Bé nhà mình ho nhiều quá, help!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Bin Bin, 19/3/2008.

1. Bin Bin

Bin Bin Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình (23 tháng) ho gần 1 tuần rồi, chảy nước mũi nữa, uống KS và siro tam đàm (solmux) đến hôm nay vẫn chưa hết, giọng thì hôm nay khàn khàn . Mình ko hiểu tại sao nứoc mũi vẫn cứ chảy mà nước mũi trong , mình nhỏ otrivin ngày 2 lần mà ko hết . Mẹ nào có KN hay giúp mình với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bin Bin
    Đang tải...

2. suoingoc229

suoingoc229 mẹ Teppi

Bé ho, giọng khàn khàn rất có thể bé đã bị viêm phế quản rồi đó. Tốt nhất nên đưa bé đi khám đi bạn ạ. Mình nhớ không lầm thì otrivin không được nhỏ quá 2 lần trên ngày trong 1 tuần liên tục đâu bạn ạ. Xem lại hướng dẫn sử dụng đó bạn!

3. lamdung

lamdung Thành viên đạt chuẩn

bé ho nhiều bạn cho bé uống phật thủ chưng mạch nha xem có đỡ ko,mình thấy nhiều mẹ cho uống đỡ ho đấy,mình cũng cho bill nhà mình uống,khỏi ho sau 2ngày,nhưng phật thủ mạch nha bạn phải tự làm lấy nhé,mua ko đảm bảo vệ sinh đâu.

4. MeTieuMinh

MeTieuMinh Thành viên nổi tiếng

Mình nghĩ tốt hơn hết là ấy cho bé đi khám đi. Bé nhà mình đợt trước cũng bị ho ban đầu mình định đi mua siro cho bé uống thôi, nhưng ra hàng thuốc được tư vấn là bé ho là do bi viêm, nên bắt buộc phải uống kháng sinh kèm siro, kháng sinh để chống viêm (đây là nguyên nhân gây ra ho) và phải uống ngay thì sẽ nhanh khỏi hơn, có thể khi uống hết 1 đợt kháng sinh bé cũng vẫn còn ho, nhưng khỏi viêm rồi thì chỉ cần uống siro ho thôi. Mình mời bác sỹ đến nhà khám bsỹ cũng nói thế. Bé nhà mình uống 3 ngày KS thì bác sỹ đến khám lại nói ko cần uống ks nữa mặc dù vẫn còn ho, và chỉ tiếp tục uống siro thôi, uống siro Atusin được 1 tuần mình thấy bé vẫn còn ho nên mình hấp lá húng chanh + quất + mật ong uống 2 ngày thì khỏi. Mẹ nó thử hấp cho bé uống thử xem thế nào.
    Tuy nhiên theo mình thấy thì nguyên nhân bé bị ho có thể là do chảy nước mũi, nước mũi chảy ngược xuống họng gây viêm đường hô hấp, nhưng để chắc ăn bạn nên mang đến bác sỹ
    Bây giờ thì lúc nào trong tủ lạnh nhà mình cũng có 1 lọ phật thủ (mình thấy ko hiệu nghiệm bằng lá húng chanh) nhưng tiện bảo quản, cứ thấy bé nhà mình hơi ho hắng 1 chút hoặc thay đổi thời tiết là mình cho bé uống

Sửa lần cuối: 19/3/2008
  5. Bin Bin

Bin Bin Thành viên rất tích cực

Cảm ơn bạn nhé, mình hôm trước mình cũng mời bsy đến khám đó, bsỹ cho uống thuốc như vậy, khám bảo ko bị viêm phế quản hay phổi gì hết . Chắc hôm nay về mình hấp lá húng chanh + mật ong cho bé vậy , phật thủ thì mình có 1 lọ lúc trước mua trên mạng nè nhưng mình lại ko dám dùng vì thấy các mẹ bảo ko vệ sinh .

6. tambi

tambi Thành viên mới

7. Alpha Gia Bao

Alpha Gia Bao Thành viên tập sự

Hãy cho bé uống củ nén, hoặc làm vòng nén cho bé đeo, cũng hiệu quả lắm à!

8. MeTieuMinh

MeTieuMinh Thành viên nổi tiếng

ấy mua phật thủ về mà làm rùi để trong tủ lạnh khi nào thay đồi thời tiết hoặc con húng hắng ho thì lấy ra cho con uống cho tiện, vừa đảm bảo vệ sinh. Hấp đơn giản lắm ấy ạ

9. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Bạn ơi, cho mình hỏi củ nén là củ gì thế ? lần đầu tiên nghe thấy, lạ quá. Cảm ơn nhiều.

10. mẹ nhím 0507

mẹ nhím 0507 Banned

Chị ơi mỗi lần bé nhà em húng hắng ho là em lại cho dùng ngay lá húng chanh với mật ong hấp lên,thế là cu cậu tịt ho luôn chị cứ cho bé dùng vài ngày nữa xem :mrgreen::mrgreen:

11. MePrince

MePrince Thành viên đạt chuẩn

Mẹ Nhím ơi, lá húng chanh là lá gì vậy, có phải là lá chanh không, ngoài chợ có bán không vậy?Con mình ho từ lúc Tết đến giờ mà chưa hết, cu cậu ho nhiều đờm lắm, uống thuốc nhiều rồi (cả thuốc kháng sinh lẫn siro) mà vẫn chưa hết, mình lo lắm

12. Hainhoc

Hainhoc Gi gỉ gì gi cái gì cũng..

Mẹ nó ra hàng lá hỏi lá húng chanh nhé! Họ bán từng cành như cành rau kinh giới ý, lá có lông.
    Về mẹ nó chưng cách thủy với đường phèn nhé!
    Tí lại cho bé 1 chút vào miệng, món này mát phổi, tiêu đờm đấy.

Có nhiều đờm thì có mấy thứ các mẹ cần nhớ:
    1 - ko ăn đồ nếp
    2 - nên tắm nước nóng già
    3 - cả ngày uống nước nóng (ko phải ấm)
    4 - trẻ nhỏ cần vỗ rung để làm long đờm.

13. ỦnỈn-Tomy

ỦnỈn-Tomy

Củ nén là củ gì vậy các chị ơi?
    Phật thủ mua ở đâu và làm thế nào ạ?