thai 6 tháng phá ở đâu????

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi babe_doll_lk, 22/3/2013.

1. chaosuon2162

chaosuon2162 Thành viên chính thức

Ðề: thai 6 tháng phá ở đâu????

b ơi đừng nên bỏ con thế, tội nghiệp lắm, giờ mình có bé ròi, mình chăm bẵm bé lớn lên từng ngày, nhìn con được yêu thương mà mình thấy thương lắm những đứa trẻ bị bỏ rơi ấy. cố gắng b nhé, ko j quý bằng con cái đâu

Đang tải...

2. YURIMOON

YURIMOON Thành viên kỳ cựu

Đọc title topic thấy nhói ở trong tim.......................................

3. YURIMOON

YURIMOON Thành viên kỳ cựu

nghẹn ngào quá., mình chả biết nói gì. các Mẹ đac nói hộ hết rồi.

4. hangpham678

hangpham678 Thành viên kỳ cựu

chỉ đọc qua chủ đề topic đã thấy giật mình, nam mô a di đà phật, có tội đấy em ơi

5. hoangvan87

hoangvan87 Thành viên rất tích cực

nếu 2 bạn yêu nhau thật sự, và gd ko phản đối. Thì cái sĩ diện hão với cái tương lai cái kỳ vọng này nọ của bố mẹ bạn là cái thứ rác rưởi so với nhân tính

6. tranganh1983hp

tranganh1983hp Mẹ Moon

Dám làm thì dám chịu, học đại học, tương lai, bố mẹ ... nếu nghĩ được thế thì sao lại làm những chuyện ko nên. Làm rồi thì phải chịu trách nhiệm. Em có biết phá thai thế nào ko? Đó là con em, 3 tháng nữa nó đc làm người, biết khóc biết cười, giờ phải chọc ngoáy vào người con, phanh cơ thể em bé ra để mà lôi ra, cắt đứt sự sống mong manh của con. là 1 người mẹ, đọc những dòng em viết, ko thể chịu nổi.... bất bình vô cùng. Người mẹ có thể chết vì con, có thể hi sinh tất cả cho sự sống của con mình, vậy mà em lại đang tìm cách nào tốt để giết chết sự sống ấy, có nên không??????????????????????

Me_KuTit thích bài này.
  7. Ngaquynh8181

Ngaquynh8181 Tôm sú xuất khẩu

Bạn suy nghĩ kĩ đi, sau này cơ hội có con của bạn sẽ ít đi nếu bạn làm thế, chưa nói giờ bạn phá đi nguy hiểm lắm

8. babe_doll_lk

babe_doll_lk Thành viên mới

E cảm ơn các mẹ nhiều lắm. Chắc e sẽ cố sinh nó ra r gửi lên chùa. E cũng vừa đọc đc trên diễn đàn mình có topic các mẹ bán khoán con lên chùa. Vừa giúp con khỏe mạnh ngoan hơn. H e cảm thấy đỡ căng thẳng hơn rất nhiều. K phải bỏ con mà vẫn lo đc ch.học hành, k có các mẹ giúp vs khuyên bảo chắc sau này cả đời e ân hận k ngóc đầu lên đc mất. E cám ơn các mẹ rất rất nhiều

9. bra_1986

bra_1986 Bắt đầu nổi tiếng

cầu trời cho đứa bé bình an................

10. meoluoi1107

meoluoi1107

Me_KuTit thích bài này.
  11. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Hoàn cảnh của bạn bây giờ giống mình cách đây gần 5 năm . Lúc đó mình 22t . Và cái thai trong bụng là 7th .
    Ai đó sẽ hỏi sao 7th rồi mới biết có thai ? Mình thật sự cũng k biết vì sao lại thế ?
    Mình thỉnh thoảng cũng bị chậm kinh . Nhiều khi 2-3th k có , uống Cao Ích Mẫu thì đều , ngừng uống thì chậm . Nên mình bỏ , chẳng uống nữa.
    Lúc đó mình chia tay người yêu đc gần 2th . Phát hiện ra có thai cũng là nhờ cô chủ bán bánh mì nơi mình làm thêm đưa mình đi khám , chứ mình cũng chẳng biết .
    Bố mẹ mình lúc đó - nói k phải khoe chứ đều có chức có vị trong cơ quan cả . Nên việc con gái có bầu mà chưa có chồng là điều k tưởng .
    Mình k dám gọi điện cho mẹ , mà chỉ dám nt . Mẹ mình bảo lúc đó đang ở cơ quan đọc đc tn , mẹ mình đóng cửa phòng khóc ngất , tay chân run rẩy ...
    Mình đã định ko nói chuyện cái thai cho người yêu cũ . Bố mẹ mình sau đó sắp xếp công việc rồi ra HN , khuyên mình báo cho anh ấy . Nếu anh ấy ko nhận thì mình sẽ vào Gia Lai với dì mình và sinh con ở luôn trong ấy .
    Cuối cùng thì mình cũng làm đám cưới , sinh con . Thời gian đó nói thật mình như con rối , ba mẹ thu xếp thế nào thì theo thế ấy , cưới xin thế nào cũng kệ .
    Nhưng thật lạ là lúc đó mình k hề có ý định bỏ con và vẫn muốn sinh nó ra . Mình k nghĩ đến việc sẽ lấy gì nuôi nó mà chỉ nghĩ sẽ phải sinh nó ra thôi .
    Mình sinh xong được 6th thì vợ chồng con cái đèo bòng nhau lên HN để mình tiếp tục học xong cao đẳng , sau đó mình còn liên thông lên ĐH nữa.
    Vậy là con đường học hành của mình dài đến 7 năm mới xong cách đợt trước Tết . Bây giờ con trai mình gần 5t. Thông minh , khỏe mạnh và ngoan ngoãn .
    Kể chuyện của mình ra như vậy để nói với bạn rằng hoàn cảnh của bạn bây giờ mình rất hiểu . Nhưng nói dại , bạn bỏ cái thai này đi , bạn lại tiếp tục cuộc sống , lấy chồng , rồi chẳng may để lại di chứng gì đó bạn k thể có thai , lúc đấy liệu bạn có ân hận ?
    Mình chưa hề phá thai , nhưng những hệ lụy đằng sau việc này mình đọc đc ở sách báo kinh khủng lắm .
    Mình nghĩ bạn nên báo cho bố mẹ bạn biết . Ông bà là người lớn sẽ có cách giải quyết sáng suốt hơn bạn nhiều .
    Chúc bạn luôn mạnh khỏe !

12. MẹBảoBình

MẹBảoBình 0913900828

E trong hoàn cảnh đó cũng thật mạnh mẽ. Chúc gđ e mãi hp nhé.

nglinh2326 thích bài này.
  13. Me_nghe09

Me_nghe09 Đủ quyền lập Họ

Chị biết em có suy nghĩ về tương lai, lo lắng cho con nhưng em quyết định bỏ bây giờ là rất khó bởi thai đã 6 tháng rồi. Nhiều bé sinh non tầm 6 tháng nuôi trong lồng kính vẫn được mà. Hơn nữa khi nào em vào độ tuổi ngoài 30 thì em sẽ hiểu là việc bỏ thai trước đây của mình rất ân hận em à, cái ân hận này thì lớn lắm ko thể nói được hết đâu. Mà giờ vấn đề là em bỏ thai đi thì vấn đề sau đó rất nghiêm trọng em à. Chị khuyên em ko nên bỏ, hãy cố gắng và thật cố gắng vượt qua đi em. Nhiều gia đình ko có con, em có thể sinh và gửi con nhờ họ nuôi, ko thì những tổ chức từ thiện ...

Thương em 9 thì cũng muốn trách em đến 10 phần vì sao lại để thai đến mà mới biết có thai, nếu thai chỉ là 5 tuần tuổi thì ko nói làm gì, em có biết khi có gia đình nhiều người vô cùng phải cẩn thận giữ gìn để mẹ tròn con vuông, mong từng ngày cái thai phát triển an toàn... giờ thai lớn rồi để đi em.

Còn phưong pháp thì có cách tiêm thuốc kích thích sinh non em à... nhưng em sẽ ân hận cả đời đấy.

Me_KuTit thích bài này.
  14. africa

africa Bắt đầu nổi tiếng

Cha mẹ bạn này xử lý thật khéo léo.
    Chúc mừng bạn có bố mẹ tuyệt vời và có người chồng cũng biết trách nhiệm.
    Bản thân bạn cũng là người có quyết định sáng suốt.
    Hi vọng chủ top sẽ học tập theo bạn.

nglinh2326 thích bài này.
  15. Me_KuTit

Me_KuTit

Chị đọc được bài này của em thấy nhẹ hết cả người.
    Chị chỉ sợ em quá sợ hãi sẽ bỏ con đi, em cố gắng một chút là được, khi sinh con ra rồi nhìn thấy con chị nghĩ em sẽ không nỡ rời xa con đâu.
    Em cố gắng ăn uống, nghỉ ngơi đừng suy nghĩ nhiều nữa để con đẻ ra được tươi tắn, chứ buồn bã khóc lóc trong khi mang thai, con sẽ nhăn nhó xấu lắm đấy.
    Cầu chúc cho hai mẹ con em mọi điều tốt lành, có gì khó khăn em cứ lên đây chia sẻ chị nghĩ mọi người sẽ giúp em thật lòng.

