Thông tin: Chữa hen miễn phí - Các bài thuốc về Tai - Mũi - Họng

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi tunglam0983, 18/6/2012.

1. tunglam0983

tunglam0983 a

Ðề: Chữa hen miễn phí cho trẻ - các bài thuốc về Tai - Mũi - Họng

em ơi, loại sên em tìm là loại sên độc, không làm thuốc được em nhé. :(

Đang tải...

2. Emcucuame

Emcucuame Thành viên tập sự

Hic, chán wa anh nhỉ! Tại em đọc không kỹ. Vậy là tìm sên trắng hả anh? Em cũng đang nhờ người tìm mà khó lắm anh à. Bé lại lên cơn hen nặng mà mẹ chẳng biết làm sao. Em cũng làm hẹ hấp đường phèn rồi nhưng chẳng thấy kết quả. Buồn não nề. Ước gì mẹ bị thay con!

3. tunglam0983

tunglam0983 a

kiên trì một chút em ạ, mai lại cho bé uống nhé, tại cơ thể bé yếu qua nhiều lần bệnh nên khó đề kháng hơn các bạn khác.

4. cuamit

cuamit Thành viên kỳ cựu

Con mình đợt trước bị viêm phế quản và viêm mũi xuất tiết đã áp dụng bài thuốc lá trầu mật ong + nhỏ mũi nước muối tỏi và 1 loại thuốc nhỏ mũi bác cháu chế riêng cho thì sau 10 ngày thì kết quả rất khả quan, cháu đỡ dần rùi khỏi hẳn: ko bị ho và sổ mũi nữa. M đã rất mừng vì con hợp bài thuốc này. Nhưng con khỏi hẳn được vài ba ngày thì thời tiết lại thay đổi, trời trở lạnh, con m bắt đầu ho và sổ mũi (trong) rùi, chắc bệnh lại tái phát :(.

Con m dùng lá trầu mật ong từ 12-22/12/2012, m thấy topic có ghi là phải sau 1 tháng mới uống lại, nhưng trước tình hình con m bị lại thế này thì m có thể cho cháu uống tiếp đc ko? Hiện giờ con m mới chị bị nhẹ, ho chưa nhiều lắm và nước mũi trong nhưng nếu ko can thiệp kịp thời mà bệnh nặng lên thì khổ cho nó, suốt ngày ho hắng sụt sịt.

Bạn cho m lời khuyên với nhé, cám ơn bạn nhiều!!!

tunglam0983 thích bài này.
  5. cuamit

cuamit Thành viên kỳ cựu

Bố Gấu nói đúng đấy mẹ emcucuame ạ, uống các loại thuốc dân gian ko cho tác dụng ngay lập tức mà bạn có thể nhìn thấy ngay trong vài ngày đc đâu, nếu cơn nặng thì phải dùng thuốc tây cho qua cơn nguy hiểm đã, xong rùi mới nên uống các loại thuốc dân gian, vì các thuốc này lành tính nhưng phải ngấm từ từ, vài ngày mới thấy có kết quả. Con tớ viêm phế quản uống lá trầu mật ong 10 ngày, trong 5 ngày đầu gần như ko có biến chuyển, 5 ngày sau bệnh đỡ dần nhưng cũng rất chậm thôi, hết 10 ngày uống thuốc con vẫn ho hắng 1 chút, 2-3 ngày sau mới khỏi hoàn toàn. Nhưng cái thời tiết của m khó chịu quá, con t lại sắp bị lại rùi đấy... :(

6. tunglam0983

tunglam0983 a

vẫn phải tuân thủ đúng 1 tháng chị ạ, nhưng có thể áp dụng một vài biện pháp khác như hơ nóng lá trầu áp vào ngực lúc ngủ (chị hơ thử 1 lá đắp vào ức bàn tay của bé xem có bị dị ứng không đã nhé, nóng thì chỉ tầm 38-40 độ thôi chứ nóng quá sợ con không chịu được). Chảy mũi thì áp dụng bài nước muối sinh lý tỏi áp dụng. Ngoài ra cho bé ăn thêm củ cải trắng - đường phèn để tăng sức đề kháng cho hệ hô hấp cũng tốt chị ạ. :).

