Nhật ký giảm cân của mẹ Kun- Giảm 3kg trong 1 tháng bằng MONA ko tuyệt đối

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Kun mẹ, 8/11/2012.

1. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Cập nhật tình hình mới nhất: Sau gần 3 tuần áp dụng MONA không tuyệt đối, em đã giảm được 2kg.
    Tuy nhiên, bụng chỉ hơi gọn đi, còn giảm nhiều nhất là đùi :)
    Không tuyệt đối là: chỉ thực hiện bữa trưa, nhưng có tiệc tùng gì vẫn ko bỏ, có việc thì vẫn ăn. Thứ 7, chủ nhật ăn trưa bình thường. 1 tuần trung bình chỉ thực hiện được 3 buổi.

Vừa viết nhật ký, vừa hi vọng là chỗ các mẹ vào tám với em. Ai quan tâm vào thì tám mạnh mẽ để cổ động tinh thần em nhá :D
    Tình hình là em bé nhà mình đã được 14 tháng, như người khác hay bảo là gái 1 con trông mòn con mắt, thía mà, hỡi ôi cái thân hình tôi:
    +Lên bàn sinh: 67kg. Con 3.1kg
    +Về nhà: bụng to như cái trống, cân được "mỗi" 61kg (thé mà cứ đinh ninh là lôi được cái mớ trong bụng ra phải giảm đén 10kg :(()
    +4 tháng đi làm: Bụng vẫn bằng bầu 5 -6 tháng, vì con quấy nên giảm còn 58.5kg
    +Đi làm được 1th xong: vì nhà xa, ít sữa, nên về với con được 1 tháng, rồi bà nội thương, bảo con ở lại cho khỏi mệt. Và, sản phẩm của vụ này: quay lại 60.5kg :((
    +Buồn, ko thèm cân nữa, cộng thêm vẫn cho con ti, nên ko giảm gì hết, chỉ ăn bớt tinh bột đi (bữa 1 bát cơm), đến khi con 1 năm: 60kg
    + Bà ngoại ốm nặng: chạy đi chạy lại + lo nghĩ+ công việc trục trặc+ chuyển nhà+ thiếu tiền: cộng đủ thứ lo nghĩ: hôm trước cân lúc đói là 59.3kg. Chỉ có cái bụng thấy giảm được thêm 1 nấc của thắt lưng. Mua quần vẫn phải mô tả là cái nào qua rốn tầm 83cm

Hu hu, nói sơ sơ là thế, giờ vào mục chính:
    Sau 1 hồi nghiên cứu, rút ra được 4 phương pháp giảm cân (sau khi cho con cai sữa):
    1. Tập thể dục + ăn uống điều độ
    2. uống thuốc giảm cân
    3. Chế độ Low-carb
    4. Uống mật ong nước ấm

Đánh giá:
    1: giảm cân một cách lành mạnh, nhưng thế thì: ai nấu cháo cho con, ai cho con ăn, ai đi chợ, ai ngủ thay cho... :D--> kết luận: dù chồng vô cùng khuyến khích nhưng bản tỉnh lười (cái này là chủ yếu) nên tớ chịu. Sáng thì ko dây nổi, chỉ kịp dậy đi chợ + nấu cháo cho con, phi đi làm còn muộn
    2: sợ ko an toàn. Tớ ko tin vào bọn này lắm.
    3: Nghĩ đến việc cả ngày ăn hàng tảng thịt, cá, thức ăn, lại thêm phải mang đồ đi ăn trưa: không ăn nổi.
    --> Kết luận: Phương pháp 4 là dễ làm nhất--> áp dụng từ hôm đầu tuần

Kế hoạch, khó khăn, thách thức:
    Chỉ MONA vào bữa trưa, vì tối về, ông bà ngoại đang ở lại điều trị cho bà, mà thấy nhịn là chửi chết.
    Đấy là đã phải xin phép ông chồng gãy lưỡi, ông chồng còn tuyên bố nếu thấy mệt, yếu đi, thì cấm luôn. mà ông ấy làm cùng cơ quan, nên động tĩnh gì ông ấy biết ngay.
    Khó khăn thứ 2: Cái mồm cứ nhìn thấy đồ ăn vặt là ko nhịn nổi :(

Cố lên nào :D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kun mẹ
    Đang tải...

2. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Ðề: Nhật ký giảm cân :)

Nhật ký ngày 1:
    Vì đã gạ được ông chồng đi ăn cùng chúng bạn 1 tháng, và xin phép hẳn hoi, nên đàng hoàng nhịn ăn mà ko cần dấm dúi:
    Sáng: đi chợ vội, mua tạm 2 bắp ngô 2 vc ăn sáng. Đến nơi làm 1 cốc Nescafe: biết là làm tăng cân, nhưng ko thể từ bỏ LẼ SỐNG CỦA ĐỜI TÔI vì một mục đích nhỏ hơn được :D
    Thứ 2, đầu tuần nên cả nhà bận bịu, ko ai mua đồ ăn vặt, may thế.
    12h trưa: 1 cốc nước 400ml + 2 thìa mật ong. Xong xuôi, vểnh ria lướt web rồi ngủ 20'. Vênh mặt nhìn mấy kẻ lũ lượt đi ăn, rồi về than buồn ngủ :rolleyes:
    Ngủ dậy: Chao ôi là cồn cào, chao ôi là thèm cái gì mặn mặn. Nhưng quyết tâm ko ăn, cũng chả muốn làm 1 cốc mật ong nữa.
    5h30: Đói, thèm, vào trang nấu ăn list ra được bao nhiêu là món. Ghi lại về mai đi chợ còn nấu. Hi vọng đổi món cho bà ngoại ngon miệng, tăng sức khỏe. Nhưng chả dám kêu với ông chồng.
    6h: trên đường về: trong đầu toàn là xúc xích nướng, kem, chè... Nhưng vẫn anh hùng ko cậy răng kêu với ông chồng. Chồng hỏi, bảo, ôi, chả đói gì, vẫn ngon :D
    6h30 về nhà: Cơm nước sẵn sàng, nhưng cắn răng đi tắm cho con. Tắm xong vào ăn cơm. Nhưng, lạ là đói, là thèm, mà ăn 1 nửa bát thì chán, chả muốn ăn. Đành nuốt xong bát cơm, đi nấu cháo cho con và oánh nhau để nhồi cho nàng hết bát cháo.
    7h: làm mấy miếng củ đậu, thấy no căng bụng mới lạ

--> Hết ngày 1 thành công :)

Curves thích bài này.
  3. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Nhật ký ngày 2:
    Đang đặt quyết tâm cao. thì đứa bạn cấp 3 gọi điện xin lỗi rối rít vì lỡ quên sinh nhật, bảo trưa nay đi ăn bù nhá. Chả lẽ từ chối.
    Ôi, sự nghiệp giảm cân của tôi. Bánh xèo với chè thì đi tong công cuộc của tôi còn gì. Chỉ được mỗi cái là sướng cái mồm :D. Thôi, đánh đổi.
    Kết thúc ngày 2

Curves thích bài này.
  4. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Nhật ký ngày 3: Với quyết tâm cao như ngày 1:
    Sáng: 1 bánh mì chả + 1 cafe. Hôm nay chồng yêu, mua cho hẳn 1 cafe nhiều sữa ở quán đối diện cơ quan. Sướng :)
    Gần trưa:nhai ngấu nghiến 2 quả cóc, vì cứ thấy món này là nuốt nước dãi ừng ực.
    12h trưa: 1 cốc 400ml nước ấm + 2 thìa mật ong. Vừa uống vừa vào xem lại topic của Me Dat và em Tương ớt cô Vinh để tăng phần quyết tâm.
    Ngủ dậy: Vẫn hơi cồn cào, ko phải đói. Nhưng chị bên cạnh về Bắc giang mang bánh đa kế. Ko thể đừng được, làm 1 mảng. Tự an ủi mình: ăn có tí :D
    Chiều đi làm về: Hôm nay ko còn cảm giác thèm ăn. Mừng thật, đỡ phải quyết tâm đi thẳng qua mấy hàng bán đồ ăn.
    Tối: ăn cơm vẫn thấy cái cảm giác ko ngon miệng mấy và no nhanh: Có tác dụng chăng :)

