các chị cho em lời khuyên với

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi yanl9x, 14/1/2013.

1. yanl9x

yanl9x Bắt đầu tích cực

Bọn em yêu nhau cũng lâu rồi !!!!!! Quyết định lấy nhau nhưng vì đi xem không hợp mệnh em sinh năm 1993 mệnh Kim, người yêu em sinh năm 1989 mệnh mộc. Người ta bảo đại kị nhất là mệnh vợ khắc mệnh chồng!!!! Có người khuyên em năm sau có em bé, em bé sinh 2013 mện thuỷ thì dung hoà đc bố mẹ. Nhưng em không biết thế nào. Yêu nhau bao nnhiêu khó khăn chả bỏ nhau. Giờ đi đến hôn nhân thì lại gặp vấn đề này. Em buồn lòng quá mà không biết thế nào. Không lẽ chỉ vì vợ chồng không hợp tuổi mà phải bỏ hả các chị???? Thật sự em cảm thấy rất buồn..........Các chị cho em lời khuyên đc không????

Xem thêm các chủ đề tạo bởi yanl9x
    Đang tải...

2. thanhthuyna

thanhthuyna Thành viên chính thức

Ðề: các chị cho em lời khuyên với

đừng tin vào chuyện bói toán nhưng có lẽ chị nghĩ bọn e đang sớm để kết hôn, tính toán thêm e nhé, chúc e hp

3. ruabo

ruabo Bắt đầu tích cực

Bây giờ là thời đại nào rồi mà vẫn tin vào chuyện đó. Khối người cũng vậy họ lấy nhau có sao đâu. Thương yêu nhau thật lòng đến với nhau là tốt rồi em ạ

4. betunyeu93

betunyeu93 Yêu Tũn Tĩn

duyên phận í trời thôi bạn , mình đây ngta bảo hợp tuổi 84 , thế mà giờ tan vỡ , để lại cái thai 28w đây

