Cần giúp: [Hà Nội] Luyện thi Ielts ở đâu tốt ???

Thảo luận trong 'Học tập' bởi lekien688, 25/10/2012.

1. lekien688

lekien688 Thành viên tập sự

Tình hình là Em đang làm cho 1 công ty của nhà nc về kinh doanh. công việc giờ thì k dùng TA nhưng muốn học để nâng cao trình độ mà có khi còn chuyển bộ phận, em đang định học 1 lớp TA để nâng cao trình độ thôi, chứ k có nhu cầu du học :D Nếu mà học 1 lớp tiếng anh cho ng đi làm hoặc TA giao tiếp thì sợ k hiệu quả, mà k dùng lại quên. Em thì thích Anh Mỹ hơn nhưng nghe nói hình như hoc Toefl khó hơn mà đắt hơn học Ielts nên định Target 6.5 thôi. Mà em bỏ TA đc 2 năm rồi cách đây 2 năm thi Toeic đc có 600 thôi, h cũng wên khá khá rồi. Vậy bác nào có biết chỗ nào ở Hà Nội học ổn chút mà hợp với tình hình em bây h k ợ :D:D:D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lekien688
    Đang tải...

2. thuquynh104

thuquynh104 Thành viên mới

Ðề: [Hà Nội] Luyện thi Ielts ở đâu tốt ???

chào bạn..đợt vừa rồi mình có luyện thi Ielts ở Res ( đằng sau bộ giáo dục và đào tạo)
    Gía cả thì rẻ hơn các trung tâm khác mà dạy thì mình thấy cho nhừng người chưa thi ielts bao giờ rẩt hiệu quả//sau 1 tháng học mình thi được 6.0
    chúc bạn may mắn

3. brokernguyen

brokernguyen Banned

Chị ơi, em khuyên chị chỉ nên học những gì thực sự có ích cho công việc. Chị không có nhu cầu đi du học thì chẳng cần quan tâm lắm đến IELTS hay TOEFL đâu ạ, tới mấy GVNN còn chằng thể làm được thì làm gì mình phải cố.

Em nghĩ chị nên đi học Giao tiêp, em không chê, nhưng người Việt mình phát âm còn nhiều hạn chế lắm( gần như là sai hoàn toàn các từ), gặp người nước ngoài nói nửa câu chẳng xong. Vì thế, recommend chị học 1 khóa Giao tiếp vs GVNN thì sẽ hiệu quả hơn

Anw, chị có thể tham khảo các khóa học của bên em English Action tại website chị nhé
    www.englishaction.edu.vn Đó là tất cả những gì chị cần. Cheers!

4. Ðề: [Hà Nội] Luyện thi Ielts ở đâu tốt ???

Tớ đồng ý 1 phần ý kiến với bạn này. Tớ là giáo viên tiếng anh và cũng đồng ý rằng nếu k có mục tiêu du học thì k nên luyện IELTS và TOFLE làm gì. Tuy nhiên bạn nói GVVN gần như sai hoàn toàn các từ thì... tớ choáng quá! Tớ k biết các giáo viên bạn học như thế nào nhưng ít ra giáo viên họ cũng đc đào tạo hết bậc đại học, chưa kể có những giáo viên đc đào tạo bậc cao học... Có thể về ngữ âm 1 vài từ chưa đúng hc chưa chuẩn nhưng SAI HOÀN TOÀN thì có khi phải xem lại nền giáo dục của VN.

Tớ nói thật, bạn học với GVNN bạn có chắc họ phát âm chuẩn??? Những giáo viên nước ngoài đến từ các quốc gia nói tiếng anh thì dĩ nhiên là chuẩn rồi nhưng có những GVNN họ đến từ đâu có khi cũng là 1 dấu chấm hỏi.
    Tớ có anh bạn người Đức, phát âm sai toe loe, nhưng vẫn đi dạy cho các trung tâm ....

Ở đâu cũng có người giỏi người không bạn ạ! Và quan trọng là bạn xác định mục tiêu, nhằm thẳng nó mà hướng tới. Nếu chủ top cần tiếng anh giao tiếp thì đúng là nên đến các trung tâm có GVNN chuẩn ạ!

5. cuongbeo111

cuongbeo111 0902116335

Mình cũng có cùng nhận định là không đi du học thì chẳng nên học IELTS hay TOEFL làm gì cho phí xiền. Vì xiền đi thi cũng là 1 khoản kha khá rồi bạn ạ . Mà không đi làm trong môi trường tiếng Anh thì việc nâng cao sẽ rất khó khăn.
    Nói thật là trước kia mình có làm ở trung tâm Tiếng Anh có tiếng tầm 1 năm rưỡi. Nhưng ở trong chăn mới biết chăn có rận bạn ạ. Giáo viên toàn tây ba lô thôi.
    Nếu muốn tăng nhanh khả năng nghe nói. Theo mình bạn nên tham gia các câu lạc bộ tiếng Anh ý. Thường hoạt động vào thứ 7 và chủ nhật. Mọi người tham gia nhiều và tới đó chỉ nói chuyện bằng tiếng Anh. cũng vui lắm

Mèo lon tonlekien688 thích.
  6. lekien688

Thanks các bác đã tư vấn , nhưng em định học Ielts để cho có hệ thống và đi thi cho có áp lực học, chứ học k có mục địch k hiệu quả lắm, với cả lấy cái chứng chỉ cho vào hồ sơ cho đẹp với dễ cất nhắc :D e cũng chỉ target 6-6.5 thôi :D vậy các bác tư vấn em 1 vài option với

7. lekien688

alo, có bác nào tư vấn em với, vừa hỏi cô Quỳnh ở Ngã tư sở :-s đến tháng 2/13 mới có lớp :(

8. Ðề: [Hà Nội] Luyện thi Ielts ở đâu tốt ???