Curves thích bài này.
  5. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Nhật ký ngày 3: là hôm nay đây
    Từ hôm qua, đã nghe sét đánh bên tai:
    1. 1 đứa bạn khác, cũng rủ đi ăn vì lý do quên SN.
    2. Đội dự án đối tác mời cả phòng đi ăn King BBQ, hô hô, chưa được ăn bao giờ
    3. Tối nay có sinh nhật 3 mạng ở trung tâm, kế hoạch ăn uống, nhảy múa, hát hò đã chuẩn bị cả tuần.
    Hu hu, tội cái thân hình tôi.
    Cuối cùng quyét định:
    - Từ chối đi ăn với đồi tác, vì mình là con tép, nghỉ cũng ko sao, với lý do em hẹn bạn.
    - Dời hẹn bạn thì hẹn sang thứ 6,
    --> Đang ngồi uống mật ong và gõ lại nhật ký giảm cân :D.
    Tối: không thể bỏ qua một dịp ăn chơi nhảy múa thế này được. Giảm cân thì phải cả quá trình, 1 ngày ăn thua gì :D....
    Tạm thế đã, mai cập nhật tiếp
    Tobe continue.....

6. phuongmss

phuongmss Thành viên chính thức

Ðề: Nhật ký giảm cân của mẹ Kun- Viết để xả stress nào :)

Chị ơi, cố lên, mai chi up date tiếp để em cũng quyết tâm theo chị, dạo này tham ăn vào buổi tối, 2 bát cơm xong còn lục lọi tủ xem còn gì ăn vặt nữa, vừa ăn vừa xem phim, ôi ... bị tăng 1 kg rồi. Làm sao để buổi tối đỡ thèm ăn ? Mà đi cả ngày, sáng thì vội vàng, trưa ăn qua loa, tối ăn cùng GD mới thấy ngon và vui nhưng sự nghiệp giảm cân thì ...:(

CurvesKun mẹ thích.
  7. lotusxinh

lotusxinh Thành viên mới

mẹ Kun cố lên :( e Das được 8 ngày. Tuy chưa xi nhê j, nhưng e quyết tâm lắm. Nửa tháng mà ko xi nhê là e chuyển sang ăn miến đấy ạ. Cố lên c ơi

CurvesKun mẹ thích.
  8. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Hi hi, ngày xưa tớ cũng ăn ác lắm, hay ăn vặt. Nhưng có con xong, thì béo quá, giảm ăn dần. Giảm 1 thời gian thì quen đi. Mỗi tội tớ béo lâu, béo dài, nên ăn ít vẫn béo :D

9. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Hi hi, tớ nhìn chế độ ăn của Das thấy ko theo được. Tớ trước hay ăn nhưng toàn ăn vặt, kiểu chè, kem, chứ ăn kiểu Das thì hơi ngại :D

10. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Nhật ký ngày 3.1: Tối qua, vụ đú đởn ăn chơi. Sản phẩm là về nhà với cái bụng đầy thịt bò, hải sản, rau và 1 cơ số thứ lung tung nữa. Nặng hết cả bụng. Nhưng, chắc do khổ quen, sướng ko chịu được, sản phẩm là anh Tào hỏi thăm :(. Mệt nhưng tự an ủi: Coi như đỡ nặng bụng :D

11. mẹ thương đen

mẹ thương đen kunkun510

cố lên c
    e cũng mún mona nhưng thất nghiệp ở với bme nhịn là ăn mằng
    hjk
    bụng to roài

Curves thích bài này.
  12. travinh.0606

travinh.0606 Bắt đầu tích cực

chị mona mấy ngày rùi ạ ? Giảm đc bao nhiêu rùi ? :D Hóng cái này mà k biết làm đc k :D

13. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Ừ, tớ cũng phải giấu nhẹm vụ nhịn ăn với các cụ. ko bị chửi chết :D

14. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Hi hi, hôm nay tớ mới làm là 3 ngày liên tục, mỗi ngày 1 bữa trưa. chưa kể trong 3 ngày đấy còn tiệc tùng nữa.
    Tớ chưa cân, nhưng chỉ thấy nhẹ bụng, và bữa tối tự dưng ko ăn được nhiều nữa. cũng đúng thôi, cả bữa trưa chỉ uống mỗi cốc nước, làm sao mà nặng bụng như ăn được. Chờ thực hiện 1 tuần, tớ sẽ báo lại kết quả về vụ cân nặng nhé.

15. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Nhật ký ngày thứ 4:
    Tin vui là hôm nay chỉ khi ngủ 1 lúc dậy thấy hơi cồn cào, còn không thấy đói bụng. Mà dùng cái này được cái ko bị chóng mặt hoa mắt- cái này rất hay bị với người huyết áp thấp như mình :)

16. Bự Yêu

Bự Yêu Thành viên đạt chuẩn

hờ hờ hôm nay e cũng MONA này. vào củng cố tinh thần thêm cho mẹ Kun. sáng dậy e phải lên trường học nhóm, làm 1 cốc MONA, vừa về ngồi xem có topic nào k vào củng cố thêm tinh thần cho bản thân hị hị. giờ e đang làm cốc MONA tiếp đây hị hị, cố lên chị ơi. em giờ cũng đang 56kg đây huhu mà cao có 1m57 hic hic. e để chai mật ong to tướng ở bếp ga ấy, nếu đói cứ nhìn vào nó để lấy động lực k thèm thức ăn hihi. cố lên nha chị. vì 1 tương lai không bị chê là heo dễ thương nữa hihi

Curves thích bài này.
  17. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

He he, chưa là gì nhá, tớ đang 59kg và 1.55m =)). Tớ chỉ làm bữa trưa thôi, sáng ra nghe mọi người bảo nên uống MONA, ko đau dạ dày thì thêm chanh, sau đấy nửa tiếng ăn sáng bình thường, chỉ giảm tinh bột thôi.
    Tớ thì sáng ra hay ở tình trạng vắt chân lên cổ, chợ, xong cháo cho con, nên toàn quên. Cố lên mẹ nó nhá, giảm được cân nào nhớ báo tình hình :)

linhhuyen04 thích bài này.
  18. Mẹ con nhà Cốm

Mẹ con nhà Cốm http://mummycare.net/

hic, chị cố lên để làm gương cho em học tập nhé. Em đangbaaiu hơn 7 tháng mà 70 cân rồi đây. Nghĩ chặng đường gian nan sau này sao mà nản quá :((

Curves thích bài này.
  19. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Ui, mẹ nó mà nhiều sữa, thì về phom nhanh lắm. Bạn tớ sinh xong 4 tháng về như bình thường rồi. Tớ ko có nhiều sữa, con thì còi mà mẹ thì béo :).

20. Kun mẹ

Kun mẹ Mẹ péo

Nhật ký ngày 5:
    Tối qua nàng con sốt, đêm thỉnh thoảng lại hic hic, lại còn nôn sạch sẽ. Mẹ phải dậy 3 lần cho nàng uống thuốc và ăn thêm sữa với nước cháo, thỉnh thoảng lại bế dậy vỗ vỗ, và đêm thấp thỏm sờ đầu sờ lưng nàng. Ko biết có tác dụng gì vụ giảm cân ko nhỉ?
    Trưa nay thứ 7, phải về và chiến đấu với nàng buổi chiều, nên ko MONA được rồi. Mai ở nhà ăn với ông bà ngoại, cũng tạm nghỉ.
    Hơn nữa, lại phải đi ăn kỷ niệm 3 năm ngày cưới với chồng còi, chưa kể thằng bạn vừa bảo qua đi ăn. He he, kế hoạch ăn uống tưng bừng thế, tuần sau lại phải ép xác bù roài. Được mỗi cái là sướng cái mồm :)