3 tháng đầu: Các địa chỉ SIÊU ÂM THAI

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Golden, 5/3/2008.

Tags:
  1. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Hôm qua mình đi SA ở 2 nơi: 1 nơi thì nói là "trông tẹt thế này, giống mẹ rồi nhé", chưa chắc ăn sang luôn chỗ khác thì phán: "có tí ti giống bố rồi nhé".
    Hic, quả này sang tuần tới đi SA lần nữa cho chắc ăn.

Đang tải...

2. BeanShopBaby

BeanShopBaby Thành viên rất tích cực

Em hay SA và khám ở bác sĩ Tuấn (38 Ngõ Huyện), SA 2D thôi nhưng rất cẩn thận mỗi tội chờ đến lượt thì hơi lâu vì ở đây ko xếp theo số, mà cứ người nào đến trước thì xếp trước, cứ ngồi lần lượt như vậy. À còn nếu bác mún SA 4D thì ra ngay gần CQ em, chỗ phòng khám 103-105 Giải Phóng ấy nhưng nhớ là hỏi lịch SA của bác sĩ Chương nhé, hồi em có bầu thằng Bean em được một chị cùng phòng giới thiệu ra đây SA, em thấy BS Chương này SA cẩn thận và tương đối chính xác đấy. BS Chương hồi đó bảo em là em bé từ giờ đến lúc sinh thì nặng khoảng 3,7kg và dự kiến sinh vào ngày 11/1 vậy mà gần như chính xác hoàn toàn đó vì lúc em sinh Bean được 3,8kg và đau đẻ đúng đêm 11/1 và sang ngày 12/1 thì sinh đấy.

3. Sushihang

Sushihang Thành viên sắp chính thức

Có thể do tư thế nằm của thai nhi trong bụng bạn làm cho bsĩ nhìn không rõ thôi. Bạn cứ đi siêu âm lại lần khác đi.

4. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

He he, quả này vừa giống mẹ vừa giống bố roài, sướng nhé, đùa tí thôi, làm gì mà bà sốt ruột thế, chờ thêm 4 tuần nữa ra bs Chương nhé, sẽ biết ngay thôi. Chúc như ý .
    Tôi đi khám sáng nay ở viện C, lúc sa, bác sỹ giật nảy mình, bảo sao con em to thế, hị hị hị, tôi chả biết phải nói thế nào, đành cười trừ . (36 tuần mà con tôi nặng 3.5kg, bằng con chị nó lúc đẻ ra).
    Xuống phòng khám các bác cũng bảo, oh, em có nhớ chính xác ngày KCC ko, sao con to thế ???
    Chắc lại phải nhịn bớt miệng đi rồi .

5. BeanShopBaby

Không vướn đề gì đâu bác, hồi em sinh Bean nhà em đúng 40 tuần nó được 3,8kg đó, lúc SA ở viện C và lúc vào phòng đẻ bác sĩ khám cũng chỉ bảo con em có 3,5kg thôi, vậy mà lúc sinh ra nó được từng ấy kg đó

6. Mẹ yêu Mun

Mẹ yêu Mun Bán sỉ Thời trang trẻ em

Tớ thì hay siêu âm của BS Vĩ ở 89B dốc BV Phụ Sản, bs trẻ, nhiệt tình và giỏi nữa, hình như học ở Pháp về, các mẹ nên đi buổi sáng, vì chiều bs khác siêu âm, ko thích bằng

7. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Thế hử, đành AQ thôi vậy . Nói thật là tớ sợ bị đau kinh khủng, hix, tập 1 đã khốn khổ rồi, giờ mà lại như thế thì ... chắc tớ chết mất .

8. Bibongshop

Bibongshop Thành viên mới

Chúc mừng mụ nhe.. Chắc mẹ tẩm bổ toàn đồ tây nên nó thế, Hồi Cu bi nhà tôi 36 tuần bsiz cũng bảo 3.5kg, đẻ phải mổ Dưng mà lúc đẻ tuần thứ 40 lại đẻ thường được 3.6kg.. Không lo đâu, chịu khó đi bộ vào

9. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Tôi chả có tiền mà tẩm bổ, toàn ăn cháo sườn cầm hơi thôi, hix.
    Đi bộ thì thường xuyên rồi, vì làm gì còn xe máy nữa mà đi, nhưng bà động viên thế tôi cũng đỡ lo. Thanks nhé. Nhớ có giày dép gì xinh xinh thì ới đấy nhé (của mẹ và con, sau này thêm cả của con zai nữa, nhớ đấy).

