Cần giúp: con em 15t táo chảy máu giúp em

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi NhiYe^u, 15/12/2009.

1. NhiYe^u

NhiYe^u Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi con em trộm vía ăn được ngủ được tăng cân đều mỗi tội cháu hay bị táo ,ăn sữa chua rồi, uống cam, ăn hoa quả , nước loc,đổi sữa ko ăn thua .lúc thì hơi táo lúc táo lắm ,mà đi hay bị ra máu đỏ đi khám bác sĩ bảo nóng trong nhưng kê thuốc ko đở, bé đang uống sữa tươi úc ,mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi NhiYe^u
    Đang tải...

2. kising_satan

kising_satan Táo mèo, La Hán, Mật Ong

dùng tạm men tiêu hóa 1 thời gian xem sao nhé bạn, cho cháu ăn nhiều chuối, xoài... để cháu nhuận tràng hơn.

3. NhiYe^u

NhiYe^u Bắt đầu tích cực

chị pót thông tin về sản phẩm được ko ?em nghĩ nhiều mẹ quan tâm lắm

4. bé Đô

bé Đô Biển sóng... đừng xô tôi

Bạn ơi, bé bị táo ra máu, ngoài vấn đề ăn uống hợp lý, uống nước + trái cây nhiều mà vãn không thấy đỡ, bạn nên cho bé đi khám tại BV Nhi vì cần lưu ý khả năng bé bị bệnh "phình đại tràng".

Mình có đứa cháu hiện đã 3 tuổi, cũng từng bị táo cả tuần + đi ngoài ra máu. điều chỉnh chế độ ăn nghỉ các kiểu không khỏi. GĐ Phải đưa bé đến BV Nhi ĐLThành khám, mới biết bé bị như vậy.

Mình hiểu nôm na bệnh lý "phình đại tràng" khiến bé bị táo + đi ngoài ra máu như sau: Phần Cơ ở đại tràng, đoạn cuối nối với hậu môn của bé dễ co dãn -> khi bé thức ăn đi xuống phần này, thông thường não sẽ điều khiển tạo 1 phản ứng rặn ị và bé đi ngoài. Nhưng đối với những bé bị bệnh lý "phình đại tràng", thức ăn đi xuống phần này, các cơ ở đại tràng phình ra, nên lượng thức ăn ngày bị dồn lại nhiều, dẫn đến táo + đi ngoài ra máu. Để lâu rất nguy hiểm, làm dãn cơ tại phần đó và bé không chủ động được việc đi đại tiện.

Do vậy, theo mình bạn nên đưa bé đi khám để biết rõ nguyên nhân và có cách điều trị phù hợp.
    Chúc bé và gia đình vui vẻ!

5. tuenhi

tuenhi CHỈ BÁN ĐỒ SẠCH

Cách chữa trị thì như các mẹ đã nói ở trên, còn khi nào bé đi ị mà khó khăn quá thì bạn hòa 1 ít nước xà phòng cho vào bô, ngập đến đít, bé sẽ dễ dàng ị ngay.

6. Muối

Muối www.nii-shop.au.com

Bên này bác sỹ có mách mình 1 cách rất đơn giản, đó là bạn mua hoa lơ xanh (bông cải xanh) ấy, mua nhiều vào, ninh lấy nước thật đặc, thật đặc tới sánh lại ấy nhé, rồi chiết lấy nước không thôi, cho bé uống mỗi ngày, là bé sẽ đi "ị" dễ dàng ngay. Chúc bé mau khỏi nhé.... :)

7. love4ever

love4ever Thành viên rất tích cực

Mẹ nó cho ăn bột sắn quấy với vừng đen, kết hợp uống nước ninh đỗ đen và uống sữa chua men sống Probi hoặc Yokurt thử xem nhé (cả ba thứ 1 ngày ấy). Con bé nhà mình cũng táo bón kinh khủng, đủ các bài thuốc chả ăn thua. Đến bài này có vẻ khả quan hơn rồi, trộm vía.

8. Birua

Birua Thành viên tích cực

Bạn thử ra hàng thuốc cam Hàng Bạc hỏi mua thuốc mát (chứ ko phải thuốc cam). Ở hàng đó có thuốc mát chữa táo bón. Ngày uống 1/3 gói. Thuốc có vị ngọt của cam thảo, rất dễ uống. Uống đến khi nào hết táo bón. Đến khi hết táo bón thì bạn cố gắng duy trì chế độ ăn uống nhiều chất xơ như lời khuyên của các mẹ ở trên, để bé ko bị táo lại. Hạt vừng chữa táo bón cũng rất tốt.