16. nguaconyeudoi

nguaconyeudoi

chủ top đâu rồi thế, cố gắng giữ lại đứa con em nhé, đừng bỏ đi mà tội nghiệp, em hãy giữ lại nhé

17. thanhbinhhn

thanhbinhhn Thành viên kỳ cựu

6 tháng, chỉ còn 3 tháng nữa là sinh bé, chị gái mình bị sinh non lúc 6 tháng và bé được 900g, nhưng đến bây giờ con bé khá láu lỉnh, chỉ hơi còi nhưng vẫn còn lớn hơn khối bạn đủ tháng đủ ngày, bạn hãy giữ bé và sinh bé ra, hãy cố gắng vượt qua trở ngại, tất cả có thể trì hoãn và làm lại , còn việc cho một bé ra đời là hoàn toàn có thể làm được trong sự suy nghĩ của bạn, bạn hãy suy nghĩ chín chắn, vì nhiều người bỏ thai lớn sau này dẫn đến hậu quả không lường, không bao giờ được làm mẹ đâu

18. ME KEANU

ME KEANU

Hàng ngày em có cảm nhận được cử động của con ko, nằm em có thấy con trườn con đạp ko, thi thoảng có thấy bé nấc cục ko....Tất cả những điều đó ko hề lay động được em sao?

Chất lượng cuộc sống bây giờ xuống thấp, nhiều người phóng khoáng khi trẻ mà chỉ vài năm sau - cuộc sống cũng chưa hẳn khá hơn đâu nhưng sau khi cân đo đong đếm đã có được tấm chồng và mong mỏi con cái thì lại ko thấy. Các chị ở đây đã nói hết rồi, chắc em đã hiểu!

Tội đó là tội giết người đó em. Ngay khi có tim thai là con đã có linh hồn. Em có đọc những chuyện các nhà ngoại cảm thấy cây đa trong nhiều bệnh viện, trước cửa nhà hộ sinh luôn có vong linh các bé còn quá nhỏ sống ở đó ko? Vì quá bé, vì lẽ ra được hiện diện trên đời mà lại bị chính người sinh thành của mình tước đi mạng sống, nhiều bé ko siêu thoát nổi, nhiều bé quay về quấy quả mẹ cha đó em...Tất nhiên, khi đã dám nghĩ đến những điều độc ác thì ngay cả những đau đớn về mặt thể xác hay dằn vặt về tinh thần cũng chẳng là gì...

Em nói ráo hoảnh quá. Bỏ con đi em cũng chẳng mảy may ân hận. Chị tin thế. Nhưng tin rằng để con lại, sinh con ra - có thể không nuôi nhưng ít nhất mình đã ko làm điều độc ác, điều sai gần nhất trong kiếp người - may ra lòng trắc ẩn trong em sẽ thức tỉnh!

19. Thai Anh

Thai Anh

6 tháng rồi, nhiều đứa trẻ sinh non thiếu tháng cũng tầm đó đã chào đời rồi đấy em ah, đến bv bây giờ bs cũng sẽ từ chối thôi em ạ.
    EM chưa có gđ, việc phá thai tuổi thai như bây giwof rất nguy hiểm.
    Em có thể sinh con, bảo lưu việc học 1 năm rồi gửi con cho gđ tiếp tục đi học tiếp.
    Nên để BM biết để có thể giúp đỡ em hơn, dẫu sao thfi cũng máu mủ ruột già nên B ko lỡ bỏ rơi mẹ con em đâu, mà gđ bạn trai e cũng nên biết chuyện để có định hướng đúng cho em.

20. yentrandnu

yentrandnu Shop mẹ và bé Hay Ăn Chóng Lớn

cố gắng vài tháng nữa đc không bạn, bé đã 6 tháng rồi, bỏ đi tội lắm. Sinh xong bạn có thể tìm người nuôi bé mà, có rất nhiều gia đình đang tìm con nuôi mà bạn