5. putin's mother

putin's mother Bắt đầu nổi tiếng

1 phần thôi em ơi, cái chính vẫn là do mình. bọn em không hợp tuổi, chị xin lỗi, nhưng nó xa vời và ko trực tiếp lắm, nhân định thắng thiên em ah, mình sống có tâm, có đức với đời, với người thì trời thuơng mà cho vợ chồng chứ ko nỡ quở đâu em. Anh chị hồi đầu yêu nhau , ko những tuổi mà còn ko môn đăng hộ đối, xuất thân hoàn toàn khác nhau, mẹ chị đặc biệt ác cảm với con ông cháu cha luôn khuyên chị "yêu,lấy thằng nào có chí, nghèo nghìe cũng được ,yêu thằng nhà giàu nhà mình lại mang tiếng mà nhà mình thì đâu cần ,chỉ cần chúng mày sống hòa thuận, vợ chồng còn cố gắng chứ như mày vs hằng C( NGƯỜI YÊU CŨ- cũng con nhà khá to trong quân đội) thì trông rõ đẹp mặt với thiên hạ chứ "thối hơn cứ c ",hic hic- đấy là ác cảm của bên nhà chị khi chứng kiến đổ vỡ của mối tình trước đây mà chị bỏ mãi ns mới buông tha chị nha. còn bên chồng chị thì dĩ nhiên họ con danh gia vọng tộc, cũng ngắm nghé cho con họ những trâm oanh thế phiệt chứ ai thích cho lấy con gái nhà buôn bán-" giàu mấy cũng như địa chủ thôi,cũng ko thể để người khác nể trọng,tiền hô hậu ủng tôn trọng nhất nhất được-nguyên văn mc,người đàn bà quyền lực thứ 3 trong gia đình khi mắng chồng chị vì quyết định ko theo nghiệp gia đình mà đi làm " con buôn". 2 đứa bọn chị " được tiếng mà ko được miếng" 1 thời gian dài lấy nhau, cái danh cho gia đình chồng vẫn phải sống sao cho đáng, cho người đời ko nói được mình chứ kinh tế hồi đó vẫn phải tự lập, ông bà ngoại chồng thuơng nhưng vì mchong muốn " xem bọn nó làm sao sống khi thiếu sự ủng hộ" nên thỉnh thoảng gọi lên cho gạo, đồ ăn hoặc nhờ cảnh vệ mang cho ít đồ đạc gia đình.. dĩ nhiên, nhà chị và a/c ko thiếu đến thế nhưng cảm động vì ông bà lúc nào cũng nhớ đến " thằng cháu dại và đứa cháu dâu trưởng của ông bà ,đứa chắt đầu mà cụ quý nhất,luôn luôn các cụ tự hào giới thiệu với tất cả mọi người, từ nhân viên dinh dưỡng hàng ngày đến các thế hệ sau được cụ dẫn dắt giờ cũng tiếp bước cụ là người đứng đầu,ai cũng phải nghe cụ hào hứng kể"- chính đấy, dù là tấm lòng thôi nhưng sẽ là động lực để bọn em vượt qua khi gặp trở ngại từ phía gia đình đối phuơng,thì sự cố gắng của em sẽ được họ dần dần nhận ra,lúc đầu dĩ nhiên ko phải tất cả đều đồng ý nhưng cũng ko thể tất cả phản đối, e phải biết dựa vào từng sự ưng thuận để cố gắng thay đổi dần cho đến khi thành tất cả ưng thuận.. chị tin, nếu chị là con sống ko khéo, nóng nảy,"dâu tây" nguyên chất do 12,13 tuổi chị đã đi du học đến khi lấy chồng mới về nước thì làm sao biết hay được giáo dục để chiều nhà chồng? rồi chuyện môn đăng hộ đối,xung đột trong cách giáo dục từ bé của gia đình và chính tư tưởng của bản thân bọn chị( đứa ở với ông bà từ bé,được ông bà dạy dỗ theo con đường chính trị,đi đâu cũng có cảnh vệ cận thân hoặc người đưa rước,uốn nắn và chăm sóc # đứa thì du học từ bé, như cái cây ý, mọc sai thì tự phải mọc lại hoặc cắt bỏ cái sai,tự nhiên và phat triển tính cách, nhận thức ko theo quy củ nào) - vậy mà, anh chị vượt qua được! vậy em, em sẽ vượt qua thôi, chỉ cần thật tâm cô gắng,lạc quan và luôn mang thiện chí sửa sai cho mình, cho chồng mình và cho những suy nghĩ thiếu thiện cảm với em bằng chính tình yêu của em với con cháu họ. cuộc sống như 1 cái guơng, em sống với thái đọ gì nó phản ánh ngay thái độ đấy với em. em cứ lạc quan, vui vẻ,hướng đến việc hoàn thiện tình yêu và con người mình, chị tin mọi người và gia đình chồng em hay bất cứ gilafm trở ngại chuyện vc đều sẽ dần chấp thuận tình yêu của bọn em...chúc em hạnh phúc với tình yêu của mình, người chị đi trước em 1 đoạn đường hạnh phúc nhưng hơi hơi khuc khủy vài ổ gà( nhưng đoạn sau có tí..ổ voi rồi khi có con ra đời thì mới đầy trái ngọt và hoa tuơi cho em an nhiên, vui vẻ ,thoải mái đi trên con đường dài thật dài mang tên mẹ và bé-tình yêu và hạnh phúc mãi mãi...

yeuthuong76 thích bài này.
  6. ZinoShop

ZinoShop Bắt đầu nổi tiếng

Tớ cũng sn 93, chồng t sn 85 đây, đầu tiên nhà tớ đi xem tuổi bảo bọn t khắc khẩu, ko hòa hợp. thì cũng có chút đúng, bọn t hay cãi nhau nhưng nhỏ thôi, toàn chuyện bé tí nên mình thấy sống với nhau hp hay ko là do mình hết. Ngày xưa tớ thấy cô giáo dạy tâm lý tớ bảo là con ng ko hợp nhau hoàn toàn đc, hợp điểm này thì ko hợp điểm kia. Đừng vì mấy lời bói toán mà mất tình cảm :D
    Chúc 2 bạn hạnh phúc nhé!

7. dothuy

dothuy HÃY LÀ CHÍNH MÌNH

chuyện nhỏ thôi mà
    nhà tớ vợ 83 chồng 77 đấy
    rắn với nhợn khắc nhau ....ko nhưng thế mẹ chồng tớ cũng rắn nè
    quan trọng là 2 người sống với nhau và yêu nhau đến đâu để có thể vượt qua đc những điều vô lý

8. yanl9x

yanl9x Bắt đầu tích cực

em cám ơn chị nhiều:))))))))))))))))))))))))))))))))))

9. yanl9x

yanl9x Bắt đầu tích cực

vâng em cũng mong vậy lắm chị ạ :)

