Kinh nghiệm: Cách phối hợp đồ đông nào các mẹ ơi

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi ngodong9, 21/11/2009.

1. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

Em tìm mãi ko thấy topic nào đề cập đến vấn đề này, em mạo muội đưa ra có mẹ nào có kinh nghiệm thì cùng chia sẽ nào. post hình lên càng tốt nhé.

Mẹo mặc đồ giúp bạn cực "eo ót"
    Vào mùa lạnh, bạn rất dễ trông béo lên do phải mặc nhiều lớp quần áo. Nhưng với 8 xu hướng thời trang thu dưới đây, trông bạn sẽ cực "eo ót".

Áo khoác dài

Kiểu áo khoác này không chỉ đem lại cho bạn sự sang trọng mà còn giúp bạn trông cao ráo và thon thả hơn. Bạn có thể chọn chất liệu da hoặc da tùy theo sở thích. Để phối đồ, bạn hãy mặc áo khoác dài với váy hoặc quần jean đều được.
    Áo sơ mi có ống tay “xuyên thấu”

Áo sơ mi có ống tay “xuyên thấu” vừa đem lại sự quyến rũ, gợi cảm cho bạn vừa giúp che giấu đôi tay to của bạn, từ đó giúp bạn trông thon thả hơn. Ống tay màu đen sẽ hiệu quả hơn các màu khác. Bạn có thể mặc áo sơ mi này một mình hoặc với áo khoác cộc tay sao cho để lộ ống tay ra ngoài.

Kết hợp chân váy với áo vest lửng

Một chiếc áo vest lửng, vừa vặn sẽ ngay lập tức đem lại cho bạn sự thanh lịch và nữ tính, đặc biệt là những người có thân hình đồng hồ cát. Khi kết hợp áo khoác lửng cùng với chân váy, bạn sẽ có một trang phục trẻ trung, nữ tính mà lại tạo cảm giác đường cong ảo cho cơ thể.
    Quần tất cùng màu với giày

Cách này sẽ giúp đôi bạn trông dài hơn. Nếu chọn quần tất màu đen, hãy chọn cả giày cũng màu đen. Nếu quần tất màu xám, hãy đi giày cũng màu xám… Quần tất và giày khác màu sẽ khiến đôi chân bạn như bị chia cắt và trông càng ngắn.

Dùng thắt lưng màu sáng bên ngoài cardigan

Nếu cardigan của bạn to, rộng, đừng quên dùng thắt lưng màu sáng bên ngoài để giúp áo ôm gọn vào người và thu hút sự chú ý của mắt vào vùng eo của bạn, từ đó khiến bạn trông thon thả hơn (đặc biệt khi bạn có thân hình đồng hồ cát).

Mặc một màu từ đầu đến chân

Đây cũng là một cách tạo sự liền mạch từ đầu đến chân bạn, tạo cảm giác bạn trông cao hơn. Bạn không nhất thiết phải mặc áo, quần, giày có màu thật giống nhau mà màu tương tự nhau cũng chấp nhận được.

Thắt lưng bản rộng và hoa tai dài
    Hoa tai toòng teng tạo cảm giác cổ và phần thân trên của bạn trông dài hơn. Còn thắt lưng bản rộng sẽ phần eo của bạn trông thon gọn hơn. Khi sử dụng hai phụ kiện này, bạn chú ý chọn trang phục thật đơn giản để không trông quá rối mắt.

Giày cao gót màu đỏ

Đôi giày cao gót sẽ khiến mắt nhìn của người đối diện không chỉ tập trung ở khuôn mặt mà sẽ trải dài, hết lên lại xuống, tạo cảm giác bạn trông cao hơn và do đó trông thon thả hơn

Riêng em cao có 1m5 nặng 43kg hơi nhỏ con nên khó mặc đồ, có mẹ nào có bí quyết cho em nó cao cao tí ko?
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ngodong9
    Đang tải...

2. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Chị mặc quần bò ống côn, đi boot, mặc áo khoác ngắn, nhìn chân sẽ dài và cảm giác cao hơn chị ạ.

ngodong9 thích bài này.
  3. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

cảm ơn cụ rùa, thích mặc áo mangto thế là ko được dùng ạ, xin thêm í kiến của các mẹ nào

4. thu1611

thu1611 Thành viên sắp chính thức

Nếu chị vẫn thik áo mangto thi đừng mặc áo dài đến đầu gối , lưng lửng nửa đùi kết hợp thêm váy ngắn hoặc quần skinny rồi chịu khó đi guốc cao gót / boot la okie rùi .

