chuẩn bị có thai sau khi hút thai lưu

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Nhàn Vũ, 7/4/2013.

1. Nhàn Vũ

Nhàn Vũ Thành viên tập sự

các mẹ ơi! vậy là mình phải hút thai sau khi bác sĩ kết luận thai lưu, bờ túi ối mỏng nên thai ko phát triển, ko có tim thai các mẹ ah, mình buồn quá, nhưng sẽ quyết tâm mang thai lần sau thật khỏe mạnh
    Nhưng giờ mình ko biết nên làm thế nào? Vì trong thời gian 3 tháng chờ tử cung khỏe lại, mình nên điều trị gì ko? có phải điều trị nội tiết ko? các mẹ có biết phòng khám nào ở Hà nội uy tín trong việc này ko?
    và mình nên bổ sung các dưỡng chất quan trọng nào để nhanh thụ thai nhất, khi có thai thì khỏe mạnh nhất?
    ah, chu kì kinh của mình không đều, vậy sau lần hút thai này cũng giúp tạo ra chu kì kinh mới đều đặn hơn phải ko các me?
    Thank các mẹ nhìu....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhàn Vũ
    Đang tải...

2. Mẹ Hiếu

Mẹ Hiếu Bắt đầu tích cực

Ðề: chuẩn bị có thai sau khi hút thai lưu

Tớ cũng bị thai lưu phải hút cách đây 2 tháng. Sau khi hút cũng phải nghĩ cách làm sao cho nhanh khỏe lại để còn săn rắn tiếp đây. nói chung theo tớ thì phải chịu khó ăn uống nghỉ ngơi. cùng với uống thêm sữa/vitamin. Tớ uống thêm Vitamin E nghe nói là hỗ trợ nội tiết cho trứng đẹp đấy. uống sữa đậu nành cho thành tử cung mau dày hồi phục lại. ngoài ra bổ sung thêm sắt, axit folic để tiếp tục cuộc hành trình. sau khi hút, đúng 1 tháng sau tớ có kinh lại và rất đều đúng ngày trong 2 tháng gần đây. trước cũng tương đối đều nhưng không đều và đẹp như lần này. Mẹ nó cứ nghỉ ngơi bồi dưỡng và lấy lại tinh thần đã rồi tính tiếp. Nếu thấy cơ thể khỏe mạnh thì khoảng 2-3 tháng sau thả tiếp cũng được. còn không thì đợi 6 tháng sau thì tốt hơn. tớ nhiều tuổi rồi nên phải cố thả nhanh đây đang hy vọng tháng này sẽ đậu mà không biết có được không nữa...

Nhàn Vũ thích bài này.
  3. thuythien

thuythien BỘT THẠCH - CHÈ VẰNG

mình không có kinh nghiệm vụ này chúc mẹ nó nhanh có tin vui nhé!

4. mrbuzzvn

mrbuzzvn Thành viên sắp chính thức

chia sẻ với mẹ nó. mình cũng mới sẩy gần 2 tuần, cũng đang muốn bồi bổ để con yêu sẽ trở lại nè.

5. Nhàn Vũ

đúng rùi mẹ nó ah. tớ cũng tính uống vitamin E vì nghe nói hỗ trợ rất tốt cho khả năng sinh sản. Bây giờ tờ đang uống sắt và axit folic, thế mẹ nó có đi khám nội tiết ko? hay chỉ cần bổ sung các dưỡng chất thiết yếu như thế là ổn rồi mẹ nó nhỉ? chúc mẹ nó săn rắn thành công nha!

6. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

MOD có top các phòng khám phụ khoa uy tín bạn qua đó thử xem

7. Mẹ Hiếu

Mẹ Hiếu Bắt đầu tích cực

Thanks mẹ nó. Theo tớ tìm hiểu thì thế này: Nếu mẹ nó chưa có em bé và đây là lần đầu tiên mà không có dấu hiệu gì đi khám thì bsy nói thai ngừng phát triển thì nên đi khám nội tiết. Vì có thể nguyên nhân là do nội tiết mà. còn nếu đây là bé thứ 2 như TH của mình là bị sảy do mình vận động mạnh và đi lại nhiều lại bị ốm nữa thì mình không đi khám.
    Cẩn thận vẫn hơn mẹ nó ah còn địa chỉ bsy khám nội tiết thì trên forum này tớ thấy các mẹ đã post nhiều rồi đấy. mẹ nó search là ra ngay mà. Đi khám cho yên tâm thôi còn cũng nhiều người đứa đầu bị mất như bạn rồi lại sòn sòn sòn đô sòn ấy mà không lo đâu. Chúc mẹ nó cũng sớm có bé yêu!

