Cần giúp: Có mẹ nào làm kẹp răng chưa ???

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me_yeu_tina, 23/12/2009.

1. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

Răng e xấu quá, thấy nhiều ng làm kẹp răng sau 2 năm là ngon lành, nhưng chẳng quen ai để hỏi cả, mẹ nào có kinh nghiệp vụ này mách e với, e tính là ở Răng sài gòn ở Gần chợ hôm ấy......heo meeeeeeeeeeeeeeeee

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_yeu_tina
    Đang tải...

2. xnchao01

xnchao01 Banned

3. thu1984

thu1984 Thành viên chính thức

E dag kep rang day c nay. Gan dc 2 nam rui. Hi. chac ra tet la thao. h rang e ngon lanh rui. E lam cho c Phương (Viện RHM) cuối ngõ đối diện bể bơi Bách khoa, chỗ mấy hàng bánh mỳ ở Tạ Quang Bửu di vao y a. e lam 2008 la 20tr. H len gia thay ghi la tu 20tr tro len. C nay tre nhiet tinh, tre con rat quy c y. Nen e cug bon chen den lam. Thay n me di lam rang lam c a. Chi tham khao gia cac noi xem vi thuong cac hang rang o ngoai gia se mem hon. khoang 15-18tr/2 hàm

4. me_yeu_tina

Vâng..cám ơn mẹ nó nhiều..nhưng làm thế có đauk mẹ nó ới//có phải uống thuốc thang gì k? vì e nuôi con nhỏ? chu kỳ bao lâu đi khám 1 lần, trông có buồn cười k chị? có mấy loại vì e thấy có chị đeo hàm trông như răng bị sâu hết ấy..cứ đen xì xì..hic sau 2 năm chắc chắn răng đi vào hàm đẹp hả mẹ nó..đợt trước e đi khám ở trần xuâ soạn răng sài gòn họ bảo 16tr..chắc giờ giá cũng lên...cám ơn mẹ nó nhiều...

5. me_yeu_tina

uppppppppppppppp,, có mẹ nào biết chỉ giáo cho e với.............thanksssss

6. quangsang

quangsang Thành viên tích cực

Có em nữa nè. em nẹp răng hơn 1 năm rùi. Em làm ở nha khoa Sen việt ,ở đường văn cao. ổn lắm.Ở đấy làm nhiệt tình và chu đáo lắm.Em làm nẹp răng bằng titan ,hết 15tr,hai hàm. Ở đấy họ chăm sóc răng mình kỹ lắm.họ gọi điện thoại hỏi thăm thường xuyên và cứ đến lịch hẹn là họ gọi điên nhắc nhở mình đến khám nên mình không quên và cũng ko cần phải cố nhớ ngày hẹn. em đi làm nên bận cũng hay quên lắm.Răng em giờ cũng ổn rồi ,sắp tháo ra dc rồi.nghĩ đến là thích rùi. phù:D

7. Be Heo

Be Heo Thành viên rất tích cực

Vụ này mình cũng có chút kinh nghiệm.
    Mình niềng răng vào năm 2000 ở Trung tâm răng hàm mặt TP (giờ hình như đổi tên thành Bệnh viện RHM rồi), tốn gần chục triệu (rẻ hơn bây giờ nhiều nhưng lúc đó giá vàng cũng thấp :). Đeo 3 năm mới tháo ra. Lúc mới đeo cũng khó chịu, mỗi lần đi chỉnh lại cũng khá đau phải ăn cháo suốt. Đeo khoảng 1 năm là quen rồi nên 2 năm sau trôi qua rất nhanh, đến khi tháo ra cứ thấy thiếu thiếu cái gì đó :-(
    Nói chung mình thấy muốn làm răng phải thật kiêng trì, khi mình bắt đầu làm cũng đã lớn tuổi nhưng kết quả rất tốt.

