Thẩm mỹ không phẫu thuật

Thảo luận trong 'MỸ PHẨM, LÀM ĐẸP' bởi vananh435522, 20/3/2013.

1. vananh435522

vananh435522 Thành viên tập sự

Dạo này xu hướng thẩm mỹ không phẫu thuật có vẻ đang hot.Mình đang có nhu cầu nâng mũi quá mà chưa biết rõ lắm về dịch vụ này và chọn địa chỉ nào tin cậy.Có mẹ nào biết thì tư vấn cho mình với.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vananh435522
  2. mecubin2012

mecubin2012 Thành viên tập sự

Ðề: Thẩm mỹ không phẫu thuật

Bạn ở hà nội hay ở đâu vậy? Nếu ở hà nội thì bạn qua Dermaclinic làm đi.Ở đó có mấy cơ sở đấy.có cả bác sỹ việt nam và bác sỹ hàn quốc làm.Bạn mình mấy đứa làm ở đấy đều đẹp,nói chung có vẻ uy tín và tin tưởng được,cơ sở vật chất cũng ok.

3. vananh435522

Mình ở Hà nội bạn ơi.mecubin có bạn làm ở đó rồi à? đẹp hả bạn?thế nếu bác sỹ hàn quốc và bác sỹ việt nam thì giá tiền có khác nhau không? bạn có biết về giá cả ở đó không?

4. mecubin2012

uh bạn mình có mấy đứa làm ở đấy,nhìn đều ok cả.mình cũng ko rõ là bác sỹ hàn quốc hay việt nam thì như nào bạn thử vào trang web của họ rồi gọi điện tư vấn xem .trang web là dermaclinic.vn bạn search thử xem thế nào.

5. joenaphan

joenaphan Áo Gia Đình

Thẩm mỹ không phẫu thuật như thế nào ạ? Có thể gọt cằm được không các chị?

6. mecubin2012

Thẩm mỹ không phẫu thuật là họ tiêm chất làm đầy vào.có thể dùng để nâng cao sống mũi và nâng ngực,mông đó bạn.Cái này chỉ gọi là tiểu phẫu chứ không phải đụng đến dao kéo,mà nó lại còn an toàn và ko đau nữa.Tuy nhiên giá thành sẽ hơi chat hơn so với phẫu thuật,vì dù sao nó cũng an toàn chứ không nguy hiểm rủi ro như khi mình làm phẫu thuật.Bạn muốn gọt cằm thì làm bằng botox đấy,tiêm botox thu gọn cằm hoặc má .chứ bg cũng không nhất thiết phải đi phẫu thuật mới có được cằm đẹp đâu bạn ạ,công nghệ cao rồi mà.

7. joenaphan

joenaphan Áo Gia Đình

:). Cảm ơn chị đã tư vấn. Em mù tịt mấy cái thông tin như thế này. Nó có để lại di chứng gì không ạ

8. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

E sợ tiêm chọc lắm, tự dưng có chất lạ vào người, chả biết xinh đẹp lên bao nhiêu nhưng mà k dám chắc k ảnh hưởng đến sức khỏe. Nên thôi e cứ xấu tự nhiên.

9. HaLien

HaLien LIFE IS NOT EASY

Oánh dấu, đang quan tâm ạ, mẹ nào làm rồi hoặc biết địa chỉ uy tín chỉ mình với, mình muốn trẻ hóa da mặt ah

10. mecubin2012

Cái này thành phần của nó chủ yếu là hợp chất cao phân tử nước nên an toàn lắm em ạ,chính vì thế nên nó mới có cơ chế tự hấp thu và đào thải,nên mới không để được lâu.

11. vananh435522

Mình xem trên trang web của họ thấy cũng ổn,để mình gọi điện tư vấn xem thế nào.cám ơn bạn nhé mecubin

Sửa lần cuối: 29/3/2013
  12. minhphuc055

minhphuc055 Thành viên tập sự

Nâng mũi không phẫu thuật là một kỹ thuật đơn giản áp dụng cho các trường hợp bệnh nhân không thích phẫu thuật, sợ dao kéo…

