có mẹ nào đã dùng các sản phẩm amway và tham gia mạng lưới amway chưa ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi matlanh123, 22/2/2013.

1. the_golden_field

the_golden_field Bắt đầu tích cực

Ðề: giấc mơ diamond amway - dễ hay khó ?

Mình ko ác cảm với Amway hay các sản phẩm của amway. Nhưng mà người làm amway làm mình khó chịu đến nỗi ghét lây cả sản phẩm. Mình từng làm amway và đạt mức 15%, đến lúc ấy mới ngộ ra cái được cái mất. Mất thì nhiều, được chả đáng là bao. Cứ làm công ăn lương cho sòng phẳng.

Đang tải...

2. BimTomBo

BimTomBo Bim Tôm Bo -3 tình yêu

Những cái thí nghiệm của amway thật nực cười. Tôi đã từng theo mấy buổi hội thảo giới thiệu sp của con em họ tôi, lúc đấy nó ngộ Amway. Nào là " đây là chất độc, đây là sp của aw, uống vào thanh lọc cơ thể... Thế này thế kia". Xin lỗi đấy chỉ là phản ứng hoá học mà thôi, thử cho cái C của 1 hãng khác vào xem nó có hết bị đục ko? Xin lỗi là quên mất cái chất tạp đục là cái gì rồi. Nhưng ngày ấy, trong đám ngồi nghe,có 1 chú về hưu là kỹ sư hoá học. Chú ấy chắc ngứa tai quá, chú ấy nói lại cho 1 tràng, rồi chú ấy ra ngoài mua 1 hộp C Việt nam mấy nghìn,hoà tan cái nước của khỉ ấy, nước trong veo. Ặc, cả hội trường im phăng phắc. Vàng bạc kim cương biến sạch. Chắc gặp quả ngoài dự kiến. Sau đấy,mặc dù quý con em trước giờ,nhưng nản quá, đành phải trốn nó. Suốt ngày" chị dùng đi, da sẽ đẹp hơn nữa,nhìn da em nè". Trong khi đó, thề có con mình, da mình ko dùng cái gì mà đẹp gấp mấy lần cái da tốn bao tiền của nó. Sau 1 thời gian, co nhà giời thấy khó lay chuyển đi làm với dùng sp quá, lại bảo mình " thôi thì chị đi hội thảo với em, ngồi uống nước thôi mà, để em lấy chị ra làm ví dụ của ngừoi đã dùng sản phẩm nên da mới được như vậy" :))) sau phải trốn cô em luôn vì ko muốn tiếp tay lừa dối. May mà được 2 năm cô em tỉnh ra, giờ đi làm công ăn lương chục triệu 1 tháng rồi, ko còn cái mộng bắc đường ống nước thay vì gánh nước nữa ( ai làm aw chắc đủ hiểu ko phải mình ko biết gì về hội thảo của aw mà nói hàm hồ nhé). Lần cuối cách đây 1 năm ( vì 2ce ở 2 miền nam bắc), hỏi cô em ko làm nữa ạ, nhớ mãi cô em bảo " chị đừng nhắc cái sai lầm nhất đời của em nữa,em mất hết bạn bè người thân danh dự vì nó". Mình ko lên án ai,chỉ nói những điều mình biết,cả nhà suy ngẫm nhé

Mai Thanh Phạm thích bài này.
  3. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

thường thì fai mất 1 time mới ngộ ra đc...m thì ko tham gia...nhưng tự ngộ ra dần dần...^^

4. Mai Thanh Phạm

Mai Thanh Phạm Đủ quyền lập Họ

Re: Ðề: giấc mơ diamond amway - dễ hay khó ?

Em cũng không làm đa cấp, nhưng gương nhãn tiền là đứa em ở cùng và một em học cùng lớp ngày Đại học. Hôm lên lớp học, thấy nó khóc lóc ngất trời, nói không biết làm sao rút chân ra mà lấy lại được tiền, mà có tiền trả cho những người no vay.

