Nhà Tài Chính - Bát họ 1 đã kết thúc . Demo bát họ 4 siêu lãi khởi động 1/1/2014

Thảo luận trong 'Các bát họ' bởi dothuy, 29/11/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. dothuy

dothuy HÃY LÀ CHÍNH MÌNH

Ai đăng ký vui lòng ck cho tớ
    500k gọi là tiền giữ chân nhé
    Đt của tớ nha:0902530457

Chủ TK - Đoàn Thu Hà
    0301000304520
    Ngân hàng Vietcombank - Chi nhánh Hoàn Kiếm

Chủ TK - Đoàn Thu Hà
    161000149
    Ngân Hàng ACB - Chi nhánh Kim Đồng

Chủ TK - Đoàn Thu Hà
    1300206215340
    Ngân hàng Agribank - Chi nhánh Thăng LOng

Các mẹ lưu ý dùm e là e ko qua thu tiền trực tiếp đc đâu nhé...các mẹ ck hoặc qua trực tiếp quán e ở đặng văn ngữ nộp...kiu kiu các mẹ nha

Mọi người lưu ý khi chơi họ nhà tài chính nhé......

1. Nhớ đóng đúng hạn giúp tớ....chỉ đc phép chậm nhất là 2 ngày thui nha...bắt đầu tư ngày thứ phạt 100k 1 ngày nhé..vì khi đến ngày lấy mà ko đc lấy các bạn có khó chịu ko....hì hì

2. Nếu chậm quá 5 ngày sẽ bị loại ra khỏi danh sách nhé....số tiền thu đc tớ sẽ chia đều cho mọi người đấy(ko ai muốn chuyện đó sảy ra cả nhỉ)

3 .Chơi giữa chừng ko đc rút đâu nhé.....nếu có ai thế chân thì tốt....ko thì số tiền đó cũng đc chia cho mọi người đấy

4. Các bạn suy nghĩ thật kĩ khi quyết định đóng họ nhé....tớ là người lạ hoắc...tự nhiên cầm 1 đống tiền của các bạn...nên phải tìm hiểu thật kĩ càng về tớ vào nhé

5 .Bắt buộc phải có cmt và hộ khẩu nha...hoặc giấy tờ gì đấy khi lấy họ ở những vj trí nhậy cảm như số 2..3..4..5...

6.Các bạn nên ck cho tớ là tốt nhất...vì tớ cũng sẽ ck cho người lấy họ...chứ đưa tiên mặt cũng khó cho tớ....hihihihi

tạm thời nghĩ ra đc từng đó...để sau sẽ bổ xung tiếp nhé

• Bát 1 Thịt thà

1 dothuy----------- 12/1-------- 12.000.000....đã nhận đủ
    2 bibnosama-------- 12/2-------- 11.300.000.....đã nhận đủ
    3 sammmsam --------- 12/3 ------- 11.400.000.........đã nhận đủ
    4 hoanganh----------- 12/4--------- 11.500.000 đã nhận đủ
    5. Hủ rricane ---------- 12/5--------- 11.600.000............đã nhận đủ
    6.gà mái già---------- 12/6-------- 11.700.000.........đã nhận đủ nhé
    7 trieu gia lac ---------- 12/7-------- 11.800.000..............đã nhận đủ
    8 hurricane------------- 12/8 ----------- 12.200.000 đã nhận đủ
    9 bykute---------------- 12/9 --------- 12.400.000 đã xong
    10 mẹ minhtrang--------- 12/10 ------- 12.500.000 ...đã xong
    11 thuha83--------------- 12/11--------- 12.600.000 đã xong
    12 dai lam moc --------------- 12/12------ 12.700.000

vì bận việc nên c binosam chưa có thời gian lập top mới,trong khi đó nhà ta lại bơ vơ nên tớ mạo muộn xây nhà mới cho c e mình cũng 8888888 và cùng giúp đỡ nhau nhá.tớ cop nguyên xi lời của c binosama nhalink tầng 1 nèhttp://www.lamchame.com/forum/showt...ho-người-đi-vay-và-Người-cho-vay-tại-Làmchamelink tầng 2 đâyhttp://www.lamchame.com/forum/showt...i-vay-và-Người-cho-vay-tại-Làmchame-((Tầng-2)

Ai tham gia hội, ghi hộ mình tiêu để Hội tài chính và gửi vào hòm thư cho mình, các thông tin:

1. Họ tên, ngày tháng năm sinh, số chứng minh thư, ngày cấp, nơi cấp, hộ khẩu thường trú (đang ở), điện thoại nhà riêng, di đồng. và nếu có email thì cho email để thông báo cho tiện, ai k có email sẽ được thông báo bằng điện thoại.