Thực chất nâng mũi không phẫu thuật là đưa một chất lỏng dạng đậm đặc vào phần mũi cần nâng cao. Hiện nay có nhiều chất có thể làm đầy sẽ nâng cao sóng mũi, đầu mũi, xóa đi khuyết điểm mũi gồ xương hoặc mũi gãy và chỉnh đầu mũi nhỏ, nhọn trở nên tròn trịa hơn theo ý muốn như: AQuamid, Restylane Perlane…
    Tìm hiểu thêm:
    Nâng ngực nội soi
    Nang mui han quoc boc sun
    Phau thuat tham my han quoc

Trước đây cũng có một vài cuộc nghiên cứu về Aquamid và tất cả đều không chứng minh được những biến chứng về lâm sàn cũng như mô học sau một thời gian dài bệnh nhân được chích Aquamid. Hơn thế nữa, Aquamid cũng được thí nghiệm chích trên cơ thể động vật và một lần nữa các kết quả thu được chứng minh sự an toàn của chất gel pplyacrylamid được chích trong một thời gian rất dài nhưng không bị ăn mòn, mang lại hiệu quả thẩm mỹ và giữ được lâu dài.

Qua suốt một quá trình nghiêm cứu, người ta cho biết kết quả rằng việc chích Aquamid có thể gây phản ứng nhẹ tại vùng mô mềm xung quanh vùng chích, nhưng những phản ứng này nếu có đều là rất nhẹ nếu so sánh với các phản ứng của các vật liệu nhân tạo khác khi cấy ghép vào cơ thể. Và một yếu tố quan trọng hơn là trong quá trình nghiên cứu người ta chứng minh được rằng Aquamid không di chuyển ra khỏi vùng mà nó đã được chích vào. Các chất làm đầy sau khi cấy ghép vào cơ thể sẽ được bao bọc bởi một lớp màng sinh học. Theo Bs Rhoda Narins, trưởng nhóm nghiên cứu và ứng dụng lâm sàng tại Trung tâm Y Khoa của Đại học New York, Aquamid chứa 97.5 % là phân tử nước nên có khả năng liên kết với các phân tử nước và mô mềm bao quanh, chính vì thế nó sẽ không di chuyển ra khỏi khu vực đã được chích.

Aquamid đã được sử dụng cho 30 000 bệnh nhân trong hơn 10 năm qua tại Úc nhưng không hề gặp trường hợp nhiễm trùng mãn tính nào. Và hơn nữa chất gel này hoàn toán có thể lấy ra khỏi cơ thể dễ dàng.

Những bệnh nhân phù hợp để nâng mũi không cần phẫu thuật bằng chất làm đầy:

Những người có khiếm khuyết nhẹ trên mũi: mũi lệch, mũi gãy, mũi gồ, mũi bị sụp sống mũi. Aquamid cũng có thể được sử dụng để chỉnh sửa thêm sau khi phẫu thuật nâng sống mũi để đạt kết quả mỹ mãn hơn.

Ưu điểm :

Nâng mũi không cần phẫu thuật bằng chất làm đầy cho hiệu quả thấy ngay lập tức, không đau không sưng và trở về nhà ngay với sinh hoạt thường ngày. Aquamid không bị hấp thu, không độc hại, phù hợp với môi trường sinh lý của cơ thể và sẽ không di chuyển ra khỏi vùng đã được chích. Aquamid luôn đem lại kết quả tự nhiên, rất mềm mại khi sờ bên ngoài và gần như hòa quyện vào cơ thể.

13. Anh Pha

Anh Pha Thành viên mới

Hi các đồng hữu,

Về nâng mũi mà không phẫu thuật, người ta dùng một loại chất làm đầy để mà tạo hình sống mũi,

Mà tốt nhất, bạn nên alo cho chị Kim ( điều dưỡng Y khoa thẩm mỹ) 0968684848 chị í sẽ giải thích trên cơ sở của Y khoa thẩm mỹ
    mà cụ thể là nội khoa thẩm mỹ.

P/S: Chị ấy làm bên bác sĩ Hồng Anh,

14. Anh Pha

Anh Pha Thành viên mới

Hi các đồng hữu,

Về nâng mũi mà không phẫu thuật, người ta dùng một loại chất làm đầy để mà tạo hình sống mũi,

Mà tốt nhất, bạn nên alo cho chị Kim ( điều dưỡng Y khoa thẩm mỹ) 0968684848 chị í sẽ giải thích trên cơ sở của Y khoa thẩm mỹ
    mà cụ thể là nội khoa thẩm mỹ.

P/S: Chị ấy làm bên bác sĩ Hồng Anh,