Lão hóa ư-không còn phải lo nữa :)

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi red_lady, 2/11/2009.

Tags:
  1. red_lady

red_lady Banned

Mùa thu, thời tiết hanh khô rất dễ làm cho da bị mất nước dẫn đến thô rám và nổi vết thâm lỗ chỗ. Đây là lúc bạn cần một chế độ chăm sóc, nuôi dưỡng da đặc biệt để tránh bị lão hóa. Hãy tham khảo 8 thực phẩm sau đây.

Cà rốt
    Cà rốt màu đỏ, chứa rất nhiều vitamin A và C, có tác dụng tăng cường sức đề kháng, có ích cho sự đàn hồi của da.
    Đậu nành
    Đậu nành chứa nhiều Vitamin E, thần dược để chống lão hóa và làm sáng da, mịn da một cách tự nhiên.
    Sữa tươi
    Mỗi ngày, bạn hãy uống ít nhất một ly sữa tươi để cải thiện và kích thích hoạt động các tế bào da, hơn thế còn làm căng các mô mỡ dưới da, xóa mờ các nếp nhăn. Đó còn là cách tăng cường canxi giúp xương chắc khỏe, giữ vóc dáng thanh xuân.
    Cà chua
    Tương tự như đậu nành, cà chua rất hữu hiệu trong việc làm trắng da. Bên cạnh đó, một lát cà chua nhỏ đắp lên mặt có thể giúp bạn thư giãn, xóa bỏ vết thâm quầng và làm da trở nên trơn bóng, mềm mại hơn. Đặc biệt, việc ăn cà chua hằng ngày còn bảo vệ da bạn “kiên cường” hơn khi tiếp xúc với ánh nắng mặt trời.
    Táo
    Đó là loại hoa quả không bao giờ thiếu trong túi xách tay của giới người mẫu hay minh tinh màn bạc tại Mỹ. Nhiều người Mỹ còn giảm béo bằng cách chỉ ăn táo và salad rau củ quả. Táo vừa giúp loại bớt mỡ thừa, giúp làn da tăng độ đàn hồi, vừa giúp phòng chống các bệnh tim mạch.
    Mật ong
    Mật ong rừng chắt lọc tinh chất từ hàng nghìn loại hoa hương khác nhau chứa một lượng lớn amino acid và vitamin là một loại thực phẩm dưỡng da hoàn hảo. Mỗi ngày, bạn chỉ cần ngậm một thìa cà phê mật ong để duy trì sắc da hồng hào, khỏe mạnh, nhất là làn môi luôn rạng rỡ tự nhiên.

Các loại cá biển chứa rất nhiều omega-3, là thực phẩm cản trở sự hình thành các mô mỡ, chống lại sự chảy xệ của làn da và tăng sức đề kháng cho cơ thể.
    Rong biển
    Rong biển không chỉ là một thức ăn ngon mà còn chứa nhiều khoáng chất giúp cân bằng độ PH trong máu, ngăn chặn lượng dầu trên da tiết ra quá nhiều.
    Mọi người có thực đơn bữa ăn nàokết hợp mấy loại này thì cùng chia sẽ nha hihi :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi red_lady
    Đang tải...

2. phuthuynho

phuthuynho Bắt đầu tích cực

Cảm ơn thông tin của chị, nghiên cứu lại nào

3. giadinhtungquang

giadinhtungquang Banned

Cảm ơn chị rất nhiều, mẹ cháu sẽ thực hiện ngay hic. NHưng mẹ cháu thiết nghĩ, nếu cung cấp các dưỡng chất từ bên trong không thôi thì chưa đủ chị ah, vì ngoài dưỡng chất bên trong da còn bị tác động nhiều từ môi trường sống, diều kiện sống và nhất là ánh nắng mặt trời. Vì thế, cần phải chăm sóc da từ bên ngoài một cách đặc biệt và hàng ngày như có chế dộ làm sạch da phù hợp với từng loại da, sử dụng kem dưỡng da từ tinh chất thiên nhiên chứa thành phần Vitamin E, A, C và nhất là Collagen, e ở tuổi "băm" roài nên lo lắng lắm:partyman:

4. red_lady

red_lady Banned

Hì cám ơn về lời khuyên chân thành của bạn nha :p

5. beyeu_kt

beyeu_kt Thành viên tập sự

e ủng hộ ý kiến này cả 2 tay :D

6. kittycut3

kittycut3 Thành viên tập sự

đúng rồi đó.dưỡng da thì phải dưỡng từ bên trong lẫn bên ngoài thì mới hiệu quả chứ.

giadinhtungquang thích bài này.
  7. giadinhtungquang

giadinhtungquang Banned

:razz:
    Mẹ cháu cảmơn các bác,các cô. Nhung việc dùng và lựa chọn sản phẩm kem dưỡng nào cũng rất quan trọng đó các mẹ ah. Các mẹ đang dùng SP nào? Mẹ cháu đang đc dùng SP Mỹ đó, giá bgio rẻ lắm vì đang khuyến mại mà! Chỉ cần dùng 1-2 lần là các mẹ có thể cảm nhân được ngay khi sờ vào làn da.