me_yeu_tina thích bài này.
  8. bongbongbongbenh

bongbongbongbenh Thành viên tích cực

chị cho em hỏi nẹp răng như vậy có phải người ta nhổ răng mình ra rồi lại trồng lại xong nẹp hay như thế nào ạ?chồng em răng cũng xấu lắm (bị nhô ra lại còn khấp khểnh nữa) nhưng em cứ sợ làm cái đó nó ảnh hưởng về lâu về dài ko ạ? em cũng muốn cho chông em đi làm để cải thiện tình hình nhưng phải chỗ nào đảm bảo.hix xã nhà em bị hỏng 1 cái răng cửa đã phải đi chụp rồi nên em run.keke

9. thu1984

thu1984 Thành viên chính thức

Em phải nhổ 2 răng trên (răng nanh) hàm dưới không phải nhổ vì thiếu sẵn rùi.:rolleyes: Em thấy nhổ răng bt, vì có tiêm thuốc tê, sau uống thuốc ks cho đỡ nhiễm trùng thôi. Công cuộc đầu tiên là tách khe, lấy mẫu họ nhét những vòng tròn nho nhỏ ở giữa các răng ý. Về đau thôi rồi. k nhai nổi cái gì, đến sợi mỳ cũng đau. hic.. Em quên mình phải chụp phim nữa. Hẹn mấy ngày sau đến lắp. vì răng e vổ nhiều nên khó chịu lắm. Hi.. sắt kín đầy 2 hàm cứ nhô hết cả ra. Chắc xấu nhất là thời kỳ này. Thức ăn chính là cháo, mỳ.. mất gần 1 tháng c a. Cũng giảm được ít cân thời kỳ này. he he Tháng đến 1 lần, chỉnh có tý là xong thôi mà, thuộc về chuyên môn nên e chịu. Dần dần cũng wen, cứ mỗi lần đến lại đau mất mấy ngày. Cười thì cứ đen xì cả miệng, nhất là chụp ảnh. Chung quy lại làm răng thì ai nhìn cug biết. Nhưng xong thì chắc sung sướng lắm. em chưa tháo nên chưa tả được cảm giác đấy. Mẹ nó cứ hình dung công cuộc nó như thế, trước khi làm e cug seach trên mạng nhiều. Chị cứ tìm hiểu xem chõ nào tốt mà giá cả phải chăng là được. Chỗ em làm hơi đắt hơn so với mặt bằng chung. Chúc chị sớm có hàm răng đẹp Hi..

10. me_yeu_tina

ÔI.nghe sợ thật đó..e đang nuôi con nhỏ nên k uống Ksinh đc...mà nếu đau răng quá nằm đó cũng chít..ai trông con bây jo í..chán thế..thèm làm đẹp mà chưa có dịp..răng e cũng phải nhổ, nhưng hum đó bs bảo k nhổ răng nanh mà nhổ răng cạnh đó...chả hiểu sao nữa..công nhận kiên trì thật đó mẹ thu84 nhỉ? hic

11. me_yeu_tina

Mẹ nó cho e xin 500 đồng địa chỉ với..e thử qua đó khám xem sao ...gần mạn hoàn kiếm thì tốt nhỉ? vì nhà e ở Long biên cơ ạ..hic..cám ơn mẹ nó nhiều