Bạn có thể học cô Lê Na ( gần trường Kiến Trúc). Bản thân tớ đã học cô Lê Na ( hoc để học kinh nghiệm và phương pháp luyện IELTS) thì nhận thấy chị Lê Na có phương pháp để kích thích luyện phương pháp nghe tốt, speak ổn, tuy nhiên nhược điểm là lớp học quá đông, thường k care đc hết học viên, chỉ care phần nội quy nghiêm ngặt để thúc đẩy học viên, ví dụ như k làm bài bị đuổi ra khỏi lớp...
    Bạn có thể cân nhắc.

tuyetsnowbnlekien688 thích.
  9. phuongtu525

phuongtu525 Thành viên sắp chính thức

Em cũng thấy mấy đứa bạn bảo đang học Lê Na, năm sau em cũng dự định đi học IELTS, cũng định học bên cô này, không biết có nên không ạ ?

10. TranQuanLang

TranQuanLang Thành viên sắp chính thức

Lớp học quá đông, Lê na chỉ viết vèo vèo trên bảng và bấm slide. Học nói thì nghe bảo là cho nghe một đoạn băng rồi sau khi nghe xong, cầm thước, đi đến ai muốn người đấy nói thì gõ vào mặt bàn đến rầm một cái, người này ko nói được thì chuyển sang người khác. Đây là kinh nghiệm của một chị đang học mình hồi trước có học của Lê na, giờ không biết có thay đổi cách dạy chưa!

11. buiha190689

buiha190689 Thành viên mới

Em thì lại thấy học ở res chẳng hiệu quả gì mấy. Ai dà, đúng là tùy từng người thật

12. meocon_8x

meocon_8x Banned

IELTS bây giờ nhiều trung tâm dạy quá, chất lượng thì vô biên. Nhưng mà học ở trung tâm hay tự học căn bản là quyết tâm của mình thôi. Còn học xong có môi trường sử dụng hay ko chứ học và thi xong rồi mà ko có môi trường thì lại phí, tiếng anh lại về 0 thôi các chị ah

13. buiha190689

buiha190689 Thành viên mới

Chị này nói quá chính xác, chủ yếu là phải có môi trường dùng ý chứ em thi xong rồi, ko dùng, tiếng anh tiếng em lại bay biến mất:((

14. Chy Bông

Chy Bông Thành viên tập sự

Không định đi du học hay định cư thì học IELTS làm gì ạ, hình như đi làm thì học lấy Toeic là được rồi, em thì chưa học Toeic mà mới chỉ học Ielts. Nói chung mình nghĩ bạn đã từng đạt 600 Toefl thì tự học lại là được mà, mỗi ngày dành ra 1-2h tự học là ổn. Cùng lắm nữa thì đi học 1 khóa giao tiếp ở mấy trung tâm có giáo viên bản xứ là được. Có lẽ học ở British Council là hay nhất cho mục đích của bạn.

15. crazier

crazier Thành viên nổi tiếng

em thấy có cô Lêna ở trường DHqG luyện IELTS cũng nổi tiếng phết

16. tienganhtreem

tienganhtreem Banned

Chị ơi, em cũng đã từng giống chị, em dân học Tiếng Anh đây, nhưng mà ban đầu em cũng bỡ ngỡ và bối rối về việc học TA và thi bằng IELTS hay TOEFL. Em cũng tự mua sách và luyện thi điên cuồng. Song cuối cùng đọc nhiều comments trên mạng em mới vỡ lẽ là những chứng chỉ như IELTS, TOEFL hay TOEIC thì chỉ có giá trị từ 6 tháng đến 1 năm thậm chí 2 năm, tùy từng yêu cầu của các đơn vị. Các công ty thì họ quan trọng kinh nghiệm và thực tế hơn bằng cấp. Nên nếu để sử dụng hàng ngày và công việc thì chị đi học một khóa thông thường tùy theo trình độ và nhu cầu của chị, còn nếu chị định apply vào đâu đó yêu cầu các chứng chỉ trên thì hay đi luyện và thi. Em thì tự học, nhưng nếu chị bị quên nhiều thì ACET (của IDP) cũng là một địa chỉ đáng tin cậy để luyện đấy ạ. Hơn nữa các thầy ở đây cũng chấm thi IELTS luôn nên đây cũng là một lợi thế. Chúc chị sớm học tốt TA.

17. kutedenroi

kutedenroi Thành viên sắp chính thức

uh, luyện thi IELTS tại trung tâm cô Lena mình thấy bạn bè học có vẻ ôn nha.

18. carnation352

carnation352 Thành viên tích cực

học IELTS chỉ dành cho mục đích du học thôi bạn ah, nếu mục đích của bạn chỉ là để lên level thì nên đầu tư học khóa học giao tiếp để bạn học phản xạ giao tiếp thôi k nên phí tiền và thời gian học IELTS

19. proacky1

proacky1 Thành viên tập sự

Giờ học anh văn rất là quan trọng, phải chịu khó thôi.

20. yellowstone47

yellowstone47 Thành viên rất tích cực

Lần trc e dsocj ở mục việc làm có 1 chị đang dạy ielts ở bqchj mai, du học 5-6 năm bên hà lan j đó. Mẹ nó vào tham khảo nhé