8. red_lady

red_lady Banned

Ũa nhưng còn tác dụng phụ có ko bạn ??? :-k

9. giadinhtungquang

giadinhtungquang Banned

KHông đâu. Mình thấy mọi ng nói kem này 100% chiết xuất từ thiên nhiên tại Mỹ (chu ko phải SX tại châu Á) nên ko có kích ứng đâu. Các mẹ bit hok, nhiu khi troi nóng oi là nóng mà thấy làn da mình nhu có quạt thổi vậy, mát dịu ghê!

10. red_lady

red_lady Banned

Hay nhỉ :D nhưng đối với nhìu người hay bị phong thấp thì chắc hẳn có khó chịu ko :confused:

11. hamyyeuquycuame

hamyyeuquycuame Thành viên mới

Ngoài 40 mới cần sử dụng sản phẩm có chứa collagen thôi bạn ạ, chứ tầm 30-39 da mới sản sinh it đi collagen một chút thôi, chỉ cần bạn dùng sản phẩm chăm sóc để chống lại phản ứng đó là okie à, bạn nhớ dưỡng da bằng sản phẩm phù hợp với tuổi của mình nhé. Mục đích chăm sóc cho giai đoạn này là làm da sáng vàcó độ đàn hồi tốt :)

Sửa lần cuối: 17/11/2009
  12. giadinhtungquang

giadinhtungquang Banned

E hok bit đâu c, vì nói thực các chị bạn e hok ai bị như vậy cả! Da cũng đa dạng ng da nhớn, ng da hỗn hợp có ng da khô nhung ai cũng dùng hợp c ah. C cứ xem thế nào nhé! Chúc c lựa chọn đc món phù hợp!

13. shinichinew

shinichinew Thành viên tập sự

mình thì ko tin tưởng vào mấy cái mỹ phẩm ngoại lắm.thới tiết ở mỹ khác hẳn với Việt Nam.mỹ phẩm của mỹ mang về dùng thường là ăn nắng lắm luôn.các bạn cẩn thận.

14. ngocLanhuong

ngocLanhuong Thành viên tập sự

đúng rồi đấy.mỗi lần về bác mình đều đem mỹ phẩm về nhưng có ai dám xài đâu.ăn nắng lắm luôn.

15. hamyyeuquycuame

hamyyeuquycuame Thành viên mới

Minh thì ko nghĩ như vậy, người ta tạo ra mỹ phẩm dựa trên cấu trúc da của con người chứ ko hẳn là dựa vào thời tiết đâu bạn ạ. Mình dùng sản phẩm của Pháp và Đức mà thấy da rất ổn, mua đông da ko có cảm giác khô rát tẹo nào cả. Da mình thì đã trắng rồi, ai cũng bảo trắng, nhưng mình ko thích lắm, mình thích người ta khen mình da khỏe và mịn màng cơ :)

16. giadinhtungquang

giadinhtungquang Banned

E cũng thấy vậy c ah. Mỹ phẩm từ đâu cũng ko quan trọng, quan trọng là chất lượng và giá cả của nó. Đặc biệt nếu nó lại phù hợp cho mọi loại da thì quá tốt. Mà cái này hok mấy hãng có được đâu các c oi:rolleyes:

17. ngocbich1108

ngocbich1108 Thành viên chính thức

c đag dùng sp gì vậy? e thử qua nhiều loại sp rồi mà chẳng thấy hợp loại nào cả.hic....

18. giadinhtungquang

giadinhtungquang Banned

Vay ah, e dang dung Kem Vitamin E của Fruit of the Earth - Mỹ. Vì em băm rồi mà. Nếu c trẻ hơn có thể dùng Aloe Vera (Lô hội) đó. Ban đâu da em cũng xấu lắm sau dùng thg xuyên cái này, chồng cứ khen là sao da vợ dạo này min ghê hiiiiiiiiiii. Tất nhiên c phải kêt hợp ăn uống, ngủ nghỉ điều độ nữa, ah lại còn uống nước nhiu nhiu vào. Thấy các bạn e bảo SP của hãng này mới vào VN nhung chất lg và giá cả rất tốt, e mua hộp này có hơn 200K chút xíu thôi ah:rolleyes:

19. thegioihangnga.vn

thegioihangnga.vn Thành viên tập sự

Cảm ơn bạn, bài viết rất hữu ích