men tiêu hoá,vitamin..... đủ cả..ăn uống thì lười nhưng trộm vía khoẻ mạnh nghịch như quỷ..e xót lắm nhưng chắc pải kệ thôi vì mình làm hết khả năng rồi có thể bé khó hấp thụ chất dinh dưỡng..hixx..đi về quên các bác họ hàng cứ bảo: vơ chồng mày chăm con kiểu j mà còi như này. hixxx..nghĩ mà chán

18. lavanghp

lavanghp Thành viên kỳ cựu

Bé nhà mình sinh ra 3,6kg, 3 tháng đc 8kg, 1 tuổi 12kg. Thế mà giờ gần 5T mà mới mấp mé 18kg, 1 năm nay hầu như ko tăng cân tí nào.
    Hồi bé béo chút chít, bà gọi đùa là "bia cổ rụt" của bà, thế mà giờ người nhằng nhẵng như cây sậy.
    Nhưng trộm vía cu cậu ít ốm hẳn so với hồi 2-3T. Chịu khó chơi đùa, nghịch ngợm, lại thích học bài.
    Hồi 15-25 tháng toàn khóc đêm, làm mình rất mệt mỏi. Chả hiểu sao về sau tự dưng hết, đêm là ngủ khìn khịt.
    Mình nghĩ quan trọng nhất là bé khỏe mạnh, ko ốm đau gì là OK. Còn tăng cân nhanh hay chậm ko đáng lo đâu, nó còn theo giai đoạn nữa.
    Bạn đừng sốt ruột, có thể bé giai đoạn này chưa phát triển nhiều, nhưng tầm sau 3, 4T sẽ khác đấy.
    Nếu bé táo bón thì xem ở chữ ký mình nhé.

19. mebinbeo

mebinbeo Thành viên nổi tiếng

em cảm ơn tất cả các mẹ đã động viên, góp ý cho e nhé, em cũng AQ lắm nhưng vẫn cứ hới lăn tăn, em nghĩ các bà mẹ đều thế, hic hic..........

20. hanhnt123

hanhnt123 Thành viên kỳ cựu

Con gái em 16 tháng 12kg này. Thế mà cứ bị bà nội chê là béo phì này. Mỗi người một nỗi buồn. Haizzzzzzzzzzzzzzz