BimTomBo thích bài này.
  5. meo meo vn

meo meo vn Bắt đầu nổi tiếng

Mình hoàn toàn không thích công việc của armway cùng với những chiếc bánh vẽ to đùng.

6. Timmysweetie

Timmysweetie Thành viên tích cực

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: giấc mơ diamond amway - dễ hay khó ?

tại sao lại No, never------nó tốt mà bạn không dùng thì bạn là người quá bảo thủ với cái thói quen tiêu dùng hàng ngày của bạn rồi.
    Họ lại cho mình cái quyền chê bai tất cả các sp khác ko phải là amway mới nực cười chứ---------chẳng có gì là nực cười cả, tất cả bạn xem thí nghiệm minh họa là bạn đủ hiểu sản phẩm đang dùng hiện tại của bạn thế nào? người ta nói có cơ sở thì hoàn toàn ủng hộ thôi.[/QUOTE]

Chả thích đôi co , nhưng mà chị thân mến ạ, mấy cái thí nghiệm đấy làm em chết cười. Đúng như có chị kể về thí nghiệm vitamin c đấy. Em cũng đc cho xem tn nửa viên c và 1 quả chanh, em nói rằng hàmluwowngj ko giống nhau nên lấy nửa viên c của em ra, kq y như nhau ---> amwayer bảo rằng nhưng mà vitc của aw tốt hơn do đc chiêtx xuất từ bla bla nên cơ thể hấp thu tốt hơn
    Tn về nc giặt nữa, lấy bột giặt omo so sánh với nc giặt AM, kết luận omo đọc hại , nhiều hóa chất nên đổi màu giấy thử. Em bảo nhà em ko dùng bột giặt, em dùng nước giặt omo , lấy nc giặt ra thí nghiệm kq nc giặt omo còn trong hơm ---> tịt một lúc rồi AWer bảo là nhưng mà nc giặt AM tính ra rẻ hơn bla bla

Đấy mà là nói có cơ sở à???

Em chỉ bảo một số sp tốt , ko có nghĩa là chỉ sp của AW tốt, còn có sp của các hãng khác nữa cũng tốt . Giá thành có thể rẻ hơn hoặc ngang nhau.
    Ko bảo thủ nhưng ác cảm với cách tiếp cận gây nhiêu phiền phức cho người tiêu dùng của nhiều amwayer nên dù sp tốt như sp mình đang dùng , giá ngang hoặc rẻ hơn mộy tí mình cũng ko muốn dùng. Đây là cách nghĩ của riêng mình, mình chỉ muốn là người tiêu dùng thông minh mà ko bị người khác làm phiền thôi

7. quyen.pham

quyen.pham Thành viên tích cực

Mình không ác cảm với aw, vì mình đã từng đi tham gia hội thảo và thích cái cách aw training để làm cho các saler trở nên dạn dĩ và nói năng rất bải bản, thuyết phục. Mình thuộc dạng người nhút nhát, ngại đám đông nên hồi đó mình có ý định tham gia aw để được tham gia các lớp training này, không hề có ý định đi bán hàng. Nhưng hồi đó chồng mình không thích mình tốn thời gian vào các công việc bán hàng đa cấp như vậy. Bẵng đi mây năm, bây giờ aw cực kỳ nở rộ, đâu đâu cũng thấy người làm aw. Công ty chồng mình ai cũng làm aw. Cái anh bạn thân với chồng mình giống như bị ngộ aw vậy, nhắc đến aw, ông ấy có thể bỏ mấy tiếng để ngồi khen nức nở, ông quyết tâm làm giàu bằng aw mặc dù vợ ông mới sinh em bé, 2vc ở 2 nơi thành phố (người ĐN,người Huế). Những ngày nghĩ, ông dành thời gian đi bán aw mà không thể thu xếp ra tham vợ con, 2 vc gây nhau hoài, ông trách vợ ông là không thông cảm cho ông, cái ông làm là vì tuơng lai của con. Mình cũng là người mẹ có con nhỏ, mình cũng rất ham tiên, nhưng mình nghĩ sự hy sinh như vậy rất bất công cho gia đình.
    Thêm một anh bạn của chồng. Một hôm ông hẹn 2vc đến nhà chơi ăn tối. Mình đinh ninh là hôm nay chắc có tiệc gì đây. 2vc tha thêm đứa con 11 tháng đến nhà chơi, nghĩ chắc có nhậu nhẹt, gặp mặt bạn bè. Ai dè mình bị chưng hửng, ông tổ chức một buỏi tập trung mọi người để giới thiệu về aw, ngồi sơ rơ 2h đồng hồ, với cái bụng đói meo, thuơng con bị tha theo với bố mẹ cũng bị đói. Nể bạn và vì có người lớn nên vẫn cứ phải ngồi nghe. Sau lần đó mình rất thất vọng về những ngừoi làm aw. Có thể sp của aw tốt, các chế độ lương thưởng của nó rất tốt, nhưng chính những người saler đã tự làm mất đi cái ý nghĩa của công việc bán hàng và danh dự, hạnh phúc của bản thân mình.