cuamit thích bài này.
  7. ocean5879

ocean5879 Thành viên tích cực

vuon nha minh thinh thoang cung thay co con sen tran mau trang nhung ko hieu bat va dua cho ban kieu gi nhi. Minh nhin thay may con nay la da so het hon roi. Ngoai ra, cho minh hoi chut, be lon nha minh (7 tuoi) hien chau bi ho va mui, da uong khang sinh roi nhung hom qua di kham thi bac sy bao la hong bi viem va kem viem phe quan. vay co the cho chau vua uong khang sinh vua dung them bai thuoc la trau khong mat ong duoc khong.

Sửa lần cuối: 3/1/2013
  8. cuamit

cuamit Thành viên kỳ cựu

Tối qua con m ho rít kinh khủng (Chiều đi học về đã có vài cơn ho rùi nhưng tối thì mức độ nặng hơn nhiều), m sợ quá cho con xông mũi họng bằng pulmicort và ventolin (lúc 23h) thì con đỡ, ko ho cho đến 3 h sáng mới hơi ho hắng lại nhưng ko gay gắt như buổi tối. Đợt trước con m bị viêm phế quản thì BS kê thuốc uống kèm với thuốc ventolin khí dung, về tra công dụng của thuốc thì m thấy ventolin dùng để cắt cơn hen còn pulmicort là thuốc dự phòng, BS kê cho con dùng ventolin vậy liệu có phải con bị hen phế quản ko bố Gấu nhỉ? nhưng đơn thuốc thì ghi là viêm phế quản, m về cứ thắc mắc mà chẳng biết hỏi ai...? Có thể phân biệt viêm PQ và hen PQ qua tiếng ho hay các triệu trứng bên ngoài ko bố Gấu chỉ cho m với nhé?

À, trước cũng có ng mách cho m dùng bàn là hơ lá trầu rồi dán vào ngực con, đến khi lá nguội thì làm tiếp lá khác, con trai thì làm 7 lá. Cách làm của bạn có giống vậy ko hay chỉ hơ 1 lá rùi cứ dán thế đến lúc con dậy thì mới bỏ ra?

Con m đợt này bị nhiều đờm lắm bố Gấu ạ, thỉnh thoảng lại ho và trớ ra khá nhiều đờm dãi (cả ngày cũng phải khoảng 5 lần như thế, đặc biệt vào những lúc cho ăn), thực ra ngay cả từ cuối tháng 12 cháu khỏi ho và mũi nhưng cổ thì m vẫn thấy có đờm, cổ lúc nào cũng khò khè vướng vướng nhưng ko trớ ra đờm như bây giờ, đến giờ thì càng nhiều đờm hơn, nước mũi sáng nay cũng chuyển sang mau vàng chứ ko trong nữa rồi cộng thêm ho nhiều làm m lo quá. Hình như ăn củ cải trắng đường phèn giúp long đờm nữa hay sao ý nhỉ? Mấy ngày nay con m cũng đang ăn món này, nếu nhờ vậy mà con ho được ra đờm thì tốt quá.

Nhờ Bố Gấu giải đáp hộ mình nhé! Cám ơn bạn nhiều!!!

Sửa lần cuối: 3/1/2013
  9. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

hic mấy hum trc con em sổ mũi.thế mà em quên ngay bài thuốc của bác chứ,chán thật cũng trộm vía em nhỏ nước muối thường xuyên nên bé cũng nhanh khỏi

10. tunglam0983

tunglam0983 a

về mũi chuyển vàng là đang có dấu hiệu bị viêm, thường viêm mũi thì nước mũi chuyển dần từ trắng, sang vàng rồi sang xanh sau đó sẽ có quá trình chuyển màu ngược lại và khỏi. Chị phải kiên trì dùng nước muối sinh lý tỏi thôi.
    về đờm thì đường phèn củ cải trắng cũng có tác dụng long đờm tốt.
    về vụ ho thì là phản ứng phụ thôi, ho vừa tống vi khuẩn viêm nhiễm ở mũi, vừa tống đờm ra ngoài, bao giờ 2 cái này hết thì sẽ hết ho chị ạ.