quangsang thích bài này.
  12. emerald761104

emerald761104 Banned theo yêu cầu chủ nick

Em cũng đang niềng răng đây nè chị. Thường nếu răng hô, hoặc khấp khểnh thì phải nhổ, chứ như em thì sau đấy còn phải trồng thêm ý (răng thưa quá do thiếu 4 cái). Còn đau hay không thì tùy người, em nghe mọi người dọa là đau lắm, chỉ ăn được cháo với cái gì mềm mềm thôi, nhưng em chả thấy gì cả, 2~3 ngày đầu thì thấy hơi ngứa răng, cũng khó chịu (như kiểu ăn cơm bị giắt thức ăn vào kẽ răng ý), răng có yếu đi một tẹo nên em chỉ ăn cháo và uống sữa. Sang đến ngày thứ 4 thì ăn cơm, cũng chỉ nhai nhẹ nhàng thôi. Còn sau 1 tuần thì:rolleyes:em gặm cả xương gà.
    Còn về vấn đề thẩm mỹ thì trước khi làm ai cũng sợ xấu:cool:Tối hôm trước lắp niềng, sáng hôm sau đi làm em còn chả dám mở miệng, nói cũng lí nha lí nhí, còn bây giờ, sau hơn 1 tháng, nhiều lúc còn quên béng mất là mình đang niềng răng, cứ ngoác miệng ra cười:rolleyes:nhưng mọi người cũng quen rồi, chả ai thèm nhìn nữa. Nên chị yên tâm, không khó khăn như mình tưởng đâu, quen hết ý mà.

13. me_yeu_tina

Mẹ nào kẹp răng thì cho e xin lun địa chỉ với nhé...vì e muốn tham khảo giá í mà..cám ơn các mẹ..nhưng mẹ nó ới..có phải nằm nghỉ ngơi k? vì e đang chăm con nhỏ..uống thuốc thì phải uống lâu k?hic hic

14. TranThanhNga

TranThanhNga Thành viên nổi tiếng

Hí hí, thế này thì rút kinh nghiệm là phải để í răng con lúc thay răng để lớn lên tự tin hơn bố mẹ mỗi khi cười.

15. me_yeu_tina

Ngày mới thay hết răg sữa..ngày đó mẹ mình cũng sắm cho cái đeo hàm hằng ngày tháo đc ra..ngày đó cũng đắt đỏ..gần 2 triệu bạc mà vàng ngày đó có hơn 500/chỉ. Nhưng trẻ con chưa tính đến hậu quả sau này..đeo 1 tí thấy vướng quá vứt xừ đi....giờ thì phải tự bỏ gần 20tr mà làm..chán như con gián..đúng là trẻ con nhỉ ?

16. quangsang

quangsang Thành viên tích cực

phòng khám đấy ở 12 văn cao-liễu giai .em thấy các mẹ khác nói là phải nhổ răng,nhưng e thấy ở đây họ chỉ cho đeo 1 hàm nong răng cho những cái răng mọc chòng chéo lên nhau thôi,ko hề đau tẹo nào cả.Còn nếu chỉ vẩu ko thôi thì đơn giản lăm.ko đau như các mẹ nghĩ đâu, cứ mạnh dạn đi làm đi ạ.Vì tương lai của ta mà hihi

17. me_yeu_tina

Có mẹ nào biết chỗ kẹp răng tốt ở loanh quanh quận Hoàn kiếm k ạ? nhà e ở Long biên..sang Liễu giai xa quá ạ

18. emerald761104

Chị ơi, xa một tẹo nhưng làm tốt và uy tín còn hơn, với cả sau khi gắn niềng rồi, thường 1 tháng chị mới phải đến thăm bác sĩ một lần, cũng không vất vả lắm. Quyết tâm lên chị, không để lâu lại nguội mất:wave

19. me_yeu_tina

Sắp nguội rùi đây ạ..vì e chỉ sợ đau lại k ăn uống đc gì , con k ai trông nom thì chết mất....thôi.. chắc phải làm sớm...,híhi..cám ơn các mẹ..e định ra nguyễn du làm có đc k nhỉ?

20. emerald761104

Đau thì có đau ạ, nhưng vẫn đi làm, sinh hoạt bình thường, chỉ phải ăn cháo uống sữa trong 2,3 ngày đầu thôi. Nhưng chịu được hết, như em vừa mới đi siết lại hôm thứ 2, mà bây giờ vẫn lướt web, gõ bàn phím ầm ầm, không sợ bê trễ công việc đâu chị ơi^^