Cần giúp: Thủ Tục Sinh ở Bệnh Viện Việt Nhật

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi midu2010, 5/1/2010.

1. midu2010

midu2010 Banned

Chào các Me. Em đang có em bé ở tuần thứ 26 em đang định đăng ký sinh ở bệnh viên Việt Nhật vì mới có tập 1 nên không biết thủ tục đăng ký sinh ở đó thế nào, nên hoang mang quá có Mẹ nào biết và mới sinh ở đó không cho em xin ít kinh nghiệm nhé. Cám ơn các Mẹ nhiều.:rolleyes:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi midu2010
    Đang tải...

2. bebe82

bebe82 Thành viên chính thức

To vua sinh o day xong day. Ban chi can kham mot bac sy nao day cua Viet Nhat. Den tuan thu 30 tro di thi vao lam thu tuc bao gom mot bo ho so xet nghiem mau va kham mot lan trong vien. Neu ban muon biet chi tiet den tung chan to ke toc, tung buoc mot thi lien he voi minh, minh huong dan cho. Minh moi sinh nen it onl lam.

Sửa lần cuối: 24/6/2011
  3. Linh_famill

Linh_famill Bắt đầu nổi tiếng

Ah, vụ này thì đơn giản lắm. Nếu bạn chủ định sinh ở Việt Nhật thì tốt hơn hết bạn nên đi khám thường xuyên ở đó. Đến ngày gần sinh bác sĩ sẽ cho bạn đi lấy máu để xét nghiệm và làm hồ sơ cho bạn luôn. Đến khi nào sinh thì chỉ việc vào đó sinh thôi, vì đã có hồ sơ khám ở đó roài.
    Tớ sinh mổ ở đó, dịch vụ ok lắm. Phòng ko đông, một mẹ 1 con 1 giường, nếu gia đình có điều kiện thì ở phòng dịch vụ, 2 người 1 phòng cũng ok.
    Đc cái, nếu bạn sinh mổ thì bv sẽ chăm sóc con bạn trong 3 ngày đầu, trong 3 ngày này bạn có điều kiện để hồi phục lại sức khỏe. Sau 3 ngày họ sẽ trả bé về cho bạn.
    Còn sinh thường thì họ trả bé về luôn với mẹ. Bác sĩ ở đây tận tình và nhẹ nhàng. Khi bạn chờ sinh thì gia đình bạn cũng đc ở gần bạn. Chứ như em gái tớ. Sinh ở phụ sản, nó cách ly luôn, thành ra sinh lúc nào cũng chả ai biết. đến khi gọi vào nhận cháu mới biết em mình sinh từ bao giờ roài. Sợ vãi.
    Tớ có sdt của ông bác sĩ mổ sản ( nghe nói giỏi nhất ở Vn_ ngày xưa làm chuột bạch cho ông ấy cũng thấy ok ) mẹ nó cần thì ới lại để về tiìm

4. hloan

hloan Đủ quyền lập Họ

Mình đã từng sinh ở VN. K cần bạn khám ở đó liên tục, chỉ đến 8.5 tháng bạn vào xét nghiệm máu và giữ kết quả cùng sổ khám là bạn nghiễm nhiên được sinh ở đó rồi. Viện này sạch sẽ và ít người hơn viện phụ sản nên bạn đỡ mệt hơn do chật chội và ồn ào. Còn chuyện đút tay và những thứ khác thì viện nào cũng như nhau thôi. Chúc mẹ tròn con vuông!

5. BốmeCubin

BốmeCubin Guest

Có mẹ nào biết bây giờ đẻ mổ ở BV Việt Nhật trọn gói là bao nhiêu tiền không,giúp em với,mà bây h em mang thai 35 tuần rồi có đăng ký được nữa không vậy

6. CUNBONG2009

CUNBONG2009 Bố mẹ yêu con nhất đấy

mình mới mổ đẻ ở Việt Nhật tháng 8 vừa rồi . Tổng chi phí 5 triệu ( cả 1 triệu cảm ơn bác sĩ nhé ) mình ko có bảo hiểm . ở đó tuần thứ 30 là phải thử máu rồi , mình theo khám bác sĩ Phúc nên ở phòng khám họ làm hết thủ tục cho minh nhưng đén khi sinh em bé thì cứ vào viện gặp ca nào thì nhờ bác sĩ của ca đó thôi chứ mình ko nhờ bác sĩ Phúc mổ .đây là số DT của em Lan y tá ở chỗ cô Phúc nếu bạn có nhu khám thì cứ ĐT cho em ấy hẹn lịch và lấy số 0948566814 . Bác sĩ Phúc khám chiều T5 , 6 , sáng CN .

Thumbdown85, redteabee_mum thích.
  7. BốmeCubin

BốmeCubin Guest

Ok,thank mẹ nó nhé,mà mổ xong bạn phải nằm viện bao nhiêu lâu thế

8. thuysuka

thuysuka Thành viên chính thức

Sinh ở Việt Nhật được đấy, dịch vụ tốt. Nhà mình mấy chị em đều sinh ở Việt Nhật, mỗi việc ra vào là bị kiểm soát chặt chẽ.
    Khi sinh ở đây ròi mà vào Phụ Sản hoặc C thì thôi ròi, sợ!

zin_zin_2012 thích bài này.
  9. CUNBONG2009

mình nằm viện 1 tuần tiêm hết thuốc mới ra viện . Nếu bạn muốn ra viẹn sớm thì 5 ngày họ mới cho ra nhưng vẫn phải lấy thuốc về nhà thuê người tiêm .

