Cần giúp: sữa dielac alfa step2 cho bé từ 6 đến 12 tháng

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi BeTraucon, 13/12/2009.

1. BeTraucon

BeTraucon Thành viên rất tích cực

Mình nghe nói sữa dielac alfa step2 cho bé từ 6 đến 12 tháng hiện nay rất được các mẹ tin dùng mua cho con uống vì tăng cân tốt, nhiều dưỡng chất lại có giá cả hợp lý. Nhưng mình băn khoăn không biết thực tế có được như quảng cáo không, vị sữa thế nào, có bị quá ngọt không ... Có mẹ nào đã cho con dùng, vào comment cho mình biết với. Vô cùng cám ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BeTraucon
    Đang tải...

2. TuUyen_010409

TuUyen_010409 Kitty Shop: 0945261989

em cho con dùng đc 2 hộp thì bé ko chịu ăn nữa.em cũng nghe thông tin như chị đang đinh đổi lại cho bé dùng thử tiếp.thấy ai ăn cũng khen con béo tròn chiều cao tăng tốt.làm em nghe mà thèm

BeTraucon thích bài này.
  3. BeTraucon

@mẹ Tú Uyên: cám ơn bạn đã comment, cho mình hỏi chút, bé nhà bạn ăn 2 hộp lên cân có tốt ko, và vị sữa đó như thế nào, sao giờ lại bỏ sữa đó ah

4. BeTraucon

còn mẹ nào có kinh nghiệm về sữa này nữa ko, vào cho mình xin ý kiến với

5. shop1000

shop1000 Bắt đầu nổi tiếng

nói chung tiền nào của dó bạn à.tất cả sửa của các ct việt dều nhìu dường và béo dể dánh vô thị hiếu của các bà mẹ việt,vì thích con lên cân nhanh mập mạp.còn quản cáo thì bạn biết rồi có 1 nói 100 .ngay cả sửa tươi 100% dây mà họ còn lấy từ sửa bột pha ra mà,giống như bạn di du lịch,bạn dăng ký tua 1t thì chất lượng vừa phải còn bạn dăng ký tua 2t thì chất lượng gấp dôi.

FremdeBeTraucon thích.
  6. phisah

phisah Thành viên chính thức

Nói vậy cuối cùng là chất lượng ko được tốt ah? hic hic con mình cũng đuọc 6 tháng mà tăng cân ít quá chừng bé uống firso ko tăng cân, mình đổi sang anfa thì bé ko uống...giờ nghe mọi nguòi quảng cáo XO, cũng thử cho con uống nhưng ko biết thế nào?bé cũng có vẻ ko thik lắm...mẹ nào có loại sữa nào tốt giới thiệu cho mình với.

7. Bin & Sing-gum

Bin & Sing-gum Thành viên tập sự

Theo mình thì tùy con hợp sữa nào thôi. Con mình trước toàn bú mẹ, giờ mới chuyển qua bú sữa ngoài 2 tháng nay, thử đủ loại , cuối cùng 2 tuần nay dừng lại ở dielac step 2 vì bé chỉ chịu uống loại này, nhưng cũng chẳng tăng cân, gần 1 tuổi mà có 8.5g à !!!! Mình thấy sữa này với enfa pro cũng ngọt như nhau.

BeTraucon thích bài này.
  8. BeTraucon

Hic, thế thì do bản thân bé hợp hay ko thôi, mẹ lại fải móc hầu bao mua cho con thử thôi. Cảm ơn tất cả các mẹ đã comment

9. MeHaChucVy

MeHaChucVy Thành viên đạt chuẩn

Con minh uong van len can day thoi. Chang lam sao ca. Dua dau cho uong sua ngoai du loai, nhap co, xach tay cung co ma chang thay len can. Con thu 2 cho uong cua Vinamilk tu thang thu 3 trom via chau cung len can. Nghi cho cung thanh phan dinh duong sua trong hay ngoai nuoc cung nhu nhau ca. Cai chinh la no hop cai ji thi cho uong cai day thoi.

BeTraucon thích bài này.
  10. megoalxinh

megoalxinh Thành viên nổi tiếng

Mình nghĩ là tùy bé thôi, con nhà mình từ lúc sinh ra đến giờ ngoài sữa mẹ ra toàn uống Dielac Alpha Step 1 và Step 2, input và output ổn, phát triển tốt, 1 tuổi được 10,5kg, cao 76cm. Nhưng từ lúc bắt đầu 1 tuổi mình chuyển sang Dielac Alpha 1-2-3 được vài ngày mà bé bị táo quá, chắc bé không hợp sữa mới rồi.
    À sữa Dielac cũng tương đối ngọt và ngậy hơn các loại sữa khác một chút (theo cảm nhận của mình).

