Không ngờ bạn thân có chửa với chồng

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi LamHaMy, 21/11/2012.

1. LamHaMy

LamHaMy Thành viên tập sự

Tôi đâu có ngờ hai người tôi yêu thương là chồng và bạn thân lại phản bội tôi.

Đọc tâm sự của những người chồng, người vợ, người chồng trong các bài viết ….tôi không thể nào cầm lòng nổi vì nghĩ tới hoàn cảnh của mình.Tôi cũng là một người phụ nữ bị phản bội và đau đớn biết bao khi hai người phản bội tôi lại chính là chồng và người bạn thân thiết nhất của tôi.

Tôi và Liên chơi thân với nhau từ ngày còn rất nhỏ. Chúng tôi thân thiết như chị em nhưng tôi gặp nhiều may mắn trong cuộc sống hơn Liên. Khi mà tôi có một tổ ấm thân thương, có chồng và hai đứa con gái xinh xắn thì Liên vẫn độc thân một mình. Nỗi đau từ cuộc tình đầu không thành với kẻ Sở Khanh khiến cô ấy thu mình lại và quyết định không kết hôn. Trong cuộc sống, mỗi khi lễ ngày tết hay cuối tuần tôi thường mời Liên đến nhà chơi, ăn cơm cùng gia đình cho vui. Chồng tôi cũng rất quý và có vẻ thương Liên. Anh luôn nói trân trọng tình cảm của chúng tôi dành cho nhau. Hai đứa con gái của tôi cũng quý mến Liên, thường gọi cô ấy là mẹ. Nhiều hôm nhìn mọi người bên nhau vui vẻ, tôi nghĩ với Liên đó cũng là một niềm hạnh phúc nho nhỏ.

Tôi không thể ngờ chồng tôi và người bạn thân lại có quan hệ với nhau (Ảnh minh họa)

Cuộc sống của vợ chồng tôi nhìn chung mọi thứ đều tốt đẹp. Duy có việc chúng tôi chỉ sinh được 2 đứa con gái là điều khiến hai vợ chồng nhiều mâu thuẫn nhất. Anh luôn muốn tôi phải sinh một cậu con trai để nối dõi tông đường, để tự hào với bạn bè, đồng nghiệp. Nhưng quan điểm của tôi không như vậy. Tôi muốn tập trung nuôi dạy hai con cho tốt, để các con thành đạt đó cũng là một sự tự hào.

Khi Liên điện thoại cho tôi nói rằng cô ấy muốn làm mẹ đơn thân và đang có bầu tôi đã bật khóc. Dù sao bạn tôi cũng cần phải có một đứa con để tận hưởng niềm hạnh phúc được làm mẹ. Tôi tuyệt đối không hỏi về cha đứa bé vì tôi cho đó là bí mật của cô ấy, là điều mà cô ấy muốn giấu kín. Nó có quan trọng gì đâu, miễn Liên hạnh phúc là được.

Tôi chăm sóc Liên như chị gái, em gái của mình. Với kinh nghiệm của một người đã từng sinh hai đứa con nên tôi nhắc nhỏ Liên từng li từng tí. Nhiều hôm tan làm tôi thường thu xếp công việc, tranh thủ ghé qua nhà Liên mua cho cô ấy chút đồ tẩm bổ để tốt cho thai nhi. Tôi biết Liên sống một mình thường không chú ý tới việc chăm sóc bản thân. Nhưng đó là ngày trước, giờ Liên còn có con mọi chuyện phải khác. Lần nào tôi cũng tếu táo bông đùa, nếu con Liên là con trai, chúng tôi sẽ kết tình thông gia. Tôi cứ hồn nhiên, nhiệt tình như vậy mà không hề biết rằng mình đã bị qua mặt từ lâu.

Ngày hôm đó, tôi và chồng lẽ ra phải về quê ăn giỗ thì anh ấy từ chối không đi cùng với lí do có việc đột xuất. Tôi rất khó chịu và bực mình về điều đó. Và điều tồi tệ đã xảy ra khi trên đường, tôi bắt gặp chồng mình đang đèo Liên phía sau. Trong đầu tôi lóe nên những dự liệu chẳng lành. Tôi bỏ chuyến hành trình về quê, quay xe đuổi theo.