Nhàn Vũ thích bài này.
  8. Haithao86

Haithao86 Banned

mình cũng mới bị sẩy, giờ đang uống thêm vitamin E, ko biết có phải uống thêm ji nữa ko nhỉ. haizzz. lại chuẩn bị cuộc hành trình săn con yêu. các mẹ cùng cố gắng nhé.

9. Ong vàng

Ong vàng Guest

Chia sẻ với mẹ nó, bạn mình trước con được 6 tháng rồi cũng bị sẩy, sau đó may mắn cũng có lại bé. Mình chúc bạn nhanh đón được con nhé:)

10. mynham

mynham Bắt đầu tích cực

Cứ bình tĩnh nghỉ ngơi đã mẹ nó à, Mình đây cũng bao lần ước ao thấy ...2 vạch mà chưa thấy đây nè, sốt ruột nhưng phải cố gắng thui
    A di đà phật:

CẢM THƯƠNG VẠN VẬT NHÂN SINH
    SÁNG CÒN, TỐI MẤT...VÔ MINH ĐI VỀ.

Luân hồi tưởng nghĩ xa xăm
    vòng quay phút chốc bụi nằm trong ta

NGỡ là xa, hóa ra là......
    Trăm năm áo mỏng đắp da thịt mình

11. tuyetyeuthuonglx

tuyetyeuthuonglx Bác sĩ phụ khoa

Sau khi hút thai cơ thể bạn sẽ rất yếu và dễ bị nhiễm trùng đường sinh sản. Bình thường, buồng tử cung vô khuẩn tuyệt đối. Khi thực hiện thủ thuật nạo hút thai, mặc dù các dụng cụ đã được diệt khuẩn và các thao tác có được thực hiện cẩn thận thì quá trình chảy máu vẫn tạo điều kiện cho vi khuẩn xâm nhập. Do đó ngay sau nạo hút thai bạn cần:

- Nghỉ ngơi tại chỗ (cơ sở y tế) 1-6 giờ.

- Bạn có thể có ra máu âm đạo và đau bụng dưới giống như đau bụng khi có kinh nguyệt, như vậy là bình thường. Khi đó bạn cần dùng băng vệ sinh như khi có kinh bình thường.

- Cần vệ sinh thân thể và bộ phận sinh dục bằng nước ấm sạch. Có thể dùng dung dịch vệ sinh phụ nữ có nguồn gốc từ thảo dược, dịu nhẹ. Thay băng vệ sinh ít nhất 3 - 4 lần trong ngày (sáng, trưa, chiều và buổi tối trước khi đi ngủ). Không được thụt rửa âm đạo hoặc cho bất cứ vật gì vào âm đạo.

- Không quan hệ tình dục đến khi hết ra máu âm đạo (ít nhất là 2-3 tuần sau nạo hút thai).

- Cần nghỉ ngơi, tránh làm việc nặng 2-4 tuần.

- Cần ăn uống bồi dưỡng bồi bổ lại sức khỏe, không phải ăn kiêng.

- Uống thuốc và tái khám theo đúng chỉ định của bác sĩ.

Cần thực hiện đúng hướng dẫn của bác sĩ về chăm sóc sức khỏe sau nạo hút thai.

Nhàn Vũ thích bài này.
  12. Nhàn Vũ

thank mẹ nó nha! Đúng là mình bị thai lưu nhưng ko hề có dấu hiệu ra máu hay dịch nâu gì cả. Chỉ đến khi siêu âm mới biết thôi. Ko biết điều trị nội tiết có khó không? haiz, giờ ko săn đc rắn đành săn ngựa vậy