2 Chuyển tiền vào tài khoản:Nguyễn Thị Thảo 001.100.372.3982SGD.VCB
    Đầy là thông tin về mình: Nguyễn Thị Thảo sinh năm 1979 nguyên quán - Tiền Hải - Thái BìnhSố CMT: 013475459, CA Hà Nội cấp ngay.11.2011Hiện đang ở: P803 - CT5C - Văn Khê - Hà Đông - Hà Nội.Làm việc: 11 - Phan Huy Chú - Hoàn Kiếm - Hà Nôi.

Sau một thời gian toppic hoạt động có rất nhiều biến cố thăng trầm...lúc thì êm dịu, lúc thì nổi sóng, nhưng nói chung là các mẹ đã phần nào hiểu và quen biết, giúp đỡ lẫn nhau. Nội dung vẫn thía nhưng mình xây lên tầng hai vì tầng 1 nhà mình cao rùi, các mẹ giao lưu và giúp đỡ nhau thui, tránh va chạm cá nhân nhé.

Mình lập topic này có mục đích giúp cho cả người có nhu cầu đi vay và người có nhu cầu cho vay.Hiện nay lãi suất tiền gửi của Ngân hàng rất thấp và có thể xuống 7% để cứu BĐS, vì vậy để đồng tiền của mình có hiệu quả hơn trong thời gian rảnh rỗi, và cũng là giúp cho các mẹ có nhu cầu đi vay chúng ta cùng gặp gỡ nhau. Người đi vay tại Ngân hàng thì vay rất khó, và chờ rất lâu, mà người gửi thì lãi suất rất thấp. Topic này là để các mẹ có nhu cầu thì gặp gỡ nhau. Ví dụ: Người cho vay, mới quen biết thì ai cũng sợ và không tin tưởng, vì vậy chúng ta cần có các thông tin nhà cửa và sự giao lưu gặp mặt, và cuối cùng là yêu cầu có thể là thế chấp các giấy tờ sổ đỏ, cẩn thận hơn có thể ra công chứng các mẹ nhé. Khi nào các mẹ gặp gỡ có thể trao đổi riêng.Mọi rủi ro và lộc lợi..hi, không liên quan đến Làm cha mẹ nhé. Mọi người vào topic này mà có nhu cầu, đề nghị ghi rõ là nhu cầu gì nhé.Mình thêm một số thông tin nhé. Hiện giờ lãi suất cho vay tối thiểu ở ngoài là 1,5%, 2-2,5% và 3%/tháng. Còn tùy theo mức độ tin cậy vào thỏa thuận số tiền các mẹ cho vay. Nhưng đừng tham quá các mẹ nhé....hiiii.

Tiềng hiềng là sau một thời gian topic hoạt động, nhà ta có cả cho vay có cả giúp đỡ lẫn nhau, mặc dù chưa xảy ra trường hợp lừa đảo nào, nhưng thất hứa là nhiều . Nên chúng ta cần thât sự cảnh giác việc cho vay, biết là cái tâm mình tốt, nhưng cũng là đồng tiền bát gạo, công sức của nhà ta, nên các mẹ cho vay phải có thế chấp và sự quen biết, tránh trường hợp tốt bụng rùi bị thất hứa, gây hoang mang và mất niềm cho cộng đồng nhé. Mẹ nào cho níc nào vay, cần lên comment cho phát để tránh trường hợp 1 níc mà vay của nhiều mẹ, đã xảy ra
    Tránh các trường hợp như trên
    http://www.lamchame.com/forum/showth...%A0o-th%C3%A2n
    Mẹ nào có nhu cầu vay và cho vay đăng ký vào Topic này nhé. Khi có thông tin có thể PM trao đổi trực tiếp với nhau. Nếu không cần bảo mật thông tin, các mẹ có thể chi xin thông tin điện thoại trên đây để alo cho nhanh nhé.

Kết quả của cuộc ọp ẹp đây các mẹ ơi.Thể theo nguyện vọng của chị em sau buổi ọp vừa rồi, nhà ta có ý kiến thống nhất thế này ạ. Các mẹ xem ai tham gia được thì tham gia nhé.Chúng ta Lập ra một quĩ của hội: Gọi là Hội tài chính, quĩ này dùng để thăm nom hiếu hỉ, ốm đau bệnh tật, và để giúp cho các mẹ trong hội vay nóng mà chỉ trả lãi suất bằng lãi suất gửi ngân hàng

- Phải thực sự cần thiết mới vay nhé. Số tiền các mẹ được vay sẽ bằng 60% số tiền của hội.Đây là qui đinh hiếu hỉ.- Các mẹ con còn nhỏ chắc chỉ hiếu là nhiều, hỉ thì ít,

- Thăm ốm đau (Các đối tượng được thăm bố mẹ chồng và bố mẹ đẻ, chống, con và bản thân): Bệnh nặng nhé, phải đi viên trên 5 ngày, nếu không phải mổ sẻ thì 200K, còn nếu phải mổ xẻ thì 300K nhỉ (Sẽ có điều chỉnh nếu quĩ nhiều tiền). Ai có người nhà liên quan thì báo nhé, thì anh chị em mới biết được.

