có chị nào chụp ảnh cưới ở Quyên Nguyễn số 2 mai hắc đế tư vấn cho e với ạ !!!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi thuydolly, 3/3/2013.

1. thuydolly

thuydolly Thủy 0982289926

E đc cô lễ tân chỗ tổ chức tiệc cưới tư vấn cho đến studio Quyên Nguyễn ở số 2 mai hắc đế, thực tình e thấy giá cả cũng phải chăng, chọn bộ 10tr5 thì đc chọn 1 mẫu váy cưới r ngta may đo theo số đo của mình cưới xong đem trả lại k phải mua. Nhưng e thì e quan trọng chuyện ảnh có đẹp hay ko cơ. Nếu a chị nào đã từng chụp ở đó rồi thì tư vấn giúp e với, k biết chụp ở đó ảnh của khách có đẹp như ảnh họ trưng bày giới thiệu k ạ? Ảnh ở đó có bị ptshop nhiều ko? chụp 1 ekip có mấy ng? có bị chụp kiểu công nghiệp k ạ? Thú thực e sợ cái kiểu mấy đôi đi chụp 1 lần lắm ạ. Xin các chị giúp e với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuydolly
    Đang tải...

2. kattyEmily

kattyEmily Thành viên tích cực

Ðề: có chị nào chụp ảnh cưới ở Quyên Nguyễn số 2 mai hắc đế tư vấn cho e với ạ !!!

em cũng hóng xem thế nào, ủn lên cho chị xem có ai biết

3. lethuy123

lethuy123 Thành viên nổi tiếng

Ðề: có chị nào chụp ảnh cưới ở Quyên Nguyễn số 2 mai hắc đế tư vấn cho e với ạ !!!

mình cũng hóng,hihi,ủn lên nào........

4. thuydolly

ko chị nào biết về vụ này ạ..................................

5. yellowstone47

yellowstone47 Thành viên rất tích cực

em chưa nghe về địa điểm này bao giờ. Em thì muốn tiết kiệm vụ chụp ảnh cưới, chỉ định chi ra tầm 5tr thui, cũng lên đây hóng hớt xem

6. livingeyes

livingeyes Bắt đầu tích cực

M chụp ở Quyên Nguyễn tháng 10 năm ngoái đây. Giá cả hơi cao so với mặt bằng chung nhg phục vụ khá tận tình. Ekip chụp ảnh có 3 người gồm thợ ảnh, thợ trang điểm và phụ chụp ảnh (vd giúp cô dâu thay váy, chỉnh sửa trang phục khi chụp...). Làm album thì do lúc đó cuối năm nhiều đám cưới nên m phải gọi điện giục chứ cứ để họ tự làm thì chả biết đến bao h. Khi họ gửi maket album, m phải xem lại từng tí và bảo họ sửa lại mấy chữ TA chứ sai chính tả trông buồn cười lắm. Trang ảnh có tên cô dâu chú rể thì ko sửa tên (chăc do copy and paste) may m cẩn thận, đến tận nơi, soi từng trang cùng với cậu làm photoshop. Ảnh tự nhiên lắm, chỉ chấm để mặt mịn hơn và thu nhỏ tay lại thôi, ko khác mấy.

Váy cưới ở đây đẹp và mới, váy > 9 triệu là ổn, còn < 5 triệu trông chỉ hơn váy điệu đà m hay mặc chút thôi. Trang điểm cũng tùy nhé, gặp đc ng trang điểm hợp thì đẹp, nói chung hên xui, b trang điểm cho m hôm chụp ảnh và ăn hỏi đẹp hơn ng trang điểm hôm cưới. Tùy tay nghề và thẩm mỹ.

thuydolly thích bài này.
  7. ha_meo75

ha_meo75 Makeup cô dâu 0983037458

Mình chỉ có lời chia se với bạn: nếu bạn chưa thực sự tin tưởng dịch vụ đó, yêu cầu họ cho xem_ đi theo 1 đôi cô dâu thực tế chụp ngoài trời thì sẽ biết trang điểm, chụp ảnh và cả ê kíp làm việc bạn nhé;)

8. Nhược Ninh

Nhược Ninh

Em cũng ủng hộ í kiến này. Vì mẹ bỏ ra tận 10tr chụp ảnh cưới cơ mà. Cái khoản bị chụp chung ekip thì chị cẩn thận nhé, nhiều chỗ thấy vẫn bảo là 1 êkip nhưng lại trả lời là do hôm nay bận quá. Khách hàng thì ngại kì kèo nên thành ra họ nhờn. Chị iêu cầu rõ rặng, giá vậy rổi. Nếu hok thì say bye bye

thuydolly thích bài này.
  9. thuydolly

cám ơn chị nhiều, e đc tư vấn chứ thực ra cũng chưa thấy ở đây có tên tuổi gì mấy

10. Gam nguyen

Gam nguyen Thành viên rất tích cực

em tháng 6 cũng tổ chức cưới, em ngồi hóng tí

11. Tuti_yeuyeu

Tuti_yeuyeu Thành viên đạt chuẩn

ban minh moi cuoi, may vay ben do, mac ai cung khen la dep. Ban thu vao fb cua quyen nguyen xem co nhieu khach hang comment lam day http://www.facebook.com/quyen.nguyen.50552?fref=ts

thuydolly thích bài này.
  12. Fruitland

Fruitland Thành viên sắp chính thức

em đang hóng vụ này đây, định thuê váy ở đó mà nếu chụp ảnh và trang điểm cả gói rẻ nữa thì làm một thể luôn

13. thaophuongtania

thaophuongtania Thành viên tập sự

https://www.facebook.com/QuyenNguyenStudio
    Nếu bạn có ý định chụp ảnh tại Quyên Nguyễn - 12b Mai Hắc Đế thì bạn có thể tham khảo câu chuyện sau của tôi như sau:
    Tôi có Hợp đồng chụp ảnh full ngày tại HN,
    nhưng hôm chụp thì họ hẹn mình 9h tới trang điểm
    trang điểm xong mất khoảng 2 tiếng
    sau đó 2 đứa mình đi chụp được 1 tẹo thì nắng vỡ đầu (dcm bắt đầu điên vãi đái từ đây) - vì mình nghĩ chụp ảnh chuyên nghiệp thì nó phải dậy sớm để tận dụng cái nắng sớm nọ kia, chứ tầm 11h30 nó bắt ngồi rồi nằm ngửa mặt lên trời, rồi bắt cười thì khác éo gì khóc :v
    Chụp được xong 1 điểm thì cả ekip nghỉ đi ăn trưa rồi chụp tiếp theo lịch trình...
    Mình tóm tắt lại cho các bạn dễ tham khảo:
    - ko tận dụng được thời gian mà chụp ảnh
    - Chụp ảnh "công nghiệp" - Ví dụ bảo cười, bảo bạn nhún nhảy để chụp, tuy nhiên khi nhún nhảy.. biết là chưa được ý nhưng vẫn NEXT sang cảnh khác
    (đúng ra phải chỉnh dáng đứng... cho bạn chứ)
    - Khi bạn đến để hợp đồng chụp ảnh thì hỗ trợ, thu tiền rất nhiệt tình
    nhưng sau khi bạn chụp ảnh xong, hỏi tiến độ làm album thế nào.. thì éo thấy trả lời
    ( Cú nhất là việc mình bỏ đồng tiền ra mà ko được hài lòng)

14. cha_chan_pu

cha_chan_pu Thành viên đạt chuẩn

Mình vừa chụp ở đây, ấn tượng là váy rất đẹp, và anh thợ chụp ảnh rất vui tính, luôn làm cô dâu chú rể cười cho bớt mệt thôi. Các bạn trong ekip đi cùng mình cũng rất thân thiện, dễ chịu và chiều ý vc mình trong nhiều khâu. Ảnh thì mình mới nhận file gốc, đang chọn 150 chiếc mà khó quá, vì ưng rất là nhiều, ảnh chưa chỉnh sửa nhưng đẹp lắm, nói thế nào nhỉ, mình k phải dân chuyên ảnh nên k rõ, nhưng mình thấy nhiều khoảnh khắc tự nhiên của cdcr "bị" thợ bắt được nên rất ưng, hehe.