Chia sẻ về việc band nick trên diễn đàn

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi www.shophangduc.com, 22/3/2013.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. www.shophangduc.com

www.shophangduc.com Mua hàng Đức tại Việt Nam

Kính gửi các Mod,

Mình ở nick shophangduc, mấy ngày vừa qua có vi phạm nội quy diễn đàn và bị band nick, tuy là không mua bán gì nhiều ở LCM mẹ nhưng mình cũng thấy tiếc và rút ra được 1 số điều mong muốn chia sẻ với các Mod và các thành viên trong diễn đàn LCM, mong mọi người cùng chia sẻ

Ở bất cứ đâu cũng có nội quy và quy định rõ ràng, trong xã hội , trong diễn đàn hay bất cứ đâu cũng có điều luật hết. Nhưng xin đưng quá cứng nhắc ạ

Mình vừa bị band với tôi là úp bài chồng chéo. Dù vi phạm lần đầu ( vô tình chứ không phải là cố ý) nhưng không được nhắc nhở và band vĩnh viễn.

Ví dụ một em bé vì không thấy bạn có đồ chơi đẹp mà em ko có nên đi ăn cắp, lỡ bị bắt được, người ta ko la rầy nhắn nhở mà chặt cụt tay cho chừa tật ăn cắp ( mặc dù vi phạm lần đầu và biết hối lỗi), cũng như mod thì mod ko nhắc nhở mà tử hình luôn ( baned). Như vậy thì làm sao mà có cơ hội để sửa sai hả mod?

Nếu mình vi phạm mà bị nhắc nhở ko sữa chữa thì band nick mình rất tâm phục, còn đằng này mod nở nào ... Mình không có ý kể lể dài dòng làm mất thời gian của mod, như cái việc viết bản cam kết cho bàn dân thiên hạ xem là đã quá xấu hổ rồi ( nó chẳng khác nào hồi đi học mà viết kiểm điểm trước lớp).

Mình có góp ý như vầy mong mod xem xét ạ.

Thường sẽ có rất rất nhiều bạn buôn bán ở LCM ko phải ai ko mắc phải sai lầm ( dù vô tình hay cố ý) nhưng xin mod hãy

- nhắc nhở 1 lần ( để cho người ta có cơ hội sữa chữa),

- 1 lần duy nhất thôi, nhưng sẽ phải viết cam kết , và band có thời hạn...

- và mình nghĩ nên phạt tiền ( ít nhất 100.000), vì các mẹ đều mua bán nên có thu nhập, số tiền này sẽ sung vào quỷ Ủng Hộ trẻ em nghèo, hay Mù Căng Chai....

- trước khi khóa nick nên thông báo trong vòng 24h để mọi người kip lấy thông tin ra, vì mọi người đang bán hàng, khách mua hàng nhắn trong inbox, ko thấy thông tin liên lạc được với khách hàng, khách tưởng đi quỵt tiền cọc của khách thì rất phiền mod ơi

Như vậy những ai bị nhắc nhở mà ko làm đúng sẽ Tâm Phục Khẩu Phục ạ. Mình hy vọng mod thấu hiểu lòng dân

Đây là góp ý chân thành, mong Mod xem xét chứ đừng bực mình rồi band nick của em tội nghiệp ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi www.shophangduc.com
    Đang tải...

2. hangpham678

hangpham678 Thành viên kỳ cựu

Ðề: Chia sẻ về việc band nick trên diễn đàn

theo em nghĩ cái phạt tiền là không hợp lý và không nên và cũng sẽ không được áp dụng

3. Bi_hin_yeu_dau

Bi_hin_yeu_dau Banned

Hi..e cũng hay bị.e thấy nhiều mẹ bán suốt ngày chẳng sao.e vừa thò ra là baner luôn

gmt210 thích bài này.
  4. kukitmeyeucon

kukitmeyeucon Call me : 097.9000.997

Mình thấy bạn nói có lý...
    Nếu một thành viên mới chân ướt chân ráo bước vào diễn đàn, sai 1 phát mà bị "phạt" mức nặng nhất thì tâm lý rất ....ngượng, ngại....để tiếp tục bước vào diễn đàn

