Những điều tai nghe ngày Noel: liệu đây có phải là sự bất công với trẻ nhỏ ??

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi libi, 24/12/2012.

1. libi

libi 0918066616

"Cuộc sống bất công, bất công ngay trong môi trường của trẻ nhỏ. Các em sẽ lớn lên thế nào?

Một câu chuyện nhỏ có thật mà Gà được nghe hôm nay: Bố Gà hôm nay đi làm ông già noel cho lớp em Gà ( lớp 1 ), tới mọi việc đã chuẩn bị xong, tới phần tặng qua do một cô trong ban phụ huynh của lớp chuẩn bị thì ......... Lớp có 40 học sinh, giáo viên chủ nhiệm nói mua 40 phần quà bằng nhau, cô phụ huynh chịu trách nhiệm lại mua 39 phần quà ....... Phát cho gần hết lớp xong cô ý bảo đòi lại của 1 em trí thông minh hơi hạn chế ( xin lỗi vì phải nói những lời này ) để phát lại cho bạn khác. Chỉ vì em ấy như thế mà loại em ấy ra khỏi lớp, ra khỏi cộng đồng??? Em đã bị thiệt thòi từ khi sinh ra sao một món quà nhỏ nhoi mà phải khắc nghiệt với em như thế??? Em ấy dù sao cũng là một thành phần của lớp, như các bạn khác, cứ phải bất công một cách trắng trợn như vậy sao??? Sao không để em có nụ cười vô tư như các bạn???

Bố Gà nói em ấy thấy chỉ mình mình không có phần thì buồn lắm, nghe mà muốn rớt nước mắt"

Những lời này, em viết trên fb, em xin phép copy nguyên văn lại đây
    Em chưa bao giờ lập topic ở box này, cũng không biết vấn đề này tạo topic ở đây là đúng hay sai, nếu sai, mong mod vui lòng chuyển đến đúng mục hộ em.
    Em chỉ nghĩ rằng, một hành động nhỏ nhưng có thể sẽ để lại rất nhiều điều, thậm chí là ảnh hưởng đến suy nghĩ, cách cư xử của các bé trong lớp. Cuộc sống cần lắm những sự cảm thông

Xem thêm các chủ đề tạo bởi libi
    Đang tải...

2. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Những điều tai nghe ngày Noel: liệu đây có phải là sự bất công với trẻ nhỏ ??

chẳng nhẽ lại có những người quá đáng đến như vậy sao??? là một ng bố, ng mẹ rồi mà lại đối xử với em bé ấy như vậy, thật ko thể chấp nhận đc!

3. Hanoidemtrogio

Hanoidemtrogio Bắt đầu tích cực

Ðề: Những điều tai nghe ngày Noel: liệu đây có phải là sự bất công với trẻ nhỏ ??

KO biết độ chính xác của câu chuyện thế nào, nhưng nếu mà thật như thế thì quá tệ.

4. libi

libi 0918066616

dạ vâng, hôm nay không phải bố em về kể lại thì em hãy còn băn khoăn, nhưng thế này thì đúng là không còn gì để nói nữa. Họ cũng có con mà sao lại đối xử với trẻ nhỏ như vậy
    chị không tin em cũng đành chịu ạ, cảm ơn chị

5. Menhim2008

Menhim2008 Thành viên rất tích cực

Buồn thật, giá biết như thế cô giáo nhờ ai hoặc trực tiếp chạy ra ngoài kiếm đâu một gói quà cho bé. Làm như thế thật sự là không tốt cho tâm lý trẻ rất nhiều. Có những việc như thế sẽ mãi là ký ức không phai khi lớn lên của đứa trẻ.