9. NhiYe^u

NhiYe^u Bắt đầu tích cực

cảm ơn các mẹ nhiều em sẽ thử mấy cach xem có ăn thua ko,em cũng sợ ko biết như thế nào

10. NhiYe^u

NhiYe^u Bắt đầu tích cực

các mẹ ơi em đã làm thử mấy cách rồi nhưng con vẫn táo,cục phân đầu tiên vừa to vừa cứng nhưng các cục sau lại mềm như thế là sao hả mấy chị

11. diamondvan

diamondvan Thành viên mới

hằng ngày bạn nên cho bé ăn thêm trái cây,nhất là đu đủ và chuối, ngày nào mình cũng xay trái cây nhiều loại nhưng ngày nào cũng có đu đủ và chuối cho bé mình ăn nên bé không bị bón, đi ị hằng ngày rất dễ

12. chitmum

chitmum Thành viên đạt chuẩn

Bạn có cho bé uống đủ nước chưa?Và bé có năng vận đông k?Bé nhà mình cũng hay bị táo,mình cũng cho ăn nhiều rau và trái cây,nhưng cung cấp đủ nước theo mình cũng rất quan trọng đây!Từ khi mình chú ý cho bé uống nước lọc và nước canh rau nhiều hơn thì tình hình output của bé cải thiện hẳn!Chưa kể là 1 ngày mình cho bé ăn 2 hũ sữa chua và cách ngày là 1 hũ nước mận ép 42ml đó bạn!Nhớ cho bé ăn nhiều khoai lang nữa!

13. halethuy

halethuy Thành viên rất tích cực

Bạn cho con uống nước thế nào,trước khi ị thì con mình uống nhiều nước lắm rồi 1 lúc sau là ị
    Và còn quan trọng là ị đúng giờ nữa,khi ị đúng giờ giấc kết hợp với việc ăn rau xanh:lơ xanh,lơ trắng,khoai lang,khoai sọ,khoai tây.....Thì ị là chuyện nhỏ thôi
    Sợ con ham chơi quên ị ,hay con uống ít nước quá trước khi ị thì cũng khó ị trơn tru lắm_Vậy nên phải nhớ cho các bé uống đủ nước
    Còn nữa là cho con chạy nhảy nhiều ,vận động nhiều cũng giúp cho việc ị tốt

14. sieunhancoi

sieunhancoi Bắt đầu nổi tiếng

Bjn cho uống men tiêu hóa kết hợp uống thêm Vitamin C nhé (Cellin) sẽ giúp con giảm táo bón.

15. thoitrangonline.online

thoitrangonline.online Thành viên chính thức

Cho uống nước mận venta đi chị ơi, trước con em cũng bị táo nặng lắm cũng làm đủ kiểu mà vẫn táo. sau cho uống nước mận và sau đấy chịu khó cho bé ăn chuối , hoặc đu đủ, bưởi, giờ thoát táo rồi ạ, ngày nào cũng ngồi bô, bố mẹ mừng húm ạ:D

16. Mẹ Công Gia Bảo

Mẹ Công Gia Bảo Thành viên tập sự

Trước đây Bé nhà mình 8 tuổi rồi mà cũng hay bị táo bón. Người nhà bên Mỹ có gửi cho lọ PEDIA-LAX FIBER GUMMIES, Daily Fiber Supplement, của MỸ, là dạng kẹo nhai cung cấp chất xơ, chống táo bón. Đúng là trong thành phần của nó tương đương với cây xúp lơ xanh. Mình cho Bé ăn mỗi ngày 2 viên. Uống nhiều nước. Thuốc này, Bạn vẫn cho ăn rau, trái cây bình thường nhé. Đừng tưởng thay thế chất xơ dễ đi ngoài mà bỏ qua.
    Hiện nay Mình thường xuyên mua của một chị trên diễn đàn. Link đây. http://www.lamchame.com/forum/showthread.php?t=104434. Hình như đây là hàng xách tay của Chị ý thì phải. Lần trước Mình mua 4 lọ. Không biết Chị ấy còn không.
    Bạn cho Bé thử xem sao

17. mecuat

mecuat Thành viên đạt chuẩn

con mình cũng cùng hội bón, mình thấy kẹo này có vẻ hấp dẫn đây

18. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

Ðề: con em 15t táo chảy máu giúp em

con mình cũng bị táo chảy máu đây, thương quá

19. ken2013

ken2013 Bắt đầu nổi tiếng

ôi mẹ nó cho đi bác sỹ ngay đi nguy hiểm quá.

20. tuansinh

tuansinh THỜI TRANG THIẾT KẾ STELLA

Thank các mẹ nhiều nha, đã biết nhiều cách để chữa khi con bị táo bón rồi