Kinh nghiệm: Có mẹ nào có con học trường Quốc tế cho em xin vài dòng ạ

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi haiyen111, 15/11/2009.

1. haiyen111

haiyen111 Yen Jolie, très jolie :-)

Có mẹ nào trên LCM mình có con đang theo học trường quốc tế nào ở VN ko ạ ? Em cũng đang có ý định sau này cho con vào học trường quốc tế. Các mẹ cho em xin ý kiến đi ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haiyen111
    Đang tải...

2. Kindy Mum

Kindy Mum Thành viên chính thức

Mình thì ko có đủ khả năng cho con học ở trường quốc tế nhưng đã làm việc ở đó một thời gian. Nếu bạn muốn, mình có thể chia sẻ kinh nghiệm. Hãy nói cho mình biết bạn quan tâm đến điều gì!

haiyen111 thích bài này.
  3. giottim

giottim giottim_nhe

Có lần đi ngang qua đường Nguyễn Chí Thanh em thấy trường THCS và THPT Afred Nobel thuộc Hệ thống giáo dục Hà Nội Vip.
    Em không hiểu hệ thống này ở đâu ra mà nó thay thế cả Sở Giáo dục-Đào tạo Hà Nội.

haiyen111 thích bài này.
  4. MutMat

MutMat Thành viên chính thức

Nếu ở Hn thì có HIS và trường nữa là trường của UN ở trên tít sibutra ( chắc viết sai )
    Trường này con bạn em có theo học cả 2 nơi ( học rồi đi du học rồi lại về học ) em thấy học ở đó thì chất lượng cũng chưa nói đc thế nào đâu,nhưng tiếng Anh thì chắc chắn sẽ khá rồi,vì vào lớp là tiếng Anh thôi.Có điều...
    giá để theo học là ko hề ít,mà tiền học chỉ là một phần,các hình thức giá trị gia tăng như dịch vụ này nọ thì cũng có phát sinh đấy.Chưa kể vào đó,cả nc ngoài và trong nước,gia đình đều khá giá...
    Thường sau đó đều tìm đường du học hay chí ít cũng vào cái trường đại học nước ngoài ở Việt Nam,cái trường gì gì ở đoạn Kim Mã,tự nhiên em quên khuấy mât.

haiyen111 thích bài này.
  5. haiyen111

Vâng, thx mẹ ạ! Em cũng vừa vào link Kindy Garden của mẹ xem :) Học phí chắc chắn là cao rồi, cái em quan tâm là chương trình học. Xin các mẹ cho ý kiến ạ.

6. tom99

tom99 Thành viên mới

Ðề: Có mẹ nào có con học trường Quốc tế cho em xin vài dòng ạ

Mình đang có con học trường song ngữ thôi, không phải quốc tế nhưng mình thấy lại phù hợp hơn cho con mình vì ở trường con được học cả Tiếng Anh và Tiếng Việt vẫn học chương trình của Bộ GD nên vẫn đảm bảo các tiêu chí: cơ sở vật chất tốt, các cô chăm sóc tốt, sĩ số học sinh đảm bảo, Tiếng Anh tốt… và đặc biệt con có môi trường tốt để phát triển một cách toàn diện. Mình hoàn toàn ủng hộ cho việc gửi con ở các trường quốc tế hoặc ít ra là cũng song ngữ vì rõ ràng với xã hội bây giờ mà con không tự tin, không có Tiếng Anh thì cơ hội của các bạn ấy sẽ hạn chế rất nhiều. Có đúng không các mẹ?

haiyen111 thích bài này.
  7. alecphuong

alecphuong 0166.877.9957

EM cũng thích cho con học trường tốt, về sau vốn ngoại ngữ giỏi thì làm gì cũng dễ.
    Không như mình bây giờ, học TA từ lớp 3 rùi hết 4 năm đại học ra, giờ lẹt đẹt vẫn hoàn lẹt đẹt.
    Nhưng học phí thì k lo nổi cho con, hic hic. n

haiyen111 thích bài này.
  8. mesaokun

mesaokun Thành viên chính thức

theo bạn Trương trên họ ghi dòng chữ nào thay thế cho sở giáo dục, bạn nên đọc lại " hệ thông giáo dục" ở đây Là Trương này họ có 1 thống giáo Đức tại HN từ mâm non cho đến hết cấp 3, con tớ Đag học ở đó và cháu theo hệ thông giáo Đức này từ mâm non bạn nhé, giờ Là tiêu học

haiyen111 thích bài này.
  9. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Đó là trường Singapore International School - SIS - mẹ nó à!

haiyen111 thích bài này.
  10. haiyen111

Topic mình có mẹ nào nhà ở SG ko ạ ?

11. junghye

junghye Bắt đầu tích cực

Theo ý kiến riêng thôi nhé, mình thấy nếu các con bé quá thì không nên cho học trường quốc tế. Mình có cô bạn có con đi mẫu giáo cho đi học trường quốc tế đến tận lớp 2, 3 gì đó mà thành ra tiếng Anh cũng không rõ hẳn mà tiếng Việt nói cũng chẳng sõi. Lúc đầu gia đình cũng không để ý vì bận bịu, về sau phát hiện ra tình trạng này cũng thấy sợ, lại chuyển con về học trường Việt Nam. Bây giờ bé lại rất ok, bình thường như các bạn khác. Tất nhiên, không phải bé nào cũng như vậy nhưng vì mình gặp trường hợp như vậy nên cũng thấy không ổn lắm :)

haiyen111 thích bài này.