Cần giúp: Có nên mua tủ vải???Nhờ các mẹ tư vấn

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi hpt0712, 29/1/2013.

1. hpt0712

hpt0712 Thành viên rất tích cực

Chả là nhà em có tủ gỗ đựng quần áo rùi nhưng vẫn ko đủ, em đang tính mua tủ vải để đựng áo khoác thui, em search thử thì giờ thấy có tủ vải Thanh Long do VN sản xuất. Em chỉ định treo áo khoác thui thì theo các mẹ có nên mua ko ạ, em đang lăn tăn là ko bit treo áo khoác thế thì có bị gãy cái thanh treo dẫn đến sập tủ không vì hồi trước tủ của TQ toàn bị thế, VN sản xuất giờ ko bit có hơn ko, mẹ nào dùng rồi cho tư vấn cho em với ạ, cám ơn các mẹ nhìu:)À nếu nên mua thì địa chỉ ở đâu ạ

Báo cáo các mẹ là em đã mua đc tủ vải Thanh Long, coi như đã giải quyết xong đống quần áo chưa có chỗ để, dù ko đc bền như tủ gỗ nhưng cũng tạm đc ạ. Cám ơn các mẹ đã tư vấn cho em^^
    Em đang tìm cái để đựng chăn ga gối mà chưa dùng đến, thấy có cái hộp vải Wonderbox quảng cáo trên kênh Lotte Đất Việt ko bit mẹ nào dùng thử chưa ạ: http://lottedatviet.vn/index.php?page=chitietsp&idSP=74
    Cái này hơn hay cái hộp nhựa kích thước to dùng thích hơn hay có loại nào mới nữa các mẹ tư vấn tiếp cho em nhé, tks cả nhà ạ^^

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hpt0712
    Đang tải...

2. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Ðề: Có nên mua tủ vải???Nhờ các mẹ tư vấn

Tủ vải không bền đâu bạn ạ! Ngày trước mình cũng dùng tủ vải do VN sx, nhưng kém lắm, Dùng hàng TQ lại bền hơn he he

hpt0712 thích bài này.
  3. hpt0712

Ơ em tưởng hàng VN h bền hơn TQ chứ ạ, mẹ nó mua ở đâu thế ạ, nếu treo toàn áo khoác thì có đc ko hay chỉ treo thanh cảnh áo nhẹ nhẹ ạ, mẹ nó tư vấn dùm em nhá

4. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Mình mua ở chợ: tên gì có chữ Đạt ý, là hàng VNCLC, chứ không phải hàng thủ công đâu (trên mác bao bì thấy ghi thế nhé)
    Mà dùng cực chán, sắt thì mềm oặt ý
    Hàng TQ cũng giá ngang thế, nhưng tớ thấy thanh sắt chắc chắn hơn và chất liệu vải dày hơn.
    Có thể loại tớ mua là rẻ tiền nên đồ như thế. Đợt mình mua năm 2010 là gần 200k hay sao ý, Còn hàng TQ tớ mua năm trc là 220k
    Tủ vải mẹ nó treo quần áo mùa hè thôi cho nhẹ, chứ mùa đông toàn áo nặng, sợ khó bền bạn ạ. Nếu nhà mẹ nó đông người, nhiều quần áo, thì mua tủ tôn hoặc gỗ vân mỏng xem sao. Trc tớ thấy ở LCM bán tủ tôn giá từ 350k trở lên. Cũng không quá đắt mà bền.

Mẹ nó cứ tham khảo thêm xem sao. Tớ ở trọ, độc thân nên toàn dùng tủ vải thôi. Mỗi lần chuyển nhà thì xác định...sắm tủ vải mới hihi

hpt0712 thích bài này.
  5. ruabo

ruabo Bắt đầu tích cực

Nếu bạn treo toàn áo khoác thì gẫy, sập là khó tránh rồi. Đặc biệt là áo dạ, nặng kinh. Còn nếu treo vài cái cộng với đồ khác thì không lo bị gì đâu. Tớ cũng dùng qua cái này rồi, thanh sắt không vấn đề gì, có điều dùng nhiều cái vải bị bục thôi

hpt0712 thích bài này.
  6. Kiungo

Kiungo Thành viên tập sự

Theo em thì chị mua tủ nhựa cũng ok đó ạ :d
    giờ nhiều loại tủ nhựa giá cũng phải chăng mà bền hơn tủ vải.

hpt0712 thích bài này.
  7. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Sao bạn k mua tủ nhựa ?

hpt0712 thích bài này.
  8. hpt0712

Cám ơn mẹ nó nhé, nhà e có tủ gỗ rùi mà lại chật rùi, mún mua cái j nhẹ nhàng mà treo đc áo khoác vì cứ hết mùa lại fair gập cất đi, em đag mún cắt công đoạn gập cất đi ý ạ, tại e thấy của Thanh Long có loại khoảng 500k với gần 800k ko bit có chịu lực đc ko ý ạ:D

9. hpt0712

vải bị bục hình như loại e đang xem có thay đc vải mẹ nó ạ, e đang trăn trở cái thanh sắt ý, hay cứ rước về rùi treo quần áo nhẹ sang đấy quần áo nặng lại để tủ gỗ mẹ nó nhờ

10. hpt0712

e có tủ nhựa rùi ạ với cả tủ nhựa để áo khoác lại fai gập vào nên tính mua tủ mà treo đc ý ạ, tủ gỗ nữa thì cái phòng ý bé để 2c tủ gỗ trông cứ bí bí ý ạ:(

11. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

có khi cái này tùy từng chiếc thôi ạ k may thì vớ phải cái nhanh hỏng
    hoặc là của bền tại người

hpt0712 thích bài này.
  12. Kiungo

Kiungo Thành viên tập sự

chị mua tủ nhựa lọại cao 1m8 là có giá treo nhé chi.

hpt0712 thích bài này.
  13. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Nếu thế chắc phải thanh lý cái tủ quần áo hiện tại , hoặc chuyển nhượng cho ai đó . Và sắm cái tủ quần áo mới rộng hơn cả cũ thì được :D

hpt0712 thích bài này.
  14. hpt0712

ơ thế lại hên xui may rui ạ:(((((((((

15. hpt0712

loại này mới hả bạn, ở đâu bán hả bạn ơi

16. hpt0712

phương án của mẹ này hợp lí này, dưng mà em mới dùng đc 2 năm nên vẫn tiếc lứm, hị hị

17. Khang Huy

Khang Huy Thành viên chính thức

- Chị cân nhắc xem diện tích nhà chị rộng thế nào, xem nếu 1 tủ vải 1,5 X 1m thì có chiếm diện tích lắm không và thẩm mỹ thì thế nào. Còn không thì chị thanh lý tủ cũ mua tủ mới như mẹ nào đã nói ạ :D

- Còn về tủ vải thì cá nhân em dùng suốt 7 năm nay thì thấy:
    + Lúc mua tủ vải thì em không để ý hàng việt nam hay hàng TQ nhưng e mua về toàn hàng TQ dùng, có cái dùng được 3 năm, có cái được có 1 năm.
    + Chị nên mua tủ vải loại vải bạt, hồi trước em k biết có loại vải này nên toàn mua vải thường thì nhanh bị mủn vải, và cứ bị tróc từng lớp. Còn giờ em dùng loại vải bạt thì dùng được 1 năm rồi vẫn mới tinh, không rách, không làm sao cả ( Trừ khi có cái gì đó cắt vào thì bị ngay ).Khóa kéo tủ của loại này cũng bền hơn của loại vải thường kia. Giá của tủ vải thường là: 160k-180k ( dao động tùy chỗ ạ ). Giá của tủ vải bạt: 230k - 260k ( Tùy quán, như e mua là 230k )
    + Các thanh của tủ vải thì em mua tủ nào thấy cũng chắc chắn và dùng rất ổn định, chỉ ngại nhất là mỗi lúc chuyển nhà thì lắp đi lắp lại bở hơi tai, đặc biệt là chị làm mất cái tờ hướng dẫn thì phải ngồi mày mò nữa :(
    + Em treo tất cả quần áo của em lên tủ; sơ mi, áo phao nặng, nhẹ; áo dạ; áo da; quần bò; quần vải; áo len các loại; váy các loại;....vẫn thấy không sao cả, treo thêm chục loại nữa vẫn vô tư nếu chị muốn, thanh của nó vẫn còn tốt lắm ạ.

- Kinh nghiệm dùng tủ vải:
    + Lúc chị dùng tủ vải thì chị nên kê tủ gần chỗ nào mà có thể buộc được dây, cố định được tủ ở 1 vị trí thì tủ rất là đứng, chắc, k bị nghiêng.
    + Thêm nữa lúc dùng, chị gấp chăn hay màn gì nhẹ nhẹ, cho ở mặt đáy là tủ đứng cân và để quần áo tẹt ga ạ
    Hi vọng giúp chị được chút ít khi lựa chọn và sử dụng tủ vải ạ :D

hpt0712 thích bài này.
  18. hpt0712

ôi cám ơn mẹ nó nhé, em là em mún mua tủ vải lứm rùi nhưng xung quanh ko ai dùng cả nên ko bit hỏi ai kinh nghiệm đành vác lên đây nhờ các mẹ, em chỉ mún sắm thêm tủ mới chứ ko thanh lí tủ cũ đâu ạ vì đấy là quà cưới:">Em cũng tính toán chán ùi mới đến kết luận chỉ tủ vải mới vừa cái góc ý của nhà em, dưng mà mẹ nó cho e hỏi là thế cái tủ ý fai buộc dây vào tường nó mới vững ạ, em xem trên mạng thấy qcao nhìu nhất là loại của Thanh Long, ko bit dùng tnao, mẹ nó bit loại này hok

19. Khang Huy

Khang Huy Thành viên chính thức

- Hồi mới lần đầu tiên dùng tủ vải thì em không buộc dây, thấy vẫn bình thường, cơ mà về sau quần áo càng ngày càng nhiều, nên nó cứ nghiên nghiêng chị ạ.
    - Sau đó em nghĩ ra cách buộc dây ở mặt sau, cố định tủ vào tường, hoặc cửa, hoặc gì đó thì treo quần áo vô tư, bỏ bao nhiêu quần áo cũng không thấy có vấn đề gì. Em sinh viên nên có mỗi cái tủ vải, thứ gì cũng cho vào đấy ạ, he he.
    - Em thường cũng không để ý tên của tủ vải, để về em xem lại xem cí tủ vải nhà em là loại của hãng nào rồi em nói cho chị nhé.
    - Khi mua tủ vải thì chị bảo người ta mở ra cho xem vải với kiểm trả đủ số thanh như trong hướng dẫn là ok ạ. Có lần em mua tủ vải mà không kiểm tra thế là thiếu thanh, phải mang ra đổi lại đấy ạ.

hpt0712 thích bài này.
  20. thaohcm

thaohcm www.khoedep360.vn

em thấy tủ vải Thanh Long tốt lắm đó chị ạ,
    bên em bán chạy loại tủ đó lắm,
    và khách hàng cũng khen

hpt0712 thích bài này.