Chồng tôi đi khá chậm và tôi có thể nhìn rõ một tay của anh buông ra khỏi tay lái và nắm chặt lấy bàn tay Liên. Khi đó, Liên ngồi phía sau, vòng tay ôm lấy eo chồng tôi. Cảnh tượng đó khiến tôi ngợ ra nhiều điều. Địa điểm mà họ dừng chân là một phòng khám, hai người theo nhau vào đó. Tôi ngồi chờ họ bên ngoài. Khi bước ra từ phòng khám, nhìn thấy chồng mình dìu Liên trong khi cô ấy gục đầu vào vai anh ta đầy tình tứ tôi đã hiểu ra tất cả. Không kiềm chế nổi, tôi đã bước ra trước mặt họ với câu hỏi: “Hai người đã làm trò gì để qua mặt tôi?”.

Trong căn phòng khách, chồng tôi và Liên ngồi về một phía đối diện với tôi. Liên trở thành một con người khác hoàn toàn đến nỗi mà tôi không thể nhận ra. Trong khi chồng tôi khúm núm cầu xin tôi tha thứ với lí do chỉ vì anh muốn có một đứa con trai nối dõi thì Liên lại lên mặt “Nếu anh không ở bên em, em sẽ phá bỏ đứa bé này”. Chỉ mới nghe tới đó thôi, chồng tôi đã giãy nảy lên vì sợ hãi. Anh ta sợ mất đứa con trai mà bấy lâu nay mong đợi.

Đêm đó chồng tôi cầu xin tôi tạm thời hoãn binh, cho anh ta ở bên Liên một thời gian khi sinh em bé xong, chắc chắn mẹ tròn con vuông thì sẽ không dứt khoát quan điểm với Liên, tức là có trách nhiệm nhưng không có quan hệ tình ái. Nhưng điều đó thật khó khăn. Ngay cả khi tôi chấp nhận như vậy đi chăng nữa thì sau ngần ấy thời gian, chồng tôi có dứt được khỏi Liên không khi mà cô ta có đứa con trai làm điều sai khiến? Lẽ nào tôi đành đứng nhìn chồng đi theo không kẻ khác? Tôi nên ứng xử như thế nào với hai con người ấy?

N. Thanh (Vĩnh Phúc)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi LamHaMy
    Đang tải...

2. mebenabenin

mebenabenin

Ðề: Không ngờ bạn thân có chửa với chồng

Tời! một tình huống thật khó sử khi mà quan điểm ấu trĩ vẫn ngự trị trong đầu.Nếu là tớ, tớ sẽ li thân,vì 2 con gái không có tội gì, nhưng sống với chồng theo kiểu đầu gối tay ấp thì không. Chồng bạn cũng chẳng sung sường gì vì đứa con của liên là động cơ sai khiến anh ấy, và chắc chắn lúc nào anh ấy cũng sợ mất con trai.hic

3. Cô Nương

Cô Nương Bắt đầu tích cực

Chuyện này đúng là khó thật, đến người ngoài còn k bít sẽ phải làm thế nào, thì người trong cuộc bít làm sao?... Cái cô Liên này cũng k phải dạng vừa nữa rồi, chắc chắn cô ta sẽ dùng đứa con để khống chế chồng chị, dù k mún có qh ân ái với cô ta cũng k thể được rùi. Còn 1 người chồng chỉ vì mún có 1 đứa con trai mà phản bội vợ, quan hệ với chính bạn thân của vợ lại càng k thể chấp nhận được.. Em tin rồi chị sẽ có 1 quyết định chính xác, tốt nhất cho mình và cho 2 con..