11. giadinhTT

giadinhTT Mẹ Gia Bảo - 0912.001.253

Tình cờ đọc được top này, hay quá vì con tớ bị hen phế quản cấp II (theo sổ y bạ phê của bác sỹ). Cháu vừa nằm Viện Nhi 5 ngày xong, về ngày nào cũng uống Singulair để dự phòng. Ở Viện Nhi có CLB hen. Có bố mẹ nào ở đây tham gia CLB đó không ạ?

12. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

lâu lắm ko vào toppic cua bác dnay bác up nhiều thông tin hay thế.tks bác nhiều lắm

13. anhhuyhoanglong

anhhuyhoanglong Bắt đầu nổi tiếng

cháu mình đã uống thuốc hen của bác Lâm đỡ hơn hẳn rồi đó mẹ nó ak.

14. cuamit

cuamit Thành viên kỳ cựu

cám ơn bố Gấu nhiều nhá, tiện thể m hỏi luôn là nếu sau 7 ngày ăn củ cải con vẫn ko hết đờm thì có ăn thêm mấy ngày cho khỏi hẳn đc ko ? con m cũng ăn đc 4 ngày rùi.

15. tunglam0983

tunglam0983 a

hì, em chỉ sợ ăn nhiều bé chán thôi. :p

cuamit thích bài này.
  16. cuamit

cuamit Thành viên kỳ cựu

Đúng là ku cậu ko khoái món này đâu, củ cải có vị ngai ngái nên ko hấp dẫn j cậu ý cả, nhưng mà ăn "chè củ cải" còn hơn là uống thuốc nhỉ? mát và lành :D. Vậy là ăn đc lâu dài đúng ko bố Gấu :D?

À mà với cả hơn tuần vừa rùi con m đi ngoài phân hơi lỏng (ko phải là nước như tiêu chảy), chua, có lúc có nhầy, ngày 3-4 lần trong 1 tuần, giờ giảm chỉ còn 1-2 lần/ngày). M đang cho con uống cam Tùng Lộc nữa, xem có kích thích ăn uống ko vì dạo này anh chàng dửng dưng với đồ ăn lắm, m nói chuyện với 1 chị ở cty Tùng Lộc thì c ý bảo con m thế là bị nóng trong chứ ko phải là bệnh về tiêu hóa, khuyên cho con uống thêm Thanh Nhiệt Tán của Tùng Lộc nữa nhưng m lưỡng lự chưa cho con uống ( m cũng ko dám dùng thuốc bừa bãi cho con) . Nhưng cũng có thể là c ý nói cũng đúng nhỉ, vì cháu nó bị đi ngoài sau 1-2 ngày sau đợt 10 ngày uống lá trầu mật ong nên chắc hơi bị nóng nhỉ? 2 hôm nay trộm vía thấy đỡ đỡ rùi.

17. beheoporrin

beheoporrin Thành viên chính thức

Buối sáng cuối tuần vui vẻ nha mọi người, (u);),Buôn bán đắt hàng

18. tunglam0983

tunglam0983 a

hì, ăn củ cải đường phèn có tính mát, sẽ bù lại cho vụ trầu không chị ạ, đừng lo gì nhé.

19. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Chị nhìn thấy con sên này rồi, sợ chết khiếp, thấy giống con đỉa nên chị gọi là đỉa cạn.
    Rất tiếc là chỉ nhìn thấy sên đen, chưa nhìn thấy sên trắng bao giờ. Có thể vì nó trắng nên dễ lẫn vào đất hơn chăng?

20. mesim09

mesim09 Thành viên chính thức

Bài hay quá, con e hay bị vpq Co thắt cháu uống phật thủ mạch nha kèm chanh đào mật ong thấy hiệu quả rõ rệt