Sài Gòn: địa điểm học bơi ở HCM

Thảo luận trong 'CÁC SẢN PHẨM, DỊCH VỤ KHÁC' bởi cherry1712, 20/3/2012.

1. cherry1712

cherry1712 Thành viên sắp chính thức

vốn là em nhát nước cực kì nên mãi bây giờ vẫn chưa biết bơi ạ, ra ngoài biển cũng chỉ dám mon men gần bờ chứ ko dám "tung tăng" vì tưởng tượng đủ thứ ạ (em ám ảnh phim hàm cá mập.....:rolleyes:)....mà bởi không biết bơi nên chúng bạn nó cứ nhận nước cho em uống no luôn....sợ quá nên muốn đi học bơi để khỏi bị bắt nạt ạ....với lại nếu bơi được thì cũng khỏe mà đẹp nữa, hehe, các chị nào biết chỗ nào dạy bơi chỉ em với, em cũng ngại chỗ đông người lắm ạ (vì cái khoản mặc đồ bơi, em không tự tin cho lắm...), em ở quận tân bình,tp hcm.
    à, chị nào có ý định như em thì hú em đi cùng nha, có chị có em cho đỡ sợ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cherry1712
    cogiaonhoxinh thích bài này.
  2. bichcau

bichcau Thành viên mới

Ðề: địa điểm học bơi ở HCM

Em đến hồ bơi Chi lăng (nằm trong đường Lam Sơn) Q. Phú nhuận nhé.
    Hồ bơi này vẫn giữ theo thiết kế cũ (có nghĩa là 1 tuần họ nghỉ 2 ngày, thứ 5 và CN để xả hết nước ra và cọ rửa tiếp nước mới vào, nên rất sạch và ít hóa chất lọc.
    Thầy giáo dạy bơi rất nhiệt tình, xuống dạy từng người kỹ càng lắm. ko như các hồ khác, khi chị cho con trai đi học bơi ở Hồ Li đô (Nơ trang long) thày chỉ dạy lý thuyết trên bờ xong thả các cháu xống hồ rồi đứng trên bờ để chỉ đạo (may mà trẻ con nó dạn, nó tự trồi lên, ngụp xuống rồi nó cũng biết bơi). em gái chị cũng theo con mua vé học, xuống đến 2 khóa vẫn ko biết bơi.
    - Giờ tụi chị đã đi học bơi ở Hồ Chi lăng và đã biết bơi, chị chị học bơi ếch, còn cô em chị học nốt bơi sải và bơi ngửa.
    Mỗi khóa học là 12 buổi (nếu ai nhanh thì chỉ 8 buổi là biết bơi ếch).
    - Nói chung là nên đi học bơi, để mình tự tin khi đi thuyền trên sông nước. Chồng chị cứ động viên chị đi bơi: Vợ không cần bơi giỏi, nhưng phải biết bơi và phải nổi, để lỡ có rơi xuống nước còn biết nổi để chờ người ta đến cứu...thế đó.
    Em cứ đến đi, rất đông người lớn đến học bơi ở đây (và nói chung hồ này nhiều người lớn tuổi, các bà, các cô già và vui lắm).
    Còn điều này chị nói để động viên, khích lệ em nhé: Chị 44 tuổi, em gái chị 42 tuổi, và 1 chị bạn 47 tuổi cùng đi học bơi đấy, chị 47 tuổi sau khi học bơi xong được thầy giáo dạy bơi mời vào hội bơi của người cao tuổi đi thi ngày 20/10 năm ngoái.
    ĐỒ bơi mọi người mặc quần leginh (viết ai chính tả rùi) dài, và áo tay dài (cho khỏi đen) chứ ko mấy người mặc bikini đâu nhé...nên ko phải ngại đâu. Vậy nên cố lên nhé....
    Nếu em sợ thì goi điện cho chị 47 tuổi nhé Hiếu:

Sửa lần cuối: 20/3/2012
  3. cherry1712

nghe chị nói mà em ham quá chừng, em 22 tuổi thui ợ.....hihi, tham gia vào với các chị thế nầy à hết ngại luôn.keke.
    à mà 1 khóa đó mình học thì đóng bao nhiêu ạ?thời gian thì mình tự chọn hay sao ợ?chị học bơi ở đó thì sẵn hỏi giúp giùm em với nha....tks chị nhìu nhìu luôn....:heart::heart::heart:

4. bichcau

bichcau Thành viên mới

khóa học bơi ếch 400K, bơi sải, ngửa: 500K, 1 khóa 12 buổi, sáng, hay chiều đều được, nhưng chị thấy là đi sáng thì tốt hơn, có 1 cái phiếu, mình đi ngày nào thì họ ghi ngày đấy, cho hết 12 buổi thì thôi...chị chậm tiến nhưng cũng đến buổi thứ 8 thì bơi được:p, nói chung là mình phải đến, thầy dạy cho cách đập chân, tay, tập thở....chứ đúng là ko có thầy, đố mày làm nên, trước kia mỗi lần đi DL chị cũng hì hụi tập bơi với thầy giáo "chồng" nhưng có bơi được đâu....hè năm ngoái muốn con trai dậy sớm đi bơi nên dụ nó là mẹ đi học bơi, con phải đi theo, có vấn đề gì thì con phải cứu mẹ....thế là 2 mẹ con mới đi đấy...
    Cố lên cố lên nhé...giờ chị đi làm, con trai đi học, nên đến hè 2 mẹ con mới lại đi....

5. April_nguyen

April_nguyen Thành viên tập sự

Em năm nay 23 tuổi, cũng đang muốn đi học bơi, em tham khảo bên hồ bơi Phú thọ thì thấy có khóa sắp mở vào tháng 4 này, em cũng đang lo lỡ vào ngay cái lớp toàn mấy e học sinh cấp 2 thì học ngại lắm hix, e ở Q11, sg nên muốn kiếm chỗ nào gần khu này, có ai muốn học thì rủ em học chung với cho đỡ buồn

6. cherry1712

nghe đồn là học với mấy em ấy vui dữ lắm à nha.......mới quen mấy người bạn nói là hồi trc học bơi cùng mấy bé, thích hơn cả học với người lớn cơ đây, nhưng chưa đi chưa hiểu sự tình ra sao cả.....hixhixxx

7. hangnonghoi

hangnonghoi Đủ quyền lập Họ

mình toàn đi lội nước là chính,rửa chân tay rồi ngồi trên bờ luôn==>sợ bị chìm

8. cherry1712

thế thì học bơi luôn đi chị ơi.................thấy chị mặc đồ bơi "chẹp' wa e cũng thèm, hehe....

9. kumbi

kumbi Thành viên tập sự

chị ơi năm nay e cũng 22 tuổi muh chưa bít bơi lun nè, hic.mấy hôm trc e cũng định đăng ký ở phú thọ muh họ kêu t5 mới có khóa mới. chị đã đi học chưa ạ. nếu chưa đi học chung với e cho zui.

10. viettuan1811

viettuan1811 Thành viên tập sự

Chị ở e cũng muốn học bới em 22t rồi chị có thể hướng dẫn e cách đăng kí ko e cũng ngại học với mấy bạn nhỏ có gì chị góp ý cho e với nha mail cho e nhé boylangthang_tb1109@yahoo.com

11. cogiaonhoxinh

cogiaonhoxinh Thành viên tập sự

Thưa chị! Em cũng vừa lên google gõ chỗ học bơi và được biết tới diễn đàn này ạ!
    Em 23 tuổi, muốn học bơi mà không biết chỗ nào học an toàn cả, có gì chị chỉ giúp em với chị nhé!
    Lý do em muốn đi học bơi là vì em là con miền biển mà k biết bơi gì cả, có lần em đi quảng ninh chơi, cùng anh chị em đi bơi ở hồ, có phao mà em cũng lặn và uống no nê nước, từ đó em sợ xuống nước lắm ạ! Thế nên em quyết định phải đi học cho biết chứ k thì chết đuối lúc nào k hay :D
    Em ở Q11, lên chỗ hồ bơi Chi Lăng xa k chị? Em tới Phú Thọ thì gần nhưng k biết ở đó dạy tốt và giá rẻ k nữa? có gì chị biết thì trả lời giùm em nhen chị. Em caem ơn chị nhiều ạ
    Mail em là phamthuynga210@gmail.com