10. BốmeCubin

BốmeCubin Guest

Hix,đẻ xong mà vẫn phải tiêm thì chết nhỉ :mad: Đc cái mình dát tiêm lắm...huu

11. Linh_famill

Dát cũng phải tiêm, vì mổ đẻ phải táng kháng sinh cho đỡ nhiễm trùng. Đẻ mổ không đau ( vì có thuốc giảm đau mua thêm ở ngoài nhét đít ) dưng 7 ngày tiêm kháng sinh vô bắp đùi thì thôi rồi. Giờ nghĩ lại vẫn thấy sợ tiêm nhất, còn bầu và đẻ thì Ok.
    Sinh mổ ở Việt Nhật mà có BHYT thì tất tật mất 900k ( nằm giường thường, còn phòng dịch vụ tính riêng ) + 2t lót tay cho bác sĩ mổ.

chuotdo thích bài này.
  12. longtham

longtham Thành viên chính thức

hixhix, ở đó đắt vậy sao? em đang có bé được 35 tuần? có thẻ BHYT liệu chi phí có max lắm hok nhi?

13. chuotdo

chuotdo Bắt đầu tích cực

Cho tớ hỏi một tý. Bảo hiểm y tế phải của viện Việt Nhật hay viện khác cũng dc. Được cái mình có bảo hiểm ở việt Xanhpon mấy năm rồi nhưng chưa dùng bao giờ nên cũng chưa biết

14. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

eo ơi đẻ việt nhật nghĩ lại hãi quá, tiêm kháng sinh ở đùi đau khiếp,thấy vết mổ cũng chẳng đau và khó chịu như tiêm kháng sinh đùi, mà hình như các viện khác chỉ việc uống ksinh chứ ko phải tiêm hả các mẹ,bạn em đẻ phụ sản hn thấy nó chỉ uống thôi mà

15. CUNBONG2009

bảo hiểm ở viện khác cũng đc nhưng phải biết cửa mới chuyển đc mẹ nó ạ . chuyển ko dễ như ở C với phụ sản Hn đâu .

16. chuotdo

chuotdo Bắt đầu tích cực

Cửa nào hả mẹ nó có thể bảo e với được không ah. Vì cả cơ quan e bảo hiểm ở Viện Xanh pon. Chán thế

17. Linh_famill

BH của bác cũng ở XANHPHON ah??? giống em rùi :finga:
    Ở đây hay cái là nếu bạn đẻ mổ thì dịch vụ họ lo cho bạn tuốt tuốt luôn. đến khi ra viện bạn chỉ chìa cái thẻ ra là họ làm cho thôi, vì mình đi dịch vụ 2t với bác sĩ thì có 500k phí chuyển BH từ bv bất kì về VIỆT NHẬT, 500k cho y tá hỗ trợ mổ cùng bác sĩ, Bác sĩ chỉ lấy có 1t thôi
    bạn trước khi đẻ mổ muốn dùng thẻ bảo hiểm thì phải kiểm tra xem thẻ còn hạn ko nhé. hết hạn là ko đc ưu tiên jif đâu

18. Linh_famill

Ở phụ sản chỉ tiêm có 3 ngày thôi, rồi cho uống tiếp 5 ngày. Dưng VIỆT NHẬT thì cẩn thận nên họ tiêm thẳng 7 ngày ( Chắc là ko chuyên về sản như SẢN or C) dưng mà như thế cũng là vì bà mẹ trẻ em cả thôi

19. Linh_famill

Mẹ nó không phải lo vấn đề bảo hiểm, vì mẹ nó vào đó đẻ mổ thì ekip đỡ cho mẹ nó sẽ lo giấy tờ hết cho mẹ nó, mẹ nó chỉ việc chìa cái thẻ BH của mình cho nó thôi, dịch vụ trọn gói là 2t rồi, nên ko phải chạy vạy đi lo chuyển BH.
    Giấy tờ nó hành kinh lắm, mình có lo cũng chả đc. dễ hay khó là ở mình cả thôi. Mình xông xênh thì dễ, mình chi li thì khó. Còn họ, thế nào cũng làm đc. Thế mới là bác sĩ đạt tiêu chuẩn ISO VIỆT NAM :finga:

20. Linh_famill

Đẻ mổ mà có 2t thì ko hề đắt đâu bạn ah. Bạn sợ đắt thì cố mà đẻ thường đi.
    Đẻ thường tiền viện phí tất tật có 500k thôi, tiền đỡ đẻ thì tùy tâm gia đình, có người cho 200k có người 500k có người hơn 1t dưng cũng có người chả cho đồng nào :confused:
    Vì đỡ song họ mới dám lấy tiền nên tùy tâm gia đình với bác sĩ thôi :finga: