thận trọng khi mua hàng tại shop Mốt Đẹp, 746 đường Bạch Đằng, HN

Thảo luận trong 'ĐỐI CHẤT' bởi timkiemlp, 12/1/2010.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. timkiemlp

timkiemlp Thành viên đạt chuẩn

Tình cờ mình lên mạng và tìm được trang web của cửa hàng Mốt Đẹp. Thấy những bộ quần áo trưng bày trên đó khá đẹp (có lẽ do nhũng bức ảnh trên mạng bắt mắt nên nhìn thấy đẹp chứ đến nơi nhìn thật thì ko thể dùng từ gì để chê được). Nghĩ là quần áo ở shop đó cũng đẹp như trên mạng. Mình bèn bắt ông xã đưa đi mua. Đến nơi, chon mãi mới thử được 1 chiếc áo dạ gọi là tạm ổn. Họ chém mình 490k, ông xã động viên mình lấy (chứ mình cũng không thích lém vì hơi rộng).
    Về nhà, bị moi người kêu mặc rộng và không hợp nên mình gọi điện đến cửa hàng ngỏ ý muốn được đổi. Họ đồng ý đổi với cái bằng tiền. Nhưng khổ nỗi, quần áo ở đó xấu quá, ko tìm được cái nào, mình và đứa em đành lấy tạm 2 chiếc áo len dáng dài (180k/ chiếc), với chiếc quần sooc 180k. Lúc thanh toán, họ bảo áo dạ mình mua hôm qua giá chỉ có 390k, chứ ko phải 490k. Rồi bảo mình nhầm. Trời! Mình tức quá, sao lai có thể lật lọng như thế được chứ. Cái gì nhầm còn được, chứ chuyện tiền long thì ai nhầm bao giờ. Đằng này, hôm mua áo ông xã mình lấy tiền, mình còn đếm lại, thế mà giờ nó chối. Mình tức quá đi mất. Cãi nhau một trận, chỉ tiếc là áo của mình bị nó cát mất mác, nên ko làm gì được nó. Mình đành ngậm ngùi lấy 2 chiếc áo lên đó về, chứ mình ko thèm lấy cái áo dạ đó nữa.
    Đem 2 chiếc áo len về, mình chán ko muốn mặc, đem cho đứa bạn thân bán. bạn mình bảo, áo này tao mua chỉ có 80k,đầy ngoài chợ. Huhu. Vậy là mình lại bị mua đắt mất 100k/ chiếc.
    Mình viết lên đây, để các mẹ thận trọng khi mua hàng trên web hay vào shop quần áo Mốt Đẹp mua hàng. Mình không nghĩ một shop như vậy lại có thể làm ăn chộp giật. Mình bị một vố đau quá các mẹ ah.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi timkiemlp
    Đang tải...

2. phucbaby

phucbaby HẢI SẢN ONLINE - 09449970

Thành thật chia buồn cùng mẹ nó.
    Gặp phải người bán trung thực thì may mắn chứ ko thì đành coi như rút kinh nghiệm mà thôi.
    Mà shop Mốt Đẹp là shop nào thế nhỉ ? Mẹ nó cho cái link quảng cáo trên diễn đàn xem nào ? Mới đầu nghe em cứ tưởng là shop của nhà mẹ Mốt Đẹp ..^^

3. tuongvi

tuongvi Thành viên rất tích cực

Mình mua hàng trên mạng chỉ tìm nhà nào chụp ảnh thật, chứ nhìn ảnh trên mấy cái web các bạn ấy mang xuống thì long lanh lắm , kg tin đc . Chia buồn với mẹ nó .

4. Me Kem

Me Kem Con là tất cả của mẹ!

Tớ chỉ thấy chi tiết người ta nói áo mua từ 490k thành 390k là vô lý chứ những chuyện kia hình như thấy bạn nói hơi quá.
    Thứ 1: thuận mua vừa bán
    Thứ 2: bạn nói mặc dù không thích nhưng ông xã động viên bạn vẫn lấy, tức là bạn tự chọn cho mình
    Thứ 3: bạn không thích người ta vẫn đồng ý cho bạn đổi mặc dù bạn đã cắt mác (1 số cửa hàng khác không có chuyện đó đâu)
    Thứ 4: Hàng xấu bạn có thể không mua chứ không cần thiết phải nói quá như thế (nhưng bạn vẫn mua đó thôi)
    Tóm lại, thế mới cần người tiêu dùng thông minh chứ bạn.

be_salinh thích bài này.
  5. lamphuong

lamphuong Thành viên rất tích cực

Người ta vẫn bảo phi thương bất phú, xã hội nhiều người bán, nhiều người mua, trước khi mua hàng, nên tham khảo nhiều nơi, nhiều giá và nhất là chất lượng sản phẩm bạn à. Nhiều khi mình mua hàng về rồi thấy chỗ khác bán rẻ nhưng cũng phóng xe qua xem nhưng chất lượng không bằng hàng mình đã mua thì cũng thấy được an ủi, nhưng mình phải hàng không như ý mà đắt thì cũng phải chịu thôi, coi như nộp học phí cho sự ngờ nghệch của mình.

Nhưng dù sao cũng phải cảm ơn bạn đã up thông tin lên cho mọi người tham khảo để khi đến mua ở cửa hàng đó nói riêng và dịch vụ khác nói chung nên suy nghĩ kỹ trước khi quyết định rút tiền trong ví ra thanh toán. :D

6. Mẹ Hồng An

Mẹ Hồng An Thành viên Hội Quảng Ninh

Đúng đấy, gặp ng bán tốt thì k sao. Với lại mua quần áo dù sao mìh cũng tự đi thử mà. Thế nên mới nói, khi mua hãy cân nhắc kỹ và tự biến mình làm ng mua hàng thông thái chứ. Nói tóm lại đây cũng là 1 bài học để rút kinh No thôi mà. Đầy lần tớ cũng mua phải hàng k ưng ý đấy, đầy lần mua xong mà vứt xó chẳng thèm nhìn lại.

phucbaby thích bài này.
  7. Mod MSTD

Mod MSTD Bắt đầu nổi tiếng

Mod khóa topic này bởi lý do: Shop Mốt đẹp không bán hàng tại lamchame.com.

hanguyen08 thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.