Kinh nghiệm: Béo Phì:" MỘT BỆNH DỊCH!!!!"

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi meou83, 20/11/2009.

Tags:
  1. meou83

meou83 Thành viên tập sự

"Béo phì" hiện nay được ví như một bệnh dịch.
    Theo WHO cho biết.
    + Có khoảng 1,6 tỷ người lớn thừa cân.
    + 400 triệu người béo phì.
    + Khoảng 2015 có 2,3 tỷ người béo phì.
    - Béo phì có thời được xem là vấn đề chỉ xảy ra các nước có thu nhập cao, ngày nay thừa cân béo phì lại tăng đáng kể ở những quốc gia có thu nhập thấp và trung bình, đặc biệt đối với thành thị.
    :confused::confused::confused:
    Đó là một đoạn ngắn trong 1 bài báo viết về bệnh béo phì hiện nay. Tôi một thời phải khốn khổ và tự ti với thân hình " tròn trịa" của mình. Tôi cũng đã được nhiều người chỉ cách để giảm cân. Nào là: Nhịn ăn, tập thể dục, chạy bộ, ăn ít tinh bột, ăn nhiều trái cây...nhưng vẫn không giảm được. Vì làm sao 1 ngưởi trên đà tăng cân, đang thèm ăn lại có thể nhịn và ngó lơ những thức ăn bày biện trước mắt làm sao có nhiều thời gian để tập thể dực khi mỗi ngày của tôi bắt đầu từ 7h sáng và kết thúc 6h tối. Rồi mọi chuyện vẫn diễn ra bình thường, tôi vẫn tròn trịa... ::):)(

Rồi tôi quyết định dùng thuốc giảm cân, nhưng tôi lo lắng vì không biết thuốc nào hiệu quả và an toàn. Tôi được người bạn giới thiệu 1 địa chỉ được tư vấn giảm cân.Một lần đọc tạp chí” MẸ YÊU BÉ” tôi biết được tạp chí đang tổ chức chương trình MIN “giảm cân an toàn và hiệu quả”Tôi đã gọi và được tư vấn cách giảm cân, nếu có nhu cầu dùng thuốc tôi cũng được tư vấn các loại thuốc giảm cân an toàn và hiệu quả hiện nay. Hiện tại tôi đang dùng thuốc giảm cân REDUMIN và thấy hiệu quả rất tốt. :razz::D:p

Tôi muốn chia sẽ một chút kinh nghiệm của mình với những bạn, những chị nào đang buồn và mặc cảm với cơ thể quá khổ của mình. Tôi cho các bạn số này để mấy bạn gọi thử nha. 08. 5 404 6447 :Cuoi:Cuoi:Cuoi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meou83
    Đang tải...

2. Thai Anh

Thai Anh

thế đây là 1 dạng quảng cáo đẩy hả bác ???

3. meou83

meou83 Thành viên tập sự

Trui!!! mình chỉ chia sẽ kinh nghiệm của mỉnh thui chứ có quảng cao j đâu bạn ui...Bạn thấy thích thì cứ gọi thử còn không thì thui:rolleyes:

4. parkwayhealth

parkwayhealth Banned

các bác có giảm cân thì giảm từ từ nhé. đừng có ham giảm nhanh. bác sỹ tiêu hóa vừa mới bảo em là tăng nhanh hay giảm nhanh đều gây nên gan nhiễm mỡ, rối loạn tiêu hóa, không tốt cho sức khỏe đâu.

5. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

giảm cân phải từ từ và kết hợp với chế độ ăn uống, nghỉ ngơi, thể thao hợp lý nữa.
    Dấm táo mèo giảm cân an toàn lại có lợi cho sức khỏe ạ :)

6. meyeutho

meyeutho Thành viên nổi tiếng

lại là quảng cáo dấm táo mèo phải không ạ

7. chocopie của mẹ

chocopie của mẹ Thành viên đạt chuẩn

ôi bạn này, đây là quảng cáo cái gì ý chứ, thuốc giảm cân mà.
    còn dấm táo mèo thì tớ cũng đang dùng mà chưa thấy giảm cân nào, mới dùng 2 tuần. nhưng thấy không tăng cân dù dạo này lười thể thao. chả biết kết quả thế nào :D

8. mebongtom0006

mebongtom0006 Thành viên mới

tớ lại muốn lên cân thì làm thế nào nhỉ???