8. quyen.pham

quyen.pham Thành viên tích cực

Ðề: Re: Ðề: giấc mơ diamond amway - dễ hay khó ?

Và một ví dụ rõ ràng là bạn chủ top này, bạn bảo vệ aw, bảo vệ sp của aw, bảo vệ công việc mà bạn đang làm, nhưng bạn quá mù quáng. Cách bạn trả lời mọi người, cách bạn đứng ra bênh vưc aw đã làm mọi người thêm ác cảm với aw, vì nó đã lấy mát đi cái đẹp trong văn hóa ứng xử của bạn rồi

9. matlanh123

matlanh123 Thành viên đạt chuẩn

mất gì bạn? sao làm nửa chừng xuân thế? những người bỏ cuộc giữa chừng thì làm sao mà thành công nổi nên người này làm cái gì cũng chỉ được 1 nửa thôi. không phát triển được.
    bạn phát biểu mâu thuẫn lắm, đã tham gia và đạt được 15% rồi mà còn phát biểu "người làm amway làm mình khó chịu đến nỗi ghét lây cả sản phẩm" ----- khó chịu gì nói rõ nhé.

10. matlanh123

mình bảo vệ những quan điểm đúng thôi chứ chẳng có gì cả.
    mình mở topic để tham khảo ý kiến anh em đã làm aw để cùng nhau phát triển thì các bạn lại nhảy vào chọc gậy mới cả ném đá nên khó chịu phải đáp lại thôi.
    mù quáng ở điểm nào thì bạn nói rõ nhé, đừng nói cái gì không có chứng cứ và thuyết phục nghe khó chịu lắm.

11. matlanh123

topic này chỉ hoan nghênh những người đang và ủng hộ công việc aw nhé. bất cứ bình luận nào chọc gậy ném đá sẽ bị phản bác.

12. BimTomBo

BimTomBo Bim Tôm Bo -3 tình yêu

Thế thì : thứ 1 , bạn chuyển qua mục nhắn tin cho nhau hoặc kinh nghiệm kinh doanh, thứ 2, bạn ghi luôn trên tiêu đề :ai thích ĂW hẵng vào,ko thích đừng comment. Bảo đảm ko ai rỗi hơi bạn ạ. Mình chân thành 1 câu, mình và mọi người muốn nói ý kiến tốt xấu để bạn tham khảo,vì chưa rõ mục đích của bạn,chứ ko au rảnh rỗi để vừo topic ko liên quan đến mình và công việc của mình. Thân ! Mong rằng 1-2 năm sau ko gặp lại bạn với quan điểm hờn toàn trái ngược ngày hôm nay.

13. matlanh123

làm vì tương lai phải chấp nhận hi sinh thời gian và công sức chứ. mình cũng không khuyến khích ai bỏ công việc chính đang làm để làm aw cả. xác định làm aw là làm thêm ngoài giờ kiếm thêm thu nhập và hưởng thành quả sau 1 khoảng thời gian nhất định thôi. mọi thứ đều có thể cân bằng được nếu mình biết sắp xếp 1 cách khoa học.