10. Khánh Linh

Khánh Linh Thành viên rất tích cực

Em cũng đã từng siêu âm BS Chương và thấy rằng BS này SA chuẩn . Đi SA BS bảo thằng cu nhà em bi tràng hoa quấn cổ (dây ngắn)nhưng khi đi kiểm tra định kỳ trong viện C họ lại bảo lam j có tràng hoa quấn cổ nào (mặc dù 2 lần siêu âm cách nhau đúng 1 ngày). Đến khi sinh con đúng y rằng con bị dây rốn quấn cổ , dây lại còn ngắn nữa chứ
    Túm lại em thấy bs này làm rất chuẩn, chứ chỉ siêu âm rồi cứ nói là bthường thì chắc có khi ai cũng làm đc . Em đẻ năm 2006 thì thấy BS Chương chỉ làm ở PK 125 thái thịnh vào có mỗi ngày T7 thôi nhưnng hình như bgiờ k làm ở đó nữa . Riêng ngày BS chương làm thì đông như kiến khác hẳn những bs khác SA

11. nt_go_dep

nt_go_dep Bắt đầu tích cực

Em vừa đi SA chỗ bs Thực, bs bảo thai đc 16 tuần, nặng 144gram, mọi thứ bình thường. Hỏi giới tính, bác ý hỏi lại là: đứa đầu trai hay gải Em bảo con gái, bác ý bảo: Quá tốt

Nói mỗi thế, em cũng chả biết nên mừng hay nên lo nhi? BS Thực có bao giờ nói kiểu đãi bôi không nhỉ, hic hic.

Em định mai đi SA lại chỗ Phan Chu Trinh, thấy có em đồng nghiệp mách là chỗ đó tốt và nói giới tính thai nhi, các mẹ thấy chỗ đó có ổn ko?

12. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Thông Báo Cả Nhà Nhé, Nhà Tớ Sẽ Có Thêm 1 Công Chúa Nữa, Hy Vọng Sẽ Xinh đẹp Và Thông Minh Hơn Công Chúa Chị.

13. SuSu_ThuThuy

SuSu_ThuThuy Thành viên Hội Rắn

Em nhiệt liệt chúc mừng chị :rolleyes::rolleyes:
    Nhà có 2 công chúa thì bố mẹ dễ được thăng chức làm quan to và nhà giầu cực đấy chị ạ . Chỉ mươi mười lăm năm nữa thôi, xã hội sẽ bị mất cân bằng về giới tính, lúc đó nhà Golden cứ tha hồ mà kén rể nhé .

Hì, mà anh xã nhà chị thì có gia trưởng ko ? có thích con giai không chị ?

14. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Cứ có con là có của em ạ, kô cứ gì trai hay gái đâu, được cái cả 2 bố con "nhiệt liệt" thích con gái mới sướng chứ, chỉ có chị hơi lăn tăn chút xíu thôi.

15. Brightmoon

Brightmoon Thành viên tích cực

Thế thì cần gì phải lăn tăn nữa. Con gì cũng quý như nhau, chỉ cần chúng nó ngoan ngoãn, học giỏi, sau này có hiếu với bố mẹ là mãn nguyện rồi. Mẹ đẻ tôi cũng có 2 con gái mà chẳng thấy phàn nàn bao giờ. Chúc mừng bà nhé :D.

16. BeanShopBaby

chúc mừng chị nhé, con nào chả thích, có con gái càng dễ diện cho nó hì hì, như con Bông nhà chị đới, quá tuyệt :D

17. bluestar26

bluestar26 Thành viên rất tích cực

Chúc mừng mẹ Golden nhé ! em cũng mong sau này em sẽ có 1 nàng công chúa hihi . Dù sao có con gái cũng tình cảm hơn các chị nhỉ

18. bluestar26

bluestar26 Thành viên rất tích cực

Mình mới sinh lần đầu nên ai bảo chỗ nào siêu âm tốt cũng đi . Mình cũng đi ở PCTtrinh rồi . Ở đấy siêu âm cũng tốt, hình ảnh rõ nét mỗi tội đông và chật chội ko được sáng sủa như ở 56 HBTrưng.

19. janine

janine Thành viên rất tích cực

Chúc mừng mẹ nó nhá, không việc gì phải lăn tăn cả giờ con gái có giá hơn con trai đấy (vì nhiều con trai hơn con gái mà). Sau đây 20 năm nữa mẹ nó tha hồ mà kén rể :))

20. BeanShopBaby

Cả nhà ơi cho em hỏi ngõ Liên Trì là ở đoạn nào vậy, em đang muốn đến đó SA 4D ở phòng khám của BS Chương, có mẹ nào đã SA ở đấy rùi thì chỉ dùm em cái thủ tục với, thk nhìu nhìu.