9. mevabehn

mevabehn Thành viên chính thức

giống tớ quá mẹ bongtom ới ời, tớ ăn nhiều, ngày 2 cốc sữa mà chẳng lên mấy.Người gầy được cái là ăn nhiều thoải mái mà ko sợ tăng cân,

10. giottim

giottim giottim_nhe

Lại bài cũ vận động nhiều lên là giảm béo thôi mà

11. mebongtom0006

Mẹ vabehn tớ thấy nói nên uống sữa trước khi đi ngủ có hiệu quả hơn đấy. Mẹ vabehn đã thử chưa?

mevabehn thích bài này.
  12. mevabehn

chị ơi ngày nào cũng như ngày nào sáng em uống 1 cốc, khoảng 9h tối em làm cốc nữa mà vẫn như cây cau:cry:. Nhưng mùa này ủ đông nên em cũng thấy lên được đôi chút.hic hic.

13. mebongtom0006

Mẹ vabehn thử áp dụng thêm bài này của mình nữa xem có ăn thua gì không vậy. Mình đi tập Yoga được khoảng hai tháng, ai gặp cũng nói trông béo lên - hay là do vận động nên trông khả dĩ hơn nhỉ. Để mình phải thử cân xem có đúng không đã...

mevabehn thích bài này.
  14. mevabehn

Mình cũng đang tìm lớp tập yoga ở nguyễn chí thanh, hình như la hathay yago gì đó phải ko mẹ nó,thấy bảo có yoga dành cho người gầy như chúng mình mẹ nó nhỉ?hihi

15. LINH AN

LINH AN Thành viên chính thức

mình thì mới sinh em bé được 15 tháng, giờ cũng 56.5kg. Kinh nghiệm của mình là dùng áo gel sau sinh. Lúc 4 tháng, 58kg, bụng 78cm( mặc áo dài đi ăn cưới, người ta đo). Giờ giảm được có 1.5kg, nhưng bụng còn có 70 thôi. Mình thấy áo rất có hiệu quả.

16. boongo

boongo Bắt đầu tích cực

hic, ai cần giảm béo vui lòng pm cho em ạ, em giảm đc 11.5kg từ tháng 2 đến bây giờ đây, và đang ngày càng ốm típ do làm việc quá nhìu ạ

17. kimhuong04

kimhuong04 Thành viên tập sự

Herbalife- giúp phụ nữ trẻ đẹp hơn?

Bạn ơi ! Theo mình biết thì Herbalife cũng giúp tăng cân đó nhưng mà mình thì muốn giảm nên cũng sử dụng thực phẩm dinh dưỡng của Herbalife rồi đấy, 10 ngày đã giảm đươc hơn 1kg mà không thấy mệt mỏi và không cần tập luyện nhiều do minh làm văn phòng ít có thể vận động. Hiện mình chỉ còn 52 ký thôi và mục tiêu là 5okg sau đó sẽ dùng theo chế độ duy trì cân nặng. Các bạn thử xem rất ngon (do biết cách pha chế) và tốt cho sức khỏe . Qua một người bạn đã dùng khi Herbalife còn là hàng xách tay cơ, bây giờ đã có trụ sở bên 224 Paster , Q3 rồi. Nếu hiệu quả mình sẽ nhận phân phối :D

Sửa lần cuối: 6/12/2009
  18. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

các mẹ có tin ko, trong vòng 1 tháng em giảm đc 10kg, ke ke

19. hondaoviet

hondaoviet Banned

20. Herbal

Herbal Thành viên tập sự

Em cũng đang dùng sản phẩm của Herbalife đấy các mẹ ạ. Rất là tốt. Em dùng được một tháng rồi, giảm được 2kg cơ đấy. Hehe. Có chị bạn của em cũng vừa sinh em bé xong, giảm được hẳn 5kg trong vòng chưa đầy một tháng. Tiện thể em cũng đã là nhà phân phối rồi. Mẹ nào có nhu cầu tìm hiểu sản phẩm thì alô cho em nhé. Như: 0949329390.
    @kimhuong: cùng tham gia làm nhà phân phối đi bạn ơi. Các sản phẩm tốt nên mình muốn chia sẻ với thật nhiều người.