ngodong9 thích bài này.
  5. dancon

dancon Thành viên đạt chuẩn

Về cái vụ Mix đồ này mẹ nó phải nói xem mặc đi dịp gì và mẹ nó có những đồ gì thì mới tư vấn chính xác đc. Nhiều khi không cần đồ đẹp mà chỉ cần phối đồ khéo thôi thì trông cũng khác hẳn rồi.

ngodong9 thích bài này.
  6. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

các mẹ ơi ko chỉ tư vấn hộ em đâu mà em muốn các mẹ có kiểu gì mặc đẹp cho tất cả thể loại người,các mốt mới liên quan đến thời trang cho chị em thì cứ đưa lên để các mẹ cùng tham gia ngâm cứu và 8 nữa ạ

Sửa lần cuối: 15/11/2010
  7. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Muốn mặc măng tô đẹp, váy liền, nhất thiết phải có vòng hông nở nang , eo sau phải có độ gẫy , nhìn thẳng nghiêng nên có đường lượn eo thì sẽ mặc đẹp , ngoài ra nếu người xấu quá có thể chọn kiểu ....
    ví dụ như xếp ly sau lưng để khắc phục cái mông tẹt :D:D:D

8. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

Ðề: Cách phối hợp đồ đông nào các mẹ ơi

Lại một mùa đông tới, tớ kéo topic lên cho mọi người cùng chia sẽ những mốt mùa đông năm nay để cả nhà cùng chiêm ngưởng và học cách phối đồ. tớ post 1 số mẫu năm nay lên cho cả nhà ngắm tạm nhé

9. chomeo8286

chomeo8286 MuN_0976760426

Hức, em béo, thấp, chân ngắn, mông to thì mặc thía nào cho nó đẹp bây giờ ạh? Em có 1m54 mà nặng 53kg cơ ạh :"> Các mẹ tư vấn giúp em với nhá :">

ngodong9 thích bài này.
  10. misalovely

misalovely Chuyên sỉ lẻ quần áo thời trang nữ

Chị nào thấp thì chỉ có thể mang giày cao gót là trông các chị cao hơn tí, nhìn dễ thương hơn đó ạ, còn mặc đồ vào mùa đong thì em ko biết lắm, vì trong này ko có lạnh, hihi

ngodong9 thích bài này.
  11. misalovely

misalovely Chuyên sỉ lẻ quần áo thời trang nữ

Mà cho em hỏi các chị copy hình từ web khác vào bài = cách nào chỉ em với, em chưa biết cách làm

12. pipi_kaka_chuchu

pipi_kaka_chuchu Thành viên mới

Em nghĩ là váy bò ngắn (quần tất) áo khoác dài.

ngodong9 thích bài này.
  13. AnChi

AnChi Bắt đầu tích cực

Mùa đông mình thấy đẹp và nữ tính nhất là váy với áo len cao cổ, quần tất, legging, ngoài áo khoác dài dạ hoặc kaki. Nguyên tắc chung là mấy thứ này, cách này hợp với nhiều phong cách, công sở hoặc các nghề khác ít văn phòng hơn, tùy theo cách chọn đồ... Hoặc áo len dáng dài với quần legging ôm, ngoài cũng măng tô, đi bốt là cách mình thích nhất. May mà năm nay có nhiều loại quần legging dày và may kiểu đẹp cho các mẹ tha hồ chọn.
    Trời lạnh vừa thì cardigan kèm thắt lưng cũng là cách dễ phối đồ. Hoặc các bạn cũng có thể dùng một khăn bản to choàng qua vai, buông hai bên đằng trước rồi mở to khăn ra, thắt thắt lưng nhỏ vào thay cho cardigan, trông cũng đẹp.
    Vòng ba mà to thì nên mặc áo dáng dài, kiểu đơn giản.

ngodong9 thích bài này.
  14. ngodong9

ngodong9 Đặc sản Nghệ An

Cũng phải save hình rồi vào upnhanh haowjc photoket để up hình rồi copy vào em ạ, web mình ko cho copy nguyên bản trừ chử đâu

15. ỦnỈn-Tomy

ỦnỈn-Tomy

Mùa đông năm nay em hay mặc zuýp dạ, ôm hoặc hơi xòe, xếp ly (em có khoảng 20c :D), kèm áo len bó bên trong, hoặc áo khoác len nhẹ nhàng. Kèm ngoài đi đường là áo khoác dạ. Có lẽ em bb áo budong béo úng ính rùi ạ.
    Váy liền cũng vậy, điểm khuyết là bông hoa cái áo hoặc dây đeo hông. Áo khoác ngoài cũng là dạ, mà em chủ yếu là vest, giả vest dạ ạ, tất đen, giày hoặc xăng đan đi cũng, đẹp nhắm ạ

16. phuc1986

phuc1986 Thành viên nổi tiếng

Giá mà có ảnh thì tốt nhỉ