10. phuongdunginfo

phuongdunginfo Thành viên tích cực

Cho em đọc câu chuyện này nhé:
    Tôi có anh bạn cùng tuổi tôi 1983 yêu say đắm một em 1989 từ ngày em ý mới vào đại học. Ngày tháng trôi qua bạn tôi đi làm. Em Kỷ Tỵ ra trường. Mọi việc tưởng là êm đến lúc chuẩn bị xin cưới. Gia đình bạn tôi chẳng biết đi xem bói ở đâu bảo không thể lấy được nhau vì chú rể sẽ hy sinh (tôi xem trên mạng cũng thấy tuyệt mệnh thật). Thế là hai người chia tay ai đi đường người ấy để bảo toàn tính mạng cho chàng trai. Vì bực tức nên cô dâu hụt đã đi lấy chồng và cũng lấy đúng người sinh năm 1983 (Quý Hợi). Hai vợ chồng cô gái đến giờ này vẫn hạnh phúc và ổn định công việc (Tôi được biết qua mẹ của bạn tôi), họ có 1 cu tý rất kháu khỉnh.
    Lại nói về phần bạn tôi.Sau khi hôn ước không thành cũng đâm ra lấy đại cho xong theo ý của gia định (tôi nghĩ là thế). Lấy một cô bé cũng xinh xắn, cũng tốt nghiệp đại học và cái quan trọng nhất đối với gia đình và cả với tâm linh là em ý sinh năm 1988. Tuổi 88 cực kỳ hợp với tuổi 83 (tôi cũng xem qua trên mạng rồi). Nhưng cái gì đến vẫn cứ đến chẳng lý giải được. Một hôm trời đẹp bạn tôi đưa chó ra đường (chắc là cho nó đi vệ sinh) thì bị một thằng taxi (khả năng là buồn ngủ vì trực đêm) phi thẳng vào người. Bạn tôi giờ cũng xanh cỏ rồi mà chưa kịp để lại cho ông bà đứa cháu nào cả.

K rõ thực hư bao nhiêu % nhưng tất cả phụ thuộc vào mình em ạ. Chúc 2 em hạnh phúc.

11. thuphuongnt86

thuphuongnt86 Thành viên kỳ cựu

mình trước khi cưới MC đi xem kêu hợp tuổi. cưới xong chả hiểu bà đi xem đâu về kêu 2 VC ko hợp, khắc khẩu hix

12. yanl9x

yanl9x Bắt đầu tích cực

thật sự em rất cám ơn câu chuyện của chị :) em cũng hiểu ra nhiều rồi chị ạ

13. yanl9x

yanl9x Bắt đầu tích cực

em cám ơn chị nhiều lắm ạ :) mong chị sẽ luôn hp

14. hero.invisible

hero.invisible Thành viên đạt chuẩn

MÌnh tưởng là 89 với 93 là phải hợp tuổi chứ nhỉ? Thời đại nào mà còn tin mấy lời bói toán vớ vẩn này, Hôm nào dẫn mẹ chồng đi coi bói, trước khi bói thì đưa trước cho ông thầy bói ít tiền, đảm bảo 2 bạn hợp tuổi luôn:D

15. nhung.dk1

nhung.dk1 Thành viên sắp chính thức

Cũng rất buồn lòng na. mình cũng đang yêu một anh sinh năm 87 mình sinh năm 90 người ta bảo nằm trong tứ hình xung.

16. sadmoon1938

sadmoon1938 Bắt đầu nổi tiếng

chồng em mệnh hỏa, em mệnh thủy, chỉ cãi nhau tí tẹo thôi chứ cũng yêu thương nhau lắm

17. hang.vuminh

hang.vuminh Đủ quyền lập Họ

Lấy vợ lấy chồng tuổi nào mà chả khắc chút ít, được tuổi thì khắc mệnh, được mệnh thì khắc tuổi, mà được mệnh được tuổi thì lại khắc ai đấy trong nhà. Yêu thì cứ cưới thôi bạn ơi :">

18. cây tầm gửi

cây tầm gửi Thành viên kỳ cựu

Em tẩy chay vụ này... hồi trước đi xem cũng kêu vợ chồng ko hợp tuổi... ông xã em và em thuộc tuýp người hiện đại ... nên mọi thứ giờ okie rùi...:p

19. bebebon2012

bebebon2012 Thành viên rất tích cực

Đừng quá tin bói toán nàng ạ,chúc 2 vc nàng hp nhé

20. haquynhhuong2004

haquynhhuong2004 Mẹ yêu Nhím^^

Mình vốn không tin vào chuyện hợp mệnh, mình với cồng cũ cùng tuổi cũng chẳng biết hợp hay không nhưng vẫn li dị. Hai bạn nên tự quyết định thôi. Nếu tôn trọng, yêu thương và chung thủy thì nhất định sẽ hạnh phúc trọn đời thôi. Chúc 2 bạn hạnh phúc.