Cần giúp: Mẹ nào có con bị HEN PHẾ QUẢN vào đây chia sẻ nhé-- ho kéo dài thành cơn hay tái diễn

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Nhimdethuong, 27/2/2013.

1. Nhimdethuong

Nhimdethuong Thành viên tập sự

Chào các mẹ, Mình có 2 con gái : Nhím và Sóc. 1 cháu gần 4 tuổi nhưng bác sĩ phát hiện ra bị hen từ lúc hơn 2 tuổi đến nay vẫn bị. Cha mẹ nào có phương pháp nào đã điều trị thành công cho bé nhà mình cùng nhau chia sẻ nhé. Hiện tại mình đang theo 1 bác sĩ viện Nhi trung ương và cho con xịt dự phòng nhưng thi thoảng vẫn tái phát. Con bị hen thương lắm mà chưa có phương pháp cụ thể, bác sĩ cứ cho phương pháp theo kiểu đến đâu trị đến đấy chứ chưa cho phác đồ lâu dài. Mong được sự quan tâm góp ý của các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhimdethuong
    Đang tải...

2. matongrungsonla

matongrungsonla 0912 601 315

Ðề: Mẹ nào có con bị HEN PHẾ QUẢN vào đây chia sẻ nhé-- ho kéo dài thành cơn hay tái diễn

Thương hai bé quá, các bố mẹ nào có kinh nghiệm bí quyết thì chia sẻ nhé

Nhimdethuong thích bài này.
  3. tunglam0983

tunglam0983 a

Ðề: Mẹ nào có con bị HEN PHẾ QUẢN vào đây chia sẻ nhé-- ho kéo dài thành cơn hay tái diễn

mình vẫn còn 1 liều thuốc, mẹ nó qua lấy chữa cho bé đi nhé.

4. chimishop

chimishop Thành viên kỳ cựu

bác này có topic hay thật.............

5. Family2010

Family2010 Bắt đầu nổi tiếng

Thương bé quá, cháu em trước cũng bị hen (do di truyền thì phải), khổ thân lắm nhưng đi khám và thấy k bị lại nữa. để em hỏi lại kỹ càng hơn rồi sẽ nhắn chị xem sao.

6. phuongbelo

phuongbelo

khổ thân bé quá, con nhà mình ho 1 tuần trời, nhìn ho đã thấy khổ lắm rồi ấy. thôi mong sao bé lớn sức khoẻ tốt hơn sẽ đẩy lùi đc bệnh đó...

7. Nhimdethuong

cam on chi, thuoc dong y hay tay y vay chi? cho em xin dia chi va ten thuoc duoc k a?cho em xin dia chi mua thuoc ay a

8. tunglam0983

tunglam0983 a

thuốc đông y chế biến từ con sên mẹ nó ạ, địa chỉ nhà mình là 81 Trung Liệt, Thái Hà, Hà Nội. Lúc nào tiện mẹ nó cứ qua vì nhà mình có trẻ nhỏ nên lúc nào cũng có người ở nhà. đến nơi thì gọi cho mình theo số 0917501045 để mình dặn người ở nhà đưa thuốc cho đúng liều nhé.

Tam.hin thích bài này.
  9. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

mẹ nó nhiệt tình quá, nhà em chưa có ai bị hen (trộm vía) nhưng cũng rất cảm ơn mẹ nó chia sẻ phương thuốc hay với mọi người (u)(u)(u)

tunglam0983 thích bài này.
  10. phamhue.ttqd

phamhue.ttqd dịch vụ xe 4-7 giá rẻ-tốt

chia sẻ cùng mẹ bé. con nhà em cũng hay bị viêm tiểu phế quản tái diễn liên hồi. bác sĩ bảo là hen sữa. nên cho bé dùng loại thuốc xịt dự phòng hen (lọ xịt màu cam), trộm vía được tháng rưỡi rồi chưa tái phát viêm tiểu phế quản nữa, cũng ko ho hắng gì (trộm vía con, trộm vía con). con nhà em trước hay ho, nhiều đờm, có tiếng rít ở sau lưng đấy, nhưng ko có biểu hiện khó thở như những trường hợp hen điển hình.
    Mẹ bé thử cho bé dùng thuốc xịt dự phòng, kết hợp với mật ong ngâm chanh đào, hoặc mật ong ngâm quất xem sao.
    Giờ mình dùng xịt cho bé ngày 2 lần, sáng tối, sau xịt thì uống nước và uống mật ong chanh đào nữa.
    Hi vọng bé sẽ khỏe hơn