14. matlanh123

những cái các bạn nói không có thuyết phục cao vì các bạn chỉ gặp 1 số nhỏ những người làm aw không thành công và cách thức của họ làm không có hệ thống, không có hiệu quả nên các bạn có ác cảm này nọ nhưng nếu gặp đúng người sẽ thay đổi quan điểm của các bạn bây giờ. hi vọng 1-2 năm sau bạn gặp lại mình bạn cũng có quan điểm khác về aw đó.

15. Mẹ su béo

Mẹ su béo Thành viên tích cực

- Sản phẩm của amway đúng là rất tốt và chất lượng.
    - Amway đã xuất hiện khoảng 4 năm ở Việt Nam.đúng là có chuyện ko làm gì cũng được 100tr nhưng em nghĩ ko đến lượt chị chủ top.
    - Với giọng điệu và cách ứng xử của chị nếu chị làm tiếp thị em nghĩ chị được 2tr/tháng đã là thành công lắm rồi..Amway ko dậy chị cách cư xử với khách hàng và mọi người xung quanh ạ?.Chị đã như thế chị còn đòi thuyết phục ai?.
    - Người đi trước người ta đã ăn đủ rồi.bây giờ chỉ còn lại 1 vài cá nhân vẫn mơ hồ và ảo tưởng thôi.
    - Nhà em quen 1 người Trung Quốc là 1 trong những người đầu tiên đem Amway về VN nên các chị khỏi phải bàn tán nhiều nữa vì phần lớn công sức chị bỏ ra bây giờ đều làm giàu cho người ta thôi.

16. Mẹ su béo

Mẹ su béo Thành viên tích cực

Em cũng xin hỏi luôn chị chủ top đang ở mức độ nào ạ và chị đã thành công chưa ? khả năng thành công chắc chắn vẫn có nhưng người ta đã đi trước chị rất lâu rồi.chị chỉ là 1 nhánh nhỏ trong đó thôi.tâm lý người Việt Nam khi nghe đến đa cấp đã có ác cảm rồi.

17. Mai Thanh Phạm

Mai Thanh Phạm Đủ quyền lập Họ

Re: Ðề: giấc mơ diamond amway - dễ hay khó ?

Em được biết ở Trung Quốc người ta đã kiện Amway rồi đấy. Chỉ các thế lực chóp bu là ăn dày thôi.

Mẹ su béo thích bài này.
  18. matlanh123

bánh thật chứ không phải bánh vẽ bạn nhé. Nếu cần mình sẽ dẫn bạn gặp bánh thật nhé. không thích thì ok nhưng bảo bánh vẽ thì hơi quá. ai quyết tâm và có khả năng làm thì sẽ có bánh thật. ai không làm được thì hết giờ làm hành chính về nhà nghỉ ngơi cho khỏe thì cũng không ai cấm bạn nhé.

19. matlanh123

bạn cho link ai kiện aw nhé và nếu có thật thì kiện có thành công không bạn? nói gì cũng phải có chứng cớ bạn nhé chứ đừng nói là " mình được biết" -- biết ở đâu?

20. shopnhimsoc

shopnhimsoc Chữ tín giá ngàn vàng

cả nhà ơi, chắc chị này mới được amway nó lôi vào nên bị mụ đầu rồi, giờ không nghe được gì nữa đâu, cứ để chị ấy ôm lý thuyết ấy xem vài tháng sau có nhận ra bản thân còn gì mất gì không? Em đã từng đi giải quyết thậm chí nhờ cả công an vào cuộc về việc bán hàng đa cấp kiểu này.... nói không nghe, còn giấu giếm và vay tiền em đi làm, sau đó về đến nhà thì không còn xu nào để ăn, sinh viên mà... ngồi thẫn thờ ra rồi khóc vì mới biết bị lừa, em ở cùng phòng em ấy...thấy khổ... đến xin trả hàng và đòi lại tiền thì trở mặt ngay...xưng mày tao và đuổi khỏi nhà...trời ơi....