12. cogiaonhoxinh

cogiaonhoxinh Thành viên tập sự

Mình cũng ở q11 nè bạn :)
    Hì, mà mọi người đăng bài từ lâu rồi, k biết có ai vào xem nữa k nhỉ? :(

13. thanhthuy704kt

thanhthuy704kt Thành viên tập sự

mình cũng dag mún đi học,mình bằng tuổi bạn á, 2 mình đi đăng ký học cho dui đi,

14. hoaitran1711

hoaitran1711 Thành viên tập sự

cho em hỏi hồ bơi Chi Lăng được bơi tới mấy giờ tối ah? Vì em làm tới 6h chiều mới về

15. hoaitran1711

hoaitran1711 Thành viên tập sự

Cho em hỏi hồ bơi Chi Lăng buổi tối mấy giờ ngỉ vì em đi làm tới 6h chiều mới đc về hic hic

16. bahavina

bahavina Thành viên tập sự

Bạn là dân văn phòng và quá bận rộn nhưng vẫn muốn tập bơi hoặc kỳ chơi biển, đảo nhân dịp năm mới đã tới gần nhưng vẫn chưa biết bơi để có thể thoải mái vui đùa cùng gia đình bạn bè ?

Sun Swimming sẽ là giải pháp cho bạn

- Huấn luyện viên là vận động viên quốc gia, giảng viên đại học thể thao, có cả HLV nam và nử
    - Không chỉ đơn thuần học biết bơi, Sun Swimming còn hướng dẫn học viên tự đứng nước, chống chết đuối
    - Nơi tập: Khách sạn 4 sao, nhà tắm và nhà vệ sinh đạt chuẩn, hồ bơi sân thượng, có mái che: (Cơ sở 1: KS May, tầng 12, 28 Thi Sách, Quận 1 ; Cơ sở 2: KS Victory, tầng 6, 14, Võ Văn Tần, Quận 3)
    - Giờ tập: Thỏa thích theo ý bạn chọn, từ 8h sáng - 8h tối, bạn linh động đổi giờ khi có việc bận.
    - Khóa học kéo dài đến khi bạn biết bơi.
    - Học phí: 980k/khóa (cho học viên từ 13 -35 tuổi), chưa kể vé bơi 50k/buổi tập mua tại hồ.

Gọi 0947.808.297 để book lịch học hoặc truy cập thêm www.dayboi.net để biết thêm chi tiết

NÀO HÃY TẬP BƠI THEO BẤT KỲ GIỜ NÀO BẠN THÍCH!

17. phdinhduy

phdinhduy Thành viên tập sự

Xin chao cac ban.Minh ten la Duy ,hien tai minh la giao vien dai Boi ,hien tai dang la mua he ,ban nao co nhu cau hoc boi o trong thanh pho HOCHIMINH ,thi xin vui long lien he voi minh nha.Duy 01202913893.
    Neu ban nao o khu vuc quan Thu Duc hay quan 9 thi xin vui long lien he voi An 0907372187.
    Con neu ban nao muon tap Gym cho than hinh gon gang ,nhat la voi may ban nu (kem rieng ca nhan) o quan Thu Duc ,quan Binh Thanh thi vui long xin lien he voi Bich Lơ 0938484785.
    Cam on cac ban.Chuc cac ban mot ngay tot lanh.

Sửa lần cuối: 7/6/2014
  18. nho ga

nho ga Bắt đầu tích cực

Em moi vao Tp HCM ma phong trao boi loi trong nay lon qua, muon di boi ma k biet boi. Có mẹ nào mách em cho đầy bộ giá rẻ ở quanh kv quận 2 k ạ? em cảm ơn m.n trước,hi

19. lovelysheep

lovelysheep Thành viên tập sự

Ở Anna Spa quận 7 , có hồ bơi sang và đẹp lắm nhé mọi người . vé 100k mà vừa bơi , jacuzzi , khăn , locker , mỹ phẩm l'occitant luôn

Ngoài ra học bơi gía 70k 1 buổi

20. Thaokelly0512

Thaokelly0512 Thành viên tập sự