Bebilon Balan thích bài này.
  5. con tró con

con tró con Bắt đầu nổi tiếng

ngoài cách phạt tiền ra thì mình thấy các ý kiến khác bạn nói cũng có lý, mình cũng từng bị band nick rồi, mod ko báo trước nên ko biết mà lấy thông tin giao dịch trong inbox ra được. Đúng là phải xử phạt nghiêm minh nhưng trước khi band nick thì nên có 1 thông báo

6. www.shophangduc.com

www.shophangduc.com Mua hàng Đức tại Việt Nam

Mình nghĩ phạt 100k là để cảnh cáo thôi, vì các mẹ đều buôn bán thì 100k ko gọi là nhiều, vừa để răn đe, vừa trích tiền vào quỹ từ thiện làm việc thiện thôi

7. tuyetmai28

tuyetmai28 Đồ chơi gỗ thông minh

mình thấy ý kiến của bạn này có lý, mong Mod cân nhắc thử xem, hiểu dân, do dân và vì dân mà, chứ tự nhiên đùng 1 cái hôm sau, 1 số mẹ không được online nữa, nghĩ cũng buồn lắm, đây như 1 đại gia đình rồi

8. C_T

C_T Vì em là gió...

Em cũng nghĩ như vậy. Phạt tiền là ko hợp lý

9. C_T

C_T Vì em là gió...

Diễn Đàn mình có quy định xử phạt ngẫu nhiên ^^. Nói chung bị vài lần là khôn ra :D. Em thấy vậy :D. Cái cách cho các mem quay trở lại viết cam kết lập nick mới cũng là mở hướng đi rồi!

lethuy8868 thích bài này.
  10. lethuy8868

lethuy8868 No pain. No gain.

Em đồng tình với ý kiến của C_T :D

C_T thích bài này.
  11. tron lan

tron lan Thành viên rất tích cực

trước khi khóa nick nên thông báo trong vòng 24h để mọi người kip lấy thông tin ra, vì mọi người đang bán hàng, khách mua hàng nhắn trong inbox, ko thấy thông tin liên lạc được với khách hàng, khách tưởng đi quỵt tiền cọc của khách thì rất phiền mod ơi

Ý kiến này mình thấy đúng này, nhất là với những bạn kinh doanh trên này

12. hangpham678

hangpham678 Thành viên kỳ cựu

hahaha vì band là theo hình thức ngẫu nhiên bạn ah, có người buôn chán không sao, cũng có người giống như bạn, mình cũng bị band 1 lần tội up bài, hồi mới lập nic, giờ 3 năm rùi, chưa bị lần nào, cứ đọc điều lệ cẩn thận bạn ah

shopnhimsoc thích bài này.
  13. ngoclinh18

ngoclinh18 Hàng Nga xách tay 0983.292.231

Đúng là việc đc lập. Nick mới chinhs,là cơ hội để các bạn sửa chữa rồi. Chuứ ko fải là chặt cụt tay luôn. Cái ý kiến bôi đậm là mình ưng nhất vì chuânr quá luôn.

14. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Như mình đã trả lời bạn qua email, nếu bạn không đồng ý với quy đinh của Lamchame.com bạn có thể chọn một diễn đàn khác. BQT không thể thu tiền để xóa lỗi vi phạm quy định, 100 ngàn thậm chí 100 triệu cũng không thay đổi được.

Đã là quy định nó phải nghiêm túc và công bằng, không có chuyện lúc thế này lúc thế khác.

Mục tiêu của chúng tôi là xây dựng và gìn giữ môi trường tin cậy, thân thiết chứ không vì để được tâm phục khẩu phục hay làm gì đó có vẻ từ thiện.

Ngoài ra cột bên cạnh bài viết này cũng có những trả lời khá rõ ràng về những giá trị, mục tiêu và hướng dẫn của chúng tôi.

Sửa lần cuối: 23/3/2013
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.