- Đám hiếu của bố mẹ, chồng vợ (nói ra thấy độc quá, nhưng mà phải nói): 200K, nếu có vòng hoa là thêm 100K.- Các mẹ sinh con: 200K- Đám hỉ: 200K nhé.- Quyền tham gia đóng quĩ hội: Những ai tham gia được vay khẩn cấp quĩ hội, vay nóng khi thiếu tiền (vì tiền quĩ của hội chắc có không nhiều), số tiền vay chỉ vay được 60% của quĩ, số còn lại để có việc gì cần đến phải dùng.) Và vay tối đa là 1 tháng. Nếu nhiều người vay trong một đợt sẽ phải chia số tiền đó ra nhé.

- Nếu quĩ nhiều tiền mà mình ít sử dụng vào các mục trên sẽ khen thưởng cho các con học sinh giỏi vào ngày 1.6 (Cái này phải phổ tô bằng khen nhé).Thưởng gì lúc đấy các mẹ tính nhé.Qui đinh đóng quĩ,Phí tham gia mối người: 100n (cái này để lấy vốn liếng làm quĩ hội ban đầu để có tiền giúp các mẹ vay khẩn các loại phải sử dụng đến tiền mà k thể k có).Còn các tháng tiếp theo: mỗi tháng 30n/tháng.Loa loa đóng quĩ của tháng 11 nào: 30n đồng (trong tháng 9 thu được tổng là 2,640T nhé, mời các mẹ nhà ta đóng nha. Trong tháng đã đi thăm con mổ Mebaotran (240K) + Mẹ Hurrica sinh con 200K .Hàng tháng nộp tiền vào tài khoản, nếu mẹ nào thấy k tiện nộp ít một thì có thể nộp gộp 6 tháng, 1 năm thì tùy, nhưng số tiền ai nộp phải ghi rõ tên họ tên và níc name nhé hoặc tiền mặt, tùy.Tiền k sử dụng sẽ để gửi ngân hàng, lãi suất bằng lãi suất của ngân hàng.Mình sẽ cập nhật danh sách và nội dung hàng ngày lên cho các bạn nhòm

Danh sách đây các mẹ ơi, Mình có thông tin đủ của các mẹ, nhưng vì phải bảo mật thông tin trên mạng, nên mẹ nào danh sách chi tiết thì ới mình. Hiện tại có danh sách 24 mẹ rồi, đã có 18 mẹ chuyển tiền với mình la 16 nhe (quĩ được 2640K rùi, hô hô).Tiền quĩ thu được 2.670K đã đi thăm- Con mẹ Baotran mổ: 200K + 40K tiền hoa quả (dothuy+Binosama di)- Mẹ Hurrica sinh con: 200K (dothuy + với ai nhỉ).Tình hình mẹ Fantassy mình sẽ đưa ra khỏi danh sách của hội.Còn lại : 2.290KSTT Tên Nicname1 Hoàng Hải YếnMe Ku Tun 100n +120 (4 tháng đến cuối tháng 12)2 Nguyễn Thị ThùyKemwantut 100n3 Nguyễn Hồng HạnhYeucongai08 100n4 Nguyễn Thị Bích Thảo 160KBichthao88115 Lê Phương ThuỳMe_vitcun6 Ngô Thị Thu HàThuha83 100n +30n7 Tống nguyễn Hồng LêTrieugialac 100n + 308 Ngô Thùy LinhHurricane 100 + 30n9 Phạm Thị NgaVenus_tueminh10 Nguyễn thị thanh huyền1a1a11 Lê Thị Thu HiềnBynkute 100n + 3012 Chu Ngọc Lươngtức Chu quỳnh AnhChangagoiQA 100n13 Lê Thị ThủyLethuyhp 100n + 3014 Đỗ Thị Ngọc HàBiwill 100n +30n + 30n+30n15 Nguyễn Thị Thu HàSamsamsam 100n1617 Nguyễn Thị Thảo 100n + 30 + 30BINOSAMA18 HuLiLa 100n19. Me_Minh trang 100n + 30n +60n20. Mebaotran 140n(chưa có hồ sơ của mẹ bảo trân)21. Phuongmaithi 100n(Chưa có hồ sơ của mẹ Phuongmaithi).22. Gà Mái Già 100n(Chưa có hồ sơ)24. Thaiphuong: 100n23. Shark's Family 150K

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dothuy
    Đang tải...

2. BINOSAMA

BINOSAMA BánChèVằng+ Men tiêu hóa

Ðề: Hội những người giúp đỡ nhau về tài chính(nhà vay và cho vay)tạm thời

Chị vừa mở tạm tầng 3 đấy..............vớ vỉ thật đấy...