FremdeBeTraucon thích.
  11. tickchu

tickchu Thành viên sắp chính thức

các mẹ cho em hỏi tí. con nhà em trước hay dùng loại sữa morinaga của nhật trộm vía cháu lên cân tốt lắm . đc 6 tháng mà 9kg2. nhưng từ 6 tháng đến 7 tháng cháu nhất định ko chịu uống sữa , chỉ bú mẹ và ăn bột ngày 3 bữa cộng thêm nc hoa quả cùng sữa chua hoặc phomai tươi. Em thấy mọi người đều khen sữa dielac nhưng chả bjt nó thế nào. Đang định cho con dùng thử. em nghĩ chắc do nó lớn dần , nó nếm đc thêm nhiều vị từ bột , rồi nc trái cây nên nó chán sữa. vì sữa nhật thì nhạt lắm... ko bjt có phải thế ko ah. các mẹ chỉ bảo em với

12. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng đổi sang sữa vinamilk cho con từ tháng thứ 9 đến giờ. Trước cũng uống lung tung cả mà cũng chả lên cân mấy. chuyển sang sữa này cũng thế thôi, nói chung là chậm lên cân lắm vì bé nhà tớ chả chịu ăn gì ngoài uống sữa, tớ thấy con nhanh nhẹn và nghịch ngơm nhiều nên kệ thôi, giwof gần 1 tuổi, hơn 9kg, trên 74cm (bé nhà tớ đẻ ra có 2.4kg thôi). Tớ thấy vì sữa này cugnx ok ko ngọt như nhiều mẹ nói đâu. Mẹ nào muốn đổi sữa cho con thì cứ thử đi. Biết đâu con mình hợp. Cái nhìn thấy nhất là cân nặng chiều cao để so sánh sữa chứ thông minh thì vô cùng biết thế nào mà đánh giá, chủ yếu là do mình dạy dỗ thôi.Tơe thì cho con uống vinamilk (giờ tháng gần 5 hộp 900g), tiền dư mua sữa tớ bổ sung cho con tớ những cái khác qua ăn uống, vui chơi.

BeTraucon thích bài này.
  13. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

Mình cũng chung ý kiến với bạn. Quảng cáo theo tâm lý người tiêu dùng là chính ấy mừ.

14. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

con tớ cũng đang trong gd phải đổi sữa nên tớ cũng đã đổi dielac cho con dùng thử nhưng thấy bé bị táo nên lại đổi sang friso nhưng có vẻ bé ko thích, mỗi lần ăn là khổ sở mà trong khi trước đây ăn Nan thì ăn thun thút, tớ uống thử thì thấy nhạt và có vị mía. Hôm vừa rồi tớ lại đổi nuti iq (vì ham hố thành phần có omega 3 và omega 6) thấy có vẻ ổn hơn.
    Cảm nhận của tớ là Dielac của vinamilk ngậy, béo ko ngọt nhưng có vị hơi tanh tanh (hay tại tớ thấy có omega nên thần hồn nát thần tính).

15. haiduongbabyshop

haiduongbabyshop Thành viên chính thức

Ðề: sữa dielac alfa step2 cho bé từ 6 đến 12 tháng

Bé nhà mình 10 tháng mới bắt đầu ăn thêm sữa ngoài, cũng uống Dielac Alpha Step 2 đấy, trộm vía con hấp thu được nên tăng cân đều, các mẹ cứ thử xem.

16. aqben

aqben AQ Shop

Bạn thử mua sữa về dùng thử xem thế nào
    quan trọng là bé có hợp với sữa đó hay không thôi
    chứ ko quan trọng việc sữa đắt tiền hay ít tiền đâu bạn à
    nếu bé hợp sữa thì quá tốt rồi ^^

17. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

mình cũng thấy sữa này ngọt, nhất là loại pedia

18. Me_Be_Chau

Me_Be_Chau Thành viên tập sự

Con mình thì chỉ quen uống pedia

19. minhhoa88bn

minhhoa88bn Bắt đầu nổi tiếng

bé nha minh chua thử loai do. moi cho uong friso, dumex, similac va dang cho uong NAN.
    minh thay trừ friso ra thi loai nao cung tang can ạ. friso nhiu đuong ma uong chang thay tang can gi ca.hjc

20. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

vậyh ả mẹ nó? cháu mình uống vẫn tăng cân bt mà, hay tùy mỗi bé hợp sữa khác nhau nhỉ