4. megiavan

megiavan Bắt đầu tích cực

bỏ ngay là vừa, đàn ông như thế thì lời hứa chả đáng 1 xu

5. Ba_Me_Con

Ba_Me_Con Bắt đầu tích cực

Cả người bạn và chồng đều là không có nhân phẩm,đúng là ngưu tầm ngưu mã tầm mã

6. ngocanh187

ngocanh187 Đủ quyền lập Họ

Chồng và bạn thân chắc muốn nhảy lầu quá :(

7. Haoem

Haoem Thành viên kỳ cựu

Bài này là ST đấy chứ, có phải chuyện thật của mẹ nó đâu nhỉ!

Đẹp_Fashion_Shoes thích bài này.
  8. nhungchu

nhungchu Thành viên chính thức

Chồng đấy thì bỏ đi cho nhẹ nợ, .

9. C_T

C_T Vì em là gió...

Tưởng chuyện thật thì sốc quá đi >"<

10. basichouse

basichouse Thành viên tích cực

Đúng là ở đời không thể đoán trước được chữ "ngờ". Cô bạn thân kia quá trơ trẽn, anh chồng quá mất tư cách . Con nào cũng là con, vì muốn có con trai mà phá hỏng gia đình hạnh phúc của mình. Liệu có đáng ko?Mong rằng chị sẽ có quyết định đúng đắn.

11. tuyetmaicfa

tuyetmaicfa Mẹ Conan

Đúng là ở đời ko chuyện gì ko thể xảy ra. Phim cũng hay có những câu chuyện như thế này lắm. Mà đau nhất là chồng và bạn thân.

12. Đẹp_Fashion_Shoes

Đẹp_Fashion_Shoes Hàng hiệu xuất khẩu

Bài sưu tầm, nhiều khi báo cứ thêm thắt vào cho sinh động, hấp dẫn để câu view. Tớ nghĩ rằng các mẹ ko nên đăng những câu chuyện trên báo về mục này. Ở đây nên chia sẻ các tâm sự thật của chị em chúng ta. Nếu thấy khó xử thì lập nick mới để tâm sự. Khó gì đâu.

13. me tuyetnhung

me tuyetnhung Trang phục lót Sense

Nhứt đầu thật, mà bỏ quách anh chồng kia đi là vừa chồng không đáng làm chồng, bỏ luôn cô bạn, không đáng là bạn.

14. Haoem

Haoem Thành viên kỳ cựu

Đúng rồi, nhiều khi đọc 24h mà bực mình, toàn bịa ra cho hấp dẫn chứ thực tế ko phải như vậy, em chả thèm vào đó đọc nữa, nhiều lúc ông xã kể chuyện đọc trên đó cho em nghe em toàn gạt đi!

Đẹp_Fashion_Shoes thích bài này.
  15. Đẹp_Fashion_Shoes

Đẹp_Fashion_Shoes Hàng hiệu xuất khẩu

Đọc những chuyện kiểu câu view như thế không khéo vc đâm ra lại đa nghi, ảnh hưởng hp ấy chứ em :D Bảo xã em đừng vào đọc nữa.

16. Chaiyo

Chaiyo Đủ quyền lập Họ

Bỏ !

17. Cô Nương

Cô Nương Bắt đầu tích cực

Hóa ra k phải chuyện thật ak các mẹ, làm tụt hết cả cảm xúc, hjxxxx

18. chipaoe

chipaoe Thành viên kỳ cựu

Ở cuối bài viết có trích nguồn mà.
    Công nhận là đời lắm chuyện ko ngờ lắm....

19. minmin_zinzin

minmin_zinzin Thành viên chính thức

Uhm, nếu là ST thì chị chủ topic phải có ghi chú bên dưới chứ nhỉ?
    Nhưng hoàn cảnh như vậy quả thật là bế tắc, những người phản bội mình là những người mà mình tin tưởng nhất, người ngoài còn ko thể chịu nổi

20. me_ku_bin204

me_ku_bin204 yeusuame.com

hì, thoạt tiên em đọc cái tittle em cứ tưởng bác - cơ mà ko phải là bài báo :D. nói chung trong cs có nhiều cảnh lắm các bác ạ - đó cũng là 1 bài toán, mỗi người 1 lời giải .