11. Nhimdethuong

Hi, mấy hôm em bận quá hôm nay mới vào lại diễn đàn được. Các mẹ ơi trộm vía bé nhà em cũng xịt lọ FLIXOTIDE màu cam dự phòng, và uống singgular vào buổi tối,hàng ngày vệ sinh mũi bằng nước muối biển nên cháu trộm vía hết ho và khò khè. Bác sĩ bảo HEN phế quản đang được kiểm soát tốt.Mình rất vui và cảm ơn các mẹ nhiều đã chia sẻ.

tunglam0983 thích bài này.
  12. hn999

hn999 Thành viên tích cực

Bé nhà mình trước cũng chữa đủ loại sau dùng thuốc nam mới khỏi!

13. Tigôn

Tigôn Guest

hic, chia sẻ với mẹ nó 1 tí, bé nhà tớ cũng hen ngật ngưỡng đây, nằm viện 2 tháng liền, tết đầu tiên phải ăn trong viện nhi đến mùng 6 mới về nhà đây hu hu hu. hiện tại thì mẹ nó cứ xịt flixotide cho con vào buổi sáng nhé, còn tối nhớ uống singulair. khi nào con có cơn hen thì xịt ventolin để cắt cơn nhé.
    tớ cùng đã tham khảo nhiều thuốc nam, thuốc bắc rồi nhưng vì con nhỏ quá nên vẫn lựa chọn dùng thuốc tây. mẹ nó cứ yên tâm vì mình dùng đúng chỉ định và liều lượng thì cơn hen của con sẽ được kiểm soát . Nhiều mẹ thấy bác sĩ cho xịt thuốc, khí dung thì sợ ko dám dùng nhưng như thế càng hại con đấy nhé, vì các bé khi lên cơn hen buộc phải dùng thuốc cho giãn phế quản nhé.

14. Jane Michelle

Jane Michelle Gian 2G-3G

Nhà mình có bài thuốc cá ngựa xay với xuyên bối và pha với mật ong rừng, ai dùng cũng ngạc nhiên vì hiệu quả hơn mong đợi rất nhiều, nhưng thuốc đắt mà làm cũng kì công, nếu mẹ nó muốn thì inbox mình chia sẻ nhé :)

shopnhimsoc thích bài này.
  15. me be bee

me be bee Guest

mẹ nó ơi con tớ cũng 4 tuổi, hen hai năm nay rồi, tuần trước cũng phải vào nhi để khám. con bạn mấy tuỏi rồi, FLIXOTIDE hình như hơi nặng phải trên 4 tuỏi thì phải
    bs hẹn tớ tuần này vào viện nhi làm test lẩy xem bé bị dị ứng với cái gì để tránh, hình như test được 20 loại dị ứng thì phải.
    cái này có lẽ di truyền, bà ngoại bị hen, mẹ bị dị ứng hải sản nên con gái cũng bị. tớ sắp sinh đứa nữa không biết có bị không. Hai đứa con cùng hen thì tớ chết mất hic
    àh bác sỹ có an ủi tớ là tích cực chữa chạy cho con, ngoài 5 tuổi nó sẽ khỏi, còn một năm nữa thôi cố lên