3. trieugialac

trieugialac Mẹ Yêu Duy Anh

Chị dothuy ơi, chị thảo mở tầng mới rồi chị ạ .

4. dothuy

dothuy HÃY LÀ CHÍNH MÌNH

thôi mọi người vào đây 88888 tạm đi
    chờ mod giải quyết nhé

5. trieugialac

Mọi người vào đây buôn nhé, chị thảo bị khóa rồi, khổ thân chị ý quá, hix,

6. dothuy

dothuy HÃY LÀ CHÍNH MÌNH

thôi cứ từ từ
    chúng ta tin tưởng mod tuyệt đối nhé
    chắc có nhầm lẫn gì đấy thôi

7. miuxinh12

miuxinh12 Bắt đầu tích cực

Ðề: Hội những người giúp đỡ nhau về tài chính (Dành cho người đi vay và Người cho vay )

Cần giúp: Em đang cần vay 10 triệu trong vòng 2 tháng, em có cmt, kt3, giấy tờ xe yamaha, xe ko còn mới, HĐ Lao đồng và quyết định thăng chức tháng 11 này, lương cứng của em là 5tr/tháng, em làm bên sale, có chị nào giúp đc em ko ạ.
    Em cảm ơn các chị!

8. hoanganh.bn2008

hoanganh.bn2008 Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Hội những người giúp đỡ nhau về tài chính (Dành cho người đi vay và Người cho vay )

Chào cả nhà, chúc cả nhà luôn vui vẻ và đoàn kết và kiếm thật nhiều xiền nhé.

Sửa lần cuối: 29/11/2012
  9. dothuy

dothuy HÃY LÀ CHÍNH MÌNH

gần tết rồi vay hơi khó e ah
    đẩy lên cho mẹ nào cá thể giúp đc e nhé

10. dothuy

dothuy HÃY LÀ CHÍNH MÌNH

hôm nay c lại rảnh rỗi vào giờ này ah
    bao giờ thì c rảnh thực sự thế
    để còn đi chiến đấu chứ nhỉ
    hihih

11. miuxinh12

miuxinh12 Bắt đầu tích cực

Vâng, em cảm ơn chị ạ. Mong mẹ nào tốt bụng có thể giúp em ạ

12. Ðề: Hội những người giúp đỡ nhau về tài chính (Dành cho người đi vay và Người cho vay )

chị BINOSAMA ơi, chị có gây thù chuốc oán với ai không mà lại bị khóa topic thé, vớ vỉn quá.

13. dothuy

dothuy HÃY LÀ CHÍNH MÌNH

c vào mục hỏi đáp với BQT nhé
    xem như thế nào
    hy vọng chị sớm lấy lại đc tên tuổi của mình

14. dothuy

dothuy HÃY LÀ CHÍNH MÌNH

loa loa loa
    hôm nay đến ngày lấy họ của mẹ gà mái già
    vì có nhiều trục trặc nên mọi người tự chuyển khoản vào tk của mẹ ấy nhé
    0711002109923 - nguyen thi van anh - vietcombank cn thanh xuan

15. dothuy

dothuy HÃY LÀ CHÍNH MÌNH

thế chị hỏi bác kiên xem sao vậy
    xem bác ý trả lời như nào

16. hoanganh.bn2008

hoanganh.bn2008 Bắt đầu nổi tiếng

Đang bận lắm nhưng tranh thủ vào đòi nợ tý mà chưa thấy ai hồi âm lại đây. Buồn quá.
    Bọn chị đang chuẩn bị kết thúc dự án trong năm nay nên đang bị thúc ép nè. Chán quá đi.
    Chị không qua em gửi được, chị nhờ Sam nhé. Hôm nào rảnh chị alo sau.

17. Ðề: Hội những người giúp đỡ nhau về tài chính (Dành cho người đi vay và Người cho vay )

Hay là bị khóa lý do vì vụ EM ĐƯỢC NGƯỜI KHÁC CHỬI RÚA. Nếu vì thế thì em thấy mình thực sự có lỗi với các mẹ. Hic, làm thế nào bi giờ? Mình thấp cổ bé họng quá.

18. dothuy

dothuy HÃY LÀ CHÍNH MÌNH

cố gắng cố gắng lên đi chị
    hehehe
    kiếm nhiều xiền cho bọn e vay với chứ

19. dothuy

dothuy HÃY LÀ CHÍNH MÌNH

c nói vậy thì ko đc
    chị để bọ e bơ vơ ah
    hôm nay đến ngày lấy họ của gà mái già đấy
    c nhắc nhở mọi người nha
    hihi
    trách nhiệm bác vẫn nặng nề lắm

20. trieugialac

Nhà mình 888, kinh quá nhể, tăng vùn vụt lên ý, hehe,

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.