16. Tigôn

Tigôn Guest

thường thì dưới 2 tuổi bs không chẩn đoán hen đâu, và các bác ấy cũng rất thận trọng trong việc dùng thuốc cho trẻ. Nhưng mẹ bị hen thì 25 % là con cũng bị bạn nhé. Bé nhà tớ tuy mới 2 tháng tuổi nhưng vì trong gia đình nội ngoại đều có người cơ địa dị ứng (hen, viêm mũi dị ứng...) và vì mẹ bị hen nữa nên việc chẩn đoán con tớ hen hay ko là việc ko khó. tất nhiên còn phải dựa vào tình trạng trẻ thế nào nữa, ví dụ thằng bé nhà tớ cứ khóc tí là tím người lại, cơn hen xuất hiện dày, ko cắt cơn...(con mình nằm TNA- BV nhi, phải qua nhiều bs chẩn đoán, hội chẩn rồi mới quyết định dùng thuốc đấy )
    flixotide, singulair, ventolin... đều không khuyến khích cho trẻ dưới 2 tuổi, nhưng cơn hen của bé quá nặng, nếu ko dùng thuốc ko thể cắt cơn đâu bạn ạ. những lúc như thế, có khí dung cũng ko có tác dụng, chỉ có tiêm chống co thắt solu hoặc uống presnisolon và xịt thuốc mới cắt cơn. nếu ko cắt cơn thì sẽ rất nguy hiểm, có thể dẫn đến suy hô hấp, suy tim...vì thế các mẹ phải nghiên cứu và lựa chọn cho đúng, ko phải cứ dùng thuốc là có hại đâu. mình dùng thuốc đúng cách, liều lượng hợp lý là được nhé. và lại các bé khi xịt thuốc đều dùng buồng đệm nên ảnh hưởng cũng giảm đi phần nào đấy.
    còn việc bs nói với bạn con ngoài 5 tuổi sẽ khỏi thì cũng hy vọng thế, thường thì 3-5 tuổi sẽ khỏi, nếu ko thì phải đợi đến dậy thì cơ thể thay đổi . nhưng ví dụ như tớ, qua 15 tuổi ko khỏi thì chỉ còn cách sống chung với lũ bạn nhé (mặc dù tớ chữa đủ cách, đông tây nam bắc , ai mách gì chữa nấy, từ baba, mèo đen, cá ngựa, chim bói cá....kết quả là vẫn dự phòng seretide và cắt cơn ventolin thôi). nhưng bạn yên tâm, có xịt dự phòng rồi thì cơn hen cũng đỡ đi nhiều lắm.

17. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

bé nhà hàng xóm bị hen nặng, thấy bé tội nghiệp lắm

18. tunglam0983

tunglam0983 a

hì, hen không có tính di truyền đâu nhé, khoa học chưa chứng minh được.
    Còn hen sinh lý thì thường sau 5 tuổi bé sẽ hết do lúc đó cơ thể hoàn thiện rồi. :).

19. tunglam0983

tunglam0983 a

hì, mẹ nó lên mạng tìm hiểu huyệt "Trung phủ" nhé. :). Cắt cơn hen rất tốt mà không cần thuốc đâu.

shopnhimsoc thích bài này.
  20. mebizon

mebizon Thành viên chính thức

Bé nhà mình cg bị chuẩn đoán là hpq đây. Con trai mìnhgần 4,5 tuổi rồi mà mấy tháng này con bi ho nhiu quá. Trung bình mỗi thg 1 lần. Thag Tết vừa rồi con fải dùng khí dung 5 ngày mới khỏi hết ho. Nhg đợt này cob lại bị ho gần tuần nay rồi, mà khí dung con thấy đỡ rồi nhg vẫn còn ho, đờm nhiu nữa. Đăc biệt là cứ vận đọng nhiu là lại ho nhiu. Mình cg đc bsi cho xịt dự phòng Steritide màu tím hơn 1 tháng rồi mà .... ko biewts dùng Ventoline xịt cắt cơn nhiu có hại ko các mẹ nhỉ ? Nếu sau khi mình cho con dùng khí dung mà thấy ko còn khò khè nữa thì có fải khí dung đủ ngày theo đơn bsi như dùng kháng sinh ko các mẹ ? Mình lúng túng trg cách suqr dụng khí dung và xịt cắt cơn